Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 11, 2020, 12:42:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ส.บอลเตรียมหาแผนดึง4แข้งกลับไทยช่วยลุยคัดบอลโลก  (อ่าน 2867 ครั้ง)
gmwin
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +708/-166

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2020, 06:00:05 PM »

กรณีที่กระทรวงสาธารณสุข ออกแถลงข่าวสถานการณ์โรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 หรือ โควิด-19 ขอให้ประชาชนที่เดินทางมาจากพื้นที่ที่มีรายงานการระบาดอย่างต่อเนื่องหรือมีการระบาดภายในประเทศ ได้แก่ จีน (รวม ฮ่องกง มาเก๊า ไต้หวัน), ญี่ปุ่น, สิงคโปร์ และเกาหลีใต้ ขอให้รับผิดชอบต่อสังคมโดยการเฝ้าระวังอาการตนเองอย่างน้อย 14 วัน งดไม่ไปที่ชุมชน งดใช้ขนส่งสาธารณะ งดใช้สิ่งของร่วมกับผู้อื่น

จากกรณีดังกล่าว อาจจะส่งผลถึงทีมชาติไทย ชุดใหญ่ ที่จะใช้ 4 ดาวเตะหลัก ทั้ง ชนาธิป สรงกระสินธ์, กวินทร์ ธรรมสัจจานันท์ (คอนซาโดเล่ ซัปโปโร), ธีราทร บุญมาทัน (โยโกฮาม่า เอฟ มารินอส), ธีรศิลป์ แดงดา (ชิมิสึ เอสพัลส์) ที่จะต้องปฏิบัติเรื่องดังกล่าวเช่นกัน เพื่อช่วยทีมลุยฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบสอง กลุ่ม จี เปิดบ้านพบ อินโดนีเซีย วันที่ 26 มี.ค. 63 และเกมอุ่นเครื่องพบ กือราเซา วันที่ 30 มี.ค. 63

เพราะว่า เจ ลีก ได้ออกมาประกาศแล้วว่า ในวันที่ 18 มี.ค.นี้ หากสถานการณ์ของประเทศญี่ปุ่น สามารถควบคุมโควิด 19 ได้ ก็จะกลับมาเล่นกันต่อ นั่นหมายความว่าทั้ง 4 นักเตะทีมชาติไทย อาจจะไม่ได้เล่นกับ อินโดนีเซีย รวมทั้ง กือราเซา จากสาเหตุที่จะต้องกักตัวเอาไว้ 14 วัน

เรื่องดังกล่าวผู้สื่อข่าวได้รับข้อมูลจาก พาทิศ ศุภะพงษ์ รองเลขาธิการฝ่ายต่าประเทศ ที่มีการหารือกับ นาวาอากาศเอก (พิเศษ) นพ.ไพศาล จันทรพิทักษ์ ผู้อำนวยการอาวุโส รพ.กรุงเทพ สายกิจกรรมพิเศษ ซึ่งเป็นประธานฝ่ายแพทย์สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย ว่า

''อาจจะมีการให้แพทย์เป็นผู้ประเมินและพิจารณาในกรณีนี้ ว่าควรจะต้องทำอย่างไรกับผู้เล่นที่มาจากประเทศที่มีการระบาด ส่วนเรื่องการกักตัว 14 วัน ยังไม่ใช่คำสั่ง เป็นคำแนะนำเรื่องการรับผิดชอบต่อสังคม และผู้อื่นรอบข้าง ดังนั้นทาง ส.บอล คงให้แพทย์แนะนำสมาคมมาอีกครั้งว่าควรออกมาตรการอย่างไร''

''จากการที่ได้หารือกับ คุณหมอไพศาล ท่านบอกอย่างที่ผมบอกคือตอนนี้เราตามประกาศของกรมควบคุมโรค ซึ่งไม่ออกไปทำกิจกรรมกับคนหมู่มาก 14 วัน เป็นคำแนะนำ และน่าจะมีมาตรการตรวจแยกกับน้องๆ 4 คนที่กลับมาก่อนจะอนุญาตให้เข้าแคมป์ไปร่วมกับทีมครับ อาจจะขอให้สโมสรของ 4 นักเตะมีใบแพทย์ยืนยันเรื่องร่างกายไม่ติดไวรัสมาให้ ตม. ไทยด้วย''

