Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 14, 2019, 12:09:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมแฟนบอลไทยถึงคาดหวังและเป็นกังวลกับซีเกมส์?  (อ่าน 1730 ครั้ง)
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +793/-1219

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 08:04:00 AM »

โดยส่วนตัวแล้ว ขอให้นักฟุตบอลทำเต็มที่ อีกสองนัดที่เหลือ พัฒนารูปแบบการเล่นและเอาชนะให้ได้ทั้งสองนัดพอ ผมไม่กังวลเรื่องเข้ารอบหรือไม่เข้ารอบเลย

ซีเกมส์เป็นกีฬาที่ผมเฉยๆมาก ไม่ได่เหรียญไม่เป็นไรสักหน่อย ได้มาไม่รู้ตั้งกี่ครั้งแล้ว เราจะไปจดจ่อกับมันทำไม มิหนำซ้ำอีกสองปีมันก้จัดใหม่อีก

ถึงตกรอบ แต่ชนะรวดทั้งสองนัด ผมก็ภูมิใจในทีมชาตืไทยแล้วครับ นัดแรกมันอาจจะเป็นอุบัติเหตุ แต่พอสองนัดหลังน้องๆเริ่มมีการเล่นที่ดีขึ้นเรื่อยๆ หวังว่าจะเก็บ3แต้มได้ทั้งสองนัด เช้าไม่เข้าผมก็ภูมิใจแล้วครับ
Raktakan
Sr. Member

คะแนนความรัก: +105/-41

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 08:14:55 AM »

ตามนั้นครับ
จะได้เชียร์สนุก ๆ
Possible_กลุ่มเสื้อบอลไทย182
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +534/-71

ฟุตบอล เป็น ส่วนใหญ่ๆในชีวิต

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 08:16:30 AM »

สำหรับผมเอาชนะเวียดนามได้ก็พอครับ ช่วงหลังเราไม่ชนะและยิงไม่ได้เลย
teerapankamsaard
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-85

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 08:47:10 AM »

ปัญหาคือ อะไรๆ เราก็ตกรอบหมดนี้ละครับ  เราจะรอกี่ปี ก็ไม่รู้
Hooligan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +171/-110

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 08:48:17 AM »

ไม่เข้ารอบไม่เป็นไร ชนะเวียดนามก็พอ
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +384/-625

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 08:52:32 AM »

ซีเกมส์หลายท่านอาจจะมองว่าไม่ได้สลักสำคัญอะไร

แต่อย่าลืมว่า มันเป็นก็เป็นชี้วัดพัฒนาการของทีมชาติเราได้อีกอย่าง แถมไปในนามทีมชาติแบกศักดิ์ศรีของคนทั้งชาติ หลายท่านอาจจะมองว่าเราได้แชมป์มาเยอะแล้ว ถือว่านี่คือการลองทีมบ้าง แต่เราได้เห็นพัฒนาการอะไรจากที่ผ่านๆ มาหรือป่าว เอาเป็นว่า แล้วทัวร์นาเม้นท์จริงของเราคืออันไหน แล้วประสบความสำเร็จสักทัวร์นาเม้นท์หรือยัง?

ถ้าคิดจะส่งไปแค่ลองทีม รบกวนแจ้งแฟนบอลและคู่แข่งล่วงหน้าด้วยจะได้ไม่ต้องคาดหวังกัน

bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +532/-357

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 08:52:42 AM »

น่าเปลี่ยนชื่อเป็นบอลมนุษย์เหล็ก...มันโหดมากเตะแบบเสียของเลย ผมยกตัววอย่างศุพโชคเกิดเจ็บหนักในจังหวะนั้น ทั้งทีมชาติชุดใหญ่ ยู22เอเชีย และทีมบุรีรัมย์..กะแค่แชมป์บอลท้องถิ่นศักดิ์ศรีค้ำคอ  มารตรฐานการจัดก่แย่ คะแนนก่ไม่ได้ ได้แชมป์มาไปต่อก่ไม่ได้...ผมว่าเอาน้องๆมุ่งอย่างทัวร์นาเม้นอื่นที่มีอนาคตกว่านี้น่าจะดีกว่า...
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +405/-1727

..................................................

