Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 05, 2020, 09:14:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 3วันดี4วันไข้จริงๆ ยอหรืออวยไม่ได้เลย กะแล้วต้องเป็นแบบนี้  (อ่าน 2773 ครั้ง)
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2653/-4366

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:10:23 PM »

ก็ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
 ครึ่งแรกกับครึ่งหลัง หนังคนละม้วนเลย บอกตรงๆนะ ทำใจไว้เลย
และผมก็ทำใจล่วงหน้าไว้แล้วละว่าต้องเป็นแบบนี้ นัดหน้าบอกเลย เจอหนักกว่านี้แน่ๆ
ตอนนัดแรกกะจะตั้งกระทู้ดัก เดี๋ยวเจอสายอวยมาด่าผมอีก นัดนี้คงรู้แล้วนะครับ
นัดหน้าผมบอกอีกครั้งนะครับ ทำใจไว้เลย

ปล.ใครจะว่าผมไม่เชียร์ ชาติตัวเองแท้ๆไม่เชียร์ก็บ้าละ แต่มันสมควรด่าจริงๆนะ ทรงแบบนี้

*คะแนน -4252 
กด - ผมได้นะ อันนี้แค่ความคิดเห็นผมเฉยๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2020, 10:22:41 PM โดย Doctor สลัม » บันทึกการเข้า

ลมหายใจคือฟุตบอล
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +288/-425

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:11:30 PM »

ความฟิต
LOSO_F
☆..Sisaket FC..☆
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +765/-150

สัตว์ โลก ย่อม เป็น ไป ตาม กรรม !!!

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:11:50 PM »

ไม่เลวนะเกมนี้   ผมถือว่าเล่นดีนะ

ออสเตรเลียนะ ไม่ใช่ติมอร์ฯ

ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +413/-1736

..................................................

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:12:14 PM »

แค่นี้ก็ขัดใจสายอวยแล้วท่าน โดนแน่ๆ ฮรี่ๆ

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +602/-442

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:12:52 PM »

แรงปะทะ  สู้ฝรั่ง ไม่ไหวจริง ๆ

Yorktown Saratoga
ฮักแท้ ยโสธร
Hero Member

คะแนนความรัก: +615/-317

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:13:25 PM »

ตามนั้น นี้ล่ะฟุตบอลไทย กี่ยุคกี่สมัยก็แบบนี้
นัดนี้จริงๆก็ถือดีนะ...มาแย่ตอนโดนนำ แล้วก็หมดแรงนี้ล่ะ
Mamagoto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +59/-184

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:13:41 PM »

บอกตรงๆ หลังจาก เจ้าอาม แบง ออก ไม่ได้อะไรเลย สาดอย่างเดียว ยิ้มช้ามาก เพื่อนเขารับแล้วเพิ่งลงมารับพอจะสวน ดันวืด ส่วนไอ้19ทำไรอะวิ่งอย่างเดียว
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +803/-1522

new world order

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:14:00 PM »

โค้ชเค้าแก้เกมดีกว่าครับ ต้องยอมรับในจุดนี้ ไม่เป็นไร นัดหน้ายังมีหวัง

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
J_Hunter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +145/-62

บอลนอกไม่เคยสะใจ แต่บอลไทยอยู่ในสายเลือด!!!

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:14:21 PM »

ต้องเล่นดีขนาดไหนท่าน จชก. จะพอใจครับ
เกมส์เปลี่ยนหลังศุภชัยและผศุภณัฐเปลี่ยนตัวออก
แพ้ 2-1 ผมรับได้ครับ

เสียดายแต่ไม่เสียใจครับ   ให้กำลังใจกันดีกว่านะครับ
NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +987/-733

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:15:48 PM »

นั่นอ่ะดี ดูบอลเป็นหรือเปล่าเนี่ย วันนี้ถือว่าเล่นได้ดีเลยนะ

Doctor สลัม
Hero Member
**

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:15:51 PM »

ไม่เลวนะเกมนี้   ผมถือว่าเล่นดีนะ

วันที่กะบาร์เรนละ บาร์เรนไม่ใช่บรูไนนะครับ
ผมดูแล้วเราสู้ได้สบายเลย ดูเล่นแบบไม่มีใจกันซักนิด ความกระหายไม่มีเลย

Muangkan Crazy
Hero Member

คะแนนความรัก: +572/-155

ชีวิตก็แค่นี้ จะเอาอะไรมากมาย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:17:09 PM »

