Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 31, 2020, 05:27:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสารมาดามแป้งนะ แต่ บทเรียนนี้แบงคอกเจอมาก่อน  (อ่าน 2374 ครั้ง)
siamesecat
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +574/-509

| | |
« เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 09:25:51 AM »

เป็นสีสันให้ไว้คิดถึงยามประสบความสำเร็จในอนาคต
ว่าวันหนึ่ง หวังกันไว้มาก หากมองข้ามความละเอียด เล็กๆน้อย ๆ
อาจพลาดหวังดังโป้ะ อย่างเช่นเมื่อวาน หักปากกาเซียนและแฟนๆไปนิดนึง

ท่าเรือมาดีมาก แต่จุดเล็กน้อยที่ไม่น่าทำให้พลาดเลยคือ ซ้อม ซ้อม และซ้อมที่จริงจังมากกว่านี้
ที่ทำนะดีแล้ว แต่การอุ่นเครื่องการเตรียมทีม น้อยมากสำหรับน้องใหม่ acl

บทเรียนนี้ ท่าเรือไม่ได้เปิดบัญชีย้อนหลังดูสมัยทรุแบงคอก ได้สิทธิ์นี้  ทรงประมาณนี้เลย ทีมตัวแสบทีมเดียวกันนี้เสียด้วย

จริงอยู่เซเรสเนกรอสไม่มีอะไรเลย ความผิดพลาดคนละเล็กละน้อยของท่าเรือเองตะหากที่ ทำให้เป็นแบบนี้

ไม่ฟิต   ไม่เข้าใจเกมส์ อันนี้ นักฟุตบอล และโคชรับไป เต็มๆ น่าจะเคี่ยวก่อนเกมส์มากว่านี้มากๆ
หากย้อนเวลาไปได้ เสียดายแทนที่ไม่ได้เอาบทเรียนทรูแบงคอกมาลอกการบ้าน

หากafc ให้เอาคะแนนความตั้งใจเพื่อเอาสิทธิ์ผ่านไปได้  มาดามแป้งและทีมกองเชียร์ ควรได้สิทธิ์นั้น

สู้ต่อไป อย่าลืมมันมีทุกปี ฮรี่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2020, 09:27:48 AM โดย siamesecat » บันทึกการเข้า

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +257/-598

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 09:28:05 AM »

ต่างจากคู่บุรีรัมย์ เกมรับละเอียดกันสุดๆ จังหวะจบแทบหากันไม่ค่อยได้ พี่แกยังยิงกันรวม3ลูก
อันนี้ โอกาสนับรวมผมว่าน่าจะมีเกินโหล แต่ลูกที่ได้กับเป็นลูกโกลแจกโชค
siamesecat
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 09:30:52 AM »

ต่างจากคู่บุรีรัมย์ เกมรับละเอียดกันสุดๆ จังหวะจบแทบหากันไม่ค่อยได้ พี่แกยังยิงกันรวม3ลูก
อันนี้ โอกาสนับรวมผมว่าน่าจะมีเกินโหล แต่ลูกที่ได้กับเป็นลูกโกลแจกโชค
นั่นนะสิ เสียดายแทนมากๆ  องค์ประกอบครบมากๆ เจ้าของ แฟนบอล ให้เต้มร้อย ไม่น่าพลาดรายละเอียดในสนามเลยจริงๆ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +245/-1213

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 09:40:59 AM »

นั่นนะสิ เสียดายแทนมากๆ  องค์ประกอบครบมากๆ เจ้าของ แฟนบอล ให้เต้มร้อย ไม่น่าพลาดรายละเอียดในสนามเลยจริงๆ

ถ้าสลับคู่เจอกัน ผมว่าไม่ออกสกอร์ 0-1 2-1 แน่ๆ อ่ะ

เป็นประสบการณ์ไปครับ แต่บียูถ้าได้ไปอีกหวังว่าคงไม่แฮททริกคาบ้าน 3 ปีซ้อนนะ

ฮี่ ๆ ๆ
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1202/-1066

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 10:51:39 AM »

บางคนบ่นว่าเสียดาย ค่าทำสนาม
จริงๆ ไม่เสีบดายเลย เพราะ ถ้าชนะนัดนี้ ก็ ไม่รอดโตเกียว

ขนาดทีมท่าเรือปีนี้ใหญ่มาก เเต่การเลือกตัวอย่างชาติโคตรด๋อย ชอบเอาดาวยิงโรยๆ มา
ทั้งๆที่จ่ายได้ จ่ายถึง

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +391/-672

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 11:35:43 AM »

สงสารทำไมครับมาดาม ผมว่าสงสารแฟนท่าเรือดีกว่ามั้ย ตั้งหน้าตั้งตารอเชียร์ที่ได้มีโอกาสได้เตะถ้วยเอเชีย แต่เหมือนฟอร์มและสภาพทีมไม่พร้อมเลยนอกจากสนามที่ปรับปรุงให้ได้ตามมาตรฐาน

rickyyacob
Newbie
*

คะแนนความรัก: +28/-16

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 11:35:53 AM »

จริงๆนะวันนั้นผมลุ้นให้ราชบุรีได้เเชมป์ FA Cup น่ะ ดูเเล้วจะเป็นหน้าเป็นตามากกว่าทีมท่าเรือนะ ทั้งสนามที่สวยได้มาตรฐาน และความสามารถของทีมที่น่าจะชนะ Ceres Negros ได้
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +404/-653