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 08:54:12 AM »

เพราะเป็นรายการที่ "ใครคุมก็ได้แชมป์ครับ" ฮรี่ๆ

๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2297/-2409

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 08:56:53 AM »

ความรู้สึกผมเฉยๆมากกับรายการนี้ จากผลงานและรูปเกมส์ที่ผ่านมาใน 3 นัด ผมว่าเด็กเราทำได้ค่อนข้างดีทีเดียว
เกมส์ที่แพ้อินโดผมว่ามันเป็นอุบัติเหตุเราขาดแค่ความเฉียบคมเท่านั้น
เกมส์กลางสนามเราทำได้ดีกว่าอินโอพอสมควร แต่พอเข้าเขตอันตรายกลับทำอะไรไม่เป็นชิ้นเป็นอัน
จุดที่ต้องแก้ไขคือเกมรุกและการจบสกอร์ เกมส์สุดท้ายกับเวียดนามจะเป็นเกมส์สำคัญว่าเราทำได้ดีแค่ไหน
ช่วงหลังๆแทบทุกชุดเราสู้เวียดนามไม่ได้ แต่ที่สู้ไม่ได้ผมว่าเป็นที่แท็คติกมากกว่า
เวียดนามเจอเราแทบจะไม่กล้าเปิดเกมส์รุกเข้าแลก รออุดแล้วโต้กลับอย่างเดียว
สุดท้ายก็อยู่ที่แนวรุกของเราแล้วแหละว่าจะทำได้ดีแค่ไหน ส่วนรูปเกมส์ผมยังมั่นใจว่าเราเหนือกว่าเวียดนาม

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +970/-198

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 08:59:15 AM »

ไม่ได้คาดหวังเรื่องเหรียญ(ก่อนแข่งคิดว่าต้องได้) แต่หวังจริงๆก็คือ ทีมชุดนี้คือชุดอนาคตอันใกล้ ถ้าเกิดมันออกมาไม่มีอนาคต เราจะทำอะไรแก้ไรอะไรได้ทันไหม ก็แค่นี้
331807
Hero Member

คะแนนความรัก: +110/-220

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 09:00:24 AM »

จัดเตะวันเว้นวัน ให้นักกีฬามาได้ 20คน ตลกมากๆ

กรูปรีพลัดถิ่น 132
grindman
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-16

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 09:14:53 AM »

ชุดซีเกมส์ เรื่องชนะเวียตนาม ณ ตอนนี้เรื่องยากมากๆเลยครับ
bangsusu
Full Member

คะแนนความรัก: +102/-35

ชัยชนะของทีมชาติไทย คือความสุขในใจของผม

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 09:41:14 AM »

ได้แชมป์จนเบื่อ  คว่ำมาเลในถิ่นก็ทำมาแล้ว  ให้หนูๆเพื่อนบ้านเค้าได้บ้างจะเป็นไร
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +592/-2099

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 09:45:21 AM »

ไม่ว่ารายการไหน หากลงแข่งขันก็ต้องหวังแชมป์ไว้ก่อน
ศักดิ์ศรีของประเทศไม่ใช่เรื่องล้อเล่น
จะมาเล่นเพื่อสุขภาพ ลองทีม ไร้สาระ

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +352/-610

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 09:54:05 AM »

ไม่ได้แชมป์ก็ไม่ได้โกรธแค้นอะไร  แต่มีชื่อประเทศค้ำอยู่ยังไงก็หวังชนะทุกนัดแหละครับ

ไม่ว่าจะเจอกับประเทศไหน จะบรูไน หรือญี่ปุ่น ก็หวังจะชนะทุกนัดครับ
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +232/-104

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 10:17:17 AM »

