Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 04, 2020, 09:04:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศึกชิงแชมป์สโมสรอาเซียน ได้ 12 ทีมร่วมโม่แข้งครั้งแรก  (อ่าน 3633 ครั้ง)
etai
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +217/-196

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 08:22:21 AM »

ศึกชิงแชมป์สโมสรอาเซียน ได้ 12 ทีม จาก 9 ประเทศ เข้าร่วมเปิดศึกครั้งแรก ชิงเงินรางวัล 9 ล้านบาท
การแข่งขันฟุตบอลรายการชิงแชมป์สโมสรอาเซียน "2020 ASEAN Club Championship" ได้ 12 สโมสร จาก 9 ลีกอาชีพ ประเทศที่จะเข้าร่วมระเบิดศึกเป็นที่เรียบร้อย

โดย 12 ทีมที่ตบเท้าเข้าร่วมแข่งขันทั้งหมดล้วนเป็นสโมสรที่ผ่านเกณฑ์คลับ ไลเซนซิง ของสมาพันธ์ฟุตบอลนานาชาติ (เอเอฟซี) ซึ่งการลงทะเบียน แต่ละทีมสามารถลงทะเบียนนักเตะต่างชาติได้ 3 คน นักเตะเอเชีย 1 คน ส่วนนักเตะอาเซียน และนักเตะท้องถิ่นของแต่ละประเทศ สามารถลงทะเบียนได้ไม่จำกัดจำนวน โดยส่งรายชื่อทั้งหมดได้ 25 - 30 คน นอกจากนี้ในส่วนของค่าเดินทาง และที่พัก ผู้สนับสนุนของรายการแข่งขันจะเป็นผู้ออกค่าใช้จ่ายให้ทั้งหมด

สำหรับรายชื่อทั้ง 12 สโมสร ที่เข้าร่วมการแข่งขันประกอบไปด้วย
- รอบแบ่งกลุ่มอัตโนมัติ(8 ทีม)

ไทย - เชียงราย ยูไนเต็ด(แชมป์ไทยลีก1)

ไทย - พีที ประจวบ เอฟซี(แชมป์ลีกคัพ)

เวียดนาม - ฮานอย เอฟซี(แชมป์วีลีก)

เวียดนาม - โฮจิมินห์ ซิตี้ (รองแชมป์ วีลีก)

อินโดนีเซีย - บาหลี ยูไนเต็ด(แชมป์ลีก้า วัน)

อินโดนีเซีย - เปอร์ซิบายา (รองแชมป์ลีก้า วัน)

สิงคโปร์ - เทมปิเนส โรเวอร์(รองแชมป์ สิงคโปร์ พรีเมียร์ ลีก)

เมียนมา - ฉาน ยูไนเต็ด(แชมป์ เมียนมาร์ เนชั่น ลีก

- รอบคัดเลือก play-off (คัด 2 ทีมเข้ารอบแบ่งกลุ่ม)

สปป.ลาว - ลาว โตโยต้า(แชมป์ลาว พรีเมียร์ ลีก)

บรูไน - อินเดรา(อันดับ 4 บรูไน ซุปเปอร์ ลีก)

กัมพูชา - สวายเรียง(แชมป์ซี-ลีก)

ฟิลิปปินส์ - เซเรส เนกรอส(แชมป์ฟิลิปปินส์ ฟุตบอล ลีก)

หมายเหตุ*มาเลเซีย ไม่ส่งทีมเข้าร่วม

ทั้งนี้สโมสรที่ชนะเลิศจะได้รับเงินรางวัล 3 แสนดอลลาร์สหรัฐ (ราว 9 ล้านบาท) และรวมกับเงินสนับสนุนในรอบต่างๆ อีก 1 แสนดอลลาร์สหรัฐ (ราว 3 ล้านบาท) รวมทั้งสิ้นกว่า 4 แสนดอลลาร์สหรัฐ ซึ่งจะเริ่มการแข่งขัน เดือนพฤษภาคม - เดือนพฤศจิกายน 2020

https://www.goal.com/th/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%A2%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2-%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%88%E0%B8%A7%E0%B8%9A%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%A1-%E0%B8%A8%E0%B8%81%E0%B8%8A%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%8A%E0%B8%A1%E0%B8%9B%E0%B8%AA%E0%B9%82%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%8B%E0%B8%A2%E0%B8%99-%E0%B9%84%E0%B8%94-12/1cfmxlb2g1ov132cee4yenw0y

