สนามฟุตบอลบางกอกกล๊าส

(1/16) > >>

tOulmate:
ก่อนอื่นของออกตัวก่อนเลยว่า ผมเองเป็นวิศวกรที่บางกอกกล๊าส อายุ 22 ปี
กระทู้นี้เป็นกระทู้แรก.. ขอร่วมอุดมการณ์เดียวกันกับพี่ๆน้าๆทุกคนด้วยนะครับ

ขออัพเดทผลการแข่งขันฟุตบอลชิงถ้วยพระราชทาน ประเถท ค ก่อนแล้วกัน
บางกอกกล๊าส 1 - 2 เจดับบิลกรุ๊ป

หลายคนอาจจะยังไม่เคยได้ยินชื่อบางกอกกล๊าส.. งั้นผมขอเกริ่นสักเล็กน้อย
อันดับแรกขอให้ข้อมูลเกี่ยวกับ บริษัทบางกกอกกล๊าสจำกัด
บริษัทบางกอกกล๊าสจำกัด เป็นผู้ผลิตบรรจุภัณฑ์แก้วที่ทันสมัยที่สุดแห่งหนึ่งในภูมิภาคเอเชีย
ปัจจุบันมีโรงงาน 5 แห่งที่อำเภอธัญบุรี ปทุมธานี, อำเภอแกลง จังหวัดระยอง, จังหวัดปราจีนบุรี,
จังหวัดขอนแก่น และกำลังก่อสร้างโรงงานแห่งที่ 5 ที่จังหวัดอยุธยา
สามารถหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ www.bangkokglass.co.th

สโมสรฟุตบอลบางกอกกล๊าส
ประธานสโมสร - คุณปวิณ ภิรมย์ภักดี (กรรมการบริหารและรองผู้จัดการใหญ่)
รองประธานสโมสรและผู้จัดการทีม - คุณศุภสิน ลีลาฤทธิ์ (ผู้อำนวยการพาณิชย์)
ประธานพัฒนาเทคนิค - มร.เอเมอร์ ฮานส์
(ส่วนสต๊าฟโค้ชขอติดไว้ก่อนนะครับ)

ซ้ายคุณศุภสิน - ขวาคุณปวิณ

หลายคนมองว่าบางกอกกล๊าสใช้ทางลัดมา หลายคนชื่นชมในการตั้งใจพัฒนาลูกหนังไทย
จริงๆแล้วเราไม่สามารถบังคับให้ใครคิดเหมือนเราได้ ผมเองเป็นคนนึงที่ชอบดูฟุตบอล (เชียร์อาเซนอล^^)
ส่วนบอลไทยผมชอบบีอีซีเทโร (เพราะเป็นพันธมิตรกับอาเซนอล) แต่ผมไม่เคยตามเชียร์ขอบสนามนะครับ
พอมีบางกอกกล๊าสทำให้ผมได้ตามเชียร์ตั้งแต่ถ้วย ง ซึ่งมันทำให้ผมสนใจในฟุตบอลลีกไทยมากขึ้น
ติดตามเรื่องราวของทีมต่างๆ ทำให้ได้รู้จักเวปดีๆแบบนี้ มีหลายเวปที่พูดถึงบอลไทย แต่ผมเลือกเวปนี้^^
ไม่เพียงผม.. แต่มันจุดประกายให้หลายๆคน ให้เยาวชนที่อยู่ใกล้บางกอกกล๊าสแล้วมีโอกาสรับความรู้สึก
ของการเชียร์บอลที่เรามีอารมณ์ร่วมเหมือนกับที่เชียร์บอลนอก แต่ไม่ใช่มันคือบอลไทยใกล้ตัวที่เรามองข้าม

บางคนพูดว่าบางกอกกล๊าสเป็นทีมโรงงานหรอ สงสัยจะมีแต่พนักงานเชียร์ แต่ผมว่ามันคือจุดเริ่มต้นเล็กๆ
ซึ่งต่อไปสามารถพัฒนาแฟนคลับโดยอาจจะเริ่มจากการประชาสัมพันธ์ในจังหวัดปทุมธานี ตามโรงเรียน
มหาวิทยาลัยใกล้เคียงให้เข้ามามีส่วนร่วมกับบางกอกกล๊าสด้วย ซึ้งผมว่ามันดีต่อเยาวชนเรานะ
วันนี้หลังนัดชิงถ้วย ค ได้คุยกับทีมงานบางกอกกล๊าสเรื่องแฟนคลับ ได้คำตอบว่า กำลังอยู่
ในขั้นตอนการจัดทำใบสมัครแฟนคลับและจัดทำหน้าเวปเพิ่มเติมใน www.bangkokglass.co.th
(ถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติมในส่วนของแฟนคลับ ผมจะเอามาอัพเดทเพิ่มนะครับ)

สำหรับคำถามที่ว่าบางกอกกล๊าสจะใช้สนามแข่งที่ไหน  TPL จะใช้ทีมชุดไหน ควีนคัพจะอย่างไร?
สนามแข่งนั้นปีนี้จะยังใช้สนามบางกอกกล๊าสอยู่ แต่ต้องปรับปรุงสนามเพิ่มเติ่มอีกพอสมควร เช่น
ต้องทำสแตนเชียร์เพิ่มเติม ทำรั้วกันเพื่อไม่ให้กองเชียร์ลงไปในสนามได้ และอีกหลายๆอย่าง
ซึ่งมีเวลาเหลือเพียง 1 เดือนก่อนที่ AFC จะมาตรวจสอบสนามแข่ง (เพราะวันนี้ประธานกับรองเล่าให้ฟัง
พร้อมกับมีตัวแทน AFC ยืนอยู่ด้วย)

