Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 18, 2020, 12:30:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความเห็นหลังเกม ของ 2โค้ช หลังเกมไทย 5-0บาห์เรน  (อ่าน 3148 ครั้ง)
Raktakan
Sr. Member

คะแนนความรัก: +114/-42

| | |
« เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 09:23:13 AM »

ความเห็นหลังเกม ของ 2โค้ช หลังเกมไทย 5-0บาห์เรน
เผื่อท่านใดสนใจอยากอ่านครับ..^^

"นิชิโนะ" เปิดใจหลังทีมชาติไทยขยี้บาห์เรน ชี้ 3 ปัจจัยสู่ชัยชนะ
อากิระ นิชิโนะ กุนซือทีมชาติไทย ออกมาเปิดใจหลังพาทีมเอาชนะ บาห์เรน 5-0 ประเดิมชัยในศึกยู-23 ชิงแชมป์เอเชีย 2020...

วันที่ 8 ม.ค. อากิระ นิชิโนะ หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ปลื้มใจกับผลงานของลูกทีม หลังประเดิมการแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ได้อย่างดุดันด้วยการถล่ม บาห์เรน ไปอย่างขาดลอย โดยมองว่า การได้ประตูแรกเร็ว, ความไม่กลัว และพยายามพุ่งไปข้างหน้าให้ได้มาก คือ 3 ปัจจัยสำคัญที่ทำให้ทีมได้รับผลการแข่งขันที่ต้องการ

ทัพช้างศึก U23 ประเดิมศึกชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี นัดแรกด้วยการ เอาชนะ บาห์เรน ไปด้วยสกอร์ 5-0 โดยได้ประตูจาก ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา และ เจริญศักดิ์ วงษ์กรณ์ ที่ยิงคนละ 2 ประตู ส่วนอีกลูกได้จาก สุภโชค สารชาติ

หลังจบเกม อากิระ นิชิโนะ หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี กล่าวว่า "การเป็นเจ้าภาพ ทำให้เราได้เปรียบหลายเรื่อง เราพยายามเริ่มเกมให้ดุดัน และเข้าหาบอลให้เร็ว ทำให้เราได้ประตูแรกเร็ว พอได้มา มันก็ทำให้เราเล่นได้ง่ายขึ้น ครึ่งหลังเราก็ยังมีสมาธิ และรักษามันไว้ ทำให้เราสามารถเก็บผลลัพธ์แบบนี้ได้"

"ก่อนเริ่มเกม เราพยายามพูดกับนักเตะว่า อย่ากลัวคู่ต่อสู้ และพยายามตั้งรับอย่างเดียว แต่พยายามพุ่งไปข้างหน้าให้ได้มาก หลายคนอาจจะมีคำถาม แต่วันนี้เราก็ตอบสนองได้ดี แม้ต้นเกมเราจะมีโอกาสเสียประตู แต่เราก็เล่นได้อย่างดุดัน"

"การคว้าชัยในนัดแรก เราพูดมาเสมอว่า แม้ว่าชาติอื่นจะมีคุณภาพมากกว่า แต่บอกนักเตะเสมอว่าอย่ากลัว หรือคิดว่าเราด้อยกว่า แต่ต้องพยายามแสดงให้เห็น ว่าเราพร้อมที่จะท้าทายในระดับนี้ และต้องพยายามทำต่อไป เราต้องยอมรับว่าเราขาดประสบการณ์ หลังจากนี้ ก็พยายามให้นักเตะฝึกฝน ไม่ใช่แค่ร่างกาย และเทคนิค แต่คือสมาธิ และความมุ่งมั่นในเกม ที่เราต้องพัฒนาต่อไป"

"สำหรับผม เบนจามิน เดวิส มีเทคนิคที่ดี แต่การสื่อสารกับเพื่อนร่วมทีมอาจจะมีปัญหา ในช่วงที่นำห่างเราอยากส่งคนที่มีความเร็ว อย่าง เจริญศักดิ์ วงษ์กรณ์ และมันก็ได้ผล แต่ผมเชื่อว่าหลังจากที่เข้าแคมปืมาหลายรอบ หลังจากนี้ เบนจามิน เดวิส น่าจะได้โอกาสลงสนามอย่างแน่นอน"

