Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 26, 2020, 11:18:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดเกรดนิชิโนะ จของจริงหรือของเทียม  (อ่าน 5684 ครั้ง)
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Sr. Member

คะแนนความรัก: +151/-343

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 10:40:15 PM »

ต้องยอมรับว่า สมาคมติดสินใจผิดมากที่รับนิชิโนะเข้ามาทำงาน ส่วนตัวผมเห็นตั้งเเต่นัดคัดบอลโลกเจอมาเลเเล้ว ผมมมองว่าโค้ชยังไม่ถึง เเถมเเนวทางโค้ช ดึงโค้ชหระไว้ ทั่งที่ผลงานเหลวยังกะโคลน บทสรุป ขอนายกสมาคมอย่าเสียเวลาครับ ปลดได้เลยตั้งเเต่วันนี้
Padapoom
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-9

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 10:44:12 PM »

ซีเกมส์ตกรอบแรกถึงกับต้องปลดโค๊ชเลยหรอครับ แล้วจะเอาใครมาคุมแทนครับ ....... แล้วการเปลี่ยนโค๊ชบ่อยๆใช่ทางออกหรือป่าวครับ

บางทีตัวที่เลือกมาในชุดนี้ อาจฝีเท้าไม่ถึงก็ได้นะครับ ไม่อยากโทษนักเตะแต่ภาพในสนามมันฟ้องครับ เรายังมีตัวที่ดีกว่านี้ หรือดีที่สุดแค่นี้แล้ว.... อันนี้น่าคิดครับ

ญี่ปุ่นสไตล์ อาจเหมาะกับนักเตะไทยครับ ต้องรอดูไปอีกยาวครับ
zaleing
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +39/-61

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 10:58:17 PM »

ใครตัดตัวเด็กมา ผมอยากรุ้แค่นั้น โดยเฉพาะแผงหลัง

นาฬิกามือ2ของแท้ราคาถูก

www.facebook.com/ShopZaleng
jugkarin
Sr. Member

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 11:04:55 PM »

ซีเกมส์ตกรอบแรกถึงกับต้องปลดโค๊ชเลยหรอครับ แล้วจะเอาใครมาคุมแทนครับ ....... แล้วการเปลี่ยนโค๊ชบ่อยๆใช่ทางออกหรือป่าวครับ

บางทีตัวที่เลือกมาในชุดนี้ อาจฝีเท้าไม่ถึงก็ได้นะครับ ไม่อยากโทษนักเตะแต่ภาพในสนามมันฟ้องครับ เรายังมีตัวที่ดีกว่านี้ หรือดีที่สุดแค่นี้แล้ว.... อันนี้น่าคิดครับ

ญี่ปุ่นสไตล์ อาจเหมาะกับนักเตะไทยครับ ต้องรอดูไปอีกยาวครับ

อย่าเสียเวลาเลยครับ บางทีโอกาสมาไม่บ่อย โค้ชดีๆหาง่าย บอกเลย นิชิโน้ะ ของเก้ ครับ
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +849/-1259

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 11:16:56 PM »

เสนอคนที่เหมาะสมมาทีครับ
jugkarin
Sr. Member

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 11:20:36 PM »

ใครตัดตัวเด็กมา ผมอยากรุ้แค่นั้น โดยเฉพาะแผงหลัง

นิชิโน้ะคนเดียวครับ รับผิดชอบเต็มๆ
jugkarin
Sr. Member

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 11:22:39 PM »

ผมยังไม่รุ้เสนอใคร ชั่วโมงนี้อย่าเสียเวลากับนิชิโน้ะเลยครับ ส่วนตัวรุ้เเค่ว่า ฝีมือพอๆโค้ชหระ เอางี้เอาโค้ชโย่งมาทำยังดีกว่าครับ
ศิษย์หลวงพ่อขวัญ_FC33
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +162/-21

www.PhichitFC.com

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 11:24:04 PM »

ผมยังไม่รุ้เสนอใคร ชั่วโมงนี้อย่าเสียเวลากับนิชิโน้ะเลยครับ ส่วนตัวรุ้เเค่ว่า ฝีมือพอๆโค้ชหระ เอางี้เอาโค้ชโย่งมาทำยังดีกว่าครับ
ไม่ดูที่เบสิคของเด็กเราบ้างหรอครับ

nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +199/-294

รักเมืองทอง ชอบบุรีรัมย์

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 11:28:05 PM »

เห้ยเปลี่ยนโค้ชบ่อยๆ  มันพังมาหลายทีมแล้วนะ

ดูยูเออี กับอินโด เป็นตัวอย่าง

แล้วดูเวียดนาม โค้ชคุมมา 2-3 ปีแล้วมันถึงได้ผลงานแบบนี้

ปกติโค้ชไม่เปลี่ยนกันบ่อยหรอก

ปล.เอาโค้ชฝรั่งหรือโค้ชไทยก็เห็นกันมาหมดแล้วไม่มีใครมือถึง

ผมมองว่าสรุปเป็นที่นักฟุตบอลเราเองเบสิคมันไม่ได้
joker999
Full Member

คะแนนความรัก: +38/-62

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 11:29:54 PM »