โดยส่วนตัวแล้ว ไม่ซีเรียสกับเหรียญรางวัลนะ แต่ผมซีเรียสเรื่องฟอร์มการเล่นในสนาม ระบบทีม จิตใจเมื่อต้องเล่นภายใต้ความกดดัน

พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +797/-1027

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 10:37:25 AM »

ก็ไม่เชิง"ไม่คาดหวัง"...เเต่ในความไม่คาดหวังเพราะเห็นถึงสักยภาพของเรา
เเละคู่ต่อสู้เเละปัจจัยหลายๆอย่างมากกว่า...ไม่ใช่ว่าเบื่อหน่ายกับซีเกมส์อะไรนะ
  เเต่อยากให้เเฟนบอลที่คิดว่าไม่ใส่ใจไม่สนใจเเละไม่ให้ความสำคัญในซีเกมส์
    โดยเฉพาะในสู้ๆเห็นเยอะๆ...ได้ตระหนักเเละเข้าใจอย่างลึกซึ้งว่าปัจจุบัน
     ฟุตบอลเราเข้าสู่ยุคการพัฒนาที่ขาดช่วงหรือไม่...มองไปที่ระดับเยาวชน
       ยกตัวอย่างU19 ชาติอาเซียน 5 ชาติได้เล่นรอบสุดท้ายเเต่เราตกรอบ
    เเละซีเกมส์ครั้งนี้ถ้าเราไม่ได้เข้าชิง...เราจะไม่มีอะไรเป็นผลชี้วัดให้เห็นถึง
คำว่าพัฒนาไปสู่เอเชียได้สักอย่างเลย...แล้ว AFC U23 ที่ได้เล่นรอบสุดท้ายที่ฝันๆ
         กันอยู่ในต้นปีหน้าก็ได้เข้าในฐานะเจ้าภาพไม่งั้นก็เเห้วกินกันทุกชุด
    ส่วนฟุตบอลโลกรอบคัดเลือกก็ยังไม่เเน่นอนว่าจะได้เข้ารอบ12ทีมสุดท้าย
      หันกลับมามองที่การพัฒนาอย่างที่บอกถ้าเราเข้าสู่สภาวะการขาดช่วง
       เราจะพอหาเหตุเเละผลได้หรือไม่?ว่าต้นตอนั้นคืออะไร...ระบบลีก
 ระบบการคัดสรรโค้ช หรือการบกพร่องการไม่ใส่ใจด้านการพัฒนาเยาวชน
    เเบบจริงๆจังหรือไม่...การเน้นโค้วต้าต่างชาติ จนละเลยระบบเยาวชน
  จากอคาเดมี่มั้ย...เเละ ณ จุดนี้เราเข้าใจเเละปรับทัศนคติต่อการดูฟุตบอล
เเฟนบอลก็จะพร้อมรับมือกับการขาดช่วงของความสำเร็จในทีมชาติของเรา

Barball_Crazy
Full Member

คะแนนความรัก: +39/-15

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 10:49:20 AM »

ผมอาจไม่ซีเรียส แต่คนทำงานซีเรียสแน่นอนครับ เพราะทุกสิ่งทุกอย่างมันคืองบประมาณทั้งนั้น ผลงานดีครั้งหน้าได้ไปต่อ ผลงานแย่ก็ถูกพิจารณา

ที่จริงคณะโอลิมปิคของแต่ละประเทศน่าจะมองเห็นได้แล้ว เน้นกีฬาที่เป็นสากลเป็นหลักส่วนกีฬาที่เจ้าภาพเพิ่มเติมเข้ามาก็ให้มาเป็นกีฬาสาธิต ไม่ต้องนับเหรียญ จะได้เห็นพัฒนาการของแต่ละชาติอย่างแท้จริงซะที

คณะโอลิมปิคควรมีปากมีเสียงกันบ้าง คนดูกีฬาจะได้สนุกไปกับมัน ไม่ใช่ยิ่งจัดยิ่งน่าเบื่อ เปลืองพื้นที่ในการดูละคร 
แรด
Full Member
**

