Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 30, 2022, 02:18:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ใครไม่อายผมอายครับ"  (อ่าน 3183 ครั้ง)
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +550/-513

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 12:47:48 AM »

ตอนที่ท่านเขาพูดคำนี้เพื่ออยากไล่โค้ชซิโก้ให้กระเด็นไปไกลๆ แต่ตอนนั้นไทยเข้ารอบ12ทีมสุดท้ายนะครับแล้วเล่นสู้ทีมตะวันออกกลางได้ดีเลยแต่เราโดนกรรมการเล่นซะเยอะ...แล้วดูคนที่อายตอนนั้นสิครับ ตอนนี้บริหารจนเรากลับมาสูสีกับอาเซี่ยนแล้ว...ไร้ทุกแชมป์ในอาเซี่ยน แพ้เวียดนาม ในเรื่องความสำเร็จ แพ้มาเลย์ในเกมส์ เสมออินโด ที่โค้ชซิโก้เคยตบเล่นเป็นเด็กๆ...คงต้องกลับมาเริ่มกันใหม่ที่อาเซี่ยนอีกครั้งแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2021, 02:14:00 AM โดย Piya Ngium » บันทึกการเข้า
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +313/-570

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 12:57:42 AM »

สมยศออกไป
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +806/-1530

new world order

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 01:42:22 AM »

เรื่องมันผ่านไปแล้ว คงต้องหวังโปรเจคยาวๆที่โค้ชอากิระคุยไว้ละครับ เพราะเอาโค้ชอากิระออก ใครจะมารับเผือกร้อน โค้ชไทยพร้อมเป็นแพะทุกเมื่อ โค้ชต่างชาติเราตอนนี้การเงินก็ตามภาวะเศรษฐกิจอีก

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 01:45:52 AM »

เรื่องมันผ่านไปแล้ว คงต้องหวังโปรเจคยาวๆที่โค้ชอากิระคุยไว้ละครับ เพราะเอาโค้ชอากิระออก ใครจะมารับเผือกร้อน โค้ชไทยพร้อมเป็นแพะทุกเมื่อ โค้ชต่างชาติเราตอนนี้การเงินก็ตามภาวะเศรษฐกิจอีก
แก้ที่ปลายทางไม่ได้ผลหรอกต้องแก้ที่ต้นทางคือสมยศและทีมงาน
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 01:47:04 AM »

ผมไม่โทษโค้ชเลยครับ...ผมได้แต่รอหมดวาระผู้บริหารชุดนี้แหระครับขาดทั้งฝีมือและวิสัยทัศน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2021, 07:54:21 AM โดย Piya Ngium » บันทึกการเข้า
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +335/-132

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 01:47:50 AM »

ยอมรับ ในเดอะคิงส ออฟอาเชียนเถอะคับ

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +650/-2702

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 01:49:01 AM »

สมยศ ดูบอล เป็นหรือเปล่าดีกว่า

ล้ำหน้ายังดูไม่เป็นเลย
Upon Tyne
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-46

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 01:56:37 AM »

สมยศ ออกเถอะ
ผีกระจู๋
Full Member

คะแนนความรัก: +80/-20

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 01:59:41 AM »

แล้วใครมาแทนครับ ทีมงานบังยีหรือ งั้นก็เหมือนเดิม บริหารจัดการอุบาทสุดๆ
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 02:03:50 AM »

แล้วใครมาแทนครับ ทีมงานบังยีหรือ งั้นก็เหมือนเดิม บริหารจัดการอุบาทสุดๆ

ประเทศไทย มีแค่ ยศ กับ ยี หรอครับ

ผมเอา ปิยะพงษ์ ได้ไหมครับ
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 02:04:43 AM »

ประเทศไทย ไม่เอายศ ยี จะมา

คุ้นๆ เชียว
เห้อ บุคลกากร ฟุตบอล มีเป็นพัน

ยึดติดอะไรกับสอง
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 02:11:57 AM »

มาดามแป้ง...ผมเชื่อฝีมือ บุคลิก และวิสัยทัศน์ จะเป็นผู้หญิงคนแรกและคนเดียวในวงการฟุตบอลไทยที่พาทีมชาติทะยานสูง...
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 02:17:11 AM »

บุคลากรในไทยมีเยอะครับคิดดีดี
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +853/-1069

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 02:24:26 AM »