รอจบยู23 ชิงแชมป์เอเชีย กับคัดบอลโลกชุดใหญ่อีก3นัดครับ  ถ้าล้มเหลวก็ค่อยพิจารณาตอนนั้น  
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +327/-127

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 01:52:19 AM »

แหมๆๆๆๆจะตัเเกรดโค้ช55555

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +602/-442

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 02:29:15 AM »

ตัดเกรดแฟนบอลด้วย

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +406/-657

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 04:56:00 AM »

ถามอะไรๆก็ไม่รู้ แล้วบอกให้ทำโน่นทำนี่ อย่างงี้ต้องปลดใครก่อนดี
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +165/-411

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 05:44:15 AM »

ซีเกมส์นี่นะ ความคิดยังคงเดิมเปลี่ยนได้แล้ว คนรุ่นใหม่ไม่รู้จักเสียด้วยซ้ำ

มีแต่พวกเรานี่แหละที่ยังคลั่งไคล้

ดูกีฬาอื่นด้วย ไทยไม่เอาแล้วกับซีเกมส์ กีฬาบ้าๆบอๆ ไร้การพัฒนา

Kong168
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-9

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 05:46:52 AM »

แฟนบอลไม่ต้องรับผิดชอบอะไร จะพูดจะเพ้ออะไรก็ได้
เก่งจริงไปทำงานในนั้น
Pumpkin~AV
เที่ยวดูบอลไทย...ไม่ไปไม่รู้...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +175/-141

Next ... AFC U23 2020 @Thailand (Road to Olympic)

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 06:28:51 AM »

จขกท ควรปลดระวางตัวเอง จากการเป็นแฟนบอลไทยเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระต่อจิตใจตัวเอง

โรงแรม รีสอร์ท ที่พัก ปากช่อง เขาใหญ่ ราคาถูก ... เซียร่า วิว รีสอร์ท Sierra View Resort ... www.facebook.com/sierraviewresort หรือ www.sierraviewresort.com หรือ โทร. 094-4174282
!!! พิเศษสุดๆ ส่วนลด 5% สำหรับสมาชิกเว็บไทยแลนด์สู้ๆ เพียงจองผ่าน INBOX !!!
cikada
เฮงซัง get out
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +602/-2369

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 06:51:57 AM »

ซีเกมส์นี่นะ ความคิดยังคงเดิมเปลี่ยนได้แล้ว คนรุ่นใหม่ไม่รู้จักเสียด้วยซ้ำ

มีแต่พวกเรานี่แหละที่ยังคลั่งไคล้

ดูกีฬาอื่นด้วย ไทยไม่เอาแล้วกับซีเกมส์ กีฬาบ้าๆบอๆ ไร้การพัฒนา

ครับ

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +344/-469

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 07:19:39 AM »

นักเตะมันได้แค่นี้ นักเตะชุดนี้เปลี่ยนมากี่โค้ชแล้ว ขนาดกามายังส่ายหัวต้องชิ่งหนีไปคุมเมืองทอง
แล้วเมิงเป็นคราย ใหญ่มาจากไหน ถึงมาตัดเกรดโค้ช

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
udfc2019
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-9

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 07:48:39 AM »

คุณมีความรู้ความสามารถอะไรมาตัดเกรดโค้ช
ดูแค่ผลการแข่งขันที่มีเวลาเตรียมไม่กี่วันนี้เหรอ
แถมโดนคู่แข่งกั่นแกล้งสารพัด ไม่พอให้เตะบ่าย 3ทุกวัน
สนามซ้อมอยู่ไกล 2 ชั่วโมง  อาหารจัดให้กินแต่ของเดิมทุกคาบ
โถๆๆๆๆ จะตัดเกรดโค้ช
ตัดเกรดกองเชียร์ก่อนมั๊ย
หรือคุณคิดว่าเอาเป๊ป เอาซีดานมาทำแล้วไทยจะได้ไปบอลโลกเหรอ
biggie_101AV
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +217/-41

..................................................

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:09:52 AM »

ปาร์คปั้นเวียดนามมากีปี แพ้มากี่ครั้งกว่าจะมาถึงขนาดนี้  บอลแพ้ปลดโค้ชเลิกซะทีเถอะครับ

Possible_กลุ่มเสื้อบอลไทย182
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +537/-71

ฟุตบอล เป็น ส่วนใหญ่ๆในชีวิต

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:21:59 AM »

เหมือนต้องการย้อนกระแส ยังไงไม่รู้ เหอะๆ
Somjai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-26

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:36:49 AM »

ปาร์คปั้นเวียดนามมากีปี แพ้มากี่ครั้งกว่าจะมาถึงขนาดนี้  บอลแพ้ปลดโค้ชเลิกซะทีเถอะครับ
+1 ทันที
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2300/-2409

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:39:26 AM »