คะแนนความรัก: +31/-25

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 12:11:01 PM »

แต่ดูนิชิโนะ เอารายการซีเกมส์ลองทีมมากกว่า แพ้ไม่เป็นไร ชนะคือกำไร
ถ้าดูรายละเอียด ระบบการเล่นทีมเวิร์คค่อยๆพัฒนาขึ้น
แอบเสียดายชุดใหญ่ ที่เรียกนิชิโนะมาช้าเกินไป ถ้านิชิโนะมาช่วงก่อนคิงส์คัพนิดนึง สภาพทีมชุดใหญ่ไทยคงจะสมดุลดีกว่านี้
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +184/-292

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 01:35:47 PM »

เฉยๆครับ ไม่ใช่ว่าไม่เคยตกรอบซีเกมส์ ชุดนั้นเป็นชุดที่ดีกว่านี้ด้วย  ก็ไม่เห็นจะเสียของ นักบอลไทยเราเก่งขึ้นตั้งหลายคน โดยเฉพาะเจ้าอุ้ม
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +793/-1219

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 03:02:25 PM »

ซีเกมส์หลายท่านอาจจะมองว่าไม่ได้สลักสำคัญอะไร

แต่อย่าลืมว่า มันเป็นก็เป็นชี้วัดพัฒนาการของทีมชาติเราได้อีกอย่าง แถมไปในนามทีมชาติแบกศักดิ์ศรีของคนทั้งชาติ หลายท่านอาจจะมองว่าเราได้แชมป์มาเยอะแล้ว ถือว่านี่คือการลองทีมบ้าง แต่เราได้เห็นพัฒนาการอะไรจากที่ผ่านๆ มาหรือป่าว เอาเป็นว่า แล้วทัวร์นาเม้นท์จริงของเราคืออันไหน แล้วประสบความสำเร็จสักทัวร์นาเม้นท์หรือยัง?

ถ้าคิดจะส่งไปแค่ลองทีม รบกวนแจ้งแฟนบอลและคู่แข่งล่วงหน้าด้วยจะได้ไม่ต้องคาดหวังกัน

ถ้ารายการ มันมีมาตรฐานที่เป็นสากลเหมือนชาวบ้านเค้า แล้วเราหวังผล ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ

แต่นี่บอลอะไร เตะโปรแกรมวันเว้นวัน ให้ไทยเตะบ่ายสามทุกวัน สนามหญ้าเทียม นักบอลไม่ใช่คนเหล็กนะครับ

ผมเลยเฉยๆดีกว่า เอาไปลองทีมก็พอ ขืนจัดเต็มทุกนัดแล้วได้แชมป์ แต่นักเตะล้า เจ็บขึ้นมา แล้วจะได้อะไรจากรายการปาหี่นี่ ที่ใครเป็นเจ้าภาพก้โกงทุกวิถีทาง!
Olympus
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-4

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 03:39:19 PM »

เข้าไม่เข้ารอบผมก็ไม่ได้คาดหวังเช่นกันครับ
แต่ที่คาดหวังคือ มีการเข้าใจกันในเกมส์ให้มากที่สุด
เพราะชุดนี้อาจจะต้องมาแทนชุดใหญ่ในอนาคต
yainong_5
เผชิญหน้า ยอมรับ ลอยผ่าน ปล่อยเวลาให้ผ่านไป
Newbie
*

คะแนนความรัก: +21/-41

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 03:41:56 PM »

ถ้าไม่ให้คาดหวัง ทำไมไม่ส่งทีม มหาวิทยาลัย หรือทีม ชุด 19 ปีไปแข่ง ตั้งแต่แรก ไปแข่งก็สิ้นเปลืองงบประมาณ จากภาษีประชาชน พวกที่บอกว่า ไม่คาดหวังไปหวังรายการอื่น ไปลองทีม พวกหลอกตัวเองทั้งนั้น ไปแข่งรายการอื่น มันก็ชุดนี้ ได้แค่นี้แหละ

LOSO_F
☆..Sisaket FC..☆
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +761/-146

สัตว์ โลก ย่อม เป็น ไป ตาม กรรม !!!