เล่นดีแค่ครึ่งแรกครึ่งเดียว

ครึ่งหลังดูล้า หมดไปดื้อๆซะงั้น ช๊อตทั้งทีมเลย

ไม่ตาม ไม่ไล่ กลับมาเป็นไทยสไตล์ เหมือนที่ผ่านๆมา
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +863/-304

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:17:14 PM »

พอเกมรุก เรายุบตัวหลักออก เกมรับเลยเห็นช่องโหว่ชัดเลยที่นี้ แต่ต้องยอมรับว่านิชิโนะเก่งเลยทำให้ทีมไทยเล่นมีรูปแบบได้ดี เพียงแต่ตัวที่ลงมาแทนตัวที่เจ็บยังเคลื่อนที่และสร้างเกมสู้ตัวหลักที่เจ็บออกไปไม่ได้ ทำให้สมดุลเกมเราเสียไปเลย

Doctor สลัม
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:17:30 PM »

ต้องเล่นดีขนาดไหนท่าน จชก. จะพอใจครับ
เกมส์เปลี่ยนหลังศุภชัยและผศุภณัฐเปลี่ยนตัวออก
แพ้ 2-1 ผมรับได้ครับ

เสียดายแต่ไม่เสียใจครับ   ให้กำลังใจกันดีกว่านะครับ
ผมก็บอกแล้ว จะด่ารึจะชมผมก็พูดตามที่เห็น
ใครละไม่เชียร์ จะให้ชมอย่างเดียวเลยเหรอครับ
ดูเล่นกันแบบไม่กระหายกันซักนิด เล่นครึ่งแรกผมยอมรับเลย แต่ครึ่งหลังต่างกันเยอะ

BBLOVETT
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +271/-75

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:17:51 PM »

เล่นดีอยู่คับ ให้กำลังใจต่อไป
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +610/-180

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:18:00 PM »

ครึ่งแรกเล่นดีครับทั้งบอลเร็วแก้เพรสซิ่ง
โอกาสจบสกอร์ก็มากกว่า มาพลาดตรงครึ่งหลัง
โค้ชเค้าแก้เกมมาดีกว่า

joker999
Full Member

คะแนนความรัก: +38/-62

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:18:25 PM »

ของเราแรงหมดตั้งแต่ต้นครึ่งหลัง  ระบบฟิตเนส  ความฟิตสู้เค้าไม่ได้เลย  ครึ่งหลังเหมือนช็อตไปดื้อฯ  วิ่งมั่วไปหมด  สมาธิหาย ออสเตรเลียแก้เกมมาดีมาก   อีกอย่างตัวสำรอง   วรชิตนี่ส่งลงมาทำไม  ไม่มีประโยชน์อะไรเลย   นัดแรกก็ทีนึงแล้ว  เบน เดวิสน่าจะได้โอกาสบ้างแล้ว น่าจะสื่อสารกับเพื่อนรู้เรื่องบ้างแล้ว
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +199/-294

รักเมืองทอง ชอบบุรีรัมย์

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:20:23 PM »

บอลไทยเป็นแบบนี้แต่ไหนแต่ไรแล้ว ตั้งแต่สมัยซิโก้ยังเป็นนักเตะ

3 วันดี 4 วันไข้
Doctor สลัม
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:21:00 PM »

นั่นอ่ะดี ดูบอลเป็นหรือเปล่าเนี่ย วันนี้ถือว่าเล่นได้ดีเลยนะ
ตรรกะอะไรที่มาบอกผมดูบอลไม่เป็น ดีมันก็ดีนะ  ใครดูไม่เป็นกันแน่
ถ้าแพ้แบบตั้งใจช่วยกันเล่นช่วยกันไล่ก็ดีไป แต่นี้โดนนำ เดินเล่นกันเฉย ครึ่งหลังไปย้อนดูเอาเองนะ ดูหลายๆรอบแล้วค่อยมาพูดกันใหม่

LOSO_F
Hero Member
**

สัตว์ โลก ย่อม เป็น ไป ตาม กรรม !!!

