Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 27, 2022, 11:19:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาร์ค ฮัง ซอ กุนซือทีมชาติเวียดนาม ออกมาเปิดใจหลังพาทีมตกรอบรองชนะเลิศ  (อ่าน 4893 ครั้ง)
etai
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +244/-213

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2021, 04:59:22 PM »

ปาร์ค ฮัง ซอ กุนซือทีมชาติเวียดนาม ออกมาเปิดใจหลังพาทีมตกรอบรองชนะเลิศ เอเอฟเอฟ ซูซูกิ คัพ ด้วยน้ำมือของ ทีมชาติไทย
หลังจบเกม โค้ชปาร์ค กล่าวว่า
"เห็นได้ชัดว่าเราล้มเหลวจากผลการแข่งขันนี้ เราไม่ได้เข้ารอบชิงชนะเลิศ เรายอมรับความพ่ายแพ้ แต่เราพยายามอย่างดีที่สุดแล้ว ผมคงไม่ประเมินอะไรตอนนี้ แต่สำหรับเวียดนาม ผมมั่นใจว่าสามารถสู้ได้ทุกทีมในภูมิภาคนี้ ผมไม่รู้ว่าแผนในอนาคตจะเป็นอย่างไร ผมต้องการเวลามากกว่านี้ เราแพ้เกมนี้และเราต้องยอมรับในเรื่องนั้น ผมไม่มีอะไรจะพูดแล้ว"
https://www.thairath.co.th/sport/thaifootball/changsuek/2274167

ลุงปาร์คอายุ 64 แล้วแต่ยังดุแข็งแรงดี ผมสนับสนุนให้ลุงอยู่เวียดนามต่อ
เพื่อยกระดับฟุตบอลภูมิภาคนี้ ไทยเราจะได้เจอบอลแบบนี้บ่อยๆได้หาวิธีแก้
และจะได้ชินเวลาเจอบอลเพลสซิ่ง ซึ่งมาก่อนเราไม่เคยเจอ พอไปเจอพวกญี่ปุ่น เกาหลีเราก็ไปไม่เป็น
แต่ไม่รู้ลุงจะกลับบ้าน หรือเปล่า ลุงบอก
"ผมไม่รู้ว่าแผนในอนาคตจะเป็นอย่างไร ผมต้องการเวลามากกว่านี้ "
ไม่รู้บรรยากาศ ระหว่างลุงกับสมาคม เป็นไปด้วยดีใหม และลุงบอกต้องการเวลามากกว่านี้
ลีกปิดตั้งนานละ เก็บตัวมาตั้งแต่คัดบอลโลก ยังไม่พออีกหรือไง ลุงจะเก็บตัวยาวๆลุงก็ต้องคุมสโมสรแล้ว
แต่สัญญาลุงจะหมด 31 ม.ค.2023
งานลุงยังเหลือ
-คัดบอลโลก
-AFC u23
-AFC cup
ลุยต่อไปนะลุงอย่าเพิ่งหมดไฟ
Jame_SURINFC
Mr.legandary
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2275/-322

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2021, 05:18:54 PM »

LOSO_F
☆..Sisaket FC..☆
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +768/-150

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2021, 05:38:03 PM »

ถ้าจะยกระดับแค่เรื่องการวิ่ง(ความฟิตยังไม่เห้นชัด)

เพรสซิ่งแบบนี้ อย่าเรียกว่าเพรสซิ่งเลยการไล่อัดคนมันเป็นการทำฟาวล์

ก็แค่เข้าไปอัดคนแล้วเอาบอลมาบุก (ถ้ากรรการไม่เป่า)อาศัยจังหวะโจมตีช่วงคู่ต่อสู้เสียสมาธิระหว่างล้มกับเพื่อนร่วมทีมที่อาจจะเข้ามาดูเพื่อน

ข้อเสียก็เห็นแล้ว(ช่วงครึ่งหลัง) การตะบี้ตะบันวิ่งถ้าฟิตไม่จริงก็หมด

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +407/-675

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2021, 05:40:57 PM »

สำหรับผม ถือว่าแกเป็นโค้ชที่เก่งมีฝีมือช่วยยกระดับฟุตบอลไม่เฉพาะแต่เวียดนามแต่ทั้งภูมิภาคอาเซียนเลยทีเดียวเพราะทำให้หลายชาติในอาเซียนหันมาตื่นตัวยกระดับตัวเองขึ้นมาไปด้วย
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +294/-279

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2021, 06:07:44 PM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ บอลเพรสซิ่งเป็นระบบกับการเข้าบอลเตะตัดขาคู่แข่ง ต่างกันครับ การเพรสซิ่งแบบมีระบบคือการบีบพื้นที่เข้าหาผู้เล่นที่มีบอล กับผู้เล่นข้างๆที่รอการรับบอลแบบเป็นกลุ่ม ส่วนการวิ่งเข้าหาบอลแล้วเบียดกระแทกเตะตัดขาคู่แข่งคือoption เสริมเข้ามาของโค้ชปาร์คสไตล์เกาหลี แต่วิธีการเบียดแย่งบอลของนักเตะเกาหลี ญี่ปุ่นดูจะมีคลาสกว่า ดูเนียนกว่า เสียฟาวส์ยากกว่าของเวียดนาม

ยุคนี้โค้ชปาร์ค เข้ามาทำทีมชาติเวียดนามสร้างระบบเพรสซิ่งแบบแมนทูแมน การเข้าเบียดแย่งบอลคู่แข่งแบบถึงตัว จึงไม่ใช่เรื่องแปลกที่ปาร์คจะบอกกว่าทีมเวียดนามสู้ได้ทุกทีมในย่านอาเซียน

ก็ต้องยอมรับครับว่า บอลอาเซียนพัฒนาขึ้นมามาก ทีมชาติไทยก็พัฒนาขึ้นมาเช่นกันครับ โดยเฉพาะการแก้เพรสซิ่ง คอมบิเนชั่นเพลย์ ที่รวดเร็ว เข้าใกล้ทีมระดับเอเชียมากขึ้น ถ้าเป็นสมัยก่อนทีมไทยพอเจอบอลเพรสซิ่งหนักๆก็ถอยร่นลงไปตั้งรับส่วนใหญ่ ไม่ใช่รับรอสวนนะครับแต่เป็นรับรอโดนมากกว่า ต้องยกย่องโค้ชมาโน่ที่ทำทีมบุกสู้ครับ ซึ่งต่างจากโค้ชอินโดที่ตั้งรับอย่างเดียว
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +444/-671

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2021, 07:07:52 PM »

อยากให้มาไทยลีก จะได้มีสไตล์ที่แตกต่างบ้าง เราจะได้รู้ว่าสไตล์เกาหลีเด็กเราเล่นได้ไหม เผื่อโค้ชเกาหลีจะได้ร่วมงานในทีมชาติบ้าง
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +334/-130

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2021, 03:25:29 AM »

ทีมเล็กในไทยลีก ควรใช้โค้ชเกาหลีสมัยใหม่ๆ 

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
integrity
เกิดขึ้นตั้งอยู่ดับไป
Full Member

คะแนนความรัก: +37/-42

ป๋มชื่ออาชิมก๊าบ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2021, 05:21:37 PM »

ผมเข้าใจลุงปาร์ค ที่ลุงมีอาการกวนบาทามันเป็นจิตวิทยาของลุงที่จะช่วยกำลังภายในของลูกทีม / พอไปต่อไม่ได้ลุงปาร์คก็พอจะเป็นสุภาพบุรุษเหมือนกัน

<<<<<<<<<<<<<< รักทีมไทย >>>>>>>>>>>>>>
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์