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 04:31:29 PM »

ช่วงหลังๆมานี่ยิงใครไม่ค่อยได้เลย   นอกจากยิงใครไม่ได้แล้วรูปเกมดูอึดอัดทุกครั้ง

pleumjj
Full Member
**

คะแนนความรัก: +77/-61

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 04:46:39 PM »

จะไม่ให้คาดหวังก็ส่ง U19 ไปสิฮะ

joker999
Full Member

คะแนนความรัก: +33/-30

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 05:45:52 PM »

ศักดิ์ศรีของเราในอาเซี่ยน  ทุกทีมจัดเต็มไม่มียอมกันง่ายฯ  สังเกตุจากฯหลายฯทีมใช้โควต้าอายุเกินกันทั้งนั้นครับ  ทีมเราก็ซีเกมส์ก็กีฬาความหวังเหรียญทอง ผมแปลกใจทำไมกกท.ถึงยอมเรื่องเราไม่ส่งโควต้าอายุเกิน  สมาคมไปพูดกับกกท.ยังไงถึงยอม
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +799/-1490

new world order

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 06:23:41 PM »

เคยเห็นญี่ปุ่นเล่นเหยาะแหยะไหมละ เขาจะเอาเด็กลง หรือชุดใหญ่ก็เล่นแพทเทิร์นเดิม ใจมุ่งมั่นเหมือนเดิม เขาคาดหวังได้ทุกเกมนั่นแหล่ะ ที่สำคัญ ในระดับนี้เราคาดหวังได้ พอระดับเอเชียตกรอบไม่ถึงฝัน สุดท้ายก็หงายการ์ดจัดการดีมาหลอกแฟนบอลต่อไป

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2618/-4184

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 09:28:24 PM »

คำว่าศักดิ์ศรีครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
jearb2013
Sr. Member

คะแนนความรัก: +102/-38

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2019, 02:14:41 AM »

ศักดิ์ศรีครับ บอลย่านนี้เจอกันไม่ค่อยมีใครยอมใคร แพ้ขึ้นมาเมื่อไหร่โดนด่าเละ
Mr.Tik
Hero Member

คะแนนความรัก: +677/-521

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2019, 07:49:25 AM »

เราต้องเปลี่ยนทัศนคติใหม่ ซีเกมคือทางผ่าน เราต้องไปใหญ่กว่านี้  จัดนักเตะลงให้เหมาะกับแต่ละรายการ ไม่ใช้มุ่งหวังจะเอาแชมป์แล้วก็จัดเต็มไปทุกรายการ ผลออกมาไม่ดีคือนักเต๊ะล้า และเคยชิน กับการมุ่งหวังเดิม ๆ
khmer surin
Full Member
**

คะแนนความรัก: +224/-219

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2019, 09:53:46 AM »

เราต้องเปลี่ยนทัศนคติใหม่ ซีเกมคือทางผ่าน เราต้องไปใหญ่กว่านี้  จัดนักเตะลงให้เหมาะกับแต่ละรายการ ไม่ใช้มุ่งหวังจะเอาแชมป์แล้วก็จัดเต็มไปทุกรายการ ผลออกมาไม่ดีคือนักเต๊ะล้า และเคยชิน กับการมุ่งหวังเดิม ๆ
ถูกต้องครับ
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +230/-331

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2019, 01:15:06 PM »

ไม่เข้ารอบไม่เป็นไร ตบเหงียนให้ได้ก็พอ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
yosukit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +59/-77

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2019, 01:21:53 PM »

ก็ถ้าระดับภูมิภาคยังทำผลงานได้ไม่ดี แล้วระดับที่ใหญ่ขึ้นมาอีก (ชิงแชมป์เอเชีย) มันจะคาดหวังได้เหรอ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์