''เราจำเป็นอย่างยิ่งที่ต้องทำทุกอย่างที่ทำได้ครับตอนนี้ อะไรที่ควรต้องขอเราจะเอามาให้หมด คงต้องขอหนังสือรับรองจากสโมสรเกี่ยวกับกิจกรรม การตรวจสุขภาพของนักกีฬาที่สโมสร และมาตรการที่สโมสรป้องกันเรื่องนี้ในช่วงก่อนกลับ'' รองโฆษกของสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยทิ้งท้าย

Support ทีมชาติไทย  อนาคตบอลไทยจะต้องไปไกลกว่าปัจจุบัน
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +288/-424

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2020, 08:37:30 PM »

ขอบคุณครับ
Hooligan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +176/-115

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 06:32:55 AM »

ถ้าลีกญี่ปุ่นปิดจริง ให้กลับเข้าประเทศไทย ตั้งแต่วันที่ 1 มีนาคม เลยได้ไหมครับ
มาซ้อมที่บ้านเรา ถือว่ามาเฝ้าระวังในประเทศ 14 วัน

แข่งวันที่ 26 ถือว่า เกินเวลา 14 ไปแล้วน่าจะไม่มีปัญหา
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +341/-463

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 07:05:12 AM »

เรื่องหมอ ประเทศไทยไว้ใจได้ สาธารณะสุขเอาอยู่ ประเทศอื่นตายกันเยอะ ประเทศไทยหายทุกคน

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Jiyeon
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-8

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 09:08:43 AM »

ถ้าลีกญี่ปุ่นปิดจริง ให้กลับเข้าประเทศไทย ตั้งแต่วันที่ 1 มีนาคม เลยได้ไหมครับ
มาซ้อมที่บ้านเรา ถือว่ามาเฝ้าระวังในประเทศ 14 วัน

แข่งวันที่ 26 ถือว่า เกินเวลา 14 ไปแล้วน่าจะไม่มีปัญหา
+1 ครับ
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +238/-108

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 09:22:22 AM »

ถ้าเป็นเกมทางการหรือช่วงฟีฟ่าเดย์ สโมสรจะต้องปล่อยตัวก่อนแข่งอย่างน้อย 4 วัน ถึงจะไม่มีแข่งเพราะเลื่อนไปก่อนในช่วงนี้ แต่สโมสรเขาก็มีเก็บตัวมีซ้อมอยู่คับ ถ้าจะให้เขาปล่อยตัวก่อนในระยะเวลายาวนานขนาดนั้นก็คงต้องไปเจรจาหรือยื่นเรื่องให้เขาพิจารณาเป็นพิเศษซึ่งผมว่ายากมาก

jikoro
Hero Member

คะแนนความรัก: +211/-432

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 10:40:14 AM »

เรื่องหมอ ประเทศไทยไว้ใจได้ สาธารณะสุขเอาอยู่ ประเทศอื่นตายกันเยอะ ประเทศไทยหายทุกคน
ผมว่าข้อมูลสาธารณสุข ไม่ค่อยเป็นจริงนะ ลองดูรพ.ใหญ่ๆ มีคนไข้กักตัว ติดเชื้อทั้งนั้น ในย่านอาเซียนยกเว้นสิงคโปร์ ผมว่าข้อมูลเป็นเท็จเกือบหมดทุกประเทศ อย่าว่างั้นงี้เลย หมออาจจะเก่ง แต่ใช่ว่าจะรักษาหายนะ เพราะผู้ป่วยที่ติดแล้ว ที่กลับบ้านได้ ก็สามารถกลับมาเป็นได้อีก ตราบใดที่ยังไม่มียารักษาหายได้จริงๆ

บอลไทยจะไปบอลโลก แค่ไปเวียงจันทร์ก็กลับมาซะแล้วววว
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +574/-510

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 11:26:31 AM »

กลับก่อนเลย

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Faroh-Air
Hero Member

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 01:17:33 PM »

ผมว่าข้อมูลสาธารณสุข ไม่ค่อยเป็นจริงนะ ลองดูรพ.ใหญ่ๆ มีคนไข้กักตัว ติดเชื้อทั้งนั้น ในย่านอาเซียนยกเว้นสิงคโปร์ ผมว่าข้อมูลเป็นเท็จเกือบหมดทุกประเทศ อย่าว่างั้นงี้เลย หมออาจจะเก่ง แต่ใช่ว่าจะรักษาหายนะ เพราะผู้ป่วยที่ติดแล้ว ที่กลับบ้านได้ ก็สามารถกลับมาเป็นได้อีก ตราบใดที่ยังไม่มียารักษาหายได้จริงๆ
คุณไปตระเวนดูตามโรงพยาบาลเหรอครับถึงได้รู้
ที่ว่าเป็นแล้วหาย สามารุถกลับมาเป็นใหม่ได้อีก คุณเอาข้อมูลมาจากไหนครับ

* Screenshot_20200228-131402.png (199.66 KB, 720x1280 - ดู 1222 ครั้ง.)