สำหรับ TPL ออกตัวก่อนเลยว่าข้อมูลไม่แน่นเท่าไหร่ แต่เมื่อเย็นวันพุธที่ผ่านนักเตะกรุงไทยพร้อมสตาฟโค้ช
มากกว่า 20 ชีวิพ ได้เดินทางมาที่บางกอกกล๊าสพร้อมลงสนามซ้อมโชว์ แต่วันนั้นผมไปถ่ายรูปไว้ไม่ทัน - -*
ซึ่งน่าจะใช้นักเตะกรุงไทยเป็นแกนหลักในการสู้ศึกไทยลีก ส่วนจะมีการดึงนักเตะบางกอกกล๊าสในถ้วย ค
ไปเสริมรึเปล่านั้นเป็นเรื่องของผู้ใหญ่และสตาฟโค้ช แต่ถ้ามีข่าวจะมาแจ้งเพิ่มครับผม
"บางกอกกล๊าส เอฟซี" - น่าจะใช้ชื่อนี้ในการแข่งขันนะครับ แต่เดี๋ยวผมกลับมาคอนเฟิร์มอีกที

ส่วนฟุตบอลชิงถ้วยพระราชทานควีนคัพนั้น ที่ได้สวมสิทธ์แทนราชวิถี จะใช้นักเตะชุดรองแชมป์ถ้วย ค

นักเตะชุดรองแชมป์ถ้วย ค

ร่ายมายาวหัวข้อ สนามฟุตบอลบางกอกกล๊าส แต่ทำไมมันไมลงรูปสักทีวะเนี่ย ;D 
ถ้าเกิดว่าพี่ๆน้าๆคนไหนอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมในส่วนไหนหรือถ้าผมมีข่าวอัพเดทใหม่ๆ
หรือรูปเกี่ยวกับกิจกรรมต่างๆที่บางกอกกล๊าสทำ เช่น อคาเดมี่ที่เรามีอยู่, การสนับสนุนฟุตบอลรากหญ้า U-11
การส่งเยาวชนชุดอายุ 15ปี และ 18 ปี ไปฝึกฟุตบอลที่เยอรมัน (สโมสรไกเซอร์สเลาเทิร์น) เป็นต้น

วันนี้ขอตัวไปนอนก่อนนะครับ เดี๋ยวตื่นไปทำงานไม่ทัน อิอิ
ปล.ฝากตามเชียร์บางกอกกล๊าสด้วยนะครับ

BGFC

มุมมองในทิศทางต่างๆ

ด้านหลังประตูฝั่งทิศเหนือ อาจจะปรับปรุงเป็นที่พักของนักฟุตบอล

ถ้าหิวก็แวะโลตัสกันก่อน

โฉมหน้าพระรองและทีมงาน(สังเกตุตาจะแดงๆ^^)

ผมแอบอยู่ในภาพนี้ด้วยนะ ^^

แถมอีกรูปแชมป์ถ้วย ค "JW.GFC"

โทษทีครับลืมแผนที่.. (ใช้แผนที่บริษัทก่อนแล้วกันนะครับ)

สนามบางกอกกล๊าสจะเริ่มแข่งเวลา 16.00น. ครับผม เดินทางสะดวกมาก
สำหรับการมาเป็นหมู่คณะ มาเป็นครอบครัว หรือมากับแฟน มีกิจกรรมให้ทำหลากหลาย
>ช่วงเช้าอาจจะมาเช้าหน่อยแวะเที่ยวสวนสนุกดรีมเวิลด์ บ่ายๆแวะทานข้าวที่โลตัสแล้วค่อยเข้าสนาม
>หรือจะเป็นแวะเที่ยวชมพิพิธพันวิทยาศาสตร์ ที่คลอง 5 เพิ่มพูนความรู้สักเล็กน้อย มาดูบอลทั้งทีไม่เสียเที่ยวเว้ย อิอิ
>หรือดูหนังที่เมเจอร์รังสิตกันสักเรื่อง เดินช็อปปิ้งฟิวเจอร์พาร์ครังสิตให้ตัวเบาสักหน่อยแล้วค่อยเข้าสนาม

CIVIL:
สวยครับ  เขียวดี

ซูรัต ชูคฮา:
เยี่ยมครับ ขอเป็นกำลังใจ พัฒนาบอลไทย

Sh㊝ Ryⓤ K↑N ™ ♥ (๏ )( ๏):
 :-* ยินดีต้อนรับครับ ผมก็เลยได้รู้ซักทีว่า เป็นมายังไง  :-*
  ขอบคุณครับ ยินดีต้อยรับสู่บ้านบอลไทย หลังใหญ่ๆๆ.. อิอิ

Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค):
บางกอกกล็าส เป็นทีม กทม อย่างแท้จริง

ปล.สนามสามารถปรับปรุงต่อเติมได้

บรรยากาศในสนามดีเยี่ยมเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป