Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 04, 2020, 08:28:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท้อแต่ไม่ถอย! “กีรติอุส” เผยเกือบแขวนสตั๊ดก่อนกลับมาแจ้งเกิดอีกครั้ง  (อ่าน 2347 ครั้ง)
Indy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-29

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 17, 2020, 06:54:28 AM »

ช่วงวันว่างไม่มีบอลดู..เห็นข่าวนี้แล้วต้องชื่นชมกีรติ และให้กำลังใจ " ม้าแก่ "ทุกท่านอย่าเพิ่งท้อครับสู้กันต่อไป

เครดิต
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1864127

กีรติ เขียวสมบัติ อดีตหัวหอกทีมชาติไทย เผยมรสุมชีวิต เคยท้อจนเกือบคิดแขวนสตั๊ด ก่อนจะกลับมาแจ้งเกิดอีกครั้งกับ “มังกรโล่เงิน” โปลิศ เทโร เอฟซี

หัวหอกวัย 33 ปี ถือเป็นหนึ่งในผู้เล่นคนสำคัญที่พาทัพ “มังกรโล่เงิน” คัมแบ็คเลื่อนชั้นสู่ลีกสูงสุดเมื่อฤดูกาลที่ผ่านมา ส่วนในฤดูกาลนี้ "กีรติอุส" ลงสนามช่วยทีมไปแล้ว 4 นัด ทำไป 1 ประตู

กีรติ เปิดใจให้สัมภาษณ์กับแฟนเพจ Thai League ว่า "ส่วนตัวผมเป็นโอกาสที่ดีครับที่ได้กลับมาพิสูจน์ตัวเองอีกครั้ง ต้องขอเล่าก่อนครับว่าเมื่อ 2-3 ฤดูกาลที่ผ่านมา ผมได้รับอาการบาดเจ็บที่หัวไหล่ (หัวไหล่หลุด) ตอนอยู่ที่โคราช หลุดแล้วหลุดอีก ต้องรักษาตัวเดือนหนึ่ง สองเดือนบ้าง หายแล้วก็กลับมาเจ็บ มันทรมานมากก่อนจะจบฤดูกาลนั้นก็จึงเข้ารับการผ่าตัดเลยและรักษาจนหาย"

หลังจากหมดสัญญากับทาง นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี กราฟชีวิตของ กีรติ เขียวสมบัติ ก็เริ่มดิ่งลงมาเรื่อย ๆ จนทำให้ตนเองคิดที่จะแขวนสตั๊ด ก่อนจะได้รับโอกาสครั้งสำคัญกับ โปลิศ เทโร เอฟซี ที่มี รังสรรค์ วิวัฒนชัยโชค อดีตรุ่นพี่ที่เคยค้าแข้งด้วยกันที่ บุรีรัมย์ พีอีเอ เป็นหัวหน้าผู้ฝึกสอน

"เมื่อฤดูกาลก่อนที่จะเซ็นสัญญากับเทโร ชีวิตผมเหมือนเคว้งนะครับ มีทีมติดต่อมาอยู่ครับ แต่มันก็มีเรื่องที่ได้ยินมาเหมือนกันว่าคล้ายว่าผมจะเล่นไหวเหรอ แก่แล้ว ไม่ไหวหรอก ท้อเหมือนกันจนอยากแขวนสตั๊ดตอนช่วงนั้น"

"ผมเกือบได้ไปอยู่สโมสรในมาเลเซีย แต่ตกลงรายละเอียดไม่ได้ จนฤดูกาล 2019 ใกล้จะหมดเวลาลงทะเบียนแล้ว พี่อ้น (รังสรรค์ วิวัฒนชัยโชค) ได้ติดต่อมาถามผมว่ามีทีมยัง ผมก็เลยตอบว่าตอนนี้ผมกำลังได้เซ็นสัญญากับทีมไทยลีก 4 ภาคเหนือ แต่พี่อ้นก็บอกว่าผมยังมีศักยภาพที่จะเล่นลีกที่สูงกว่านี้ แล้วพี่อ้นก็บอกว่าให้มาซ้อมกับทีม ทันใดนั้นผมก็ตอบว่าพรุ่งนี้จะเข้าไป พี่อ้นก็ได้บอกว่าการที่จะได้อยู่กับทีมนั้น ไม่ใช่ขึ้นอยู่โค้ช หรือบอร์ดบริหาร แต่อยู่ที่ตัวผมสุดท้ายก็อย่างที่เห็น ผมทุ่มสุดตัวจนได้รับการเซ็นสัญญาและในปีนั้นก็สามารถพาเทโรเลื่อนชั้นสู่ไทยลีก 1 ได้อีกครั้ง"