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +803/-1522

new world order

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 01:26:41 PM »

สาธารณสุขไทยคือพระเอก อีกทั้งกระจายความร่วมมือไปได้ถึงโรงเรียน ห้าง ไทยเราการป้องกันเรื่องนี้ไม่เป็นรองชาติไหนแน่ครับ  แต่ญี่ปุ่นจะปล่อยตัวมาหรือ ถ้ามาไทยยังไงก็ต้องมีการกักตัวดูเชื้อ ซึ่งปล่อยวันเกินฟีฟ่าเดย์อีก จะไม่กักตัวกลัวจะเกิดกระแส แล้วคนทำตาม ซึ่งไม่คุ้ม ผลสุดท้ายเดาว่าอาจจะไม่ได้มา

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Nuttyronal_34
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +274/-105

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 04:12:40 PM »

ถ้ามาก่อนแล้วโดนกักตัว คือต้องซ้อมคนเดียวเหรอครับ แบบนี้มันจะดีกับนักเตะไหม
ตอนนี้นักเตะเขาก็ซ้อมอยู่กับทีม
safetybangbon
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 04:38:09 PM »

คุณไปตระเวนดูตามโรงพยาบาลเหรอครับถึงได้รู้
ที่ว่าเป็นแล้วหาย สามารุถกลับมาเป็นใหม่ได้อีก คุณเอาข้อมูลมาจากไหนครับ

แจ้งเพื่อทราบเฉยๆนะครับ ข่าวเป็นแล้วหาย สามารุถกลับมาเป็นใหม่ได้อีก
ญี่ปุ่นผวา! พบผู้ป่วยเคสแรกติดเชื้อรอบสอง ผู้เชี่ยวชาญแนะเลื่อน “โอลิกปิก” ถ้ายังคุมไม่อยู่

https://mgronline.com/around/detail/9630000020068

ญี่ปุ่นพบผู้ป่วยคนแรก ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 2 ครั้งซ้อน

https://www.newtv.co.th/news/50253
ontheway
ไม่ขอรับ Thailandsusu
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +182/-162

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 09:36:40 PM »

แล้วถ้าอินโด ดันหัวหมอ ยื่นเรื่องไม่เตะ ถ้ามี 4 คนนั้น เสี่ยงล่ะ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2653/-4365

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 10:51:25 PM »

จัดไป

ลมหายใจคือฟุตบอล
Faroh-Air
Hero Member

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2020, 08:56:18 AM »

แจ้งเพื่อทราบเฉยๆนะครับ ข่าวเป็นแล้วหาย สามารุถกลับมาเป็นใหม่ได้อีก
ญี่ปุ่นผวา! พบผู้ป่วยเคสแรกติดเชื้อรอบสอง ผู้เชี่ยวชาญแนะเลื่อน “โอลิกปิก” ถ้ายังคุมไม่อยู่

https://mgronline.com/around/detail/9630000020068

ญี่ปุ่นพบผู้ป่วยคนแรก ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 2 ครั้งซ้อน

https://www.newtv.co.th/news/50253
จากข้อความที่แคปมาคับ ญี่ปุ่นเขาระบาดในระดับที่3 แล้ว ควบคุมโรคไม่ได้ ใครติดจากใครยังไม่รู้เลย ที่ติดซ้ำก็ติดใหม่จากเพื่อนบ้านน่ะแหละไม่ใช่เชื้อมันกลับมาใหม่หรอก

Faroh-Air
Hero Member

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2020, 08:58:31 AM »

ลืมลงรูป

* Screenshot_20200229-085756.png (188.76 KB, 720x1280 - ดู 964 ครั้ง.)