อย่าว่าแต่นิชิโนะเลย ต่อให้เอาคลอปป์  เอา‎เปป หรือเอาโค้ชที่พาทีมชาติคว้าแชมป์โลกมาแล้ว
กับระยะเวลาการเข้ามาคุมทีมแค่นี้ กับศักยภาพเด็กเราตอนนี้ ผลลัพธ์ออกมาก็ไม่ต่างกันเท่าไรนักหรอก

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
boboon
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-3

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:48:41 AM »

นักเตะเยาวชนเราตอนนี้  ยังไม่ต้องพูดเรื่องเทคนิคหรือเบสิค
แค่เรื่องแรกคือทัศนคติ ก็แย่แล้ว ความกระหายกระตือรือล้นนี้ต้องให้โค้ชสอนหรอ
ไม่ใช่จะต้องรอโค้ชไปซะทุกเรื่อง บางเรื่องแสดงออก

|||| | |  |  |   |   |    |     |      |      |       |     THAILAND   |         |        |       |      |     |    |   |  | | |||||
MAYOM_SAMLEE
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-3

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:49:47 AM »

ผมว่า  เรากำลังจะดีขึ้นเรื่อยๆ  ครับ ..ตามความรู้สึกส่วนตัวนะครับ..
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1203/-1066

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:57:17 AM »

ผมให้ผ่านนะ ผลงานชุดใหญ่ยังใช้ได้  เเต่วัตถุดิบเยาวชน เราเเย่

จะหา เชฟ เก่งๆ มาก็คงทำให้อร่อยยาก

ระบบเยาวชนต้องรื้อใหม่  สมาคมต้่องทำห่า อะไรได้เเล้ว

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
อ๊าดบ๊องส์
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-6

เชียงใหม่เอฟซีจงเจริญ555

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 09:14:31 AM »

ผลงานที่ผ่านมาของแกที่ทำมาตั้งแต่หนุ่มๆ นี่ของเก๊เลยเหรอครับ แย่มากๆ
LORDNOOK
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +37/-52

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 09:40:02 AM »

เจ้าของกระทู้ทัศนคติไม่ดีเลยครับ น่าจะเปลี่ยนไปดูกีฬาชนิดอื่นครับ
คิง เป๋น ไผ๋
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +209/-82

ฮานี้บ่าเฮ้ย

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 09:41:04 AM »

ผมว่าช่วงนี้ ตัดคนตั้งกระทู้นี้ก่อนดีกว่านะ
Wisit2526
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-1

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 10:21:38 AM »

ต้องยอมรับว่า สมาคมติดสินใจผิดมากที่รับนิชิโนะเข้ามาทำงาน ส่วนตัวผมเห็นตั้งเเต่นัดคัดบอลโลกเจอมาเลเเล้ว ผมมมองว่าโค้ชยังไม่ถึง เเถมเเนวทางโค้ช ดึงโค้ชหระไว้ ทั่งที่ผลงานเหลวยังกะโคลน บทสรุป ขอนายกสมาคมอย่าเสียเวลาครับ ปลดได้เลยตั้งเเต่วันนี้
ผมว่าคุณพูดแบบนี้ แสดงว่าคุณไม่ได้เห็นรูปเกมส์จริงๆ และไม่ได้วิเคราะห์เกมส์แบบละเอียด....นิชิโนะ คุมทีมมาทั้งหมดกี่เกมส์ สรุป ชนะ เสมอ แพ้ สถิติเท่าไหร่ ........บอลซีเมส์ สถิติไม่ได้ขี้เหร่เลยนะ แพ้ 1 เสมอ 1 ชนะ3  สิ่งที่ผมมองเห็นไม่ใช่เด็กไทยไม่เก่งนะ ทักษะ ความสามรถเฉพาะตัวดีมาก แต่สิ่งที่ผมเห็น 1.เด็กสภาพจิตใจที่กำลังสั่นคลอนเหมือนคนขาดความมั่นใจในตัวเอง ซึ่งตรงนี้โค้ชต้องรีบปรับทัศนคติใหม่  2.นิชิโนะกำลังปรับแท็คติกชั้นสูงให้เด็ก แต่เด็กยังไม่ได้ตอบสนองเต็มร้อย และเล่นตามสักยภาพของเด็ก....สไตล์นิชิโนะคือครองเกมส์บุก เพลสเอาบอลมาแล้วบุกกดคู่ต่อสู้อย่างหนัก และไม่ใช่แค่ต่อบอลไปมา แต่แกบอกให้เด็กพยามนำบอลเข้าพื้นที่สุดท้ายให้ได้มากที่สุด แต่เด็กไม่มั่นใจ ทำไม่ได้ หรือเติมแบบไม่เป็นระบบ เราจึงมักจะเห็นเด็กส่งคืนหลังไม่ค่อยกล้าสร้างสรรเกมส์ ซึ่งแตกต่างจากเด็กญี่ปุ่น ที่เด่นๆในซีเกมส์ คือเด็กจากบุรีรัมย์ จะค่อนข้างชัดเจนเลยในการกล้าได้ กล้าเสีย กล้าพาบอลไปยังพื้นที่สุดท้าย....เวลาเพลส ก็เห็นเช็ค ใจเด็ด เหมือนตา วิงๆ แต่ ตัวอื่นๆไม่เคลื่อนที่บีบตาม...ทีมอื่นๆเลยแก้เพลสได้ง่าย
3.สไตล์นิชิโนะนี่แหละที่คนไทยชอบ บอลบุกเหมือนกันกับซิโก้ แต่สไตล์ซิโก เขาเริ่มจับทางได้ ระดับเอเชีย เขาเพลสหนักๆแกก็ไปไม่เป็นเหมือนกัน สไตล์ซิโก ถ้าได้กลางของบาร์เซโลนายุคเป็บนิจะเพอร์เฟคมากๆ และถ้าวันนั้น แกได้ทำทีมต่อ  ผมว่าก้คงไม่นานแกคงลาออกแน่ๆ เพราะหนทางมันเริ่มตันแล้ว
สรุป ให้เวลานิชิโนะเถอะคับ บอลทีมชาติเปลี่ยนโค้ชบ่อยๆไม่ค่อยดี  รอ 2-3 ปี ถ้าไม่เกิดความต่างค่อยว่ากันใหม่
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +575/-512

