Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 05, 2021, 07:21:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนที่เยอรมันตกรอบบอลโลก สมาคมฟุตบอลเยอรมันลาออกไหมครับ ?  (อ่าน 1154 ครั้ง)
marvis
Newbie
*

คะแนนความรัก: +26/-64

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2021, 06:23:08 PM »

ตอนที่เยอรมันตกรอบบอลโลก สมาคมฟุตบอลเยอรมันลาออกไหมครับ ?
หรือตอนที่อังกฤษร่วงยูโร FA ลาออกไหมครับ ?

ผมอยากรู้
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1151/-996

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2021, 06:32:38 PM »

ไม่ได้ลาออกครับ แต่ไม่กล้าเอาไทย ไปเปรียบเทียบกับเยอรมันครับ คนล่ะชั้น
เยอรมัน กับอังกฤษ ตกรอบแรก หรือร่วงในรอบคัดเลือก ในระดับเมเจอร์ มันคืออุบัตเหตุทางลูกหนัง
หลังจากนั้น รอบต่อมา พวกเขา ก้อกลับมาได้ อย่างปกติ!!!

แต่ไทยเราไม่ใช่ มันไม่ใช่ครับ

https://www.facebook.com/LIPE.SATUN.VAN
บริการรถตู้รับส่ง เกาะหลีเป๊ะ สนามบินหาดใหญ่-ท่าเรือปากบารา, ทัวร์หาดใหญ่ สตูล, ทัวร์เบตง, ทัวร์ปินัง, ทัวร์มาเลเซีย

https://www.facebook.com/VanVIPSatun/
เช่ารถตู้สตูล รถตู้สตูลเช่าเหมา vip โทร. 0863934206
มัสกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +249/-249

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2021, 07:23:43 PM »

ของเราเหมือนทดลองงานอ่ะ
ต่อจิกซอไม่ถูกว่าจะไปยังไง
ถ้าเราได้คนที่เข้าใจฟุตบอล
และมองภาพออกการพัฒนามันจะไป
ในทิศทางทีถูกต้องและไปได้ไวขึ้น
แต่อันนี้ แค่เข้ามาบริหารทั่วไป
ไม่เข้าใจฟุตบอลจึงไม่มีความคิด
ในด้านนี้ว่าควรเพิ่มอะไร
คนที่เข้าใจฟุตบอลไปบริหาร
ในหัวมันจะมีความคิดเกี่ยวกับ
การสร้างสรรค์ฟุตบอลเต็มไปหมด
แต่กับคนที่ไม่เข้าใจฟุตบอล
ก็จะคิดอะไรไม่ออก ไม่เข้าใจ
และคิดไปอีกแบบ
ต่อให้มีที่ปรึกษามาช่วย
ในหัวมันก็ตีบตัน สื่อสารไม่เข้าใจท่องแท้

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +437/-670

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2021, 07:50:42 PM »

นั่งอ่านความคิดเห็น ตั้งแต่เมื่อคืน วันนี้ก็อ่านๆและฟังๆ
บางคนก็บอกดูบอลมาตั้งแต่เด็ก บางคนก็ดูมา 20 ปี 30 ปี

มีแต่คนโวยวาย  ด่า อวดอ้าง ระลึกชาติกันบ้างอะไรบ้าง
สรุปก็คือยังไม่มีใครเสนอทางออกที่มั่นใจว่าดีจริงๆออกมา

บางคนจะเอาอย่างโน้นอย่างนี้ไม่มีเหตุผลประกอบพูดลอยๆ
ก็ขนาดดูบอลกันมาขนาดนั้นยังไม่มีอะไรดีๆนำเสนอแล้วบอลไทยมันจะมีอนาคตยังไง

สำหรับผมนะ ถ้าจะปลดแล้วเสียค่าชดเชย ผมว่าให้แกอยู่จนครบสัญญา
แล้วคุยกับแก ให้ปรับรูปแบบการทำงานผมก็โอเคนะ

ให้แกมาทำงานอย่างจริงจัง อาจจะมีการเรียกเด็กมาเข้าแค้มป์เพื่อปรับ
ทัศนคติซักเดือนละครั้ง  แล้วค่อยเพิ่มความถี่ขึ้นก่อนเข้าทัวนาเมนต์

โดยอาจจะดึงเด็กรุ่นใหม่ๆมาเพื่อแผนระยะยาวบอลโลกคราวหน้า
ถ้าผลงานดีค่อยว่ากันใหม่  แต่ถ้ามาคุยแล้วแกยังไม่ปรับก็ทางใครทางมัน
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +854/-810

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2021, 07:55:31 PM »

เอาเป็นว่าศูนย์ฝึกของสมาคม คือสิ่งจำเป็นมากๆในการสร้างทีมระยะยาวครับ อยากมีระบบ สิ่งนี้คือสิ่งเร่งด่วน มีแล้วต้องรอได้ด้วย อาจจะเป็น10ปีหรือ20-30ปี อย่าไปเทียบกับชาติที่เขามีทุกอย่างเลย คนละเรื่อง

loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +313/-570

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2021, 08:06:24 AM »

ไม่ได้ลาออกครับ แต่ไม่กล้าเอาไทย ไปเปรียบเทียบกับเยอรมันครับ คนล่ะชั้น
เยอรมัน กับอังกฤษ ตกรอบแรก หรือร่วงในรอบคัดเลือก ในระดับเมเจอร์ มันคืออุบัตเหตุทางลูกหนัง
หลังจากนั้น รอบต่อมา พวกเขา ก้อกลับมาได้ อย่างปกติ!!!

แต่ไทยเราไม่ใช่ มันไม่ใช่ครับ
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +413/-1737

..................................................

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2021, 08:10:08 AM »

เอาไทยไปเทียบเยอรมัน !! 

Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member

คะแนนความรัก: +1178/-1032

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2021, 06:36:14 PM »

นั่งอ่านความคิดเห็น ตั้งแต่เมื่อคืน วันนี้ก็อ่านๆและฟังๆ
บางคนก็บอกดูบอลมาตั้งแต่เด็ก บางคนก็ดูมา 20 ปี 30 ปี

มีแต่คนโวยวาย  ด่า อวดอ้าง ระลึกชาติกันบ้างอะไรบ้าง
สรุปก็คือยังไม่มีใครเสนอทางออกที่มั่นใจว่าดีจริงๆออกมา

บางคนจะเอาอย่างโน้นอย่างนี้ไม่มีเหตุผลประกอบพูดลอยๆ
ก็ขนาดดูบอลกันมาขนาดนั้นยังไม่มีอะไรดีๆนำเสนอแล้วบอลไทยมันจะมีอนาคตยังไง

สำหรับผมนะ ถ้าจะปลดแล้วเสียค่าชดเชย ผมว่าให้แกอยู่จนครบสัญญา
แล้วคุยกับแก ให้ปรับรูปแบบการทำงานผมก็โอเคนะ

ให้แกมาทำงานอย่างจริงจัง อาจจะมีการเรียกเด็กมาเข้าแค้มป์เพื่อปรับ
ทัศนคติซักเดือนละครั้ง  แล้วค่อยเพิ่มความถี่ขึ้นก่อนเข้าทัวนาเมนต์

โดยอาจจะดึงเด็กรุ่นใหม่ๆมาเพื่อแผนระยะยาวบอลโลกคราวหน้า
ถ้าผลงานดีค่อยว่ากันใหม่  แต่ถ้ามาคุยแล้วแกยังไม่ปรับก็ทางใครทางมัน

คะแนนความรัก: +412/-664
[ ชอบจัง ]
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์