Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 09, 2020, 09:36:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควันหลง จาก var กามาบ่นอุบนี่แก้เขินรึเปล่าครับ  (อ่าน 1932 ครั้ง)
siamesecat
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +574/-510

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2020, 11:19:44 AM »

แกบอก กรรมการไร้มาตรฐาน คอยแต่จะดึงผู้เล่น เมืองทองออกทีละคน

นี่พูดหลังเกมส์นะครับ ถ้าผล คือเมืองทองชนะ ตะแกคงไม่บอกแบบนี้

เมืองทองได้เปรียบทุกประตู ตอนฟรานดี้น้อยโดนไล่ออก ทั้งที่ให้แดงก็ได้เหลืองก็ได้ แต่ก็ยกประโยชน์ให้จำเลยไป
ผมดูยังไงก็ไม่ได้ตั้งใจ   

แต่ก็ดรามา จะว่าเข้าข้างบีจีก็หาไม่  ลูกนึง bg ก็โดนปฎิเสธจาก varแทนที่จะเป็น 3-1
แกน่าจะบ่นเรื่อง แต่งกายไม่สุภาพ 55 ลูกทีมดึงถุงเท้าไม่ดีโดนออกข้างสนามไปแก้ใหม่

มองยังไง var ก็เป็นสิ่งที่ดีนะ แต่คนใช้คือกรรมการในสนามควร balance เกมส์ให้ดี ควรใช้เฉพาะจังหวะ คลุมเคลือๆ มากๆ ก็พอ
ลูกสารัช โดนไล่ ผู้เล่น bg และทุกคนไม่มีใครเอะใจประท้วงสักคน แต่กรรมการได้พรายกระซิบ เลยเรียก var ผมวาจัังหวะนี้แหละ มีปัญหา

เอาเป็นว่าค่อยปรับตัวกันไป   

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +413/-1734

..................................................

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2020, 11:52:36 AM »

เรื่องถุงเท้าคงทำให้นักบอลเสียสมาธิ (บ้าง) ... แต่ก็จะไปโทษใครได้หล่ะ ไม่เรียบร้อยเอง

จังหวะ VAR ทั้งหมดก็เคลียดี อาจจะเสียวเวลาไปบ้าง  (สำหรับกรรมการไทย) ยังไงก็ควรจะมี

ปล. BG ตั้งใจหรือไม่ แต่เป็นจังหวะอันตราย ยังไงก็ควรจะแดงครับ

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +391/-672

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2020, 12:02:25 PM »

ทีมแกเสียประโยชน์แกก็ต้องบ่นแหล่ะครับ นี่ถ้าทีมชนะคงออกมาชม VAR แน่นวลล

เรื่อง VAR คงต้องปรับตัวกันสักพักแหล่ะครับ ทั้งนักเตะ กรรมการ และคนดู
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +824/-1061

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2020, 12:38:01 PM »

แกบ่นเรื้องถุงเท้านะ
คือถุงเท้าสีหลักของเมืองทองเป็นสีแดง
แต่นักบอลส่วนใหญ่จะชอบใส่ถุงเท้าสั้น
แล้วตัดส่วนเท้าของถุงเท้าสโมสรออก
ซึ่งทั้งฝั่งเมืองทองและฝั่งบีจีทำเหมือนกัน
แต่เป็นฝั่งเมืองทองที่ต้องทะยอยออกไปเปลี่ยน
ตัวผู้เล่นและตำแหน่งการเล่นเลยไม่นิ่ง...แทนที่
จะได้เปรียบผู้เล่นก็กลับเท่ากัน และเสียเปรียบด้วย
ตรงที่ตำแหน่งที่เรียกออกมามันออก ก็ต้องมีคนแทน
ตำแหน่งนั่นแทนตำแหน่งนี้มั่วไปหมด
ต่างจากการโดนแดงของกองหลังบีจีคือ
แทนที่ตำแหน่งต่อตำแหน่งแล้วก็จบ
และหลังจากนั้นก็เสียลูกโทษ โดนใบแดงเสียประตูอีก รวนไปหมด เหตุผลของแกก็ประมาณนี้
ไม่ได้พูดถึง VAR

siamesecat
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2020, 01:23:07 PM »

แกบ่นเรื้องถุงเท้านะ
คือถุงเท้าสีหลักของเมืองทองเป็นสีแดง
แต่นักบอลส่วนใหญ่จะชอบใส่ถุงเท้าสั้น
แล้วตัดส่วนเท้าของถุงเท้าสโมสรออก
ซึ่งทั้งฝั่งเมืองทองและฝั่งบีจีทำเหมือนกัน
แต่เป็นฝั่งเมืองทองที่ต้องทะยอยออกไปเปลี่ยน
ตัวผู้เล่นและตำแหน่งการเล่นเลยไม่นิ่ง...แทนที่
จะได้เปรียบผู้เล่นก็กลับเท่ากัน และเสียเปรียบด้วย
ตรงที่ตำแหน่งที่เรียกออกมามันออก ก็ต้องมีคนแทน
ตำแหน่งนั่นแทนตำแหน่งนี้มั่วไปหมด
ต่างจากการโดนแดงของกองหลังบีจีคือ
แทนที่ตำแหน่งต่อตำแหน่งแล้วก็จบ
และหลังจากนั้นก็เสียลูกโทษ โดนใบแดงเสียประตูอีก รวนไปหมด เหตุผลของแกก็ประมาณนี้
ไม่ได้พูดถึง VAR