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 10:28:23 AM »

ตลกมาก เอ็งยังเป็นแฟนบอล 1.0

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Padapoom
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-9

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 10:40:46 AM »

ผมว่าคุณพูดแบบนี้ แสดงว่าคุณไม่ได้เห็นรูปเกมส์จริงๆ และไม่ได้วิเคราะห์เกมส์แบบละเอียด....นิชิโนะ คุมทีมมาทั้งหมดกี่เกมส์ สรุป ชนะ เสมอ แพ้ สถิติเท่าไหร่ ........บอลซีเมส์ สถิติไม่ได้ขี้เหร่เลยนะ แพ้ 1 เสมอ 1 ชนะ3  สิ่งที่ผมมองเห็นไม่ใช่เด็กไทยไม่เก่งนะ ทักษะ ความสามรถเฉพาะตัวดีมาก แต่สิ่งที่ผมเห็น 1.เด็กสภาพจิตใจที่กำลังสั่นคลอนเหมือนคนขาดความมั่นใจในตัวเอง ซึ่งตรงนี้โค้ชต้องรีบปรับทัศนคติใหม่  2.นิชิโนะกำลังปรับแท็คติกชั้นสูงให้เด็ก แต่เด็กยังไม่ได้ตอบสนองเต็มร้อย และเล่นตามสักยภาพของเด็ก....สไตล์นิชิโนะคือครองเกมส์บุก เพลสเอาบอลมาแล้วบุกกดคู่ต่อสู้อย่างหนัก และไม่ใช่แค่ต่อบอลไปมา แต่แกบอกให้เด็กพยามนำบอลเข้าพื้นที่สุดท้ายให้ได้มากที่สุด แต่เด็กไม่มั่นใจ ทำไม่ได้ หรือเติมแบบไม่เป็นระบบ เราจึงมักจะเห็นเด็กส่งคืนหลังไม่ค่อยกล้าสร้างสรรเกมส์ ซึ่งแตกต่างจากเด็กญี่ปุ่น ที่เด่นๆในซีเกมส์ คือเด็กจากบุรีรัมย์ จะค่อนข้างชัดเจนเลยในการกล้าได้ กล้าเสีย กล้าพาบอลไปยังพื้นที่สุดท้าย....เวลาเพลส ก็เห็นเช็ค ใจเด็ด เหมือนตา วิงๆ แต่ ตัวอื่นๆไม่เคลื่อนที่บีบตาม...ทีมอื่นๆเลยแก้เพลสได้ง่าย
3.สไตล์นิชิโนะนี่แหละที่คนไทยชอบ บอลบุกเหมือนกันกับซิโก้ แต่สไตล์ซิโก เขาเริ่มจับทางได้ ระดับเอเชีย เขาเพลสหนักๆแกก็ไปไม่เป็นเหมือนกัน สไตล์ซิโก ถ้าได้กลางของบาร์เซโลนายุคเป็บนิจะเพอร์เฟคมากๆ และถ้าวันนั้น แกได้ทำทีมต่อ  ผมว่าก้คงไม่นานแกคงลาออกแน่ๆ เพราะหนทางมันเริ่มตันแล้ว
สรุป ให้เวลานิชิโนะเถอะคับ บอลทีมชาติเปลี่ยนโค้ชบ่อยๆไม่ค่อยดี  รอ 2-3 ปี ถ้าไม่เกิดความต่างค่อยว่ากันใหม่
ท่านผู้นี้ดูบอลได้อย่างลึกซึ้งมากครับ ถ้ามองดูก็จริงท่านว่าทุกข้อเลยครับ โค๊ชแท็คติคระดับสูงเลย แต่เด็กไทยยังทำไม่ได้แค่นั้นเอง ต้องใช้เวลาปรับตัวครับ
แรด
Full Member
**

คะแนนความรัก: +31/-25

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 10:42:33 AM »

