Thailandsusu Webboard
มกราคม 26, 2022, 07:06:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอเอฟเอฟจะแข่งแล้วอีกไม่กี่วัน มาทายกันเล่นๆดีกว่าครับว่าทีมไหนจะคว้าแชมป์  (อ่าน 13219 ครั้ง)
aou27
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +106/-116

Samutprakan City!!

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2021, 05:02:48 AM »

มาทายกันเล่นๆดูครับสนุกๆไม่ซีนะ   ส่วนตัวผมมองว่าไม่มาเลย์ก็อินโดนี่แหละที่จะได้เป็นจ้าวอาเซียนรอบนี้ สาเหตุก็เพราะสองชาตินี้อยู่ในยุคตกต่ำมานานมากพอแล้ว น่าจะได้เวลาพีคของพวกเค้าแล้วหละสำหรับปีนี้

ขำๆนะครับผิดถูกไม่ว่ากัน ผมเองก็อาจจะทายผิดก็ได้ 55  

ปล.ฟิลิปปินส์ก็มีโอกาสดีนะ

ปล.อีกที ส่วนไทยเราผมมองว่าปีนี้ไม่น่าจะคว้าแชมป์ได้ เต็มที่มากสุดให้แค่รอบรองครับ แถมรอบแรกยังจะต้องลุ้นเหนื่อยเลยด้วยซ้ำ เผลอๆอาจไม่ผ่านรอบแรกด้วย หรือถ้าผ่านได้ก็ผ่านแบบฉิวเฉียด แต้มจะไม่ทิ้งห่างมากจากทีมที่มีแต้มรองจากเราที่ตกรอบไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2021, 11:24:15 PM โดย aou27 » บันทึกการเข้า

ไม่ใช่คนสมบูรณ์แบบ
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +404/-674

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2021, 09:57:31 AM »

ผมให้แชมป์เก่าเวียดนามครับ ด้วยผลงาน แรงกิ้ง การเตรียมทีม รองลงมาคือ ไทย กับ มาเลย์
PATRIOT of SIAM
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +292/-279

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2021, 12:11:01 PM »

ทีมชาติไทยครับ เวียดนามอาจไม่มาตามนัด 555 แพ้จนเมาหมัด
bomberman2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +56/-27

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2021, 04:25:52 PM »

ไทย จะกลับมาแทนที่เวียดนามครับ

กดลบตามสบาย เพราะคนเราความเห็นไม่ตรงกัน แต่ช่วยแสดงตัวแสดงความคิดเห็นหน่อย แต่ถ้าเป็น"อีแอบ" ก็กลับไปนุ่งผู้ถุงอยู่บ้านนะ😎
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +852/-1068

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2021, 06:55:56 PM »

มาเลฯน่ากลัว

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +443/-670

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2021, 05:38:27 AM »

ฟุตบอลสไตล์รับแน่น เวียดนามจะพาเข้าชิง บอลอาเซี่ยนไม่ชอบบอลอุด

ส่วนคู่ชิง ผมให้ไทย เพราะไทยเที่ยวนี้เจอบอลอุดแต่เราจะมีทีเด็ดจากลูกนิ่ง

ที่เอาไว้จัดการบอลอุด ถ้าไม่เจอกันเองรอบรองคู่ชิงไทย-เวียดนาม 

แชมป์ ไทยแลนด์  (ทีมที่ไม่มีธงชาติบนเสาและเวลาเดินลงสนามรายการนี้)
dbmobile
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +37/-37

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2021, 11:52:35 AM »

ขอดูนัดแรกแต่ละทีมก่อนครับ
เอาไทยก่อนครับ
Jame_SURINFC
Mr.legandary
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2274/-322

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2021, 01:57:21 PM »

ขอดูนัดแรกแต่ละทีมก่อนครับ
เอาไทยก่อนครับ
ตามนี้ครับ

kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +611/-180

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2021, 09:43:53 AM »

เต็งหนึ่งเวียดนาม เต็งสองให้ไทยครับ
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +241/-111

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2021, 11:07:43 AM »

ไทยครับ (สนามนี้ไทยคว้าทองซีเกมส์มาแล้ว)

พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +852/-1068

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2021, 05:57:24 PM »

ก่อนอื่นผมภาวนาเถอะนะ...ขอเจ้าอุ้ม เจ้าเจ อย่าเจ็บในเจลีกสุดสัปดาห์
ส่วนถ้าความคิดผมคิดว่า เราจะได้เข้าชิงเป็นอย่างน้อย...เพราะอะไรหรอ...

เอาความคิดผม...ผมมั่นใจนักตัวนักเตะ มากกว่าโค้ช
เชื่อว่า การมี เจ อุ้ม มุ้ย ตอง จะเข้ามาเติมเต็มในเเต่ละเเดน
ของทีมชาติไทย เริ่มจากประตู...การได้เจ้าตองเข้ามา
แน่นอนว่า เจ้าตัวมีเสียงวิจารย์จากเเฟนบอลอยู่มาก
ที่ว่า เจ้าตัวไม่ได้มีผลงานในสโมสรเลย เเม้เเต่ตัวสำรองในทีมหลัก
เเต่ผมกลับมองว่า การได้เจ้าตองมาเป็น 1 ใน 3 ของปราการด่านสุดท้าย
ความกระหายในการรับใช้ชาติ การรับใช้ทีมชาติที่ประสบความสำเร็จ
ในเเต่ละครั้ง มันทำให้ บรรยาการการเเข่งขัน ของทั้ง 3 คนมากขึ้น

