Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 05, 2021, 05:56:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ส.บอลตั้ง "โค้ชจุ่น" รักษาการกุนซือช้างศึก  (อ่าน 2064 ครั้ง)
etai
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +231/-213

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2021, 04:50:14 PM »

https://www.thairath.co.th/sport/thaifootball/changsuek/2122781

แต่งตั้งกันไปเรื่อย ผมสงสัย สมาคมเคยปรึกษา พูดคุยกับ ผอ.การ์เลส แล้วใช่ใหม
ว่าใครควร ทำอะไรยังไง
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +845/-1068

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2021, 08:06:20 PM »

ครั้งนี้ผมสนับสนุนสมาคมครับ...ถึงมันอาจจะดูไม่มืออาชีพเท่าที่ควร
เเต่ผมไม่ชอบการทำงานของอ.โนะ...ที่คิดว่าตัวเองเป็นโค้ชเทวดาหรืออย่างไร?
จะทำอะไรก็ทำ คิดอะไรก็คิด ผมว่าการขอปรึกษาฝ่ายต่างๆของอ.โนะน่าจะน้อยมาก
เห็นว่าฝั่งเราไม่เข้าไปยุ่งเกี่ยวกับการทำทีมอยากได้อะไรก็ได้ถือ ให้เกียรติเเล้ว

ดูเเล้วถ้าจะมัวมารอเเต่อ.โนะกลับมามันจะไม่ทันการ...เห็นมาเเล้วทีมชาติชุดใหญ่เกิดอะไรขึ้น
มัวเเต่มารอ เข้าเเคมป์เก็บตัว เเล้วก็มาจัดๆตัว เเบบไม่พร้อม นักฟุตบอลไทยปรับตัวไม่ทันหรอก
ยิ่งต้องโค้ชชิ่งผ่านล่าม...คงเข้าใจกันอยาก...ผลออกมาเลยเละ...ทำถูกเเล้วครับ
ต่อไปก็ต้องรอดูว่าทีท่าของอ.โนะจะเป็นอย่างไร...เพราะไม่รู้นะว่าสัญญาของสาคมกับอ.โนะ
ที่ให้ทำกัน จะมีนัยยะสำคัญเรื่อง ผลงานในการคัดบอลโลกมาเกี่ยวข้องอยู่มั้ย
ว่าถ้าคุณทำทีมเข้ารอบ 12 ทีม เราจะต่อสัญญาออกไป หรือถ้าคุณทำไม่สำเร็จ
เราสามารถยกเลิกสัญญา หรือไม่ต่อสัญญาออกไปได้นะ...เราจะได้ไม่เสียเปรียบ

Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +341/-198

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2021, 08:58:56 PM »

รายการต่อไปของทีมชาติ ที่ นิชิโ๊น๊ะ จะทำคือรายการอะไรครับ ตามแผนเดิม
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +806/-1530

new world order

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2021, 12:15:16 AM »

ภาพลักษณ์คนญี่ปุ่นที่คนไทยนึกคิดมันละลายไปกับโค้ชอากิระ คนญี่ปุ่นบ้างานจนดเมียเหงานี่ไม่ใช่กับโค้ชอากิระเลย

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +437/-670

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2021, 07:26:09 AM »

รายการต่อไปของทีมชาติ ที่ นิชิโ๊น๊ะ จะทำคือรายการอะไรครับ ตามแผนเดิม

ตามแผนเดิม คัดเลือกชิงแชมป์เอเชีย  แต่ตอนนี้เลื่อนไป ก.พ. ปีหน้า ก็เลยเหลือแต่โปรแกรมฟีฟ่าเดย์

และคาดว่าด้วยสถานการณ์อย่างนี้  ถ้าไม่ไปแข่งนอกประเทศ ก็คงหาทีมอุ่นไม่ได้หรอกครับ

ถ้าไม่มีระบุในสัญญา หรือแกไม่อยากแก้มือก็คงจะยกเลิกสัญญา คิดว่าคงคุยกันไม่ยาก

เพราะช่วงโควิดเหมือนเคยมีข่าวว่าเคยเจรจาลดเงินเดือนเหลือแค่ครึ่งเดียวและแกก็ไม่มีปัญหานะ

แต่ถ้าอยู่ต่อ ก็มี 2 รายการหลักใฟ้พิสูจน์ฝีมือในช่วงต้นปีหน้า
Abhisit_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +462/-380

THE T-REX

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2021, 10:18:33 AM »