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:22:02 PM »

ครึ่งหลังดูล้า หมดไปดื้อๆซะงั้น ช๊อตทั้งทีมเลย

ไม่ตาม ไม่ไล่ กลับมาเป็นไทยสไตล์ เหมือนที่ผ่านๆมา

วิทยาศาตร์ การกีฬา โภชนาการต้องมา  

เหมือนบัวขาว พอถูกน็อคกลับมาก็มาแก้เรื่องโภชนาการ

น้องเมย์ชอบหมดแรงเซ๊ต3 เขาก็กลับมาแก้ฟิสเนต กับโภชนาการเหมือนกัน

แต่ฟุตบอล ต่างคนต่างที่มา ไม่รู้จะแก้ยังไงเหมือนกัน

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +404/-656

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:23:14 PM »

โชคไม่ดีมากกว่าตัวเจ็บทำเกมเปลี่ยน
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +849/-1259

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:23:27 PM »

แหม นั่นออสเตรเลีย ชาติtop5 โซนเอเชียนะครับ ได้ไปบอลโลกประจำ ไม่ใช่บรูไนนะครับ เราสู้ได้ดีแล้ว แต่ยังดีไม่พอ
Doctor สลัม
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:24:36 PM »

วิทยาศาตร์ การกีฬา โภชนาการต้องมา  

เหมือนบัวขาว พอถูกน็อคกลับมาก็มาแก้เรื่องโภชนาการ

น้องเมย์ชอบหมดแรงเซ๊ต3 เขาก็กลับมาแก้ฟิสเนต กับโภชนาการเหมือนกัน

แต่ฟุตบอล ต่างคนต่างที่มา ไม่รู้จะแก้ยังไงเหมือนกัน
ใช่เลยครับ ตะคริวเห็นเลยแต่ละคน
อีกอย่าง พอโดนนำแล้วเเผ่วอย่างเห็นได้ชัด ไม่มีใจเล่นกันต่อเลย แก้ไม่หายจริงๆเด็กไทย
ที่ผมด่าก็ตรงนี้ละ

Doctor สลัม
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:27:13 PM »

แหม นั่นออสเตรเลีย ชาติtop5 โซนเอเชียนะครับ ได้ไปบอลโลกประจำ ไม่ใช่บรูไนนะครับ เราสู้ได้ดีแล้ว แต่ยังดีไม่พอ
มันก็ถูก...บาร์เรยก็ไม่ใช่ไก่กา เรายังเล่นสู้ได้
แต่ที่ผมจะด่าคือโดนนำแล้วพากันผ่อนเกมส์ไม่กระหายกันเลย เดินเล่นก็มี ต่างกับครึ่งแรกเลย

Abhisit_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +459/-378

THE T-REX

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:29:00 PM »

เล่นกับออสได้ขนาดนี้ ยังไม่ทีทรงอีกรึ555

ออสหน่ะ ชุดใหญ่เค้าขาประจำบอลโลก
นักบอลชุดนี้เค้าก็ค้าแข้งยุโรปครึ่งทีม

จริงๆเราสู้ได้ ทั้งนักเตะและแทคติค
เพียงแต่ตัวจริงกับสำรองเรา ต่างกันเกินไป

ส่วนตัวพอใจนะ กับฟอร์มแบบนี้
ถือว่าเป็นชุดที่เล่นดีในรอบ5ปีหลังด้วยซ้ำ...

Good things can come
From unexpected places.
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +849/-1259

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:30:32 PM »

มันก็ถูก...บาร์เรยก็ไม่ใช่ไก่กา เรายังเล่นสู้ได้
แต่ที่ผมจะด่าคือโดนนำแล้วพากันผ่อนเกมส์ไม่กระหายกันเลย เดินเล่นก็มี ต่างกับครึ่งแรกเลย

ไม่ใช่เราไม่เพลสครับ แต่ลองดูรายละเอียดเกมส์ดีๆ

ครึ่งหลังออสปล่อยให้เราขึ้นไปเพลสแดนบน แล้วแกะเพลส กลายเป็นกลางเราว่างทันที

แถมเราเริ่มอ่อนล้าจากการที่เพลสมาตั้งแต่ครึ่งแรกด้วยครับ เกมส์รับเขาเวลาโดนตัดบอลลงมาเร็วมาก แทบไม่มีพื้นที่ให้เจาะเหมือนบาห์เรนเลย ต้องยอมรับโค้ชเขาจริงๆ
NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +987/-733

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:31:45 PM »