รายการนี้ขอให้ทั้ง เชียงรายหรือประจวบ แชมป์นะครับ ทำให้อาเซียนให้รู้ว่าเรายังแกร่งเสมอในย่านนี้
sett
Full Member

คะแนนความรัก: +158/-35

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 09:29:15 AM »

ปีนี้เชียงรายกรอบเป็นข้าวเกรียบแน่ครับ จะยืนระยะได้ป่าว เตะหลายรายการเกิน

รับเขียนเว็บไซต์ขนาดเล็กครับ
udfc2019
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-9

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 09:35:31 AM »

ACL 2020 เชียงรายไม่น่าถึงรอบต่อไปคับ  มีเวลาเก็บตังส์เพิ่ม
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +238/-108

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 09:39:25 AM »

ดูโลโก้สโมสรเมื่อจับมาอยู่รวมกันของไทยเราดูล้ำกว่ามากเหมือนคนละยุค 

คิง เป๋น ไผ๋
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +206/-81

ฮานี้บ่าเฮ้ย

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 09:54:11 AM »

แปลกจัง เซเรส เนกรอส แรงค์กิ้งอันดับต้นๆของเอเซีย สูงกว่าทีมไทยอีก ต้องไปเตะเพลย์ออฟกับกลุ่ม ทีมเขมร ลาว บรูไน อีก   
ชนะท่าเรือไทยมาแล้วด้วย
SOMYOT356
Sr. Member

คะแนนความรัก: +150/-101

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 11:44:19 AM »

เอาจริงๆนะผมว่ารายการนี้น่าจะประสบความสำเร็จนะครับเพราะในย่านอาเซียนชาตินิยมสูงมาก จะไม่มีเฉพาะแฟนคลับสโมสรเท่านั้นที่มาดูจะมีคนดูทั่วไปเข้ามาเชียร์ด้วยอยากให้ทีมในประเทศตัวเองชนะและอีกอย่างในด้านความรู้สึกทีมตััวเองสามารถสู้กับอีกทีมได้ ไม่เหมือนเอซีแอลที่สู้กับทีมชาติชั้นนำในเอเซียไม่ได้พูดง่ายๆคือสู้กับทีมอาเซียนมันกว่าเจอทีมระดับเอเซีย แต่เป็นห่วงเชียงรายจะบริหารทีมยังไงเพราะขนาดทีมไม่ใหญ่มากจะส่งเด็กๆลงก็กลัวเสียชื่อเสียงเอาตัวหลักลงก็คงจะกรอบแน่ยังมีรายการในประเทศอีกสองรายการนะครับที่รอแข่งต่ออีก คือบอลถ้วยนี่คือปัญหาของทีมในไทยเราจะมืออาชีพขนาดไหนก็ต้องคอยดูกันบอลชิงแชมป์อาเซียนน่าสนใจครับในด้านความบันเทิงอยู่ที่ทีมในอาเซียนละจะมืออาชีพขนาดไหน
Once is not enough_SR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +87/-24

เชียร์บอลไทยมาเป็นสิบปี เข้าบอร์ดนี้ปีแรก ไปอยู่ไหนมา หืม

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 01:06:32 PM »

ปีนี้ชิมลาง เดี๋ยวรู้กันครับว่าจะมีอิมแพคแค่ไหน AFC ก็รอลุ้นเหมือนพวกเรานี่แหล่ะครับ
Abhisit_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +459/-377

THE T-REX

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 01:18:21 PM »

บรูไน ส่งที่4 ของลีกมาเตะ เข้มากกกกก
ส่ง DPMM FC ที่เตะ S league มาก็ได้ แหม่...

