Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 29, 2022, 11:34:45 AM *
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
 
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานผล ฟุตบอล ไทยเอฟเอคัพ รอบสอง และ ไทยลีกคัพ รอบแรก 24 พฤศจิกายน 2564  (อ่าน 28729 ครั้ง)
0 สมาชิก และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +2016/-1222
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 24,601


| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2021, 02:01:25 PM »

ไทยเอฟเอคัพ

รอบสอง

 สิงห์ระฆังทอง กาญจนบุรี (ลีกภูมิภาค ตะวันตก) 2 - 4 การท่าเรือไทย (ที 1)    จบเกม
เซร์เคียว ซัวเรซ (การท่าเรือไทย) น.14
เซร์เคียว ซัวเรซ (การท่าเรือไทย) น.16
ลูคัส มัซซาโร่ การ์เซีย กาม่า (สิงห์ระฆังทอง กาญจนบุรี) น.24
เนลซ็อง โบนิลล่า (การท่าเรือไทย) น.32
อดิศร พรหมรักษ์ (การท่าเรือไทย) น.56
ลูคัส มัซซาโร่ การ์เซีย กาม่า (สิงห์ระฆังทอง กาญจนบุรี) น.85 จุดโทษ

สโมสรฟุตบอลชาย การท่าเรือไทย จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 บางกอก (ลีกภูมิภาค กรุงเทพฯ) 1 - 3 ลำพูน วอริเออร์ (ที 2)    จบเกมต่อเวลาพิเศษ
ธนา ศรีพันดร (ลำพูน วอริเออร์) น.6
สมศักดิ์ มุสิกะพันธ์ (บางกอก) น.67
กฤษกร กระสายเงิน (บางกอก) น.96 ทำเข้าประตูตัวเอง
รณชัย รังสิโย (ลำพูน วอริเออร์) น.107

สโมสรฟุตบอลชาย ลำพูน วอริเออร์ จากเอ็ม-150 แชมเปี้ยนชิพ  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 สงขลา (ลีกภูมิภาค ใต้) 5 - 1 ขอนแก่น มอดินแดง (ลีกภูมิภาค อีสาน)    จบเกม
นิติธร ศรีประมาณ (สงขลา) น.11
ภีรภัทร์ กันทา (สงขลา) น.21
ดนุนัย วงษ์แวง (ขอนแก่น มอดินแดง) น.36
ภีรภัทร์ กันทา (สงขลา) น.78
อัครวิชญ์ เสมารัมย์ (สงขลา) น.83
พงษ์ชนะ กองกิริต (สงขลา) น.90+3

สโมสรฟุตบอลชาย สงขลา จากลีกภูมิภาค โซนใต้  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 เมืองเลย ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค อีสาน) 0 - 2 บีจี ปทุม ยูไนเต็ด (ที 1)    จบเกม
ชาตรี ฉิมทะเล (บีจี ปทุม ยูไนเต็ด) น.20
ชาตรี ฉิมทะเล (บีจี ปทุม ยูไนเต็ด) น.30

สโมสรฟุตบอลชาย บีจี ปทุม ยูไนเต็ด จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 มหาสารคาม สามใบเถา (ลีกภูมิภาค อีสาน) 0 - 2 เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (ที 1)    จบเกมต่อเวลาพิเศษ
อัมพล รอสูงเนิน (มหาสารคาม สามใบเถา) น.100 ทำเข้าประตูตัวเอง
สรวิทย์ พานทอง (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด) น.120+2

สโมสรฟุตบอลชาย เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 พิษณุโลก (ลีกภูมิภาค เหนือ) 1 - 4 อุทัยธานี (ลีกภูมิภาค เหนือ)    จบเกม
ฮิคาร์โด้ เฮนฮีเก้ ดา ซิลวา ดอส ซันโต๊ส (อุทัยธานี) น.19
ภัทรพล จันทร์สุวรรณ (อุทัยธานี) น.53
นนทพัทธ์ นาคสวัสดิ์ (อุทัยธานี) น.70
ณัฐวุฒิ เนื้อไม้ (พิษณุโลก) น.81
ฮิคาร์โด้ เฮนฮีเก้ ดา ซิลวา ดอส ซันโต๊ส (อุทัยธานี) น.90+4