ตรรกะอะไรที่มาบอกผมดูบอลไม่เป็น ดีมันก็ดีนะ  ใครดูไม่เป็นกันแน่
ถ้าแพ้แบบตั้งใจช่วยกันเล่นช่วยกันไล่ก็ดีไป แต่นี้โดนนำ เดินเล่นกันเฉย ครึ่งหลังไปย้อนดูเอาเองนะ ดูหลายๆรอบแล้วค่อยมาพูดกันใหม่

ก็วิ่งกัน เพลสซิ่งตั้งแต่ครึ่งแรก มันก็ต้องมีกันหมดบ้างหล่ะ เกมส์รุกที่ดี นำมาซึ่งเกมส์รับที่ดี พอกองหน้าตัวหลักเจ็บไป2คน รูปแบบเกมส์มันก็เปลี่ยน
ตัวสำรองที่ออสซี่เปลี่ยนลงมาแก้เกมส์ แก้แท็กตตก ถือว่าเปลี่ยนลงมาทำได้ดี คุณภาพของเขาแทนกันได้ และก็ทำได้ดีไง  ส่วนของเราตัวสำรองที่ลงมา ไม่ได้เปลี่ยนเพราะแท็คติก แต่เปลี่ยนลงแทนคนที่เจ็บ ซึ่งคุณภาพของตัวสำรอง ลงมาเจอทีมใหญ่ๆอย่างนี้ ก็อย่างที่เห็น มันทำให้เกมส์ช๊อตไปดื้อๆ เมื่อมันไม่มีหน้าตัวเก็บบอล ภาระมันเลยมาอยู่ที่กลางรับและกองหลัง  ไม่ใช่ว่าเด็กไม่มีใจนะ แต่มันอยู่ที่เรี่ยวแรง มันไล่ไม่จน มันก็เหนื่อยสิครับคุณ
ดูรูปร่าง ทักษะของออสซี่สิ มันระดับยุโรปเลยนะ วิ่ง กระแทก กระชาก หาย
เล่นกับออสเตรเลีย มันระดับท๊อปของเอเชียเลยนะ มาตรฐาน คุณภาพ มันแน่นอนอยู่แล้ว คุณยังมองเกมส์ไม่ออกอีกหรอครับ 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2020, 10:36:03 PM โดย NKC Loeicity FC » บันทึกการเข้า

LOSO_F
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:32:16 PM »

วันที่กะบาร์เรนละ บาร์เรนไม่ใช่บรูไนนะครับ
ผมดูแล้วเราสู้ได้สบายเลย ดูเล่นแบบไม่มีใจกันซักนิด ความกระหายไม่มีเลย

บาร์เรน วันนั้นก็เหมือนไทยวันนี้  วันนั้นถ้ามีสกอร์ 1-1  ผมว่าไทยอาจถึงแพ้  สกอร์เพิ่งมาไหลช่วงท้ายเกมเอง

integrity
เกิดขึ้นตั้งอยู่ดับไป
Full Member

คะแนนความรัก: +36/-42

ป๋มชื่ออาชิมก๊าบ

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:32:31 PM »

ให้กำลังใจกันต่อครับ ศึกยังไม่จบครับ จะว่าไปครั้งนี้ก็ไกล้เคียงที่สุดแล้วครับ สู้ๆครับน้องๆ

<<<<<<<<<<<<<< รักทีมไทย >>>>>>>>>>>>>>
LOSO_F
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:34:07 PM »

ก็วิ่งกัน เพลสซิ่งตั้งแต่ครึ่งแรก มันก็ต้องมีกันหมดบ้างหล่ะ เกมส์รุกที่ดี นำมาซึ่งเกมส์ที่ดี พอกองหน้าตัวหลักเจ็บไป2คน รูปแบบเกมส์มันก็เปลี่ยน
ตัวสำรองที่ออสซี่เปลี่ยนลงมา ถือว่าเปลี่ยนลงมาทำได้ดี คุณภาพของเขาแทนกันได้ และก็ทำได้ดีไง  ส่วนของเราตัวสำรองที่ลงมา ไม่ได้เปลี่ยนเพราะแท็คติก แต่เปลี่ยนลงแทนคนที่เจ็บ ซึ่งคุณภาพของตัวสำรอง ลงมาเจอทีมใหญ่ๆอย่างนี้ ก็อย่างที่เห็น มันทำให้เกมส์ช๊อตไปดื้อๆ เมื่อมันไม่มีหน้าตัวเก็บบอล ภาระมันเลยมาอยู่ที่กลางรับและกองหลัง  ไม่ใช่ว่าเด็กไม่มีใจนะ แต่มันอยู่ที่เรี่ยวแรง มันไล่ไม่จน มันก็เหนื่อยสิครับคุณ
ดูรูปร่าง ทักษะของออสซี่สิ มันระดับยุโรปเลยนะ วิ่ง กระแทก กระชาก หาย
เล่นกับออสเตรเลีย มันระดับท๊อปของเอเชียเลยนะ มาตรฐาน คุณภาพ มันแน่นอนอยู่แล้ว คุณยังมองเกมส์ไม่ออกอีกหรอครับ 5555