"เกมนัดต่อไปกับออสเตรเลีย ตัวจริงหลายคนก็มีโอกาสได้ลงสนามต่อ ก็ต้องดูรูปแบบการเล่นที่จะเจอกับออสเตรเลีย สิ่งที่ต้องย้ำก็คืออย่ากังวลกับผู้เล่นออสเตรเลีย อยากให้เน้นที่สิ่งที่เราทำได้ดี นั่นคือสิ่งหลักที่เราต้องเน้นย้ำ"

"ความเข้าใจแต่ละคนไม่ได้ต่างจากซีเกมส์ แต่ที่ผลงานไม่ดี เป็นเพราะผมบริหารจัดการได้ไมได้ดี พอกลับมาที่ไทย เราก็ได้ฟื้นฟูร่างกาย และการได้เป็นเจ้าภาพก็ทำให้เด็กมีความมุ่งมั่น และมีความเข้าใจและเล่นได้เป็นธรรมชาติมากยิ่งขึ้น"

โปรแกรมนัดต่อไป ทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี จะพบกับ ออสเตรเลีย U23 ที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน ในวันที่ 11 มกราคม 2563 เวลา 20.15 น. ถ่ายทอดสด ทางช่อง 7 สี

++++++++++++++++
++++++++++++

"กุนซือบาห์เรน" ยอมรับ เป็นรองทีมชาติไทย 2 เรื่องหลังโดนถล่มยับ

ซามีร์ ชัมมาน กุนซือทีมชาติบาห์เรน ออกมาเปิดใจหลังแพ้ ทีมชาติไทย 0-5 ในศึกยู-23 ชิงแชมป์เอเชีย 2020...

วันที่ 8 ก.ค. ซามีร์ ชัมมาน เฮดโค้ชทีมชาติบาห์เรนรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ยอมรับว่า ทีมชาติไทย ทำได้ดีกว่าพวกเขาอย่างชัดเจนในทุกอย่าง ทั้งเรื่องความฟิต รวมถึงรูปแบบการเล่น

ทีมจากตะวันออกกลาง เข้ารอบสุดท้ายรายการนี้เป็นครั้งแรก และประเดิมด้วยการพ่ายไป 0-5

หลังจบเกม ชามีร์ ชัมมาน หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติบาห์เรน U23 กล่าวว่า "ชื่นชมว่าทางทีมชาติไทย มีความฟิตที่ดีกว่า และรูปแบบการเล่นที่ดีกว่า ทำให้ทีมไทยสามารถยิงได้ถึง 5 ประตู อย่างไรก็ตาม ผมหวังว่าทีมของเราจะทำได้ดีขึ้น ในเกมต่อไป"

"เรายอมรับว่าเรามีปัญหาเรื่องฟิตเนส ไม่ใช่แท็กติก ครึ่งหลัง ไทยปะทะและเอาชนะบาห์เรนได้หลายครั้ง เราต้องพยายามปรับปรุงเรื่องความฟิต"

"คิดว่าทีมชาติไทยเป็นทีมที่ดี นี่ไม่ใช่วันของเรา เรายังเหลืออีก 2 เกม ที่จะพบกับ ออสเตรเลีย และ อิรัก ก็ต้องรอดูต่อไปครับ สุดท้ายก็ขออวยพรให้ไทยประสบความสำเร็จในรายการนี้"

"นี่เป็นความรับผิดชอบของผม ที่ต้องกระตุ้นลูกทีม และสองเกมที่เหลือ เราจะต้องพยายามเก็บ 6 คะแนนเต็มให้ได้ เพื่อเข้าไปเล่นในโอลิมปิกให้ได้"

โปรแกรมนัดต่อไป บาห์เรน จะพบกับ อิรัก ที่สนาม ธรรมศาสตร์ สเตเดียม ในวันที่ 11 มกราคม 2563 เวลา 17.15 น. ถ่ายทอดสดทาง บักกาบู ทีวี

+++
+++++++++++++++++++++

Credit: Thairath online
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +240/-1210