ซีเกมส์ นิชิโนะเพิ่งมารู้จักนักเตะจริงๆจังๆ แค่ 1 สัปดาห์ แต่ทีมอื่นๆเขาเตรียมทีมกันเป็นเดือน 3-4 เดือนอย่างน้อย
แต่ถ้าดูการเล่นจริงๆ อินโด เวียดนาม รูปเกมส์เจอไทย เขาก็อึดอัดมากนะ แต่ไทยเราไม่ค่อยได้เห็นจุดอ่อนคือหลังรั่วมาก
กองหน้าการบุกยังไม่หลากหลาย กลางออกบอลไม่ดี
การตกรอบซีเกมส์ก็ไม่ได้เป็นเรื่องน่าเสียใจ ถึงขั้นขับไล่นิชิโนะ ตอนนี้ทีมไทยคือ นักเตะยังต้องปรับทัศนคติ ศักยภาพอีกเยอะ
neVerwrOng
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +111/-110

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 12:08:25 PM »

ซีเกมส์จบปลด
U23รายการต่อไป ปลด
โอลิมปิก ปลด
คัดบอลโลกจบ ปลด
จัดไปครับ
kopke12
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-4

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 12:17:06 PM »

ปลดโค้ชชุดซีเกมส์คับ  แล้วตั้งนิชิโน๊ะเปนโค้ชแทน 

ชนะก็เชียร์  เสมอก็บ่น  แพ้ก็ด่า  แฟนขาจรโว้ย  ฮี่ๆๆ
RWTSTUDIO
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +32/-23

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 01:01:38 PM »

ได้ยินข่าวมาว่า เบิร์ต ฟาน มาไวค์ ตกงานแล้ว เราอยากเป็นเหมือน ยูเออี ก็ปลดเลยแล้วตั้งพี่แบน พี่จุ่น ถ้าไม่ไหวก็พี่โก้ ถ้าไม่ไหวก็พี่โต่ย พี่โต่ยไม่ไหวก็เอาฝรั่งมา ฝรั่งไม่ไหว เอาญี่ปุ่น เอาเกาหลี วนลูปถอยหลังกลับ  เวียดนามเขาให้เวลาปาร์คสร้างทีมเป็นปีๆ ส่วนนิชิโนะ 2 วัน กับชุดนี้ไม่โดนเวียดนามอัดเป็นโจ๊กก๊บุญแล้ว เราไม่ดีใจเหรอครับเรายิงเขาตั้งสองประตูการเจาะแนวรับเวียดนามเป็นเรื่องที่ยากมากในตอนนี้ แม้กระทั่งญี่ปุ่นเองก็ยังชนะเขาได้แค่ 1ลูก เราต้องพัฒนาอีกทุกเรื่องเลยกับนักเตะชุดนี้ พอเถอะครับกระทู้บอลแพ้เปลี่ยนโค๊ช
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +431/-492

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 01:05:37 PM »

รับงาน รับเงินมาเท่าไหร่

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +476/-274

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 01:09:34 PM »

เนื้อที่มันใกล้เน่า เอาเซฟเก่งแค่ไหนมาทำมันก็อร่อยยากนะท่าน!!!

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2654/-4376

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:47:21 PM »

ผมยังไม่มั่นใจในตัวแกเลย แต่ผมยังไม่เสนอให้ควรปลด ถ้าปีหน้าไม่ได้แชมป์อาเซียนคัพและพาไทยไปบอลโลกได้ ก็น่าคิด

ลมหายใจคือฟุตบอล
boon song jung
Full Member

คะแนนความรัก: +30/-76

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:49:10 PM »

ความสามารถนักเตะตอนนี้...ใครทำก็ร่วงครับ บางคนยังเอาบอลลงไม่เป็น จับบอลลั่น ทั้งทีมสามารถไปต่อได้แค่ครึ่งทีม ต่างจากยุคเจมากๆ
NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +988/-733

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:51:27 PM »

ความรู้เท่าหางอึ่ง ยังมีหน้ามาประเมินว่าเขาของแท้ของเทียม 555 ประเมินตัวเองดีกว่านะ

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +803/-1522

new world order

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 10:54:24 PM »

ซีเกมส์ นิชิโนะเพิ่งมารู้จักนักเตะจริงๆจังๆ แค่ 1 สัปดาห์ แต่ทีมอื่นๆเขาเตรียมทีมกันเป็นเดือน 3-4 เดือนอย่างน้อย
แต่ถ้าดูการเล่นจริงๆ อินโด เวียดนาม รูปเกมส์เจอไทย เขาก็อึดอัดมากนะ แต่ไทยเราไม่ค่อยได้เห็นจุดอ่อนคือหลังรั่วมาก
กองหน้าการบุกยังไม่หลากหลาย กลางออกบอลไม่ดี
การตกรอบซีเกมส์ก็ไม่ได้เป็นเรื่องน่าเสียใจ ถึงขั้นขับไล่นิชิโนะ ตอนนี้ทีมไทยคือ นักเตะยังต้องปรับทัศนคติ ศักยภาพอีกเยอะ