+ให้เลย คนมองออกก็เห็นแบบนี้   คนใช้อารมณ์มองก็จะเห็นอีกแบบ

deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +144/-153

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:36:41 PM »

ครึ่งหลังเล่นไม่ดีครับ เพราะความฟิตนั่นเเหละ เราโดนอัดหนักมากด้วย เจอตัวใหญ่เข้าหนักอีก เเล้ววันนี้เหมือนออกบอลช้าไป 1 จังหวะ ไม่เหมือนนัดเเรกคิดไวทำไว

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
ImPao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +135/-65

ฟุตบอลคือชีวิต แต่ไม่ใช่ทุกส่วนของชีวิต

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:39:42 PM »

สหายนัดนี้พลาดนิดเดียวเอง นัดหน้ายังมีโอกาสเข้ารอบ ให้กำลังใจน้องๆสิ
Dogmaf888
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-41

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:43:08 PM »

โถ่ว จะด่าจะวิจารณ์อะไรก็ว่าไป แต่ไปว่าเด็กมันไม่กระหายในการเล่นเนี่ย เอาอะไรคิด น้องๆมันก็เล่นกันเต็มที่แล้ว แล้วนี่ก็ออสเตรเลีย
Doctor สลัม
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:52:15 PM »

ตรรกะอะไรที่มาบอกผมดูบอลไม่เป็น ดีมันก็ดีนะ  ใครดูไม่เป็นกันแน่

ก็วิ่งกัน เพลสซิ่งตั้งแต่ครึ่งแรก มันก็ต้องมีกันหมดบ้างหล่ะ เกมส์รุกที่ดี นำมาซึ่งเกมส์รับที่ดี พอกองหน้าตัวหลักเจ็บไป2คน รูปแบบเกมส์มันก็เปลี่ยน
ตัวสำรองที่ออสซี่เปลี่ยนลงมาแก้เกมส์ แก้แท็กตตก ถือว่าเปลี่ยนลงมาทำได้ดี คุณภาพของเขาแทนกันได้ และก็ทำได้ดีไง  ส่วนของเราตัวสำรองที่ลงมา ไม่ได้เปลี่ยนเพราะแท็คติก แต่เปลี่ยนลงแทนคนที่เจ็บ ซึ่งคุณภาพของตัวสำรอง ลงมาเจอทีมใหญ่ๆอย่างนี้ ก็อย่างที่เห็น มันทำให้เกมส์ช๊อตไปดื้อๆ เมื่อมันไม่มีหน้าตัวเก็บบอล ภาระมันเลยมาอยู่ที่กลางรับและกองหลัง  ไม่ใช่ว่าเด็กไม่มีใจนะ แต่มันอยู่ที่เรี่ยวแรง มันไล่ไม่จน มันก็เหนื่อยสิครับคุณ

ต้องดูยาวๆครับ งั้นผมไม่เถียง เดี๋ยวหลังจากนัดหน้า ถ้าชนะ คุณมาด่ามาเยอะเย้ยผมได้เลย
ผมเข้าใจที่คุณบอก แต่ว่าดูดีๆ บางคนยังเดินเล่นกันเฉยๆ ผมติเพื่อให้เกิด ไม่ได้ติเพื่อก่อนะ
แต่ผมก็ให้กำลังใจน้องมันเหมือนกัน ใครจะบ้าด่าอย่างเดียว

Doctor สลัม
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:53:47 PM »

โถ่ว จะด่าจะวิจารณ์อะไรก็ว่าไป แต่ไปว่าเด็กมันไม่กระหายในการเล่นเนี่ย เอาอะไรคิด น้องๆมันก็เล่นกันเต็มที่แล้ว แล้วนี่ก็ออสเตรเลีย
นัดหน้าค่อยว่ากันใหม่ครับ

Doctor สลัม
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 10:55:15 PM »