คุ้นๆ เชียว
เห้อ บุคลกากร ฟุตบอล มีเป็นพัน

ผมว่าไม่แน่อาจล็อคเป้าแล้ว
เราเคยเห็นมาดามเดียร์เป็นผู้จัดการทีมซีเกมส์
แล้วลงพปชร.
เราอาจเห็น
บิ๊กตั้น อดีตรมต.กระทรวงศึกษา
อดีต ผจก.ทีมชาติไทย U19 ชุดเจ้ายิม เจ้าโก้สรรเสริญ
อดีตแกนนำ กปปส. และตอนนี้ว่างงาน
ขำๆนะครับ  ไม่อิงการเมืองเด้อ พอดีดูคลิป
สมัยU19 เห็นแวะๆเลยนึกขึ้นได้

i-non
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +724/-372

sisaket fc susu

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 02:25:25 AM »

ประเทศไทยไม่ได้มีแต่บังยีเด้อออออ คนฟุตบอลในประเทศนี้เยอะแยะ

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +228/-988

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 03:30:34 AM »

เอาอีกละ หงายการ์ดบังยี
บังยีมันบริหารยังงั้นผลงานทีมชาติยังดีกว่านี้ ผลงานแย่ขนาดนี้ไม่อายบังยี่มั่งรึ
ผลงานห่วยกว่าบังยีจะยังหน้าด้านหน้ามึนอยู่ต่ออีกรึ
junsaree
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-214

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 11:08:59 AM »

สมยศก็แค่คนอนุมัติ ตัวการนู้นเลยฝ่ายเทคนิคตัวเสนอแผนงาน หาเอาแต่เด็กตัวเองมาเข้าทีม ทั้งทีมงานทั้งนักเตะ

ลายเซ็นต์ผิดกฎเรื่องขนาด
Samurai X
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-63

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 11:13:10 AM »

แพ้ญี่ปุ่น 4-0 บอกอาย
นี้แพ้มาเล เสมออินโด คงต้องแทรกแผ่นดินอยู่แล้วละมั่ง

>>>> เมื่อเจ้ามามีอะไรมาด้วยเจ้า เจ้าจะเอาแต่สุขสนุกไฉน <<<<<
 เมื่อเจ้ามามือเปล่าแล้วเจ้าจะเอาอะไร? เจ้าก็ไปมือเปล่าเหมือนเจ้ามา
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 04:40:52 PM »

สมยศก็แค่คนอนุมัติ ตัวการนู้นเลยฝ่ายเทคนิคตัวเสนอแผนงาน หาเอาแต่เด็กตัวเองมาเข้าทีม ทั้งทีมงานทั้งนักเตะ

เชื่อผมรึยัง เฮงซวย ตัวดี
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +296/-279

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 07:29:52 PM »

ตอนนี้ทีมชาติไทยขาดขวัญกำลังใจกันหมด
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +445/-671

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 07:38:18 PM »

ผมว่าเรามาถูกทาง  เพียงแต่อุปสรรคมันเยอะไปหน่อย
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member

คะแนนความรัก: +1179/-1033

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 10:48:08 PM »

คุ้นๆ เชียว

เราเคยเห็นมาดามเดียร์เป็นผู้จัดการทีมซีเกมส์
แล้วลงพปชร.
เราอาจเห็น
บิ๊กตั้น อดีตรมต.กระทรวงศึกษา
อดีต ผจก.ทีมชาติไทย U19 ชุดเจ้ายิม เจ้าโก้สรรเสริญ
อดีตแกนนำ กปปส. และตอนนี้ว่างงาน
ขำๆนะครับ  ไม่อิงการเมืองเด้อ พอดีดูคลิป
สมัยU19 เห็นแวะๆเลยนึกขึ้นได้

เหอๆ รัฐมนตรีเป่านกหวีดจะเข้ามาเป็นนายกสมาคมฟุตบอล ผมก็ไม่เอาด้วยคน
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 10:55:49 PM »

ผมว่าเรามาถูกทาง  เพียงแต่อุปสรรคมันเยอะไปหน่อย

ยอมรับเลยว่า...สมาคมชุดนี้บริหารได้ดีกว่าชุดอื่นๆที่ผ่านมา

ที่แน่ๆไม่เคยเห็นนักเตะตกเครื่อง...การประสานงานนักเตะที่จะมาเล่นให้ทีมชาติเขาก็ทำได้ดีนะ...ดูอย่างน้องกัณฑ์ ธนวัฒน์
ขนาดว่าช่วงโควิด ก็ยังต่อติดและเดินเรื่องให้ได้สะดวกโยธิน

การเก็บตัวทีมชาติไม่มีบกพร่อง แม้ในสถานการณ์คับขัน

เรื่องงบประมาณต่างๆ ชี้แจงต่อสาธารณะอย่างเปิดเผย

ทุกอย่างแบ่งแยกชัดเจน

จ้างบุคลากรที่มีประสบการณ์เข้ามาช่วยจัดการ คลับไลน์เซนซ์ให้กับสโมสรสมาชิก

ฯลฯ...ผมว่าดีสุดเท่าที่เคยมีมา...
Hero Member

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 11:00:45 PM »

ส่วนผลงานระยะสั้น...และระยะยาว...ก็ต้องดูกัน...อีกที...