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 09:49:54 AM »

"ก่อนเริ่มเกม เราพยายามพูดกับนักเตะว่า อย่ากลัวคู่ต่อสู้ และพยายามตั้งรับอย่างเดียว แต่พยายามพุ่งไปข้างหน้าให้ได้มาก หลายคนอาจจะมีคำถาม แต่วันนี้เราก็ตอบสนองได้ดี แม้ต้นเกมเราจะมีโอกาสเสียประตู แต่เราก็เล่นได้อย่างดุดัน"

ทัศนคติสำคัญที่สุดจริง ๆ

ฮี่ ๆ ๆ
@ThunThunder
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-0

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 10:01:00 AM »

ขอบคุณครับ เป็นวันที่ทำให้ผมดูทีวีได้กระโดดตัวลอยไปด้วยครับ
KangKaree
Newbie
*

คะแนนความรัก: +35/-6

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 10:37:30 AM »

ขอบคุณครับ

ปลูกอะไรก็ต้องใช้เวลา ถ้ามีนาฬิกาแสดงว่าเก็บเกี่ยวได้
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +319/-443

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 10:56:48 AM »

เขายอมรับว่าเขามีปัญหาเรื่องฟิตเนส ฤามีแผนตัดกำลังยามค่ำคืนป่าว

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +845/-1253

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 11:29:04 AM »

เขายอมรับว่าเขามีปัญหาเรื่องฟิตเนส ฤามีแผนตัดกำลังยามค่ำคืนป่าว

เราซ้อม11วัน มันมีแฟนบอลสายไทยนาม หรือพวกที่ว่าเอาทีมอื่นเป็นที่ตั้ง บอกเราไม่ซ้อมเยอะเหมือนทีมอื่น พักเยอะ นักบอลจะไม่ฟิต นักบอลจะเอาแต่กินเหล้าติดโซเชียล

กลายเป็นไอ้ทีมที่เก็บตัวเป็นเดือน ลิ้นห้อยแทน ตลกชิบหาย ตรรกะแฟนบอลบางคน ถถถถถถ

พอตั้งกระทู้ว่า นิชิโนะ อยากให้นักเตะพัก เพราะกรอบ ก้หาว่าผมมโน

ผลการแข่งขัน มันคือคำตอบแล้วแหละเนาะท่าน ฮรี่ๆๆๆ
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +75/-39

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 11:36:50 AM »

ขอบคุณครับ ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
biggie_101AV
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +217/-41

..................................................

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 11:48:40 AM »

เราซ้อม11วัน มันมีแฟนบอลสายไทยนาม หรือพวกที่ว่าเอาทีมอื่นเป็นที่ตั้ง บอกเราไม่ซ้อมเยอะเหมือนทีมอื่น พักเยอะ นักบอลจะไม่ฟิต นักบอลจะเอาแต่กินเหล้าติดโซเชียล

กลายเป็นไอ้ทีมที่เก็บตัวเป็นเดือน ลิ้นห้อยแทน ตลกชิบหาย ตรรกะแฟนบอลบางคน ถถถถถถ

พอตั้งกระทู้ว่า นิชิโนะ อยากให้นักเตะพัก เพราะกรอบ ก้หาว่าผมมโน

ผลการแข่งขัน มันคือคำตอบแล้วแหละเนาะท่าน ฮรี่ๆๆๆ
ตั้งแต่เมื่อวานบอลจบ จนถึงตอนนี้ USER ที่ออกตัวแรงเงียบกริบยิ่งกว่าเป่าสาก สงสัยกำลังกระอักเลือด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2020, 11:53:31 AM โดย biggie_101AV » บันทึกการเข้า

manit1912.
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 01:07:56 PM »

ขอบคุณครับ
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1199/-1065

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 01:24:19 PM »

เเมนมาก ออกรับเองเลย เรื่อง ผลงานซีเกม

ไม่ค่อยเห็นโค๊ชคนไหนกลัาออกรับผิดเอง

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
Papa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-386

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 01:41:28 PM »