ตรรกะอะไรที่มาบอกผมดูบอลไม่เป็น ดีมันก็ดีนะ  ใครดูไม่เป็นกันแน่

ก็วิ่งกัน เพลสซิ่งตั้งแต่ครึ่งแรก มันก็ต้องมีกันหมดบ้างหล่ะ เกมส์รุกที่ดี นำมาซึ่งเกมส์ที่ดี พอกองหน้าตัวหลักเจ็บไป2คน รูปแบบเกมส์มันก็เปลี่ยน
ตัวสำรองที่ออสซี่เปลี่ยนลงมา ถือว่าเปลี่ยนลงมาทำได้ดี คุณภาพของเขาแทนกันได้ และก็ทำได้ดีไง  ส่วนของเราตัวสำรองที่ลงมา ไม่ได้เปลี่ยนเพราะแท็คติก แต่เปลี่ยนลงแทนคนที่เจ็บ ซึ่งคุณภาพของตัวสำรอง ลงมาเจอทีมใหญ่ๆอย่างนี้ ก็อย่างที่เห็น มันทำให้เกมส์ช๊อตไปดื้อๆ เมื่อมันไม่มีหน้าตัวเก็บบอล ภาระมันเลยมาอยู่ที่กลางรับและกองหลัง  ไม่ใช่ว่าเด็กไม่มีใจนะ แต่มันอยู่ที่เรี่ยวแรง มันไล่ไม่จน มันก็เหนื่อยสิครับคุณ

+ให้เลย คนมองออกก็เห็นแบบนี้   คนใช้อารมณ์มองก็จะเห็นอีกแบบ
ตามนั้นครับ ถ้าคิดว่าผมใช้อารมณ์

j@ckie
Chiangrai United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +381/-61

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 11:02:05 PM »

เจอออสเตรเลียนะครับ
Dogmaf888
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-41

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 11:04:30 PM »

ตัวสำรองที่ออสซี่เปลี่ยนลงมาแก้เกมส์ แก้แท็กตตก ถือว่าเปลี่ยนลงมาทำได้ดี คุณภาพของเขาแทนกันได้ และก็ทำได้ดีไง  ส่วนของเราตัวสำรองที่ลงมา ไม่ได้เปลี่ยนเพราะแท็คติก แต่เปลี่ยนลงแทนคนที่เจ็บ ซึ่งคุณภาพของตัวสำรอง ลงมาเจอทีมใหญ่ๆอย่างนี้ ก็อย่างที่เห็น มันทำให้เกมส์ช๊อตไปดื้อๆ เมื่อมันไม่มีหน้าตัวเก็บบอล ภาระมันเลยมาอยู่ที่กลางรับและกองหลัง  ไม่ใช่ว่าเด็กไม่มีใจนะ แต่มันอยู่ที่เรี่ยวแรง มันไล่ไม่จน มันก็เหนื่อยสิครับคุณ

ต้องดูยาวๆครับ งั้นผมไม่เถียง เดี๋ยวหลังจากนัดหน้า ถ้าชนะ คุณมาด่ามาเยอะเย้ยผมได้เลย
ผมเข้าใจที่คุณบอก แต่ว่าดูดีๆ บางคนยังเดินเล่นกันเฉยๆ ผมติเพื่อให้เกิด ไม่ได้ติเพื่อก่อนะ
แต่ผมก็ให้กำลังใจน้องมันเหมือนกัน ใครจะบ้าด่าอย่างเดียว
ผมดูไม่ออกจริงๆว่าน้องคนไหนเหรอที่มันเดินเล่น ช่วยระบุมาเลยว่าใครที่เดินเล่น ผมจะได้ติเพื่อให้เกิด ไม่ได้ติเพื่อก่อ
เต่าหลังตุง
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-50

I Shall Return

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 11:16:04 PM »