ผมก็ว่าเรื่องนี้แหละครับ เห็นอยู่ โดนอยู่ข้างเดียวเลย 55
ยังไงก็กำชับน้องๆมันหน่อยครับ แบบนี้เสียเวลามากทั้งที่ทีมเป็นต่อ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Itaji KOM
Sr. Member

คะแนนความรัก: +66/-155

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2020, 02:09:51 PM »

ถ้าบ่นเรื่องถุงเท้าจะโทษกรรมการก็ไม่ได้นะ   ต้องโทษเรื่องระเบียบวินัยทีมรึป่าวครับ
etai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +218/-198

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2020, 04:44:24 PM »

นักเตะมท.ก็ใส่ถุงเท้าสโมสรไปเถอะครับ ไม่แน่นกระชับก็ใส่สองชั้นไปแต่สีเดียวกันนะ
ทำให้มันเหมือนๆกันทั้งทีมก็ดีครับ อยากเด่นอยากดัง วัดกันที่ ฝีเท้าเทคนิคการเล่น ความฟิตครับ
ถุงเท้าเท่ๆทรงผมเฉียบๆ อ.นิชิโนะ ไม่มองหรอกครับ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2653/-4365

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2020, 11:16:12 PM »

ซะงั้น

ลมหายใจคือฟุตบอล
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +341/-463

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2020, 04:38:29 PM »

แพ้น้องใหม่หน้าเก่า คงเขิลแหละครับ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +413/-1734

..................................................

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2020, 05:23:50 PM »

นักเตะมท.ก็ใส่ถุงเท้าสโมสรไปเถอะครับ ไม่แน่นกระชับก็ใส่สองชั้นไปแต่สีเดียวกันนะ
ทำให้มันเหมือนๆกันทั้งทีมก็ดีครับ อยากเด่นอยากดัง วัดกันที่ ฝีเท้าเทคนิคการเล่น ความฟิตครับ
ถุงเท้าเท่ๆทรงผมเฉียบๆ อ.นิชิโนะ ไม่มองหรอกครับ

มันไม่ได้ใส่เท่ๆครับ ... ฟิวในการใส่มันต่างกันจริงๆครับ

พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +824/-1061

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2020, 05:31:10 PM »

ไม่ใช่ทำเพราะเท่นะครับ...

เพราะเวลาซ้อมเขาใส่ถุงเท้ากีฬา ใส่กับรองเท้าฟุตบอลมันกระชับ

แต่ที่พลาด...เพราะฝ่ายจัดเตรียมอุปกรณ์ของเมืองทองพลาดที่เอาเทปพันข้อเท้าสีขาวมาใช้
เเทนที่จะเอาสีเเดง...แบบนี้มาให้พัน

ประเด็นคือ...มันไม่จำเป็นต้องไปเปลี่ยนนะก็ได้ม้าง...อันนี้อยู่ที่กรรมการเลย
แต่...กฏมีบอกไว้อยู่ผมจำได้...สีของเทป ซับในกางเกง กับเสื้อรัดกล้ามเนื้อต้องเป็นสีเดียวกับที่ใส่
แต่เพราะสีหลักของชุดเมืองทองเป็นเเดง-ขาว ข้อเท้าเป็นสีขาวไม่เป็นปัญหาเลย...จริงๆ

siamesecat
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2020, 06:21:39 PM »

ไม่ใช่ทำเพราะเท่นะครับ...

เพราะเวลาซ้อมเขาใส่ถุงเท้ากีฬา ใส่กับรองเท้าฟุตบอลมันกระชับ

แต่ที่พลาด...เพราะฝ่ายจัดเตรียมอุปกรณ์ของเมืองทองพลาดที่เอาเทปพันข้อเท้าสีขาวมาใช้
เเทนที่จะเอาสีเเดง...แบบนี้มาให้พัน

ประเด็นคือ...มันไม่จำเป็นต้องไปเปลี่ยนนะก็ได้ม้าง...อันนี้อยู่ที่กรรมการเลย
แต่...กฏมีบอกไว้อยู่ผมจำได้...สีของเทป ซับในกางเกง กับเสื้อรัดกล้ามเนื้อต้องเป็นสีเดียวกับที่ใส่
แต่เพราะสีหลักของชุดเมืองทองเป็นเเดง-ขาว ข้อเท้าเป็นสีขาวไม่เป็นปัญหาเลย...จริงๆ

เป็นบทเรียนทุกฝ่ายเลยครับ
กรรมการก็ไม่อยากพลาด เข้มไปเสียหมด ถามว่าดีมั้ย ก็ดี
เด็กเมืองทองผิดมั้ย ก็ใช่แต่ควรแย้งก่อนเริ่มแข่ง ให้กรรมการทราบ
อันนี้ฝ่ายประสานงานทีมควรดูเพิ่ม

หวังว่าทุกฝ่าย  คงได้บทเรียน

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +404/-654

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2020, 07:42:43 AM »

กรรมการปล่อยลงสนามได้ไง ที่พลาดคือกรรมการผู้ถือกฏ

ก่อนจะให้ผู้เล่นลงสนามแข่งคนที่ตรวจคือกรรมการ

ส่วนถ้าไปเปลี่ยนทำให้เวลาล่าช้าหรืออย่างอื่นเมืองทองต้องรับผิดชอบความเสียหาย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์