รากฐานต่างๆ ทั้งองคพยพ..มันต้องไปด้วยกัน

ต้องเอาจริงเอาจังเรื่อง 1.อบรมโค้ชในระดับต่างๆ 2.กรรมการ...3.บอลเด็ก...4.ลีกภายใน...5.ทีมชาติ...ฯลฯ

อันนี้ต้องเดินไปด้วยกัน...ญี่ปุ่นใช้เวลา20-30ปีกว่าจะมาได้ทั้งองคพยพ..

มีนักเตะที่ออกไปเตะในลีกยุโรป...(มองกลับมาบ้านเรา มีกี่รายที่ออกไปเล่นในลีกอื่น)

ตรงนี้มากกว่าที่คือสิ่งที่ต้องเดินไปด้วยกัน...แล้วมามองเราตอนนี้อยู่ตรงใหน
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2021, 12:15:21 AM »

ส่วนผลงานระยะสั้น...และระยะยาว...ก็ต้องดูกัน...อีกที...

รากฐานต่างๆ ทั้งองคพยพ..มันต้องไปด้วยกัน

ต้องเอาจริงเอาจังเรื่อง 1.อบรมโค้ชในระดับต่างๆ 2.กรรมการ...3.บอลเด็ก...4.ลีกภายใน...5.ทีมชาติ...ฯลฯ

อันนี้ต้องเดินไปด้วยกัน...ญี่ปุ่นใช้เวลา20-30ปีกว่าจะมาได้ทั้งองคพยพ..

มีนักเตะที่ออกไปเตะในลีกยุโรป...(มองกลับมาบ้านเรา มีกี่รายที่ออกไปเล่นในลีกอื่น)

ตรงนี้มากกว่าที่คือสิ่งที่ต้องเดินไปด้วยกัน...แล้วมามองเราตอนนี้อยู่ตรงใหน

นายกสมาคม เขาอออกปากเองนะครับ

ว่าผลงานไม่ดีเขาพร้อมออก

เขาอาย
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +854/-810

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2021, 02:59:00 AM »

มาทวงสัญญาครับ สรุปจะอายได้รึยัง ตกรอบทุกชุดทุกรายการที่แข่ง ทั้งระดับเยาวชน ระดับอาเซี่ยน ระดับเอเชีย ไปไม่รอดสักรายการ สรุปจะออกหรือจะหน้าด้านอยู่ต่อครับ เอาชัดๆ บริหารรายได้การเงินผลประโยชน์ดีไม่มีใครเถียง แต่ผลงานทีมชาติโคตรห่วยเกินจะรับไหวเลยท่านท่านควรออกไปบริหารบริสัทเถอะ เรื่องฟุตบอลท่านไม่รอดหรอกบอกตรงๆ

cikada
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +605/-2388

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2021, 09:09:29 AM »

เชื่อผมรึยัง เฮงซวย ตัวดี

+++++

กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2021, 01:13:13 PM »

ยอมรับเลยว่า...สมาคมชุดนี้บริหารได้ดีกว่าชุดอื่นๆที่ผ่านมา

ที่แน่ๆไม่เคยเห็นนักเตะตกเครื่อง...การประสานงานนักเตะที่จะมาเล่นให้ทีมชาติเขาก็ทำได้ดีนะ...ดูอย่างน้องกัณฑ์ ธนวัฒน์
ขนาดว่าช่วงโควิด ก็ยังต่อติดและเดินเรื่องให้ได้สะดวกโยธิน

การเก็บตัวทีมชาติไม่มีบกพร่อง แม้ในสถานการณ์คับขัน

เรื่องงบประมาณต่างๆ ชี้แจงต่อสาธารณะอย่างเปิดเผย

ทุกอย่างแบ่งแยกชัดเจน

จ้างบุคลากรที่มีประสบการณ์เข้ามาช่วยจัดการ คลับไลน์เซนซ์ให้กับสโมสรสมาชิก

ฯลฯ...ผมว่าดีสุดเท่าที่เคยมีมา...
สมยศ+เฮงซัง.=เฮงซวย

ผีกระจู๋
Full Member

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2021, 01:51:27 PM »