ผมเข้าใจความรู้สึกของจขกท.นะครับ เพราะความรู้สึกของผม คือ ตอนนี้มึนๆงงๆ ตั้งคำถามในใจตัวเองว่าทำไมสู้เขาไม่ได้  ทั้งๆที่ครึ่งแรกก็สู้ได้ดีอยู่ พอมาครึ่งหลังส่วนใหญ่โดนบุกแบบวันเวย์ รูปเกมส์และสถานการณ์เป็นรองเขาไปหมด อาจเป็นเพราะเราซ้อมน้อย หรือเราวางแผนผิด หรือตัวจริงกับตัวสำรองของเรามันต่างกัน หรือศักยภาพเรามันสูงสุดได้เท่านี้จริงๆ ฯลฯ บอกตรงๆที่ด่าก็ด่าทั้งน้ำตา อยากให้ชนะแล้วพรุ่งนี้ตื่นมาเดินยืดไปทั้งวันเข้าเว็ปแซวเวียดไปทั้งคืน หวังว่าแมทช์หน้าน้องๆจะช่วยเช็ดน้ำตาและเอาความรู้สึกที่ว่ากูสู้ได้ทุกทีมมาคืนพี่นะ
มัสกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +247/-247

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 12, 2020, 12:40:12 AM »

เล่นดีกว่านี้ก็แชมป์แล้วไทย
ผมไม่ใช่สายอวยน่ะครับ
และก็ไม่ใช่สายจ้องแต่จะด่าด้วยน่ะครับ
แค่ดูบอลตามความเป็นจริง
ถ้าเป็นบลาซิล สเปน อาจจะพอกดออสได้
แต่นี้ ไทย เล่นได้ขนาดนี้ ก็บุญหัวเเล้ว
เด็กมันเล่นเต็มที่ทุกคน
วิ่งจนลิ้นห้อย ยังบอกไม่เต็มที่
จะเอาขนาดไหน
Maprod28
Newbie
*

คะแนนความรัก: +29/-10

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 12, 2020, 01:06:05 AM »

เล่นดีครับ ให้กำลังใจ นัดหน้าแค่เสมอก็เข้า
ส่วนเกมส์วันนี้โค้ชก็ต้องแก้ไขกันไป เราหมดครึ่งหลัง เห็นได้ชัด
Leonail
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +453/-121

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 12, 2020, 03:42:45 AM »

ต้องให้กำลังใจกัน  จบ 3 นัดแล้วตกรอบค่อยเคลียร์

* * กฎระเบียบการนำรูปมาเป็นลายเซ็นต์ และขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม : http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=21635.0

กฎระเบียบของเวบบอร์ดไทยแลนด์ สู้ สู้ : http://www.thailandsusu.com/rule.html
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +342/-463

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 12, 2020, 04:26:18 AM »

คิดว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางของจักรวาลรึไง ที่จะด่าเด็กแล้วฟอร์มดีขึ้น ตาไม่ลืมรึยังไงว่าแรงเราหมด เห็นสู้กันทุกคนไม่มีคนไหนไม่สู้ สู้แล้วแต่มันสู้ความแข็งแกร่งทางร่างกายเขาไม่ได้ มันก็ยุบดิวะ มองความเป็นจริงมั่งสิเฮ้ย ถ้าศุภนัฏฐ์กับศุภชัยไม่เจ็บเก็บครึ่งหลังไม่เป็นแบบนี้หรอก

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
bangsusu
Full Member

คะแนนความรัก: +124/-35

ชัยชนะของทีมชาติไทย คือความสุขในใจของผม

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 03:20:12 PM »

ไม่เคยเห็นท่านเม้นยาวขนาดนี้ 555 ใจเย็นๆครับ ทำไมเราดูถูกออสขนาดนั้นล่ะครับ  เทียบแต่ละตัว ตัวต่อตัวกับทีมเรา เค้ากินเราทุกตำแหน่ง ยังไงให้กำลังใจ และปลอบใจกันต่ปไปครับ เราคนไทยด้วยกัน อย่าด่า อย่าเรียกว่าอวยอะไรเลย  ยังไงเราก็ต้องเชียร์กันต่อไป
seabuff
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +142/-83

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 03:43:56 PM »

ได้ลุ้นยันนัดสุดท้าย ผมก็พอใจละ
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +283/-274

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 04:17:07 PM »

โค้ชนิชิโนะ สายญี่ปุ่น เพรสซิ่งแดนบน ทั้งนัดบาห์เรน กับออสซี่ ห่างกันแค่ 3 วัน การฟื้นสภาพ นักเตะไทยไม่ทัน ครึ่งหลังจึงวิ่งไม่ออก
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +574/-362

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 04:27:49 PM »

