Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 28, 2021, 04:29:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แข้ง สตูล ยูไนเต็ด เจ็บหนักสโมสรไม่เหลียวแลอาจต้องแขวนสตั๊ดวัยแค่ 21ปี  (อ่าน 1473 ครั้ง)
LORDNOOK
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-53

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2021, 10:16:45 PM »

แข้ง สตูล ยูไนเต็ด เจ็บหนักสโมสรไม่เหลียวแลอาจต้องแขวนสตั๊ดวัยแค่21ปี

นักเตะสตูล ยูไนเต็ด บอกเล่าเรื่องราวของตัวเองที่ประสบพบเจอ อาจทำให้ต้องปิดฉากเส้นทางอาชีพค้าแข้งด้วยวัยเพียง 21ปี โดยเผยว่า

ผมนายอับดุลรอซี ปูหัด อายุ21ปี เป็นนักฟุตบอลในสังกัดสโมสรสตูลยูไนเต็ด 2020ครับ ผมได้รับบาดเจ็บตอนปะทะขณะที่อุ่นเครื่องกับทีมนครศรี (กันยา63) หลังจากอุ่นเครื่องในวันนั้นทางผจก.ก็ไม่ได้พาผมไปเอกซเรย์หรือรักษาใดๆเลยครับ เรารู้สึกเจ็บเลยขอให้ผจก.พาไปตรวจและเอกซเรย์ว่ามีอะไรเสียหายไหม (ผมเจ็บบริเวณหัวเข่า) แต่เขาเพิกเฉยครับ

ผมซ้อมตามปกติและยิ่งรู้สึกเจ็บขึ้นเรื่อยๆ ผมแจ้งผจก.เกี่ยวกับอาการ และได้รับการเพิกเฉยอีกตามเคยครับ ตลอดฤดูกาลผมไม่สามารถลงแข่งได้ด้วยอาการบาดเจ็บที่ไม่ได้รับการรักษา ในเดือนตุลา63 ผมตัดสินใจเข้าคลีนิคและขอรักษาด้วยตัวเองครับ ไม่ได้เอกซเรย์เช่นเคย แต่หมอได้ให้ยามาทาน และฉีดยาบรรเทาครับ ผมหาหมอเองแบบนี้เป็นเวลา2เดือน ตลอดเวลาผมไม่ได้รับการดูแลจากผจก.เลยครับ และอาการยิ่งหนักเข้าทุกวัน

ผมไปซ้อมตามปกติ เขาให้วิ่งรอบสนามทุกวันครับ ไม่รู้ว่าเพื่ออะไร เขาไม่ดูแลเลยจนผมวิ่งไม่ได้อีกแล้ว ผมจึงไปหาหมออีกครั้ง และขอให้หมอคลีนิก ส่งตัวเราไปที่โรงพยาบาลเพื่อเอกซเรย์ ผมดำเนินการด้วยตัวเองทุกอย่างจนกระทั่งไปMRIด้วยตัวเองครับ เดินทางเอง ดูแลตัวเอง จนกระทั่งเดือนมกรา64 ผลออกมาว่า อาการเจ็บของผมคือ "เอ็นไขว้หน้าหมอนรองกระดูกฉีก95%เกือบขาด" ตอนนี้ผมไม่สามารถเตะฟุตบอลได้อีก มันเป็นอะไรที่แย่มากสำหรับชีวิตนักบอล หมอแนะนำให้ผ่าตัด โดยการผ่าตัดจะมีค่าใช้จ่ายจำนวนมาก จำนวนมากที่ผมเองไม่สามารถหามาได้

การที่ผจก.เพิกเฉยผมมาตลอด วันนี้ผมจึงตัดสินใจแจ้งไปอีกครั้งเพื่อขอความเห็นใจและให้เขารับผิดชอบ และสิ่งที่ได้คือ เพิกเฉยเช่นทุกครั้ง ตอนแรกผมได้ใช้สิทธิประกันสังคมรักษา แต่ตอนนี้สิทธิกำลังจะหมดเพราะทางสโมสรกำลังจะยกเลิกสัญญา ทำให้การผ่าตัดที่จะเกิดขึ้นผมต้องออกค่าใช้จ่ายเอง ถ้าผมไม่ได้รับการผ่าตัดผมจะไม่สามารถเตะฟุตบอลได้อีกตลอดชีวิต ซึ่งมันไม่โอเคเลยครับ ผมได้รับบาดเจ็บจากการทำงานให้สโมสรแต่ต้องรักษาตัวเองดูแลตัวเอง เสียค่ารักษาพยาบาลเอง มันไม่แฟร์กับผมจริงๆครับ ผมขอคำแนะนำและแนวทางที่ผมสามารถทำได้หน่อยครับ

ทุกครั้งที่ผมต้องการแจ้งผจก.เพื่อรายงานอาการเจ็บผมจะติดต่อผ่านแพทย์สนามและสมาชิกคนอื่นๆในทีม ไม่ได้แจ้งกับผจก.โดยตรงนะครับเพราะเราทำตามขั้นตอน จนกระทั่งวันนี้ที่ผมแจ้งกับผจก.โดยตรงแต่ก็ได้รับการเพิกเฉย
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +290/-427

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2021, 08:54:01 PM »

สมาคมนักกีฬาฟุตบอล ของ ตี๋ สินทวีชัย ลงมาดูหน่อยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์