สโมสรฟุตบอลชาย อุทัยธานี จากลีกภูมิภาค โซนเหนือ  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 โปลิศ เทโร (ที 1) 1 - 0 ขอนแก่น ยูไนเต็ด (ที 1)    จบเกม
ยศพล เทียงดาห์ (ขอนแก่น ยูไนเต็ด) น.90+3 ทำเข้าประตูตัวเอง

สโมสรฟุตบอลชาย โปลิศ เทโร จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 หนองบัว พิชญา (ที 1) 4 - 1 ม.เกษมบัณฑิต (ลีกภูมิภาค กรุงเทพฯ)    จบเกม
เคอเนียร์ หลุยซ์ บาร์บอซ่า (ม.เกษมบัณฑิต) น.5
อภิวัฒน์ เพ็งประโคน (หนองบัว พิชญา) น.12
ชิตชนะ ทักษิณพิลา (ม.เกษมบัณฑิต) น.72 ทำเข้าประตูตัวเอง
ศักดา นนท์ภักดี (หนองบัว พิชญา) น.79
อภิวัฒน์ เพ็งประโคน (หนองบัว พิชญา) น.90+1

สโมสรฟุตบอลชาย หนองบัว พิชญา จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (ที 1) 5 - 0 พราม แบงค็อก (ลีกภูมิภาค กรุงเทพฯ)    จบเกม
ซามูเอล ฮอซ่า กอนซัลวีส (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) น.32
มายกน มาร์เกส บิเต็นคอร์ต (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) น.45+2
อภิวัฒน์ งั่วลำหิน (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) น.62
จักรกฤษ ลาภตระกูล (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) น.66
ชุติพนธ์ ทองแท้ (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) น.69

สโมสรฟุตบอลชาย บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 สมุทรปราการ ซิตี้ (ที 1) 2 - 0 ราษีไศล ยูไนเต็ด (ที 5 อีสาน)    จบเกม
ฐิติพงศ์ โพทุมทา (ราษีไศล ยูไนเต็ด) น.4 ทำเข้าประตูตัวเอง
ศรายุทธ สมพิมพ์ (สมุทรปราการ ซิตี้) น.87

สโมสรฟุตบอลชาย สมุทรปราการ ซิตี้ จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 เชียงใหม่ ยูไนเต็ด (ที 1) 2 - 1 ชลบุรี (ที 1, รองแชมป์เก่า)    จบเกม
กฤษดา กาแมน (ชลบุรี) น.38 ทำเข้าประตูตัวเอง
สหรัฐ กันยะโรจน์ (เชียงใหม่ ยูไนเต็ด) น.47
กีดี คานูค (ชลบุรี) น.87 ฟรีคิก

สโมสรฟุตบอลชาย เชียงใหม่ ยูไนเต็ด จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 ลำปาง (ที 2) 9 - 6 นนทบุรี ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค กรุงเทพฯ)    จบเกม
เทพนิมิตร บุราณศรี (ลำปาง) น.12
ณัฐพล วิเศษชาติ (ลำปาง) น.20
เดวิซ่อน แฟร์นันจึซ โจว ลีเวร่า (ลำปาง) น.25
ดลวิชญ์ ถนอมนุ่ม (นนทบุรี ยูไนเต็ด) น.47
เจษฎา บาทชารี (นนทบุรี ยูไนเต็ด) น.54
ชัยมงคล บทนอก (นนทบุรี ยูไนเต็ด) น.64
จักราวุธ สงมา (ลำปาง) น.65
จักราวุธ สงมา (ลำปาง) น.69
กฤษดา ปิสสา (ลำปาง) น.73 ทำเข้าประตูตัวเอง
จักราวุธ สงมา (ลำปาง) น.75
เจษฎา บาทชารี (นนทบุรี ยูไนเต็ด) น.81 จุดโทษ
เดวิซ่อน แฟร์นันจึซ โจว ลีเวร่า (ลำปาง) น.81
วีระยุทธ ศรีวิชัย (ลำปาง) น.84
เดวิซ่อน แฟร์นันจึซ โจว ลีเวร่า (ลำปาง) น.90
ชัยมงคล บทนอก (นนทบุรี ยูไนเต็ด) น.90+4

