Thailandsusu Webboard
มีนาคม 09, 2021, 12:05:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป้าเบน ก๋วยเตี๋ยว ขนมจีน บุฟเฟ่ต์  (อ่าน 620 ครั้ง)
nusita_angel
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1802/-253

สิ่งที่มากกว่ารางวัล คือ โอกาส

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2021, 10:49:28 PM »

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คะ
    วันนี้นุสิมีร้านอาหารอร่อยๆ ริมทาง อยากแนะนำให้เพื่อนๆ ลองมาทาน ร้านอยู่ในซอยกิโลเก้า ฝั่งธนบุรี ค่ะ เป็นร้านริมทาง เพิ่งเปิดใหม่ได้ไม่นาน แต่คนมาทานเยอะมากกกก ร้านนี่ชื่อ ป้าเบน ก๋วยเตี๋ยว ขนมจีน บุฟเฟ่ต์

แรกๆ ก็ขับรถผ่าน เห็นแว้ปๆ ว่าคนเยอะ แต่ไม่รู้ว่าเขาทานอะไรกัน ทำไม๊คิวถึงได้ยาวเหยียดแบบนี้ โดยเฉพาะช่วงค่ำๆ คนเลิกงาน คิวยาวมากค่ะ เพื่อนนักชิมของนุสิท่านหนึ่ง ไปมาแล้วจ้า รีวิวให้เราเรียบร้อย นุสิขออนุญาตยืมภาพจากเพื่อนท่านนี้มา
เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา เชิญชมภาพกันเลยจ้า

" ก๋วยเตี๋ยว หัวละ 50 ขนมจีน หัวละ 50
มาเล่าก๋วยเตี๋ยวก่อนวันนี้ยังไม่ได้กินก๋วยเตี๋ยวเพราะคิวยาวมากๆ  ก๋วยเตี๋ยวมีทั้ง เนื้อและหมู เท่าที่ดู เครื่องแน่นมากๆ น้ำซุปดูก็หลายอย่าง ดูทรงแล้วน่าจะดี "

คนเริ่มทยอยมากันแย๊ววว

" ฝั่งขนมจีน มีแกงประมาณเกือบ 10 อย่างให้ตักเอง เขียวหวานไก่ ตีนไก่เนื้อไก่เครื่องในไก่อีกสารพัด น้ำยาลูกชิ้น น้ำยาป่า น้ำเงี้ยว น้ำยาปลาร้า อีกสารพัด ผักก็เยอะ ขนมจีนลิ้นคนเดินกินอาหารแบบผม อันนี้ให้ผ่าน อร่อยทุกแกง ก๋วยเตี๋ยวยังไม่ได้กิน ไปยืนดูแม่ค้าทำให้เครื่องเยอะแบบเต็มชาม ก๋วยเตี๋ยวเครื่องเยอะเต็มชาม หัวละ 50 บ ขายได้อย่างไง ปกติก๋วยเตี๋ยวเนื้อเดี่ยวนี้ชามหนึ่งมี 70 ขึ้น ให้เนื้อมาไม่กี่ชิ้น "

นุสิเอง ก็ยังไม่มีโอกาสได้ทาน เพราะไม่แน่ใจว่า จะมีที่จอดรถให้รึเปล่า ซอยกิโลเก้า ช่วงเย็นรถจะเยอะมากๆ ค่ะ ดูราคากับการทานแบบบุฟเฟ่ต์ ถือว่าคุ้มมากค่ะ  หากมีโอกาส คงได้ไปรีวิวด้วยตัวเอง เพื่อนๆ ท่านไหน ที่เคยไปมาแล้ว ช่วยคอมเม้นท์ด้วยนะคะ ว่ารสชาตเป็นงัยบ้าง
ขอบคุณสำหรับการติดตาม แล้วพบกันใหม่ทริปหน้าค่ะ

ร้านป้าเบนก๋วยเตี๋ยวบุฟเฟต์ อยู่ถนนประชาอุทิศ ปากซอยประชาอุทิศ 26/1ใกล้ๆ เทคโนบางมด ร้านอยู่ติดถนนใหญ่ เข้าซอยจอดรถหลังร้าน เปิด 12.00-21.00 น.

ขอบคุณภาพ และ รายละเอียดบรรยากาศจาก ป๋า พฤกษ์ เพื่อนเดินป่าของเรา
https://www.facebook.com/profile.php?id=100022566196443

TheFootball
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +951/-123

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2021, 04:58:16 PM »

น่ากินมากๆ ครับ

การบันทึกภาพ คือการบันทึกประวัติศาสตร์
VDO www.youtube.com/thefootball
Twitter : www.twitter.com/waiyavuts
IG : www.instagram.com/waiyavuts
Gallery www.eyeem.com/u/waiyavut
จองที่พักออนไลน์ >>> https://goo.gl/MGbWi6
www.facebook.com/TheFootballFanpage
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์