Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 05, 2021, 06:33:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โคชไทยที่ดีระบบการเล่นแน่นคนดูชอบนักเตะเกรงบารมีมีคนเดียว  (อ่าน 2283 ครั้ง)
Powerperboy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-110

เพื่อชาติ

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2021, 11:09:49 AM »

นั่นคือ .ซิโก  เกียรติศักดิ์  ..เท่านั้น...คนอื่นไม่ได้เท่า..ด้วยผลงาน..การสร้างทีม..ในประเทศไทยมีแค่คนเดียวครับ...บอกเลย...ถ้าจะให้ดีดึงศรัทธาแฟนบอล..ด้วยความหวัง..พระเอกขีม้าขาว...ขาวไทยระกและเรียกร้อง...ซิโก้ .คนเดียวเท่านั้น..คนอื่นบารมีไ่ถึงครับ...

เทพบุตรฟุตแฟนบอล
ghanthawong
Full Member

คะแนนความรัก: +57/-69

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2021, 11:27:17 AM »

อาจมีคนอื่นก็ได้ครับ ต้องรอดูอีกสักนิด..แต่ยอมรับนะครับซิโก้นะครับ ไปคุมฮองอัน ทั้งๆที่นักเตะก็กลุ่มเดิมปีก่อนเตะบอลกลางๆ เบสิกบอลก็ไม่เท่าไร แต่แกเอาจิตวิทยาด้าน กำลังใจ การกระหายชัยชนะ ไปเลยทำให้ฮองอัน เล่นดีผิดหูผิดตา ทั้งๆที่นักเตะก็กลุ่มเก่าที่เขาเอาใว้ให้ใช้งาน.....
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +845/-1068

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2021, 11:30:25 AM »

คหสต. ผมคิดว่า ชื่อของพี่ซิโก้จะไม่ได้เป็นชื่อเเรกที่เหมาะสมกับทีมชาติ ณ เวลานี้หรอกครับ

ขอไม่เห็นด้วยครับ ไม่มีทางเเน่นอน ภายใน 1-2 ปีนี้ไม่ได้เห็นซิโก้หรอก

อย่างที่เห็น ระดับอาเซียน ทรงบอล เเละผลการเเข่งขันเเกทำได้ดี เเต่ระดับ เอเชียก็ยังต้องพัฒนาอีกเยอะ

ซึ่งผมคิดว่า ณ ปัจจุบัน ให้พี่เเกทำทีม ฮองอันห์ยาลาย ลุ้นเเชมป์ เเละเป็นเเชมป์ให้ได้ก่อน...

เเละถ้าได้เเชมป์ ก็ได้โค้วต้า ACL  เมื่อนั้นเเหละ ถ้าเเกพาทีมต้นสังกัด ได้เข้าไปเล่นบ่อยๆ 1-2 ปี ติด

ผลงานดีขึ้นเรื่อยๆ อนาคต ผมก็ยังมองว่า พี่ซิโก้จะเหมาะสมกับฟุตบอลไทย เเต่จะเป็นในหน้าที่ไหนก็ต้องดูอีกที

kokobiss
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +106/-31

รวมเลือดเนื้อ ชาติเชื้อไทย

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2021, 05:02:43 PM »

ถ้ามาเจออาเซียนด้วยกัน ผมว่าเราน่าชนะได้หมด แต่ระดับเอเชี่ยน คัพ ผมยังอยากให้เวลานิชิโนะอีกนิด เขากล้าดี ผมชอบเกมที่เจอยูเออีของเขาแต่ผิดหวังเกมที่เจอมาเล
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +294/-431

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2021, 10:15:16 PM »

ถ้าสมยศยังอยู่ไม่มีทางหรอกครับ หาโค้ชคนอื่นไปก่อนเถอะครับ
marvis
Newbie
*

คะแนนความรัก: +26/-64

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2021, 12:34:49 AM »

โค้ชแบน
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +437/-670

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2021, 03:58:17 AM »

โต้ชไทยก็มีสกิลในระดับนึง เพราะโค้ชไทยยังไม่มีใครทำทีมแข่งในระดับสูง อย่างเอเชียแล้วประสพผลสำเร็จ

เอาแค่ความฟิต  โค้ชไทยบอกเราพร้อมเราฟิตแล้ว  แต่ความฟิตของไทยมันเล่นที่ญี่ปุ่นที่เกาหลีไม่ได้

นักบอลไทยจะไปจะไปเล่นญี่ปุ่นไปถึงต้องไปซ้อมเป็นเดือนสองเดือนเพื่อให้มีแมตช์ฟิต  นั่นละคือมาตรฐาน

ถ้าอยากประสพผลสำเร็จก็ต้องยกทั้งมาตรฐานโค้ช มาตรฐานนักเตะให้ไปถึงระดับนั้น ถึงยกมาตรฐานไปถึงเจลีก