เราเตรียมทีมนานใช้ได้นะครับ แต่คุณจะบอกว่า โค้ชอากิระรู้จักนักเตะแค่อาทิตย์เดียว แต่โค้ชอากิระก็ให้แนวทางกับสตาฟฟไปแล้วสำหรับชุดนี้ คำถามคือถ้าอาทิตย์เดียวคือเหตผล แล้วโค้ชรู้ก่อนหน้านั้นตั้งนาน ทำไมไม่ทำให้ดีกว่านี้ เพราะสัญญามาคือคุม2ชุดนะครับ แกรับผิดชอบ2 ชุด ยู23ไม่ใช่ฮอบบี้ จ๊อบเสริมนะ หรืออีกเหตผลนึงที่เราไม่ค่อยพูดถึงคือการจัดการของสมาคมหรือปล่าว เราถึงเป็นแบบวันนี้ คุณจะไม่เอาซีเกมส์ก็บอก กกท.ตรงๆ จะตัดงบจะอะไรก็ว่าไปสิ เรากลัวเจ็บเลยไม่วิ่ง เล่นทุกนัดเหมือนนำห่างก็บอกไปเลยว่า เราเล่นเพื่อสุขภาพ ไม่ได้อะไรกับซีเกมส์  เอะอะโทษเด็ก ทั้งที่เมื่อก่อนเราคุยกันเต็มบอร์ดว่าเด็กชุดนี้โกลเด้นของเราเลย หรือชุดใหญ่ นักเตะเรานะระดับเอเชีย ต้องหาโค้ชระดับเอเชียแท้ๆ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +344/-469

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2019, 08:05:05 AM »

เราเตรียมทีมนานใช้ได้นะครับ แต่คุณจะบอกว่า โค้ชอากิระรู้จักนักเตะแค่อาทิตย์เดียว แต่โค้ชอากิระก็ให้แนวทางกับสตาฟฟไปแล้วสำหรับชุดนี้ คำถามคือถ้าอาทิตย์เดียวคือเหตผล แล้วโค้ชรู้ก่อนหน้านั้นตั้งนาน ทำไมไม่ทำให้ดีกว่านี้ เพราะสัญญามาคือคุม2ชุดนะครับ แกรับผิดชอบ2 ชุด ยู23ไม่ใช่ฮอบบี้ จ๊อบเสริมนะ หรืออีกเหตผลนึงที่เราไม่ค่อยพูดถึงคือการจัดการของสมาคมหรือปล่าว เราถึงเป็นแบบวันนี้ คุณจะไม่เอาซีเกมส์ก็บอก กกท.ตรงๆ จะตัดงบจะอะไรก็ว่าไปสิ เรากลัวเจ็บเลยไม่วิ่ง เล่นทุกนัดเหมือนนำห่างก็บอกไปเลยว่า เราเล่นเพื่อสุขภาพ ไม่ได้อะไรกับซีเกมส์  เอะอะโทษเด็ก ทั้งที่เมื่อก่อนเราคุยกันเต็มบอร์ดว่าเด็กชุดนี้โกลเด้นของเราเลย หรือชุดใหญ่ นักเตะเรานะระดับเอเชีย ต้องหาโค้ชระดับเอเชียแท้ๆ
เรื่อง เด็กชุดโกลเด้นลืมไปได้เลยครับ นั่นมันอดีต ตอนนนั้นเด็กอาจจะยังไม่รู้จัก "เหล้า บุหรี่ หี่ จิ๊น" เอาปัจจุบันครับปัจจุบัน

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
หลุมศพสำหรับเธอ_AV131+TS28
MTUTD Fanclub
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1105/-112

แถวนี้แม่งเถื่อน!!

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2019, 04:48:12 PM »

ของจริงครับ

ชัยชนะในสนามน่าภาคภูมิใจ แต่สปิริตที่ยอมรับความปราชัย น่าภาคภูมิใจยิ่งกว่า
bomberman2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +44/-25

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2019, 05:04:30 PM »

ไม่ดูที่เบสิคของเด็กเราบ้างหรอครับ
จริงครับว่าเบสิคความสามารถของนักเตะเราไม่ได้ดีกว่านักเตะในอาเซียนมากอย่างที่แฟนบอลหลายๆคนชอบบอกว่า ตัวเราดีๆทั้งนั้น ความสามารถเฉพาะตัวเราดีกว่าเขาบ้างหล่ะ ผมว่าชมนักเตะเราเกินไปรึเปล่า ต่อให้โค้ชดีขนาดไหนถ้านักเตะเล่นเต็มที่แล้วยังแพ้ก็อย่าแพะเลยครับ

กดลบตามสบาย เพราะคนเราความเห็นไม่ตรงกัน แต่ช่วยแสดงตัวแสดงความคิดเห็นหน่อย แต่ถ้าเป็น"อีแอบ" ก็กลับไปนุ่งผู้ถุงอยู่บ้านนะ😎
dbmobile
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-31

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2019, 09:32:36 PM »

ดูจีนสิ มีเงินมากมายก้อยังซื้อความสำเร็จไม่ได้. เวียดนามชุดนี้ดีจิง. เป็นยุคของเขา. ก้อเหมือนครั้งซิโก้คุมทีม ได้นักแตะช่วงกำลังพีค
jargonloq
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-54

