Thailandsusu Webboard
มกราคม 16, 2021, 01:28:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องหมาขี้  (อ่าน 1724 ครั้ง)
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +550/-508

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« เมื่อ: กันยายน 17, 2020, 07:43:33 PM »

ก่อนอื่นสวัสดีเพื่อนสมาชิกครับผม...ผมเพิ่งกลับเข้ามาโพสท์เป็นครั้งแรกน่าจะในรอบ2ปีได้มั้ง อ่านกันชิลๆนะครับ ไม่ซีเรียส

เรื่องมีอยู่ว่าบ้านผมเลี้ยงหมาอยู่ตัวนึงพันธุ์บีเกิ้ล เช้าๆภรรเมียผมจะพาเดินรอบหมู่บ้านแล้วมันก็จะอึทุกวัน โดยที่จะมีกระดาษรองแล้วห่อใส่ถุงพลาสติกอีกทีค่อยนำไปทิ้ง  พูดง่ายๆว่าอึหมาไม่เคยตกถึงพื้นถนน เพราะบ้านผมเข้าใจเรื่องกฎเกณฑ์ของสังคมดี คนรักหมามีคนเกลียดหมาก็ย่อมมี จึงเลี้ยงแบบไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใครเลย ออกนอกบ้านไม่เคยปล่อยจากสายจูง แล้วบีเกิ้ลเป็นหมาใจดี ไม่เห่าคนแปลกหน้ามีแต่จะชวนเล่น พูดง่ายๆเฝ้าบ้านไม่ได้ชวยขโมนเข้าบ้านแน่ๆ
เมื่อเช้าแฟนผมก็พาไปเดินปกติ แล้วมันอึเหมือนเดิมก็ทำเหมือนเดิมสอดกระคาษห่อเก็บอึไม่มีโอกาสสัมผัสพื้รถนน แต่มีผู้ชายคนนึงเว้ยเดินออกมาด่า ว่าพาหมามาอึหน้าบ้านคนอื่นทำไม (ไม่ใช่หน้าบ้านเขาด้วยนะ ตรงนั้นเป็นถนนและตรงกับหน้าบ้านที่ไม่มีคนอยู่) เมีผมก็เลยบอกว่า เอากระดาษรองคะ ไม่สกปรกถนน ตานี่ไม่จบครับ ตอบกลับมาว่ารองกระดาษก็ดีแล้ว แต่เอาไปอึหน้าบ้านตัวเอง เมียผมก็เริ่มรู้สึกว่าพูดไม่รู้เรื่องแล้ว ก็ตอบไปว่าหมามันปวดตรงนี้แล้วไม่ได้อยู่หน้าบ้านใคร อยู่บนถนนแล้วฉันก็รองกระดาษเก็บเรียบร้อยไม่ได้ทำสกปรกก็ไม่น่าจะเดือดร้อนอะไรใครนะคะ...ไอ่แก่นั่นตอบเสียงดังกลับมาว่า งั้นต่อไปนี้จะไม่เกรงใจ...เมียผมก็เลยบอกว่าตามสบายคะ...ตกลงแล้วคือเมียผมผิดรึมันหาเรื่องกันแน่
ในหมู่บ้านมีคนเลี้ยงหมาเยอะนะครับ แล้วส่วนใหญ่เขาก็จูงหมาออกมาเดินเล่นทั้งนั้น ก็ถือกระดาษเก็บขี้หมากันทุกคน...แต่ยังงัยถนนก็มีขี้หมาอยู่ดี แต่มาจากหมาจรจัดที่ออกมาคุยขยะตอนกลางคืนไม่ใช้หมาที่มีคนเลี้ยงเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2020, 07:48:54 PM โดย Piya Ngium » บันทึกการเข้า
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +290/-427

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2020, 12:38:58 PM »

พาหมาเดินทางอื่นเลยครับ อย่าไปมีเรื่องอะไรกับใคร ไม่มีประโยชน์
อย่าเอาพิเสนไปแลกเกลือ
supakiat88
Hero Member

คะแนนความรัก: +76/-39

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2020, 03:51:14 PM »

คนที่รักหมา ก็รักมาก
คนที่เกลียดหมา ก็เกลียดมาก

ผมว่าคุณก็ทำถูกต้องแล้ว มีความรับผิดชอบ โดยไม่ปล่อยหมาให้ไปถ่ายลงพื้นบ้านคนอื่น
ส่วนไอแก่นั้น ก็ปล่อยมันไปครับ อย่าไปต่อความยาว สาวความยืด เพราะสิ่งที่คุณทำ มันไม่ได้เดือนร้อนใคร ไม่ผิดกฏหมายข้อไหนๆ มันอาจจะไม่ถูกใจตาแก่นั่น แต่ช่างมันเถอะครับ
ปล่อยให้มันอกแตกตายไปเอง คนบ้าๆอย่างนั้น   ถ้ามันมาหาเรื่อง ก็แจ้งตำรวจ  แจ้งกรรมการหมู่บ้าน   ที่สำคัญ อย่าไปโต้เถียงกับไอแก่นั้นเลยครับ    ขอให้ จขกท โชคดีครับ

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1325/-510

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2020, 05:51:52 PM »

เอากระดาษรองแล้ว ไม่ใช่หน้าบ้านใครบนถนนด้วย อย่าไปสนใจมันครับ ไม่ได้ผิดอะไรไม่ได้ก่อความเดือดร้อนให้ใคร
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2020, 07:25:49 PM »

ขอบคุณครับทุกท่าน...สำหรับคำแนะนำดีๆ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2654/-4377

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2020, 09:37:39 PM »

อ่อๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2020, 12:52:29 PM »

อ่อๆ
สวัสดีครับ ไม่ได้คุยกันนาน...ผมหายไป2ปี...คุณยังเหนียวแน่น
kanong
ผู้สนับสนุนบอลไทยเกือบเป็นทางการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1460/-1024

รัก / เชียร์ / แต่ไม่บูชา - แฟนบอลหางแถว

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2020, 10:25:49 AM »

บ้านผม ไม่ได้เลี้ยงทั้งหมาทั้งแมวสักกะตัว  แต่ต้องคอยเก็บขี้แทบทุกวัน

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +344/-470

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2020, 04:59:29 PM »

ปัญหาโลกแตกครับ หมู่บ้านไหนก็เจอปัญหานี้

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +406/-664

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2020, 05:39:02 PM »

บ้านผมนี่มารอบบ้านเลยแต่เป็นแมว มาหลายตัวเลย มีปลอกคอทั้งนั้น อีมันยังไม่รำคาญเท่าไร แต่กลิ่นฉี่มันนิสิ

จะตีมันก็ไม่ได้ ของคนข้างบ้าน เดี๋ยวทะเลาะกันอีก
seabuff
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +143/-83

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2020, 07:11:57 PM »

สุนัขอึฉี่ เหมือนวางกลิ่นไว้ ตรงไหนเคยมีกลิ่นตีวอื่นก็จะมาซ้ำรอยครับ

หมาเล็กอาจไม่เป็น แต่หมากลางหมาใหญ่ ชอบทับกลิ่น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์