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 11:44:01 AM »

แค่นี้จิ๊บจ๊อยครับ ผมว่าใาดามกับแฟนท่าเรือคงรู้สึกแบบนี้ถ้าเทียบกับวันตกชั้น
siamesecat
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 11:52:35 AM »

สงสารทำไมครับมาดาม ผมว่าสงสารแฟนท่าเรือดีกว่ามั้ย ตั้งหน้าตั้งตารอเชียร์ที่ได้มีโอกาสได้เตะถ้วยเอเชีย แต่เหมือนฟอร์มและสภาพทีมไม่พร้อมเลยนอกจากสนามที่ปรับปรุงให้ได้ตามมาตรฐาน

อ่านให้ครบๆค่อยๆคิด ค่อยๆพิมพ์

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +391/-672

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 02:01:46 PM »

อ่านให้ครบๆค่อยๆคิด ค่อยๆพิมพ์

เอาจริงๆ ผมก้อไม่ได้อ่านหรืออิงตามเนื้อหาเม้นท์ท่านอยู่แล้ว ผมอิงแค่จากหัวข้อกระทู้ท่านเท่านั้นว่าจะสงสารมาดามแป้งทำไม สงสารแฟนบอลท่าเรือดีกว่าแค่นั้น
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +238/-108

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 02:51:22 PM »

สีหน้ามาดามหลังจบเกมส์ก็บอกบุญไม่รับ ประมาณว่า อิหยังวะ?แทบจะรับไม่ได้เหมือนกันพอๆกับแฟนท่าเรือล่ะคับ (อดไปโตเกียวต่อเลย) บริหารจัดการภาพรวมองค์กรดีแล้ว แต่อย่ามองข้ามเรื่องการคัดสรรบุคลากรเข้ามาทำงานด้วยนะคนับ 

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +340/-460

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 03:47:43 PM »

สู้ๆนะครับ คุณแป้งคนสวย

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Mamagoto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +59/-184

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 03:55:16 PM »

อยุ่ที่การจัดการ วางแผนเตรียมทีมซึ่งนิชิโนะเคยพลาด ในซีเกมส์
tleboy2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-72

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 23, 2020, 03:51:54 PM »

โค้ชไทยอะเล่นในไทยพอไหว แต่พอไปเอเชียระบบเกมส์รับเห็นได้ชัดเลย มาดามกล้าๆโค้ชระดับเอเชียมาได้แล้วถ้าอยากให้ท่าเรือไปไกลกว่านี้
cikada
เฮงซัง get out
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +602/-2344

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 23, 2020, 06:43:40 PM »

เป็นประสบการณ์ทุกอย่าง
ทั้งการเลือกโค้ช เลือกนักเตะ ถ้าจะไประดับที่สูงกว่า
มันต้องทำยังไง

Papa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-390

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 23, 2020, 07:22:15 PM »

เป็นสีสันให้ไว้คิดถึงยามประสบความสำเร็จในอนาคต
ว่าวันหนึ่ง หวังกันไว้มาก หากมองข้ามความละเอียด เล็กๆน้อย ๆ
อาจพลาดหวังดังโป้ะ อย่างเช่นเมื่อวาน หักปากกาเซียนและแฟนๆไปนิดนึง

ท่าเรือมาดีมาก แต่จุดเล็กน้อยที่ไม่น่าทำให้พลาดเลยคือ ซ้อม ซ้อม และซ้อมที่จริงจังมากกว่านี้
ที่ทำนะดีแล้ว แต่การอุ่นเครื่องการเตรียมทีม น้อยมากสำหรับน้องใหม่ acl

บทเรียนนี้ ท่าเรือไม่ได้เปิดบัญชีย้อนหลังดูสมัยทรุแบงคอก ได้สิทธิ์นี้  ทรงประมาณนี้เลย ทีมตัวแสบทีมเดียวกันนี้เสียด้วย

จริงอยู่เซเรสเนกรอสไม่มีอะไรเลย ความผิดพลาดคนละเล็กละน้อยของท่าเรือเองตะหากที่ ทำให้เป็นแบบนี้

ไม่ฟิต   ไม่เข้าใจเกมส์ อันนี้ นักฟุตบอล และโคชรับไป เต็มๆ น่าจะเคี่ยวก่อนเกมส์มากว่านี้มากๆ
หากย้อนเวลาไปได้ เสียดายแทนที่ไม่ได้เอาบทเรียนทรูแบงคอกมาลอกการบ้าน

หากafc ให้เอาคะแนนความตั้งใจเพื่อเอาสิทธิ์ผ่านไปได้  มาดามแป้งและทีมกองเชียร์ ควรได้สิทธิ์นั้น

สู้ต่อไป อย่าลืมมันมีทุกปี ฮรี่ๆ

อ้าว...ตอนหลังนี้ นิชิโนะ มาบอกว่าให้นักเตะพักมากๆ และซ้อมน้อยๆ ไม่ใช่เรอะ จะได้มีความสด

แล้วกลับมาซ้อมหนักๆแบบนี้  มันไม่ย้อนเกล็ดกันเรอะ .....5 5 5 5 5
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์