บุคลากรในไทยมีเยอะครับคิดดีดี

มีเยอะแยะ จริงๆเหรอครับ ที่ผ่านมามันมีแค่2ขั้ว ถ้าตามบอลไทยดีๆ ขั้วยี กับขั้วเน ที่ว่ามีเยอะลองบอกชื่อมาหน่อยครับว่าใครบ้าง
ผีกระจู๋
Full Member

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2021, 01:57:20 PM »

คุ้นๆ เชียว

หุหุ ผมติดตามการเลือกตั้งนายกบอล มา3สมัยแล้ว มันมีแค่ขั้วยศ กับขั้วยี แค่นี้แหละ ลองนึกดูดีๆ แล้วที่บอกว่าบุคลากรฟุตบอลเยอะแยะ ไหนลองบอกชื่อมาหน่อยสิครับใครบ้าง  แป้งเหรอ องอาจเหรอ หรั่งเหรอ ขั้วเก่าบังทั้งนั้น
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +228/-988

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2021, 12:00:31 AM »

บอลไทยล้มเหลวทุกชุดท่านก็คงอายอยู่แหละ แต่ตอนนั้นที่กล่าวออกไปเพราะมั่นใจมากเพราะคิดว่ามันง่ายไง ฝีมือไม่ดีเท่าฝีปาก
มาถึงตรงนี้ถ้าท่านอยู่ต่อก็อยากให้ท่านหาผู้บริหารมืออาชีพเข้ามาบริหาร อยากให้กำหนดKPIที่ชัดเจนกว่านี้ด้วย และขอให้ท่านจริงจังอย่ามองบอลไทยเป็นเพียงแค่งานไซด์ไลน์เหมือนงานตำรวจที่เป็นอาชีพเก่าของท่าน
paytay
CharlesiniseNB
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-128

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2021, 05:55:11 PM »

แฟนบอลก็ทนอยู่ได้เนอะ ผลงานดิ่งลงเหว จะรอให้ถึงแพ้ติมอร์ ลาว กัมพูชาหรือไง

ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +361/-352

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2021, 08:46:34 PM »

ตั้งแต่ไล่ซิกโก้ไป
ก็เก็บทรงไม่อยู่..ทีมชาติไทย
คนมีอำนาจเป้นเหตุสั่งเกตุได้
thon law
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2021, 09:35:07 PM »

ตอนนั้นออกข่าวบ๊อยบ่อย มาตอนนี้ละ ไม่ค่อยออกมาให้นักข่าวถามเลย เรื่องคลิปเสียงก็เงียบๆไป ใจคอไม่กีเลย

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
suki
Full Member
**

คะแนนความรัก: +101/-41

บอลไทยใครอย่าหือ!!

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2021, 09:12:14 AM »

เอามุมผมนะครับ 
เรื่องพูดไม่คิดของสมยศดูแล้วไม่เหมาะสมก็ต้องตำหนิไป

แต่ถ้ามาดู Job งานของสมาคมที่ผ่านมา ผมก็ถือว่าทำได้ดีเลยนะ

1. เรื่องสโมสรใน AFC ที่ปัจจุบัน ต่างก็ได้โควต้าเพิ่มมากขึ้น
2. เรื่องมูลค่าของลีกที่ปัจจุบันเพิ่มสูงมาก
3. การผลักดันให้สโมสรผ่าน license ได้หลายสโมสรมากในปัจจุบัน
4. จัดระบบลีกดิวิชั้นต่างๆ ให้ดีมากยิ่งขึ้น
5. ลีกเยาวชน และฟุตบอลหญิงที่กำลังจะเกิดขึ้น (ติดโควิค)
6. ค่าลิขสิทธิ์ถ่ายทอด ที่เพิ่งมาเห็นเป็นเนื้อเป็นหนังในยุคนี้
7. มีประการมูลค่าลิขสิทธิ์ในด้านต่างๆ ที่เห็นได้ชัดเจน
8. การพัฒนาผู้ตัดสิน โค้ช และเยาวชน ที่มีทั้งโครงการ และการอบรมที่เห็นต่อเนื่อง
ฯลฯ