เอาจริงๆ น่าสนุกนะ แต่น่าจะจัดไม่ให้ทับซ้อนกับ ACL หรือ AFC cup

เช่น เอารองแชมป์ลีก หรือ แชมป์บอลลีกคัพ(ซึงตอนนี้ไทยก็ส่งแบบนี้) หรืออันดับในลีก ถัดๆไป(2-3-4)อีกมาเตะดีกว่า

Good things can come
From unexpected places.
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2001/-1059

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 02:38:25 PM »

ผมไม่ชอบสมาคมฟุตบอลชุดนี้ก็ตรงนี้ละ ทำไมไม่ขัดขืนแบบ มาเลเซีย บ้าง ไม่ให้ทีมที่ไม่ได้แช่งแชมเปี้ยนลีกไปแข่ง ตูไม่เข้าร่วม ขนาดกลุ่มบังยีที่ว่าแย่ๆ เขายังขืนตรงนี้เลย

parmansad
Sr. Member

คะแนนความรัก: +97/-95

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 03:10:47 PM »

ประจวบนี้ สามารถใช้สนามตัวเองเตะได้หรือเปล่าครับ หรือต้องไปใช้สนามกลาง

dbmobile
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-31

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 04:10:06 PM »

ปีนี้เพิงเริมครับปีหน้า คงต้องปรับแน่
เพราะไทย 2+2Acl
+2 ของไทยสมควรให้ไปแข่ง อาเซียนครับแทน กำหนดไปเลย
รอปีหน้าครับ
ทีมไหนก้ออยากแข่งครับ มีรายได้เข้าสโมสร
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +341/-460

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 04:27:10 PM »

กรอบแน่เชียงราย

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
I'm MMM
Full Member

คะแนนความรัก: +157/-394

บ้านคายเอฟซี @ แม่อาย เชียงใหม่

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 05:38:03 PM »

ผมไม่ชอบสมาคมฟุตบอลชุดนี้ก็ตรงนี้ละ ทำไมไม่ขัดขืนแบบ มาเลเซีย บ้าง ไม่ให้ทีมที่ไม่ได้แช่งแชมเปี้ยนลีกไปแข่ง ตูไม่เข้าร่วม ขนาดกลุ่มบังยีที่ว่าแย่ๆ เขายังขืนตรงนี้เลย

เอ่อ ผมว่าเชียงรายเค้ามีสิทธิ์ปฏิเสธอยู่แล้วมั้ง ครั้งนี้ทางเชียงรายเค้าคงอยากเข้าร่วมเอง

begin with the end in mind
thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +281/-289

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 06:08:07 PM »

ผมว่า ไม่น่าจะชอบสมาคมสักตรงเลยนะ  จะขัดขืนถาม สโมสรหรือยัง  เชียงราย ประจวบ อาจจะอยากเล่นเองจนไม่ถอนตัว  เตะไม่กี่นัดลุ้น เงินร่วม 12 ล้าน สโมสรไทยย่อมสนใจอยู่แล้ว
ถ้าสมาคมขัดขืน แต่สโมสรอยากร่วม จะทำไง

ผมไม่เห็นด้วยที่ เชียงราย ไปแข่งนะ ในฐานะเข้ารอบแบ่งกลุ่มไปแล้ว  แต่อีกมุมหนึ่ง ถ้าตกรอบแบ่งกลุ่มไปแล้ว นัดสุดท้าย 6 พ.ค.  ยังเหลือ สโมสรอาเซียน ที่เริ่มแข่ง พ.ค. ให้เล่น ลุ้นเงิน ลุ้นเกียรติยศ  สโมสรเชียงรายจะปล่อยสละสิทธิไปทำไม

ลูกน้ำเค็ม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +263/-103

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 06:13:36 PM »