..ผมไม่ได้อวย แต่บอกได้เลยว่าเด็กมันเล่นดูดีมาก ครึ่งแรกออสแทบไม่เจอบอล แต่ครึ่งหลังเหมือนเราหมด แต่ไม่ได้หมายถึงแย่ถึงขั้นใช้คำว่าห่วย...รับไม่ได้ ต้องด่า..ผมไม่เคยลบใคร แต่อยากให้ความยุติธรรมเด็กมันหน่อย จีน ญี่ปุ่น ตกรอบแบบ 0 แต้มเลยนะ เด็กเราตอนนี้อย่างน้อยก็3 แต้มแล้ว ถ้ามันได้เข้ารอบจะว่าอย่างไรนะ...หรือรอด่ามันตอนเล่นรอบน๊อกเอ๊าอีก..เอาที่สบายใจนะ..ยูสเซอร์เก่าแต่ปากเหม็น..
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +199/-294

รักเมืองทอง ชอบบุรีรัมย์

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 04:29:13 PM »

ผมมองว่าออสเตรเลีย ถึงแชมป์นะ

ทางโล่งมากเพราะญ๊่ปุ่นตกรอบแล้ว

เล่นกระชับมิตรก็สูสีเกาหลีใต้
junsaree
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-203

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 04:54:45 PM »

ผมมองว่าออสเตรเลีย ถึงแชมป์นะ

ทางโล่งมากเพราะญ๊่ปุ่นตกรอบแล้ว

เล่นกระชับมิตรก็สูสีเกาหลีใต้
อย่ามองข้าม เวียดนาม สิ บอลไม่มีอะไรเลยก็จริงแต่ดวงเขากำลังมา

ลายเซ็นต์ผิดกฎเรื่องขนาด
ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +446/-301

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 04:56:46 PM »

สวย  ไม่อวย  มันไม่มีผลต่อการการเล่นของนักเตะหรอก   

ex_taifootball
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-66

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 05:58:21 PM »

ไม่คิดว่าออส เก่ง บ้างรึท่าน
Eddy
Sr. Member

คะแนนความรัก: +105/-153

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 09:51:56 PM »

สะกดคำว่า ออสเตเลีย ให้ฟังหน่อยซิท่าน
Indy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-29

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 09:53:04 PM »

ทำไมต้องให้ทำใจไว้เลยหละครับ จขก เชียร์มันต้องเอาให้สุด..เหมือนตกหลุมรักใครสักคนมันก็ต้องรักทั้งใจ จะมากั๊กๆทำไมเชียร์อย่างเดียวเชียร์ให้สุด..ชนะมันจะได้สะใจถ้าแพ้ก็เจ็บไป..อกหักดีกว่ารักไม่เป็นครับท่าน
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +979/-200

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 14, 2020, 01:17:06 PM »

เอาน่า วันนี้ เจออิรักอยู่กลางๆระหว่าง บาห์เรน กับ ออสซี่ ลุ้นกันมันส์ๆอีกนัด หลังเกมส์ใหม่ๆอาจจะมีติดค้างนิดหน่อย มองภาพยังไม่ชัด ถึงตอนนี้ก็น่าจะวิแคะแกะเกาเหตุผลที่มาที่ไปของความพ่ายแพ้กันได้แล้ว ก็รวมพลังกันใหม่ครับ ดีใจมากที่ได้เจอเม้นท์ยาวๆจากท่าน จขกท.
Aoomer
Hero Member

คะแนนความรัก: +15/-13

ราชบุรีสู้ๆ

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 14, 2020, 01:51:06 PM »

ผมว่า ออส ชุดนี้เก่งนะ อุ่นเครื่องชุดเต็มกับรายการหลักๆ นี่ไม่แพ้ใครเลยนะ นับรวมปี 2019
มีหลุดแพ้ อุ่นเครื่องกับ Iran ไป 2-1 กับ แพ้สโมสรของมาเลเซียไป 2-0
ขนาดเกาหลีใต้ ยังกิน ออส ไม่ได้เลย
seabuff
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +142/-83

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 14, 2020, 03:04:43 PM »

วันไหนไข้ไม่รู้ แต่วันนี้วันดีแน่ ฮี่ฮี่
Naikrapong
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +626/-139

SCANIA K124IB

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 14, 2020, 04:11:13 PM »

อืมๆๆๆ

-SCANIA K124IB-
มัสกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +247/-247

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 15, 2020, 12:18:19 AM »

อืมๆๆๆ
อืม ๆ ๆ 55555555
ทำดีเสมอตัว
ทำชัวเสมอ . .  . .
.

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์