สโมสรฟุตบอลชาย ลำปาง จากเอ็ม-150 แชมเปี้ยนชิพ  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 สุพรรณบุรี (ที 1) 3 - 0 ชัยนาท ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค ตะวันตก)    จบเกม
กฤษณะ จำเนียรการ (ชัยนาท ยูไนเต็ด) น.10 ทำเข้าประตูตัวเอง
สิทธิโชค มูลอ่อน (สุพรรณบุรี) น.19
ดานิโล่ อัลเมด้า อัลวีส (สุพรรณบุรี) น.90+2

สโมสรฟุตบอลชาย สุพรรณบุรี จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 นครราชสีมา (ที 1) 1 - 0 นครปฐม ยูไนเต็ด (ที 2)    จบเกมต่อเวลาพิเศษ
อามีร์ อาลี เชกินี่ (นครปฐม ยูไนเต็ด) น.109 ทำเข้าประตูตัวเอง

สโมสรฟุตบอลชาย นครราชสีมา จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (ที 1) 5 - 0 พัทยา ดอลฟินส์ ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค ตะวันออก)    จบเกม
แอนโตนี่ ชาร์เลส คาร์เตอร์ (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด) น.34
เฮร์เบร์ตี้ เเฟร์นันเดซ เด อันดราเด้ (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด) น.38 จุดโทษ
วันเดร์ หลุยซ์ ซิลวา โซวซ่า (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด) น.45
อานนท์ อมรเลิศศักดิ์ (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด) น.73
ชนานันท์ ป้อมบุปผา (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด) น.90+2

สโมสรฟุตบอลชาย ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป

 ราชบุรี (ที 1) 0 - 4 เชียงราย ยูไนเต็ด (ที 1, แชมป์เก่า)    จบเกม
พิธิวัตต์ สุขจิตธรรมกุล (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.1
เฟลิเป้ ดา ซิลวา อาโมหริน (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.43
อัครวินท์ สวัสดี (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.52
เฟลิเป้ ดา ซิลวา อาโมหริน (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.61

สโมสรฟุตบอลชาย เชียงราย ยูไนเต็ด จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก  ผ่านเข้าสู่ รอบสาม ในรายการนี้ต่อไป




คู่ สิงห์ระฆังทอง กาญจนบุรี (ลีกภูมิภาค ตะวันตก) พบ การท่าเรือไทย (ที 1) ถ่ายทอดสดที่ช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 1
คู่ เมืองเลย ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค อีสาน) พบ บีจี ปทุม ยูไนเต็ด (ที 1) ถ่ายทอดสดที่ช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 2
คู่ มหาสารคาม สามใบเถา (ลีกภูมิภาค อีสาน) พบ เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (ที 1) ถ่ายทอดสดที่ช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 3
คู่ โปลิศ เทโร (ที 1) พบ ขอนแก่น ยูไนเต็ด (ที 1) ถ่ายทอดสดที่ช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 4
คู่ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (ที 1) พบ พราม แบงค็อก (ลีกภูมิภาค กรุงเทพฯ) ถ่ายทอดสดที่ช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 5
คู่ เชียงใหม่ ยูไนเต็ด (ที 1) พบ ชลบุรี (ที 1, รองแชมป์เก่า) ถ่ายทอดสดที่ช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 6
คู่ ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (ที 1) พบ พัทยา ดอลฟินส์ ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค ตะวันออก) ถ่ายทอดสดที่ช่อง 5 และ เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 7
คู่ ราชบุรี (ที 1) พบ เชียงราย ยูไนเต็ด (ที 1, แชมป์เก่า) ถ่ายทอดสดที่ช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 8

