Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 13, 2020, 03:46:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าเหนื่อยของ Doan Van Hau ใครเป็นคนจ่าย??  (อ่าน 1815 ครั้ง)
Pon23041
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-62

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2020, 12:45:47 PM »

Heerenveen Club is supported by a Vietnamese company to pay salary for Van Hau

กลุ่มทุนจากเวียดนามเป็นผู้รับผิดชอบค่าจ้างของวานเฮาที่สโมสรฮีเรนวีน

According to a Dutch report, the reason SC Heerenveen signed a contract with wing-back Doan Van Hau was thanks to the support from a Vietnamese company that funded a part of the salary.

ตามรายงานจาก Dutch report, เหตุผลที่สโมสรฮีเรนวีนเซ็นสัญญากับวิงแบ๊คอย่างโดนวานเฮานั้น ต้องขอบคุณกลุ่มทุนจากเวียดนามที่เป็นฝ่ายรับผิดชอบค่าจ้างให้

"Heerenveen cannot afford to pay Van Hau, but the contract between the Dutch team and Van Hau's representative in Vietnam has a provision that allows them not to pay wages directly. It seems Heerenveen has a merit. companies in Vietnam act as the main sponsor in this deal, "FC Update said

“ฮีเรนวีนไม่สามารถจ่ายเงินจ้างวานเฮาได้ แต่สัญญาระหว่างสโมสรและตัวแทนของวานเฮาได้มีเงื่อนไขให้สโมสรไม่ต้องจ่ายเงินค่าจ้าง มีกลุ่มทุนจากเวียดนามแสดงว่าจำนงเพื่อเป็นสปอนเซอร์หลักในดีลนี้” FC Update กล่าว

According to the rules in the Netherlands, clubs have the right to unlimited registration of non-EU players, but must pay salaries in excess of the ceiling (EU players) for these subjects. Van Hau's minimum wage is about 22,000 USD / month and according to the Dutch newspaper, another intermediary financially supported Heerenveen to provide salaries for players born in 1999.

เนื่องด้วยกฎของฟุตบอลเนเธอร์แลนด์ที่ไม่มีการจำกัดจำนวนนักเตะนอกสหภาพยุโรป(Non-EU) แต่ก็ต้องมาจ่ายค่าจ้างที่เกินเพดานสำหรับนักเตะเหล่านี้ ค่าเหนื่อยขั้นต่ำของวานเฮาอยู่ที่22,000เหรียญต่อเดือน และตามที่Dutch newspaper รายงาน มีกลุ่มทุนทางการเงินคอยสนับสนุนสโมสรโดยจัดการจ่ายค่าจ้างให้นักเตะที่เกิดในปีค.ศ.1999(หมายถึงวานเฮา)

Van Hau wears shirt number 15 at SC Heerenveen club
Talking about Van Hau's acquisition, Heerenveen's Technical Director Gerry Hamstra said: "We are proud to have Van Hau in the team. However, the deal cannot be completed without effort. We all know we can't bring in a player outside the EU, but that happened. Heerenveen made Van Hau's transfer possible.
The club followed Van Hau as a whole, negotiated individually and was convinced of his quality. That is why we have a definite purchase clause to own Van Hau in the long run. The transfer is the result of excellent collective work, "Hamstra said.

วานเฮาสวมเสื้อหมายเลข15ของสโมสรฮีเรนวีน เมื่อพูดถึงการคว้าตัววานเฮามาครอบครอง ผู้อำนวยการฝ่ายเทคนิคของสโมสรฮีเรนวีน นายเจอร์รี่ แฮมสตร้า กล่าวว่า “พวกเราภาคภูมิใจมากที่ได้วานเฮามาร่วมทีม อย่างไรก็ตามดีลนี้จะไม่มีทางสำเร็จได้ถ้าเราไม่พยายาม พวกเรารู้กันดีว่าเราไม่สามารถนำนักเตะนอกEUเข้ามาร่วมทีมได้ แต่มันก็เกิดขึ้นแล้ว ฮีเรนวีนทำให้การย้ายทีมครั้งนี้เป็นไปได้ สโมสรคอยติดตามเรื่องวานเฮาในทุกๆอย่าง, เจรจาเงื่อนไขส่วนตัว และเชื่อมั่นในคุณภาพของเขา นั่นเป็นเหตุผลว่าทำไมเราถึงมีเงื่อนไขการคว้าตัวเขามาร่วมทีมในระยะยาว การย้ายทีมครั้งนี้เป็นผลจากการร่วมมือกันอย่างยอดเยี่ยม” แฮมสตร้า กล่าว

The Dutch club has the right to buy Van Hau for 1.5 million euros the following summer. If Heerenveen owns Van Hau and has the right to sell this player to another club in the future, Hanoi FC will receive 15% of the transfer value.