ส่วนทีมชาติ
1. มีแมตซ์อุ่นเครื่องตามฟีฟ่าเดย์
2. ที่ปฏิทินการแข่งขันระหว่างทีมชาติ กับลีกภายในได้ดีขึ้น ไม่ต้องปรับเปลี่ยนตลอดเวลา
3. support ทีมงานทีมชาติในเป็นอย่างดี 
(เอาเฉพาะฟุตบอลโลกครั้งนี้ จะเห็นได้ว่า
- สมาคมทุ่มให้นิชิโน๊ะเต็มที่ ทั้งให้นำผู้เล่นไปได้ถึง 40 กว่าคน (ค่าใช้จ่ายสูงมาก)
- การหาแมตซ์อุ่นเครื่องทั้งที่เป็นทางการและไม่เป็นทางการให้ก่อนแข่งถึง 3 แมตซ์   
- เรื่องจัดเตรียมเอกสารต่างๆ ที่ไม่ได้มีตกหล่นบกพร่องอะไร
- การดำเนินการเรียกผู้เล่นในลีกต่างชาติ ให้ทีมชาติได้ใช้งานได้อย่างทันท่วงที
3. การเลือกโค้ช และทีมงาน ที่มีมาตรฐานเป็นที่ประจักษ์

เพียงแต่ว่า ผมงานของทีมชาติมันไม่ดีเท่านั้นเอง  ซึ่งเอาจริงๆ มันก็เหมือนเสี่ยงดวงเหมือนกัน
ขณะเลือกโค้ชที่คุณสมบัติดีครบถ้วนขนาดนี้ แต่ผมงานออกมาไม่ได้มันก็อยู่เหนือการควบคุม
ของสมาคมเหมือนกัน

เทียบกับในยุคซิโก้  ซึ่งซิโก้ก็เป็นเพียงโค้ชขัดตาทัพเท่านั้น แต่เหมือนบังยีแจ๊คพอร์ตผลงานดันดีซะงั้น
เลยทำให้แฟนฟุตบอลมองว่่า  ในยุคของซิโก้ประสบความสำเร็จ แต่ในความเป็นจริงแล้ว
เรื่องบริหารจัดการของสมาคมนั้นไม่ได้เรื่องเลย

เอาจริงแฟนฟุตบอลไทย เทียบผลงานสมาคมกับผลงานของทีมชาติเพียงอย่างเดียว  เมื่อทีมชาติไม่ดี
ก็เหมารวมว่า สมาคมชุดนี้ไม่ดี
แต่ถ้าเราลองถอยหลังออกมาดูภาพรวม และผลงานด้านอื่นๆ ที่เกิดขึ้นดูบ้าง  ก็จะเห็นว่าสมาคมชุดนี้
ก็ถือได้ว่าบริหารจัดการฟุตบอลภายในประเทศได้ดี หรือดีที่สุดของสมาคมฟุตบอลที่เคยมีเลย

SUKI + Thailandsusu.com = Thailand Football
x-bangmod
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +74/-137

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2021, 09:59:11 AM »

ส่วนใหญ่วลีนี้ ที่เเฟนบอลชอบพูดกัน เพราะ ไม่พอใจ สมยศ แหละ

เเต่ต้องทำความเข้าใจด้วย นายก สมาคม ไม่ได้ลงไปเตะบอลเองวุ้ย เค้ามีหน้าที่ บริหารจัดการ ถ้ามันไม่ดี ก็ควรไล่ ที่ตัว "โค้ช" คนนี้คือคนที่มีความรับผิดชอบต่อตัวนักฟุตบอลโดยตรง

ส่วนถ้า การบริหารมันไม่ดี เงินเดือนไม่จ่าย นักบอลไม่มีข้าว ไม่มีค่าเดินทาง (ทั้งหมด มีมาหมด ในสมัยก่อน ที่แฟนบอลรวมตัวประท้วงกัน) อันนั้นแหละ

ถึง ต้องมาไล่ นายก เข้าใจกันสักทีเหอะ ผมขอร้อง ง ง ง ง ง ง

กล้วยทอด
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2021, 12:14:37 PM »

ส่วนใหญ่วลีนี้ ที่เเฟนบอลชอบพูดกัน เพราะ ไม่พอใจ สมยศ แหละ

เเต่ต้องทำความเข้าใจด้วย นายก สมาคม ไม่ได้ลงไปเตะบอลเองวุ้ย เค้ามีหน้าที่ บริหารจัดการ ถ้ามันไม่ดี ก็ควรไล่ ที่ตัว "โค้ช" คนนี้คือคนที่มีความรับผิดชอบต่อตัวนักฟุตบอลโดยตรง