ก็ไม่รู้ว่าจะไปบอลโลกได้รึเปล่า เพราะชาติชั้นนำเขายกมาตรฐานไปยุโรปกันแล้ว  แต่อย่างน้อยก็น่าจะตบเพื่อนบ้านแถวนี้ได้
dbmobile
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +36/-37

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2021, 11:16:15 AM »

ผมยังงัยก้อต้องโค้ชนอก ทำไมไม่ลอง บราซิล  สเปน ไม่ต้องดังก้อได้  แต่มีประสมกราณ อายุไม่เกิน 60
คิดได้(ไง)
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-16

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2021, 02:49:32 PM »

ฟุตบอลอินดี้โค้ชหระ(อิสระ)ไง
self discipline
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +109/-107

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2021, 09:02:58 PM »

ลองโค้ชเตี้ยดูไหม
etai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +231/-213

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2021, 10:01:52 PM »

พี่โก้ยังไงก็ได้คุมทีมชาติครับ แต่เวลานี้ ขอให้พี่โก้ทำงานฝึกฝตนเองไปก่อนครับ
เอาฮองอัน ไปเล่น ACL บ่อยๆพี่โก้ได้คุ้นชิน บอลระดับเอเซียสักระยะ
รอไปก่อนครับ
Hooligan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +180/-115

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2021, 12:52:01 PM »

เพื่อนๆ ร่วมทีมพี่โก้ทีเก่งมีผลงานอีกหลายคน

พี่แบน พี่โอ่ง พี่วัง

รุ่นนี้มีฝีมือกันหลายคน

เอชาญ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +157/-76

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2021, 02:20:04 PM »

ยังไงสมาคมก็ต้องพัฒนาโค้ชผู้ฝึกสอนชาวไทยรุ่นใหม่ ได้อบรมคอร์สระดับสูงไม่ใช่เอาแค่ระดับ AFC ที่เอาวิทยากรจากมาเลเซีย สิงคโปรค์
มาอบรมให้โค้ชผู้ฝึกสอนคนไทย โค้ชคนไทยควรได้รับการอบรมระดับยูฟ่า กับวิทยากรประเทศไประดับโลกแล้ว โค้ชคนไทยจะได้รับความรู้ของแก่นแท้ฟุตบอลสมัยใหม่อย่างแท้จริง อย่ามั่วประหยัด อบรมกันเองต้องยกระดับให้สูงขึ้น จ้างหรือซื้อคอร์สฝึกจากยุโรปมาถ่ายทอดให้โค้ชคนไทยเลย
gmwin
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +734/-166

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2021, 04:39:21 PM »

ให้ดูจากการคุมสโมสร ลงแข่งฟุตบอลACL 
โค้ชไทยยังโชว์ฟอร์มไม่ผ่านสักคน 

Support ทีมชาติไทย  อนาคตบอลไทยจะต้องไปไกลกว่าปัจจุบัน
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +854/-810

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2021, 08:41:29 AM »

ถ้าสมยศยังอยู่ไม่มีทางหรอกครับ หาโค้ชคนอื่นไปก่อนเถอะครับ
คิดว่างั้นแหละครับ

gmwin
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +734/-166

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2021, 06:39:00 PM »

โค้ชไทยดีๆหายากมาก เห็นในไทยลีก ทำผลงานดีได้เฉพาะทีมใหญ่ๆนักเตะดีๆ พอไปอีกทีมกลางๆ ผลงานคุมทีมกลับเละไม่เป็นท่า

Support ทีมชาติไทย  อนาคตบอลไทยจะต้องไปไกลกว่าปัจจุบัน
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +806/-1530

new world order

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2021, 11:33:46 PM »

โค้ชไทยดีๆหายากมาก เห็นในไทยลีก ทำผลงานดีได้เฉพาะทีมใหญ่ๆนักเตะดีๆ พอไปอีกทีมกลางๆ ผลงานคุมทีมกลับเละไม่เป็นท่า

ผมกลับคิดเห็นตรงข้ามเลยครับ โค้ชไทยอยู่ในที่ที่ให้ความสำคัญมากกับเขาจะทำทีมดี แต่ถ้ามาอยู่ทีมใหญ่ ความคาดหวัง ความหลายของคนใหญ่โต บลาๆๆ ไม่เห็นได้ดีสักคน มีโค้ชโอ่งทะลุปล้องมาหน่อเดียว นับเฉพาะบอลอาชีพยุคใหม่นะ ยุคจอนนี่ คาล์เท็กซ์ ที่ต้องชนะ10ลูกถึงเป็นแชมป์แล้วดันทำได้ อันนี้เอิ่มม ผมไม่นับยุคนั้นละกัน(ฮา)

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์