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +404/-654

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2020, 10:56:16 AM »

ประเทศไทยเป็นประเทศที่โชคดีบนความโชคร้าย  คือบ้านเราเมืองร้อนจึงมีโรคระบาดพวกนี้อยู่เยอะมาก

เพราะฉะนั้นระบบสาธารณสุขเราจึงคุ้นเคยกับการควบคุมโรคระบาดพวกนี้เป็นอย่างดีอยู่แล้ว

สิ่งที่ทำให้สถานการณ์มันเลวร้ายคือความมีจิตสาธารณะของประชาชน ทั้งๆที่ตัวเองเป็นกลุ่มเสี่ยงหรือป่วย

ยังไม่ให้ความร่วมมือกับกับการควบคุมโรค การกักตัวเองอยู่ในบ้านแค่ 14-20 วันมันจะตายกันหรือไง

น่าจะออกกฏกระทรวงไปเลย ใครที่ถูกสั่งให้กักตัวแล้วยังออกไปเที่ยวนอกบ้านน่าจะจับเข้าสถานกักกันไปเลย

แล้วยิ่งใครป่วย แล้วยังออกไปข้างนอกหรือปกปิดข้อมูลถ้าหายแล้วก็จับขังคุกซะให้เข็ด เพราะมันทำร้ายคนอื่นชัดๆ
jikoro
Hero Member

คะแนนความรัก: +211/-432

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 02, 2020, 01:20:38 PM »

คุณก็ลองไปดูโรงพยาบาลใหญ่ๆของรัฐ กับเอกชนดูสิครับ เดี๋ยวก็รู้ว่ามีจริงมั้ย คุณเชื่อข่าวเมืองไทยก็ได้นะ แล้วแต่คนจะเชื่อข้อมูลทางไหน

มันอยู่ที่ความเชื่อข้อมูล ว่าข้อมูลที่คุณหามามันมีครบหรือจริง เท็จแค่ไหน แต่เชื่อแบบคุณก็แล้วแต่ ตามสบาย

บอลไทยจะไปบอลโลก แค่ไปเวียงจันทร์ก็กลับมาซะแล้วววว
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +413/-1734

..................................................

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 02, 2020, 02:24:01 PM »

คหสต.ล้วนๆ

นักบอลที่ญี่ปุ่นอยู่นู้นดีแล้วครับ

ถ้ามาถึงจากประเทศเสี่ยงต้องกักตัวอีก 14 วัน !! หมายความว่าไม่สามารถออกมาซ้อมได้ .... ไหนจะความเสี่ยงตอนมาสนามบินไป-กลับอีก

ทีมชาติก็สำคัญ ... แต่ชีวิตคนสำคัญกว่าครับ

bobo
Full Member

คะแนนความรัก: +33/-54

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 07:00:52 AM »

คุณก็ลองไปดูโรงพยาบาลใหญ่ๆของรัฐ กับเอกชนดูสิครับ เดี๋ยวก็รู้ว่ามีจริงมั้ย คุณเชื่อข่าวเมืองไทยก็ได้นะ แล้วแต่คนจะเชื่อข้อมูลทางไหน

มันอยู่ที่ความเชื่อข้อมูล ว่าข้อมูลที่คุณหามามันมีครบหรือจริง เท็จแค่ไหน แต่เชื่อแบบคุณก็แล้วแต่ ตามสบาย

ถามวัวตอบควาย 55555 แล้วข้อมูลของคุณนี่แน่ใจเหรอว่าครบหรือจริง?? สรุปว่าก็แค่สิ่งที่ตัวเองเลือกจะเชื่อแหละว้า ก็เลยเอาความเชื่อตัวเองมาเต้าข่าวปรักปรำรัฐว่างั้นเหอะ?
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +245/-1213

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 09:15:19 AM »

ไม่ต้องเถียงกัน เดี๋ยวก็เลื่อน

ฮี่ๆๆ

ฮี่ ๆ ๆ
GreennuT_TS.32
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +485/-169

Samutsakhon FC go to T1

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 04, 2020, 11:29:17 AM »

ไม่ต้องหาแผนแล้ว เลื่อนๆ อิอิ
Faroh-Air
Hero Member

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 04, 2020, 12:37:15 PM »

ถามวัวตอบควาย 55555 แล้วข้อมูลของคุณนี่แน่ใจเหรอว่าครบหรือจริง?? สรุปว่าก็แค่สิ่งที่ตัวเองเลือกจะเชื่อแหละว้า ก็เลยเอาความเชื่อตัวเองมาเต้าข่าวปรักปรำรัฐว่างั้นเหอะ?
แอดมินว่าไงครับ เคสนี้เคสเดียวกับคุณป๊อกกี้โดนแบน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์