จริงๆ น้าโน๊ะ แกไม่ค่อยวิถีญี่ปุ่นเลยนะ
ผิดพลาด ล้มเหลวขนาดนี้ จริงๆควรลาออกเองแล้ว

สมาคมไม่ไล่ออกน่าจะเรื่องการชดเชยรึเปล่า
น้าแกก็ตีมึนไม่ออกเองอีก เลยอึนๆกันไปทั่ว

จริงๆ ผลงานประจักษ์แล้วนะ ว่าไม่ผ่าน
ผมชอบการจัดการแกนะ มีนักเตะใหม่ๆ แผนใหม่ๆ มาเรื่อย
แต่วิถีฟุตบอล จัดการดีเท่าไหร่ แปลกใหม่เท่าไหร่ ไม่มีผลงานก็แค่นั้น

เอานักเตะเกรดรอง เตะAFF เตะซีเกม ล้มเหลวไม่ว่า
แต่รายการเอาจริงจัง อย่างคัดบอลโลก ก็ล้มเหลวไม่เป็นท่า
แม้แต่ตอนเรากากสุดๆ ยังไม่ขนาดนี้ มันชัดเจนแล้ว
เอาอะไรไม่ได้สักอย่างเลย

โค๊ชไทย หรือ ต่างชาติคนก่อนๆ อย่างขี้หมูขี้หมาก็ได้ AFF ซีเกมส์ แทบทั้งนั้น
แบบห่วยๆคือรองแชมป์ อันนี้ตกรอบแรกบ้าง รอบรองบ้าง เฮ้อ
อันนี้ บอกอยากให้โอกาสตัวใหม่ๆเล่น จะได้มีทรัพยากร ก็ให้ลองแล้ว
พอรายการเอาจริง อย่างคัดบอลโลก ก็ไม่ได้ แต้มห่วยด้วย เท่ากับว่าล้มเหลวสมบูรณ์แบบ ก็ควรจะพอนะ...

Good things can come
From unexpected places.
zzzzZZZZ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +91/-75

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2021, 01:00:51 PM »

ถ้าเป็นโค้ชไทย ไม่อยากให้มีนักเตะลูกรัก ฟอร์มไม่ดี ลงเล่นนะครับ แค่นั้นหล่ะ ฝากไว้
Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +380/-404

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2021, 03:38:49 PM »

ลองดูโค้ชจุ่น
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +806/-1530

new world order

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2021, 11:00:09 PM »

ถ้าเป็นโค้ชไทย ไม่อยากให้มีนักเตะลูกรัก ฟอร์มไม่ดี ลงเล่นนะครับ แค่นั้นหล่ะ ฝากไว้

คนเป็นโค้ชไม่แปลกหรอกที่จะมีความเชื่อมั่นกับลูกน้องในบางอย่าง ที่คุณพิมพ์คล้ายเหยียดโค้ขไทยมาก เอาง่ายๆ โค้ชอากิระส่งเอกนิษฐ์ลง ถามว่าน้องมันฟอร์มดีในลีค? แต่โค้ชยังเลือกใช้ ไทยรึเทศก็ไม่ต่างกันหรอกครับ เหยียดคนไทยกันเองทำไมน้อ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
zzzzZZZZ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +91/-75

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2021, 01:10:55 PM »

คนเป็นโค้ชไม่แปลกหรอกที่จะมีความเชื่อมั่นกับลูกน้องในบางอย่าง ที่คุณพิมพ์คล้ายเหยียดโค้ขไทยมาก เอาง่ายๆ โค้ชอากิระส่งเอกนิษฐ์ลง ถามว่าน้องมันฟอร์มดีในลีค? แต่โค้ชยังเลือกใช้ ไทยรึเทศก็ไม่ต่างกันหรอกครับ เหยียดคนไทยกันเองทำไมน้อ
  อะไรคือเหยียดครับ ที่ผ่านมาโค้ชญุี่ปุ่น ผมก็วิจารณ์่ โค้ชไทยผมก็วิจารณ์ แตะไม่ได้เลยประเทศนี้ ฮี่ฮี่
Jame_SURINFC
Mr.legandary
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2267/-321

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2021, 02:25:21 PM »

รอติดตาม

dbmobile
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +36/-37

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2021, 03:51:24 PM »

คัดยู23 ไม่เดือน ก.ย หรือ ตค ไทยเจ้าภาพ รอบคัดเลือก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์