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2019, 12:17:22 AM »

ใจเยนๆครับ ให้เวลานิชิโน๊ะหน่อย  บอลไทยยังยืนตำแหน่งกันไม่เป็น ต้อง ขออีกซัก 1 ปีครับ จะเห็นผล
Once is not enough_SR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +87/-26

เชียร์บอลไทยมาเป็นสิบปี เข้าบอร์ดนี้ปีแรก ไปอยู่ไหนมา หืม

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2019, 09:20:38 AM »

ผมว่านิชิโน๊ะมีเวลาเตรียมทีมน้อยเกินไป และคาดว่าจะใช้ซีเกมส์ในการลองทีม เตรียมทีมไปทัวนาเม้นต์หน้าที่วำคัญกว่า ดูได้จากการไม่เอาตัวอายุเกินไปด้วย ซึ่ง ตรงนี้ผมก็ถือว่าพลาดไปหน่อย ในอาเซียนเราไม่ได้เหนือกว่าเพื่อนบ้านมาสักพักใหญ่แล้ว ความกระหายอยากเอาชนะก็หล่นไปมากอยู่ แต่ส่งสำคัญก็คือ นิชิโน๊ะมองว่า เทคติกที่วาง เด็กจะทำได้ จะนำผลแข่งขันที่ดีมาให้ แต่ จริงๆ ล้ว เด็กรุ่นนี้ที่หลายๆ คนรวมตัวเล่นกันมาตั้แต่ชุด 19 ปี แต่ก็ยังหาทีมหลักที่จะเรียกว่า เป็นทีมเวิร์คที่ดียังไมได้เลย เมื่อใส่เทคติกลงไปก็เลยเหมือนเกร็ง ทำได้ยังไม่ดีพอ ต้องเล่นแบบที่ไม่เคยเล่น ต้องไล่ ต้องเพรส ประกอบกับเราเปลี่ยนหมุนเวียนผู้เล่น ก็เลยทำให้ เราเห็นช่องโหว่ ของคำว่าทีมเวิร์ค ประเภทมองตารู้ใจ รู้จังหวะกันได้ชัด ความเห็นส่วนตัวของผม ความล้มเหลวก็ดีอย่าง จะได้พิสูจน์ว่า นิชิโน๊ะและทีมงาน เรียนรู้อะไรบ้างเพื่อไปเค้นฟอร์ม เค้นทีมที่จะมาเรียกศรัทธาแฟนบอลไทยได้ ผมเชื่อว่า จากนี้เราจะดีขึ้นเรื่อยๆ ครับ
aunkub
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-18

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2019, 10:04:23 AM »

ต่อให้เป็นโค๊ชระดับโลก ก็ใช่ว่าจะทำให้ไทยเก่งขึ้นเลยนะครับ ตอนนี้ มันต้องช่วยๆกันเป็นส่วนๆงาน ปรับรูปแบบและทัศนคติกันใหม่ทั้งผู้เล่นและผู้ที่เกี่ยวข้อง
๊UD_ptlshop
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +111/-26

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2019, 10:08:00 AM »

ต่อให้เจอเก้นคล้อปมาก็กลายเป็นของเก๊ครับ ถ้าไม่คิดจะให้เวลาในการทำงาน ควรให้เวลาลุงโน๊ะทำงานไปครับ
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +220/-164

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2019, 11:04:14 AM »

พาทีมชาติญี่ปุ่นชุดใหญ่ไปฟุตบอลโลกรอบสุดท้ายมาแล้ว ยังจะมีคำถามแบบนี้อีกเหรอ
โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +419/-389

FC-012 คิดถึงพ่อยี

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2019, 12:17:01 PM »

โค้ช ของจริง
คุณภาพนักเตะก็มีส่วน
คุณภาพแฟนบอลก็มีส่วน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2019, 12:49:51 PM โดย โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์) » บันทึกการเข้า
suwaphich
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +208/-128

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2019, 12:43:06 PM »

นักเตะชุดนี้เต็มที่มันได้แค่นี้  สังเกตุได้หลายรายการละ
Leonado
Newbie
*

คะแนนความรัก: +29/-70

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2019, 12:57:03 PM »

นิชิโนะนะของจริง  นักเตะของปลอม มีแต่เด็กเส้นทั้งนั้น  ดูที่สโมสรที่ติดมาด้วย ฝั่งไหน 
ได้โค้ชเกรด A มาแล้ว  ที่เหลือก็คือ จะทำยังไง ให้สรรหานักเตะตามความสามารถจริงๆ
ไม่ใช่เอาแต่เด็กสโมสรกยัดเข้ามา  นักเตะสโมสรไหนน่าจะเดาออก  แรงไม่มี เบสิคไม่แน่น
เล่นบอลเอาแต่รอ ไม่เคลื่อนที่ แย่งบอลไม่เป็น ใจไม่สู้ มันถึงเน่าทุกชุดอย่างนี้
นักบอลเด็กเส้น  นายกฯ ไม่มีความรู้บอล  หลักสูตรไทยแลนด์เวย์เฮงซวย  ไม่รู้เรื่องสื่ออะไร
พวกนี้ของปลอม  ของจริงนิชิโนะทำได้ขนาดไม่เคยแพ้เวียดนาม ดีแค่ไหนแล้ว
Raktakan
Sr. Member