สโมสรมีสิทธิซื้อขาดวานเฮาในราคา1.5ล้านยูโรในช่วงซัมเมอร์ และถ้าฮีเรนวีนขายวานเฮาไปให้สโมสรอื่น สโมสรฮานอยจะได้รับส่วนแบ่ง15%จากค่าตัวในการย้ายทีม

The contract between Van Hau and Heerenveen also allows this player to attend the 30th SEA Games and play at least 20% of the matches this season. The contract that Heerenveen had with the full-back born in 1999 is now profitable, as of September 5, Van Hau has brought more than 250,000 followers on the club's fanpage, from 73,000 to 319,000 turns after only 4 days of signing the

สัญญาของวานเฮาระบุไว้ว่า จะอนุญาตให้นักเตะร่วมแข่งขันฟุตบอลซีเกมส์ได้และจะได้ลงเล่นอย่างน้อย20%ของจำนวนนัดที่ทีมต้องเล่น และดูเหมือนว่าการเซ็นสัญญาครั้งนี้ฮีเรนวีนจะเป็นฝ่ายได้ประโยชน์ เมื่อยอดติดตามเพจสโมสรเพิ่มจากเดิม73,000 เพิ่มเป็น319,000 หรือเพิ่มขึ้นถึง250,000ในระยะเวลาเพียง4วันหลังจากที่มีการเซ็นสัญญา

ขออภัยที่ผมลงรูปไม่เป็นครับ พยายามมั่วอยู่หลายรอบ เพื่อนๆสมาชิกท่านไหนลงเป็นก็แนะนำผมได้นะครับ ผมเป็นพวกLow techมากๆเลย ไว้มีข่าวน่าสนใจแล้วผมพอมีเวลาว่างจะเอามาแปลให้ได้อ่านกันอีกนะครับ ขอบคุณครับ
Jame_SURINFC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2239/-316

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2020, 12:46:55 PM »

ขอบคุณมากครับ

Pon23041
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-62

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2020, 01:02:32 PM »

ขอบคุณมากครับ

ยินดีครับผม พอดีช่วงนี้ว่างครับ เจอโควิดเล่นงาน เลยหาข่าวมาแปลไปเรื่อยครับ  +2239ให้ครับ
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +643/-2658

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2020, 02:35:29 PM »

ขอบคุณครับๆ
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +574/-362

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2020, 08:38:56 AM »

..ไปอย่างนี้อย่าไปเลยดีกว่า..อายตายห่าเลย เอาเงินเราไปจ้างเค้าให้จ้างนักเตะเรา...
เว่นน้อย ส.สระแก้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +296/-62

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2020, 08:48:01 AM »

อย่างนี้ต้องจ่ายภาษีที่ประเทศไหนครับ

แพ้ ก็จะเชียร์
TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +245/-19

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2020, 09:03:11 AM »

+1​ ขอบคุณสำหรับบทความครับ

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +404/-654

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2020, 09:05:02 AM »

สโมสรไม่ต้องเสียเงิน แถมน่าจะได้เพิ่มด้วย อยู่ทีมสำรองสปิริตทีมก็ไม่เสีย มีแต่ได้กับได้ ปล่อยกลับก็โง่แล้ว

๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2299/-2409

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 04:58:46 PM »

+ ครับ บอร์ดกำลังเงียบเหงาอยู่ช่วงนี้

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +863/-304

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2020, 12:27:20 AM »

โหถึงว่าทำไมได้ไป ฮีเรวีนไม่เสียอะไรเลย เหมือนเป็นที่ซ้อมให้วานเฮา ได้ไปชุปตัวในยุโรป

FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1781/-1011

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2020, 09:24:25 AM »

ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์