อย่าเหลิงนะครับ  ผลงานแบบนี้ในอดีตของทีมชาติไทยมันฟ้องมาตลอด  --  ยอดนัดแรก แต่แย่นัดต่อๆไป
ประเภทชนะขาดในเกมส์แรก 6-0, 8-0, 10-0  เสร็จแล้วแพ้เขารวดในอีก 2-3 เกมส์ถัดมา พร้อมกับตกรอบแรก กลับบ้านเป็นทีมแรก (จำกันไม่ได้หรืออย่างไร--ก็ฝีมือนิชิโนะนี่แหละ)

ไว้ให้เอาชนะอีก 2 เกมส์ที่เหลือ เข้ารอบน็อคเอ้าส์ก่อน แล้วค่อยมาอวยกันก็ยังไม่สายเกินไป -- ใช่ไหมครับ
ของจริงคือ -- ออสเตรเลีย  และ อิรัก (นี่มันเขี้ยวยาวๆด้วยกันทั้งคู่นะครับ)
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2649/-4308

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 10:56:49 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +836/-511

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2020, 05:59:26 AM »

ยิงเยอะ มีโอกาส กระสุนหมด
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +402/-646

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2020, 06:27:29 AM »

น่าจะยอมรับว่าตัวเองประมาท วางแทคติกพลาด  เพราะถ้าฟิตเนสไม่ดีคงเอาชนะเวียดนามไม่ได้

บางช่วงกดไทยจนโงหัวไม่ขึ้น  เรื่องกระสุนหมดคงไม่กลัวหรอกครับ  แต่ถ้าเล่นแบบเดิมสไตล์เดิมโดนจับทางได้แน่
etai
Hero Member

คะแนนความรัก: +198/-189

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2020, 09:08:41 AM »

กลุ่มที่เราอยู่ บอกเลยยากกว่า กลุ่มเวียดนามเยอะ
กลุ่มเรามีขาประจำโอลิมปิคอยู่ถึงสองทีม ทีมที่ไปบ่อยสุดใรเอเซีย คือญี่ปุ่นกับเกาหลีใต้ คือสิบครั้ง รองลงมาคคือ อีรัก ครับ ห้าครั้ง ส่วนออสเตรียก่อนมาคัดร่วมกับเอเซียไปมาแล้วหกครั้ง มาคัดกับเอเซียตั้งแต่ปี 2008 ไปมาหนึ่งครั้ง

กลุ่มเวียดนาม ทีมที่เคยไปโอลิมปิค มีแค่สองทีมคือ ยูเออี กับ เกาหลีเหนือ ทีมละหนึ่งครั้ง จอร์แดนกับเวียดนามไม่เคยไป

อยากตีมือคนจับฉลากแบ่งสายจริงๆ
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +281/-264

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 10, 2020, 10:00:58 AM »

สัมภาษณ์ได้ดีมากครับ
Raktakan
Sr. Member

คะแนนความรัก: +114/-42

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 10, 2020, 03:09:29 PM »

กลุ่มที่เราอยู่ บอกเลยยากกว่า กลุ่มเวียดนามเยอะ
กลุ่มเรามีขาประจำโอลิมปิคอยู่ถึงสองทีม ทีมที่ไปบ่อยสุดใรเอเซีย คือญี่ปุ่นกับเกาหลีใต้ คือสิบครั้ง รองลงมาคคือ อีรัก ครับ ห้าครั้ง ส่วนออสเตรียก่อนมาคัดร่วมกับเอเซียไปมาแล้วหกครั้ง มาคัดกับเอเซียตั้งแต่ปี 2008 ไปมาหนึ่งครั้ง

กลุ่มเวียดนาม ทีมที่เคยไปโอลิมปิค มีแค่สองทีมคือ ยูเออี กับ เกาหลีเหนือ ทีมละหนึ่งครั้ง จอร์แดนกับเวียดนามไม่เคยไป

อยากตีมือคนจับฉลากแบ่งสายจริงๆ

โอ้ว..งานหินเหมือนกันนะเนี่ย
ถ้าเราได้ไป นับได้ว่าเราพัฒนาขึ้นมาอีกขั้นล่ะ
+1 ทุกความเห็นครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์