ผมกลับมองว่า สมาคมชุดนี้เป็นงาน ที่จะทำยังไงให้บัวไม่ช้ำน้ำไม่ขุ่น

พยายามสานสัมพันธ์กับ AFF ไว้โดยการให้สิทธิ์สโมสรได้เป็นฝ่ายตัดสินใจว่าจะไปแข่งหรือไม่ไป

ผมว่ายังไงแล้ว วิธีการนี้ก็ดูจะซอฟท์กว่าการขัดขืนแบบที่ท่านว่านะครับ 
cikada
เฮงซัง get out
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +602/-2345

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 07:06:00 PM »

มันส์แน่ การตลาด รายได้ สุดยอดเลย

ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +446/-300

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 07:50:42 PM »

ถามสโมสรเขายังเขาอยากไปหรือไม่อยากไป  เตะไม่กี่นัดได้เงินเยอะกว่าเตะในประเทศอีก  ไม่อยากเข้าร่วมก็สละสิทธิ์ไปสิ

racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +281/-201

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 08:04:16 PM »

ขัดขืนเพื่ออะไรครับ
อยากรู้

เจ้าจอม
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 09:45:42 PM »

ผมว่า ไม่น่าจะชอบสมาคมสักตรงเลยนะ  จะขัดขืนถาม สโมสรหรือยัง  เชียงราย ประจวบ อาจจะอยากเล่นเองจนไม่ถอนตัว  เตะไม่กี่นัดลุ้น เงินร่วม 12 ล้าน สโมสรไทยย่อมสนใจอยู่แล้ว
ถ้าสมาคมขัดขืน แต่สโมสรอยากร่วม จะทำไง

ผมไม่เห็นด้วยที่ เชียงราย ไปแข่งนะ ในฐานะเข้ารอบแบ่งกลุ่มไปแล้ว  แต่อีกมุมหนึ่ง ถ้าตกรอบแบ่งกลุ่มไปแล้ว นัดสุดท้าย 6 พ.ค.  ยังเหลือ สโมสรอาเซียน ที่เริ่มแข่ง พ.ค. ให้เล่น ลุ้นเงิน ลุ้นเกียรติยศ  สโมสรเชียงรายจะปล่อยสละสิทธิไปทำไม

แล้วจะมีสมาคมฟุตบอลไปทำไม ถ้าเรื่องพวกนี้บังคับสโมสรไทยไม่ได้ ?? นี้ก็เป็นซะแบบนี้ มัวแต่พินอบพิเทาทีมไทยลีก จนละเลยทีมที่ระดับต่ำกว่าไทยลีก ถึงจะโดนขโมยเสียงไปเยอะ ทั้งที่คู่ต่อสู้แค่ระดับ บังยี นี้ผมมั่นใจถ้าเป็น ไทยลีก 2 ไทยลีก 3 และ ไทยลีก 4 คงทำผมพูดไปแล้ว ไม่มีมาถามเสียงสมาชิกหรอกว่าจะไปไหม

บางเรื่องถ้ามันเป็นประโยชน์การพัฒนา สมาคมฟุตบอลต้องเด็ดขาด เรื่องบางเรื่องต้องแยกแยะอันไหนน่าถาม ไม่น่าถามสมาชิก

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +391/-672

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 10:00:09 PM »

ด้วยความเคารพ แชมป์ไทยลีกและลีกคัพเราเข้าร่วมมันมีข้อดีข้อเสียต่อการพัฒนายังไงครับท่าน

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 10:04:21 PM »

ด้วยความเคารพ แชมป์ไทยลีกและลีกคัพเราเข้าร่วมมันมีข้อดีข้อเสียต่อการพัฒนายังไงครับท่าน

หนึ่งเลย โปรแกรมในฐานะแชมป์ไทยลีกปีที่แล้วไม่แน่นจนนักเตะมันกรอบครับ อย่าลืมในประเทศแข่งถึง 3 ถ้วยแล้ว นี้บอลถ้วยเอเชีย และมีอาเซียนอีก 5 ถ้วยใน 1 ปี บ้าไปแล้วครับ บอลยุโรปที่ว่าถี่เขายังไม่ขนาดนี้เลย