เเดนหลัง เจ้าอุ้มเข้ามาบัญชาการ ฝีเท้าไม่ต้องพูด การบัญชาการเกมรับ
การกระตุ้นเพื่อนร่วมทีม ความกระหายในชัยชนะ เจ้าอุ้มนะจะเข้ามาเติมเต็ม
ด้วยการเล่นนอกบ้าน การตื่นสนามคงมีอยู่บ้าง เเต่ได้เจ้าอุ้มมายืนเเดนหลัง
จะทำให้ดึงสติของเพื่อนร่วมทีมได้อยู่มาก

เเดนกลาง ได้เจ้าเจ ปั่นป่วน เเละช่วงนี้น่าจะกำลังมั่นใจกับ 2 เเอสซีสล่าสุด
อย่าว่าเเต่เเฟนบอลไทยเลย เเฟนบอลทั้งอาเซียน ก็อยากเห็นการเล่นฟุตบอล
ของเจ้าเจ ในนามทีมชาติไทยเเบบสมบูรณ์อีกครั้ง

แดนหน้า มีเจ้ามุ้ยค้ำ คำว่าคิดไม่ออกบอกเจ้ามุ้ย น่าจะยังใช้ได้กับทีมชาติไทย
เเละ AFF ครั้งนี้ อาจจะเป็นครั้งสุดท้าย เจ้ามุ้ยคงอย่าปิดฉากการรับใช้ชาติใน
ระดับอาเซียนให้สวยงามที่สุด เพื่อเปิดทางให้ดาวรุ่งรุ่นน้องอย่าง เจ้าอาร์มที่
คิดเล่นๆ อายุห่างกัน 10ปี มาต่อยอดกองหน้าความหวังในนามทีมชาติรุ่นต่อไป

นี่ยังไม่นับ เจ้ากันต์ธนวัตน์  เจ้าโจนาทาน ที่น่าจับตามองมากกับการเลื่อน
ขึ้นมาเล่นชุดใหญ่ ซึ่งรายเเรกเจ้ากัน ได้ลงชิมลางมาเเล้ว ในรายการใหญ่
เเต่รายการนี้อาจจะได้รับโอกาสเพิ่มขึ้นเพราะระดับทีมที่เจอ สามารถหมุนเวียน
นักเตะยืดหยุ่นได้มาก ส่วนเจ้าโจนาทาน รายหลังที่ก้าวขึ้นมากจากชุด U23
ความบ้าระห่ำของเจ้าตัว ที่ต้องปรับให้เข้ากับรุ่นพี่ที่ต้องใช้ประสบการณ์ในการ
เจ้าตัวคงได้รับ เเละสะสมในส่วนนี้ เพื่อเก็บไปใช้ในการรับใช้ชาติได้
ในอนาคต

เเละขาดไม่ได้ โค้ชมาโน่ ที่เเน่นอน สไตล์เดินหน้าฆ่าอย่างเดียวของโค้ช
น่าจะตอบโจทย์เเฟนบอลไทย ที่ชอบบอลบุก เเละเป็นโค้ชต่างชาติไทย
เรียนรู้  รู้จักฟุตบอล  เเละนักบอลไทยเป็นอย่างดีคนนึง คงอยากจะ
เเก้มือเเละพิศูจน์ตัวเองที่เคยล้มเหลวกับการได้รับโอกาสเป็นผู้ช่วย
ชุดซีเกมส์ที่ลาวมันคงเป็นตราบาปในใจ ที่ทำให้เเฟนบอลไทยยังจดจำ
มาจนถึงทุกวันนี้...

Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +334/-130

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2021, 01:39:58 AM »

รอบรอง  ผมให้ไทย สิงคโปร์  เวียดนาม อินโดคับสุดม้ายช้างศึกชูถ้วย แน่นอน

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
aou27
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2021, 06:13:32 AM »

รอบรอง  ผมให้ไทย สิงคโปร์  เวียดนาม อินโดคับสุดม้ายช้างศึกชูถ้วย แน่นอน

ผมว่าไทยไม่น่าได้แชมป์นะครับ ถามว่าทำไม?...ก็ไม่รุ้สิ..ผมรุ้สึกว่าช่วงนี้ทีมไทยเรากำลังอยุ่ในยุคตกต่ำอะครับ หลังจากผ่านจุดพีคมาแล้วตอนที่ได้แชมป์ซีเกมส์ที่มาเลเซีย ผมจึงคิดว่าไทยเราไม่น่าจะทำผลงานได้ดีในปีนี้

เต็มที่ผมให้แค่รอบรองครับสำหรับไทยเราคราวนี้ แถมรอบแรกต้องลุ้นเหนื่อยด้วยคอยดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2021, 06:18:26 AM โดย aou27 » บันทึกการเข้า

อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +224/-165

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2021, 09:06:55 AM »

ผมว่าไทยนี่แหละ สาเหตุก็เพราะ ครั้งนี้เราจัดหนักจัดเต็ม ถ้าไม่ประมาทจนเกินไป ก็น่าจะคว้าแชมป์ไปได้แบบสบายๆ
aou27
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2021, 09:28:54 PM »

ผมว่าไทยนี่แหละ สาเหตุก็เพราะ ครั้งนี้เราจัดหนักจัดเต็ม ถ้าไม่ประมาทจนเกินไป ก็น่าจะคว้าแชมป์ไปได้แบบสบายๆ

คงจะเป็นอย่างที่ท่านว่าแล้วหละครับ ดูฟอร์มแล้วแต่ละทีมไม่มีทีมไหนที่มีทรงบอลดูดีเท่ากับทีมไทยเราเลย ณ ตอนนี้ ถ้าเล่นแบบไม่ติดประมาทเกินไปก็คงคว้าแชมป์สมัยที่ 6 บนแผ่นดินสิงคโปร์ได้แน่นอน

+1 ให้ละกันฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2021, 09:30:43 PM โดย aou27 » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์