ส่วนถ้า การบริหารมันไม่ดี เงินเดือนไม่จ่าย นักบอลไม่มีข้าว ไม่มีค่าเดินทาง (ทั้งหมด มีมาหมด ในสมัยก่อน ที่แฟนบอลรวมตัวประท้วงกัน) อันนั้นแหละ

ถึง ต้องมาไล่ นายก เข้าใจกันสักทีเหอะ ผมขอร้อง ง ง ง ง ง ง
อ้าวแล้วใครจ้างโค้ชมาล่ะครับ เลือกก็เลือกกันเอง 🤔 ที่ไม่พอใจคือวลี งอมืองอตีนของเขาแหละครับ ตอนมาทำไม่ได้ก็พูดเองว่าให้คนอื่นทำดีกว่า ทุกวันนี้ทำได้ตามที่พูดป่าวก็ไม่ มิหนำซ้ำยังมีลูกน้องมาซ้ำอีก ทีมชาติไทยทำก็ได้แชมป์ เด็ดไหมครับ แต่ละวลีที่สบถกันออกมา

thon law
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2021, 09:13:46 PM »

อ้าวแล้วใครจ้างโค้ชมาล่ะครับ เลือกก็เลือกกันเอง 🤔 ที่ไม่พอใจคือวลี งอมืองอตีนของเขาแหละครับ ตอนมาทำไม่ได้ก็พูดเองว่าให้คนอื่นทำดีกว่า ทุกวันนี้ทำได้ตามที่พูดป่าวก็ไม่ มิหนำซ้ำยังมีลูกน้องมาซ้ำอีก ทีมชาติไทยทำก็ได้แชมป์ เด็ดไหมครับ แต่ละวลีที่สบถกันออกมา

เรื่องจ้างนี่ผมก็งงนะ ใครกันแน่ที่แทงมาที่โค้ชอากิระ จำำด้ว่านายกเคยบอกว่าผมไม่รู้เรื่องบอล ไม่ต้องเสนอตัวเลือกมา1 2 3 ให้(ปธ.เทคนิคและคณะ) เลือกมาเลยจะเอาใคร ส่วน(อดีต)ปธ.เทคนิคบอกว่าหยิกิยิ๊กๆ ว่าอย่าเอาโค้ชอากิระดีกว่า มุ่งแต่ประเด็นเงิน ค่าตอบแทนตัวเอง เอ้า ผลักกันไปมาแบบนี้ก็ได้หรอ

Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2021, 07:27:29 AM »

แปลกดีอะตอนทีมชาติแพ้ญี่ปุ่น4:0 เก็บได้แต้มเดียวจากรอบ12ทีมคัดบอลโลกคราวก่อน ผมไม่อายเลยครับลึกๆมีความหวังด้วยซ้ำว่าเรากำลังพัฒนาสู้กับชาติใหญ่ๆในเอเซียแล้วเพราะทรงบอลมันดีเหลือเกิน
แต่คราวนี้ผมบอกตรงๆผมอายและหมดหวังอีกครั้งแพ้ทีมเกรดCเอเซียทั้งไปและกลับ เอาชนะทีมเด็กที่เพิ่งสร้างทีมไม่ได้ บอลไร้รูปแบบ สะเปะสะปะ ทั้งที่ชื่อชั้นนักบอลเราก็ใช้ได้เล่นดีมากๆในสโมสร...แต่คุณทำได้เละจริงๆ นิชิโน๊ะ ตอนนี้กลับไปเป็นพี่เบิ้มอาเซี่ยนยังไม่ได้เลย...เป็นยุคตกต่ำที่สุดตั้งแต่ดูบอลไทยมาเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2021, 07:29:35 AM โดย Piya Ngium » บันทึกการเข้า
Papa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-396

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2021, 10:34:00 PM »

ใครไม่อาย ผมอายครับ --- แต่.....สมยศ กับ นิชิโนะ ไม่อาย นะครับ
ออกไปทั้งคู่เลยครับ  --- อย่าให้คนไทยทั้งประเทศอายชาวอาเซียนเขาเลยนะ
Upon Tyne
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-46

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2021, 05:57:46 PM »

ตกรอบคัดเลือก AFC 17 และ 19 ปี ตามด้วยตกรอบแรกซีเกมส์ และคัดบอลโลกแบบเก็บได้แค่ 6 แต้มจาก 18 แต้ม

ใครไม่อายผมอาย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์