สอง เปิดโอกาสให้สโมสรอื่นไทยได้สำผัสการแข่งระดับทวีป เพื่อเพิ่มประสบการณ์ให้กับนักบอลเรา โดยเฉพาะพวกไม่ติดทีมชาติ เวลาโดนเรียกไปทีมชาติจะได้เลิกตื่น เล่นไม่ได้เสียที นอกจากนี้ถ้าทีมพวกนี้ได้เพลย์ออฟบอลถ้วยเอเชีย มันจะไม่ตกรอบแบบรอบไม่น่าตกในทุกวันนี้ หลายทีมเอาแค่บอลอาเซียนให้มันสามารถเข้ารอบลึกๆ ได้ก่อน

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2653/-4350

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 10:27:43 PM »

จัดไป

ลมหายใจคือฟุตบอล
Yorktown Saratoga
ฮักแท้ ยโสธร
Hero Member

คะแนนความรัก: +615/-317

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 10:27:51 PM »

รายการนี้ น่าจะประสบความสำเร็จ กระแสคงดีมาก
ต่อไปอาจมี 16 ทีม เราต้องจัดสรรทีมไปแข่งดีๆ จะได้บาลานซ์ทุกส่วน
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +283/-274

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 10:35:09 PM »

ก็เงินรางวัล..สูง ทีมใหญ่ๆก็อยากได้เงินรางวัลกันตาเป็นมัน

เทียบเงินแชมป์ไทยลีก  10 ล้าน เล่น 30 นัด เหนื่อยแทบขาดใจ ไทยลีกจะพัฒนาไหม
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +187/-292

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 10:44:26 PM »

ผมกลัวมันจะ มะรุม มะตุ้ม นะซิครับ   จะกลายเป็นรายการ อบต. ที่มีคนดูเยอะ แต่ไม่มีคุณภาพ เหมือนรายการซูซูกิอาเซียนคัพนั่นแหล่ะ  แตะกันจนแข้งขาหัก นักเตะอ่อนปวกเปียก แต่ไม่เคยส่งผลดีด้านการพัฒนาทีมชาติเลย
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +574/-361

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 11:06:12 PM »

ผมกลับมองว่ามีแต่บวกกับบวก
..อย่างแรกได้เงินเข้าสโมสร เราอยู่วงนอกจะรู้มั๊ยว่าคนทำบอลมีแต่เจ๊ากับเจ้ง แถวนี้นะไม่ใช่ยุโรป สโมสรในประเทศไทยเกินครึ่งยังขาดทุนอยู่ ที่อยู่ได้ทุกวันนี้มาจากสมาคมกับเงินขอและควักกระเป๋า..ลงทุนปีนี้ไปแล้ว 50 ล้านอัพอย่างเชียงราย ที่ในafcไม่รู้จะได้กี่แต้ม ที่ยังเป็นเรื่องยากที่จะผ่านไปรอบลึกๆ เต็มที่ได้แชมป์ไทยลีกได้ 10ล้านหรือพลาดได้รองแชมป์ 3 ล้าน...เท่านั้น(ไม่รวมเงินอุดหนุน)..แต่จู่ๆมีทัวร์นาเม้นแบบจะว่าหนักก่ไม่หนักเท่าACLกับไทยลีกมาให้ลุ้นเงินอีก 9 ล้าน..มันจะดีกว่าไม่ไปหรือครับ
..อย่างที่2 ได้เวทีให้นักเตะ กับการไปทัวร์ต่างประเทศ การเดินทาง การเตรียมตัว การลงแข่งยังพื้นที่ต่างบ้านต่างเมือง มันมีความแตกต่างมากนะครับ เพราะในระดับสโมสรการจะได้ไปแข่งต่างประเทศมันหาได้ไม่ง่าย สโมสรใหญ่จริงๆจะได้ประสพการณ์จากตรงนี้ แต่สโมสรอยางประจวบเนี่ยยากมากถ้าไม่มีทัวร์นาเม้นนี้...
..อย่างที่3..ผมถือว่ามันเป็นศักยภาพของภูมิภาคที่สะท้อนให้สปอนเห็นว่ามีความคุ้มค่าในการจัด เป็นเวทีให้นักเตะท้องถิ่นได้เล่นกัน เป็นเวทีให้เหล่าดาวรุ่งใช้เป็นบรรไดไต่ไปอยู่ในลีกมาตรฐาน
...
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +391/-672