"ในวัย 33-34 การดูแลตัวเองเป็นสิ่งที่สำคัญ ซึ่งที่ผ่านในช่วงวัยรุ่นทุกคนผ่านมาเยอะเช่นเดียวกับผมในช่วงที่ไทยลีกบูม แสงสีเสียงทำเอาตัวผมแทบไม่มีสมาธิเลย ตรงนี้ผมก็อยากฝากถึงน้องๆ นักเตะรุ่นหลังตั้งใจให้มีสมาธิกับฟุตบอล พัฒนาตัวเองเพื่ออนาคตในการติดทีมชาติไทย"

"สุดท้ายนี้ผมมาอยู่ในลีกสูงสุดได้อีกครั้งต้องขอบคุณโค้ช, ทีมงานสต๊าฟฟ์ นักกายภาพ ทีมบริหาร และ แฟนบอล ที่ช่วยให้ผมกลับมาพิสูจน์ ผลงานและรักษาสภาพร่างกายให้ผมได้กลับมายืนตรงนี้ได้ ผมจะตั้งใจพา โปลิศ เทโร ทำผลงานให้ดีที่สุดตามที่บอร์ดบริหารตั้งเป้าหมายไว้"

ปัจจุบัน โปลิศ เทโร เอฟซี รั้งอันดับ 5 ของตารางโตโยต้า ไทยลีก ลงแข่ง 4 นัด ชนะ 3 แพ้ 1 มี 9 แต้ม โดยมีโปรแกรมกลับมาเตะอีกครั้งนัดต่อไปบุกเยือน การท่าเรือ เอฟซี ในวันอาทิตย์ที่ 19 เมษายน ณ แพท สเตเดียม เวลา 18.00 น.
WHITE WOLF
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +162/-58

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2020, 09:06:54 AM »

+1 สำหรับข่าว

ผมรักบอลไทย ผมเชียร์บอลไทย ผมรักประเทศไทย
sett
Full Member

คะแนนความรัก: +158/-35

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2020, 09:09:14 AM »

สู้ๆครับ ขอให้ติดทีมชาติอีกสักที ตัวใหญ่ๆแบบนี้ทางเลือกให้นิชิโนะ

รับเขียนเว็บไซต์ขนาดเล็กครับ
etai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +217/-196

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2020, 10:01:12 AM »

มันอยู่ที่จะใช้ กีรติยังไงเล่นแบบใหน
การเป็นกองหน้าสำคัญคือต้องทำประตูได้
หากทำไม่ได้ ก็ต้องส่งเยี่ยม อาจจะปรับมาเล่นแบบ
โอลิวิเย ชิรู เน้นชนดันดึงกับกองหลัง โหม่งชง พักบอล เก็บบอล ค่อยชงให้ เพื่อนกองกลางหรือปีกเข้ายิงประตู แต่ก็ต้องทำประตูบ้างเพื่อเพิ่มความอันตราย เรี่ยวแรงยังมี ยังไม่เจ็บฟิตยังใหว มันก็ต้องเดินหน้าต่อ ลุยต่อไปครับเรื่องที่ผ่านมามันกลับไปแก้ไม่ได้ แต่เรื่องที่จะเกิดพรุ่งนี้ มันต้องทำให้ดีกว่าเมื่อวาน
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +165/-410

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2020, 05:47:55 AM »

ทุ่มเทสุดๆ ชอบมาก
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2653/-4350

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2020, 10:31:18 PM »

อ่อๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +245/-19

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2020, 02:31:14 PM »

เอาใจช่วยครับ​กีรติ​ กองหน้าชุดแชมป์​อาเซียน​ 2014
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์