Thailandsusu Webboard
เมษายน 15, 2021, 03:42:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณภาพการถ่ายทอดไทยลีก  (อ่าน 2342 ครั้ง)
bomberman2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +47/-25

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2021, 09:15:12 PM »

ตั้งแต่ย้ายจากทรูมาฟรีทีวีคุณภาพผมยกให้ช่อง9ครับ ทั้งคุณภาพสัณญานและมุมกล้อง ผมว่าไม่ต่างจากทรูเลย แต่พอมาดูช่องอื่นไม่ไหวอ่ะครับโดยเฉพาะ t sport ดูคู่บุรีรัมย์วันนี้
ภาพแตกพอสมควร ไม่ทราบว่าย้ายมาทางฟรีทีวี เขาประมูลกันรึเปล่า แต่อยากว่าวันนี้
บอลลีกเรามันมาไกลมากแล้วระดับเป็นพัััันล้านแล้วถ้าจะมาถ่ายแบบนี้มันเสียของครับ
ยิ่งช่วงนี้ไม่มีแฟนบอลเข้าสนาม คน​ดูผ่านทีวีเขาก็รอชมกันเยอะแต่คุณภาพบางช่องมันไม่ได้จริงๆ  อยากให้ปรับปรุงไก้มันดีขึ้นหน่อยครับ เพราะยังเหลืออีกหลายแมทช์กว่าจะจบ ถ้าเพื่อนบ้านเขาเห็นคุณภาพการถ่ายทอดออกมาแบบนี้ เขาจะไม่ขำหรือครับว่าลีกอันดับ1
อาเซียนทำได้แค่นี้ ถึงจะแก้ขัดก็ตาม

กดลบตามสบาย เพราะคนเราความเห็นไม่ตรงกัน แต่ช่วยแสดงตัวแสดงความคิดเห็นหน่อย แต่ถ้าเป็น"อีแอบ" ก็กลับไปนุ่งผู้ถุงอยู่บ้านนะ😎
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +407/-664

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2021, 06:09:13 PM »

เห็นเขาว่าสัญญาณมาจากบริษัทเดียวกัน คุณภาพเดียวกัน ส่วนคุณภาพออกจอแล้วแต่ทางช่องจัดการ
bomberman2
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2021, 06:18:28 PM »

ขอบคุณนะครับ ผมแค่ระบายในฐานะคนที่ี่ชอบดูบอล คือบางช่องคุณภาพไม่พอจริงๆครับ
ตอนนี้ก็รอว่าทางเจ้าใหม่จะเข้ามายกระดับได้มากขนาดไหน เห็นว่าเจ่าใหม่นี่น่าจะระดับโลกเลย ตอนนี้ก็ได้แต่ทนดูไปก่อนครับ

กดลบตามสบาย เพราะคนเราความเห็นไม่ตรงกัน แต่ช่วยแสดงตัวแสดงความคิดเห็นหน่อย แต่ถ้าเป็น"อีแอบ" ก็กลับไปนุ่งผู้ถุงอยู่บ้านนะ😎
jayclubza
สมาชิกทรงคุณค่า
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +882/-231

สมาชิกทรงคุณค่า

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2021, 07:53:51 AM »

ทีสปอร์ต ไม่ใช่ช่องทีวีดิจิตอล ครับ
ภาพแบบSD
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1787/-1012

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2021, 12:27:18 PM »

TSport มันไม่ใช่ HD ครับ
bomberman2
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2021, 03:00:41 PM »

ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ เมื่อวานผมดูช่องทีวีสปอร์ตเหมือนกันครับเมื่อวานชัดแจ๋วเลยครับ ผมว่าเขาน่าจะปรับปรุงไหม่ล่ะ

teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +685/-243

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2021, 01:39:23 AM »

ดูผ่านออนไลน์อย่างเดียว ก็ HD อยู่นะ

เสียตรงหายากหน่อย Youtube แนะนำมาแต่ช่องเถื่อน ช่องจริงต้องหาเอง

AIS Play ก็ใช้ได้เหมือนกัน ผมแคสขึ้น TV แจ่มอยู่
bomberman2
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2021, 03:37:46 PM »

ดูผ่านออนไลน์อย่างเดียว ก็ HD อยู่นะ

เสียตรงหายากหน่อย Youtube แนะนำมาแต่ช่องเถื่อน ช่องจริงต้องหาเอง

AIS Play ก็ใช้ได้เหมือนกัน ผมแคสขึ้น TV แจ่มอยู่
ผมก็แคสขึ้นทีวีครับ2นัดล่าt sport ตอนนี้คุณภาพดีขึ้นมากเลยครับ

ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +238/-110

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2021, 02:11:46 PM »

บางช่องแย่จริง แต่บางช่องก็คุณภาพดีนะคับ ทั้งมุมกล้อง การสวิทภาพ การรีเพลย์ ทำได้ดีเลย แต่ที่ผมหงุดหงิดและทำให้ดูบอลไม่ค่อยสนุกเพราะทีมพากษ์ไม่มีคุณภาพนี่แหล่ะ (บางคู่ข้อมูลผิดพลาดเยอะมาก เพ้อเจ้อ เลอะเทอะ ตามเหตุการณ์ในสนามไม่ทันคนดู แถมไม่แม่นกติกาอีก) ถ้ามีบรรยายภาษาอังกฤษคงเปลี่ยนไปฟังแล้ว

bomberman2
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2021, 01:40:33 PM »

บางช่องแย่จริง แต่บางช่องก็คุณภาพดีนะคับ ทั้งมุมกล้อง การสวิทภาพ การรีเพลย์ ทำได้ดีเลย แต่ที่ผมหงุดหงิดและทำให้ดูบอลไม่ค่อยสนุกเพราะทีมพากษ์ไม่มีคุณภาพนี่แหล่ะ (บางคู่ข้อมูลผิดพลาดเยอะมาก เพ้อเจ้อ เลอะเทอะ ตามเหตุการณ์ในสนามไม่ทันคนดู แถมไม่แม่นกติกาอีก) ถ้ามีบรรยายภาษาอังกฤษคงเปลี่ยนไปฟังแล้ว
ผมคิดถึง น้าหัง พี่ฟลุ๊ค พี่ตั้้มพรรษิษฐ์์  ทีมพากษ์เจ้าเดิม ทั้งน้ำเสียง
 ลีลาการพากษ์  ความรู้ครบเลยจับ หวังว่าจะได้เห็นกับเจ้าใหม่ในฤดูกาลหน้านะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์