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 11:25:05 PM »

หนึ่งเลย โปรแกรมในฐานะแชมป์ไทยลีกปีที่แล้วไม่แน่นจนนักเตะมันกรอบครับ อย่าลืมในประเทศแข่งถึง 3 ถ้วยแล้ว นี้บอลถ้วยเอเชีย และมีอาเซียนอีก 5 ถ้วยใน 1 ปี บ้าไปแล้วครับ บอลยุโรปที่ว่าถี่เขายังไม่ขนาดนี้เลย

สอง เปิดโอกาสให้สโมสรอื่นไทยได้สำผัสการแข่งระดับทวีป เพื่อเพิ่มประสบการณ์ให้กับนักบอลเรา โดยเฉพาะพวกไม่ติดทีมชาติ เวลาโดนเรียกไปทีมชาติจะได้เลิกตื่น เล่นไม่ได้เสียที นอกจากนี้ถ้าทีมพวกนี้ได้เพลย์ออฟบอลถ้วยเอเชีย มันจะไม่ตกรอบแบบรอบไม่น่าตกในทุกวันนี้ หลายทีมเอาแค่บอลอาเซียนให้มันสามารถเข้ารอบลึกๆ ได้ก่อน

ผมมองว่ามันเป็นเรื่องการบริหารจัดการของสโมสรเองล้วนๆ

ไม่อยากให้นักเตะกรอบก็ต้องโรเตชั่นดีๆ หรือจัดทีมสำรองไปแข่งหาประสบการณ์ก็ยังได้ มีแต่ได้กับได้

คห ส่วนตัวนะครับ ขอบคุณครับ
cikada
เฮงซัง get out
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +602/-2345

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 11:59:55 PM »

ผมมองว่ามันเป็นเรื่องการบริหารจัดการของสโมสรเองล้วนๆ

ไม่อยากให้นักเตะกรอบก็ต้องโรเตชั่นดีๆ หรือจัดทีมสำรองไปแข่งหาประสบการณ์ก็ยังได้ มีแต่ได้กับได้

คห ส่วนตัวนะครับ ขอบคุณครับ

+ ครับบ ทำทีมหวังกำไร ชื่อเสียง เงินทอง
เรื่องนักเตะสโมสรจัดการเองได้

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +803/-1522

new world order

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2020, 03:26:19 AM »

ถ้ามีที่ให้แฟนบอลบลัฟกันเช่นเฟส ผมว่ารายการนี้ดังกว่าเจลีค ความแมสและความเรียลมันเยอะมาก

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Hooligan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +176/-115

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2020, 08:14:06 AM »

มีเวทีให้เกรียนเวียด เกรียนไทย เกรียนมอาเซี่ยน ได้ออกศึกกันด้วย ดีกว่าไปลุยนอกเขตนอกโซนให้เสียชื่อ
tonmania
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +379/-597

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2020, 10:10:34 AM »

อย่างน้อยก็เตะในละแวกเดียวกันไม่ต้องบินไกลมากนัก แม่โขงคัพอะไรเมื่อก่อนโน้นก็เล่นกันมาแล้ว รอดูก่อนก็แล้วกันนะว่ามันจะดีหรือแย่ คิดว่าในระหว่างสมาคมกับสโมสรสมาชิกก็น่าจะมีการพูดคุยกันบ้างแหละครับ
spras77
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +240/-98