คะแนนความรัก: +116/-42

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2019, 01:15:35 PM »

ขอรอดูอีกสักพักครับ
โค้ชแกก็ของจริงอยู่แล้ว (ของปลอมคงเดินไปเดินมาไม่ได้หรอก)
นักเตะส่วนนึง
สภาพสนาม ระยะเวลาการเตรียมทีม
มีส่วนประกอบหลาย ๆ อย่างที่ทำให้ทีมยังไม่ลงตัว
ให้เวลาแกลองปรับจูนระบบอีกสักหน่อย
เปลี่ยนโค้ชบ่อย ๆ ไม่น่าจะเป็นผลดีแน่นอน
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +348/-439

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2019, 01:47:12 PM »

ทำไมผมขำ 
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 09:15:52 AM »

ถ้าบ้าปลดตาม จขกท ป่านนี้คงออกทะเลไปไกลแล้ว
KangKaree
Newbie
*

คะแนนความรัก: +35/-6

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 09:58:51 AM »

โอ้ย ช่างไปขุดมา ฮ่าๆๆ เอามาขยี้กันใช่มั้ยเนี้ยครับ

ปลูกอะไรก็ต้องใช้เวลา ถ้ามีนาฬิกาแสดงว่าเก็บเกี่ยวได้
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +281/-57

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 11:20:21 AM »

แฟนบอลไทยใจร้อนครับ ชีวิตสำเร็จรูปก็ยังงี้แหล่ะ  ฮ่าฮ่า

คิง เป๋น ไผ๋
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +209/-82

ฮานี้บ่าเฮ้ย

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 11:27:25 AM »

แฟนบอลไทยใจร้อนครับ ชีวิตสำเร็จรูปก็ยังงี้แหล่ะ  ฮ่าฮ่า

แฟนบอล ยำยำ
neVerwrOng
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +111/-110

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 11:44:08 AM »

จขกท ไปเชียร์กีฬาอะไรอยู่ครับตอนนี้
parmansad
Sr. Member

คะแนนความรัก: +97/-95

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 12:33:37 PM »

มาช่วยขุดอีกแรง เทียมบ้าง พลาสติกบ้าง แต่ดันทะลึ่งพาไทยสร้างประวัติศาสตร์เข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายเป็นครั้งแรก 

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 01:08:16 PM »

โอ้ย ช่างไปขุดมา ฮ่าๆๆ เอามาขยี้กันใช่มั้ยเนี้ยครับ
😁😁😁
บักหำน้อย
Newbie
*

คะแนนความรัก: +22/-22

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 01:43:34 PM »

ท่านเจ้าของกระทุ้ มาตัดเกรดหน่อย ๆ  ไปไหนแล้ว กลับมาหน่อย
Leonado
Newbie
*

คะแนนความรัก: +29/-70

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 01:46:54 PM »

ขุดมาเพื่อหาโค้ชคีย์บอร์ดไลเซนของเทียม.  555.  ของแท้ของเทียมต้องขุดมาแบบนี้แหละครับ  ผมลืมกระทู้นี้ไปนานแล้ว  ขอบคุณที่ขุดมาขยี้.
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +611/-180

| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 02:07:38 PM »

โค้ชใช้ผลงานตอบคำวิจารณ์และปรามาสของแฟนบอลไปเรียบร้อยครับ
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +575/-362

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 02:54:49 PM »

..อ่านแล้วสะท้อนให้เห็นว่าคุณภาพกองเชียร์ไทยขยับขึ้นแล้ว มีบ้างที่พึ่งมาดูบอลพอบอลแพ้จะงอแงหน่อย วันหลังต้องดูลึกๆ..แชมป์ซีเกมส์ไม่น่ารอด แต่ปีนี้โค้ชเราเซนต์ถึงไม่เน้นซีเกมส์ เน้นทดลองตัวผู้เล่นและระบบ เอาซีเกมส์เป็นสนามซ้อม เสร็จซีเกมส์บอลตกรอบปล่อยเด็กพักผ่อน...มาอีกทีไฉไลอย่างที่เห็น เวียดเน้นซีเกมส์เรียกวานฮาวมาใช้ พอมาทัวร์นาเม้นนี้มาไม่ได้ล่ะ...มาแค่นี้ได้ผมพอใจแล้ว
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +431/-492

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 09:08:06 PM »

เขียม 55555

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
seabuff
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +142/-83

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 09:19:23 PM »

ช่วงของการขุดเหรอครับ 
ยายทอง
กันตรึม !!!
Hero Member

คะแนนความรัก: +748/-832

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 09:45:35 PM »

555 ประเมินตัวเองด้วย
morzor61
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-31

| | |
« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 09:07:41 AM »

อิอิ

ต้องไปแจ้งคนหายเป่า
KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +611/-130

| | |
« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 09:10:43 AM »

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์