ติดตามถ่ายทอดสดผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ที่ https://www.adintrend.tv/hd/ch5?t=live สำหรับช่อง 5, https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/SGBKFC-vs-PTFC-SGBKFC-vs-PTFC-612ed82ce0101a16cd109c5f สำหรับ เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 1, https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/MLUTD-vs-BGPU-MLUTD-vs-BGPU-61316dd8717a6c56980ea409 สำหรับ เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 2, https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/MSBTFC-vs-MTUTD-MSBTFC-vs-MTUTD-612ed9940495b76372b079d3 สำหรับ เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 3, https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/POLFC-vs-KKUTD-POLFC-vs-KKUTD-61316fb7717a6c56980ea40b สำหรับ เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 4, https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/BRUTD-vs-PRIME-BRUTD-vs-PRIME-613170f8151fd0cb067c3f89 สำหรับ เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 5, https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/CMUTD-vs-CHON-CMUTD-vs-CHON-613171db151fd0cb067c3f8a สำหรับ เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 6, https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/BUFC-vs-PTDUTD-BUFC-vs-PTDUTD-6132d787151fd0cb067c4164 สำหรับ เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 7 และ https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/RMFC-vs-CRUTD-RMFC-vs-CRUTD-613173425ebe60e4366de5cb สำหรับ เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2022, 10:18:08 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +2016/-1222
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 24,601


| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2021, 02:05:03 PM »

ไทยลีกคัพ

รอบแรก

 นาวิกโยธิน ยูเรก้า (ลีกภูมิภาค ตะวันออก) 2 - 8 เชียงใหม่ (ที 2)    จบเกม
เวลคอ ฟิลิปอวิช (เชียงใหม่) น.25
เอฟเกนี่ คาบาเอฟ (เชียงใหม่) น.45
ชลพัฒน์ สิงห์เรือง (นาวิกโยธิน ยูเรก้า) น.51 จุดโทษ
เนติธร อินทนนท์ (เชียงใหม่) น.53
พุฒิพงศ์ วงษ์แหวน (นาวิกโยธิน ยูเรก้า) น.55
ณัฐวุฒิ แย้มประชา (นาวิกโยธิน ยูเรก้า) น.63 ทำเข้าประตูตัวเอง
เอฟเกนี่ คาบาเอฟ (เชียงใหม่) น.65
เอฟเกนี่ คาบาเอฟ (เชียงใหม่) น.81
ดานิโล่ ลอเปส เซซาร์เรียว (เชียงใหม่) น.90
เอฟเกนี่ คาบาเอฟ (เชียงใหม่) น.90+3




คู่ นาวิกโยธิน ยูเรก้า (ลีกภูมิภาค ตะวันออก) พบ เชียงใหม่ (ที 2) ถ่ายทอดสดผ่านทาง เฟสบุ๊ค อย่างเป็นทางการของ เชียงใหม่

ติดตามถ่ายทอดสดผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ที่ https://www.facebook.com/officialchiangmaifc/ สำหรับ เฟสบุ๊ค อย่างเป็นทางการของ เชียงใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2022, 12:58:05 AM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

Jame_SURINFC
Mr.legandary
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2275/-322
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 15,677



| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2021, 04:41:00 PM »

มารอผลครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +2016/-1222
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 24,601


| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2022, 01:23:46 PM »

รายงานผล ฟุตบอล ช้าง ไทยเอฟเอคัพ รอบสอง คู่เริ่มแข่งเวลา 15:00 น. จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +2016/-1222
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 24,601


| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2022, 01:29:01 PM »

รายงานผล ฟุตบอล ช้าง ไทยเอฟเอคัพ รอบสอง คู่เริ่มแข่งเวลา 17:00 น. จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

Jame_SURINFC
Mr.legandary
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2275/-322
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 15,677



| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2022, 08:40:19 PM »

รอคู่ที่เหลือครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +2016/-1222
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 24,601


| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2022, 11:21:38 PM »

รายงานผล ฟุตบอล ช้าง ไทยเอฟเอคัพ รอบสอง คู่เริ่มแข่งเวลา 18:00 น. จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +2016/-1222
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 24,601


| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2022, 10:18:26 PM »

รายงานผล ฟุตบอล ช้าง ไทยเอฟเอคัพ รอบสอง คู่เริ่มแข่งเวลา 19:00 น. จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +2016/-1222
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 24,601


| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2022, 12:58:22 AM »

รายงานผล ฟุตบอลไทย ประจำวันนี้จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

Jame_SURINFC
Mr.legandary
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2275/-322
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 15,677



| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2022, 10:13:19 AM »

ครับ
บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
 
กระโดดไป:  




Powered by MySQL Powered by PHP Powered by SMF 1.1.20 | SMF © 2006-2007, Simple Machines | Thai language by ThaiSMF Valid XHTML 1.0! Valid CSS!