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2020, 11:19:32 AM »

ในแง่พัฒนาก็พอมีบ้าง การที่มีเวทีให้สโมสรเล่นกับทีมนานาชาติ โดยเฉพาะอาเซียนเราก่อนบ่อยๆ ก็จะทำให้เราดีขึ้นในเวที AFC 

ดูเช่นในรอบคัดเลือก ACL เราแพ้ทีมในอาเซียนแบบไม่น่าแพ้อยู่ไม่น้อย  เพราะประมาทและไม่รู้จักพวกเค้าดีพอเท่านั้นเอง

KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +609/-130

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2020, 01:10:48 PM »

อยากให้เป็นทีมที่ไม่ได้เล่นสโมสรเอเชียไป เช่นลำดับที่ 3 หรือ 4 หรือ 5 กับแชมป์ลีกคัพ
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +281/-201

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2020, 09:44:18 PM »

บางคนพูดเหมือนดูถูกอาเซียนมาก
แบบไปทำไม น่าจะขัดขืนบ้างไรบ้าง
ทำยังกับเราเป็นแชมป์โลก
อาเซียนเราแพ้คาบ้านมาแล้วทั้งทีมชาติ ทั้งสโมสร

เจ้าจอม
joker999
Full Member

คะแนนความรัก: +38/-62

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2020, 09:07:13 AM »

ลองดูครับแข่งปีแรก มีปัญหาอะไรก็ค่อยปรับกันไป
คิง เป๋น ไผ๋
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +206/-81

ฮานี้บ่าเฮ้ย

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2020, 09:42:13 AM »

ผมสนใจทัวร์นาเม้นนี้เลยเข้าไปอ่านใน AFF พอดีไปเจอข้อความนี้เข้า นั่นแสดงว่า เพลย์ออฟ 4 ทีม เพื่อเอา 2 ทีม ไม่ต้องแข่งขันก็ได้ เพราะมาเลเซียไม่มาแข่ง ซึ่งตารางการแข่งเขากำหนดไว้หมดแล้วตั้งแต่ปีก่อน ซึ่งจะแบ่งเป็น 2 กลุ่มละ 6 ทีม แข่งพบกันหมด แล้วเอาที่ 1 2 มาไขว้กันแข่งเหย้าเยือน ถึงนัดชิง

If Malaysian teams do not take part, all four teams due to play in the April qualification round will go straight to the group stage.
ถ้ามาเลเซียไม่เข้าร่วมการแข่งขัน 4 ทีมที่เพลย์ออฟในเดือนเมษายน จะผ่านเข้าไปเล่นในกลุ่มได้เลย
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +238/-108

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2020, 11:11:27 AM »

ผมกลับมองต่างนะว่าถ้าสมาคมไปขัดไม่ส่งทีมเข้าร่วมล่ะก็โดนสโมสรที่ได้สิทธิ์โวยแน่นอนคับ เพราะมันคือผลประโยชน์ล้วนๆเลย อีกทั้งเงินรางวัลจากการแข่งขันก็ล่อใจพอสมควรที่จะได้จากการแข่งขันไม่กี่นัด แล้วไหนจะค่าลิขสิทธิ์อีก  (เรื่องผลประโยชน์แบบนี้คิดหรือว่าเขาจะไม่ได้หยั่งเชิงคุยกันแล้วกับสโมสรก่อนจะส่ง)

MeeMeeMtutd182
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-60

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2020, 01:01:29 PM »

มีแต่คิดกันไปเองทั้งนั้น ... ทำไม ไม่เอา ที่ 4 ที่ 5 ไปเดี๋ยวกรอบ เดี๋ยวมัน แต่ที่ไหนได้ ทีมที่ได้สิทธิ์เค้าคิดอีกอยาก เงินตั้ง 9 ล้าน ทั้งที่กูเป็นแชมป์ทำไมกรูไม่ได้ไปแข่ง

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์