Thailandsusu Webboard
กันยายน 29, 2020, 10:53:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกับ นิติพงษ์ เสลานนท์ : "ผมไม่ทำลายความฝันของตัวเองหรอก"  (อ่าน 2407 ครั้ง)
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +406/-657

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2019, 06:05:52 AM »

แมน : เป็นไงบ้าง ข่าวลือที่ออกมามันดูรุนแรงมากเลยนะ ที่บอกว่าเรามีปัญหาทำผิดวินัยเลยถูกดร็อปจากทีม

นิติพงษ์ : ตอนเห็นข่าวก็ตกใจ และงงมากเลยพี่ ว่าผมไปทำผิดวินัยของทีมตอนไหน ซึ่งมันไม่มีเรื่องอะไรแบบนั้นเลยครับ

แมน : ข่าวมันออกมาจากไหน พอรู้มั้ย

นิติพงษ์ : ยังไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ผมมั่นใจว่าเราไม่ได้ทำแน่ๆ อย่างเรื่องการใช้มือถือ ไม่ใช่แค่ผมนะ นักเตะทุกคนในทีม
ก็โตๆ กันแล้ว มีความเป็นมืออาชีพมากพอ ความจริงบรรยากาศในแคมป์มันก็ไม่ได้เข้มงวดอะไรขนาดนั้น เวลาประชุมทีม
หรืออยู่ในโต๊ะอาหาร ไม่มีใครใช้โทรศัพท์อยู่แล้วครับ แต่ถ้าเข้าห้องพักหรือเวลาส่วนตัวอย่างเช่นไปร้านกาแฟ ทุกคนก็เล่น
โทรศัพท์กันปกติ ยกตัวอย่างประชุมทีม ผมบอกได้เลยว่าแค่ประมาณ 20 นาที ไม่มีใครขาดโทรศัพท์ไม่ได้ขนาดนั้น ทุกคนรู้
หน้าที่ของตัวเองดีว่าตอนไหนควรทำอะไร..

.........................

แมน : พี่ก็เสียดายนะที่นนท์ ไม่ได้ลง เพราะเกมกับมาเลเซีย ทริสต็อง โด เองก็โดนวิจารณ์เยอะ แต่ ต้น (นฤบดินทร์ วีรวัฒโนดม)
ก็เล่นได้โอเคเลยนะในเกมเยือนเวียดนาม พี่มองว่าถ้านนท์ลง เราอาจจะได้เห็นการครอสจากริมเส้นทางขวาไปให้ ธีรศิลป์
ได้ลุ้นโหม่งประตูบ้าง คือเข้าใจแหละว่าแต่ละคนก็มีจุดเด่นต่างกันไป

นิติพงษ์ : เกมกับเวียดนาม ผมเชื่อว่าสตาฟฟ์โค้ชน่าจะวิเคราะห์เกมมาแล้วว่าเขามีแบ็กซ้ายที่ตัวสูงใหญ่มีความแข็งแรง (ดวน วัน เฮา)
ซึ่งการเลือก ต้น ก็เหมาะสมนะครับ เพราะลูกกลางอากาศ ต้น รับมือได้ดีกว่าผมอยู่แล้ว คือโค้ชเขาอาจจะมองในเรื่องแท็กติก
และความเหมาะสมในแต่ละเกมมากกว่า จริงๆ ผมก็พอจะรู้อยู่แล้วครับว่าไม่น่าได้ลง เพราะตอนซ้อมลงทีมผมไม่ได้ลงแบ็คขวาเลยครับ
ไปเล่นปีกบ้าง กองกลางบ้าง ซึ่งก็พอเดาได้อยู่แล้ว แต่นั่นไม่ใช่ปัญหาอะไรเลยครับ

ONE MAN SHOW โดย แมน โกสินทร์

https://www.thsport.com/column-2735.html?fbclid=IwAR2tX_U3f2zvukXAIzGeNW02VfoJ9p-Zm_JbVI1Mvxb5xT5DFe3w4HNCDxg

ไปอ่านตัวเต็มตามลิ่งนะครับ  คงหายข้องใจกันแล้ว
Kokkabark
Hero Member

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2019, 06:12:25 AM »

มีประเด็นนัดมาเลเซียด้วยนะครับ  แฟนบอลอย่างเราๆจะได้รู้กันซักทีครับ คราวหน้าไม่ต้องมาเถียงกัน  นนท์บอกชัดเจนเลยครับ
Kokkabark
Hero Member

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2019, 06:23:28 AM »

แถมเข้าใจแล้วว่าทำไมสตาฟฟ์เราหัวเราะใส่ปาร์ค  และเป็นที่มาของการหัวล้าน(ขอโทษผู้ที่เกี้ยวข้องด้วยครับ)ไม่ใช่ครับ หัวร้อน

แมน : เกมกับเวียดนามเราก็เล่นดีเลยนะ เสียดายที่ยิงประตูไม่ได้เท่านั้นเอง เสียดายจุดโทษอุ้ม (ธีราทร บุญมาทัน) ดั่ง วัน ลัม ก็องค์ลงเหลือเกิน
ลูกเตะมุมที่จะโค้งเข้า 2 ลูกติดนั่น ปกติมันต้องเข้าไปแล้ว

นิติพงษ์ : ใช่พี่ เราทำได้ดีกว่าเยอะ ครึ่งหลังตอนที่เรามีโอกาสลุ้นหลายๆ ครั้ง ผมเห็น ปาร์ค ฮัง ซอ ไปข้างสนามบอกนักเตะเวียดนามเลยนะว่าให้ดึงช้าถ่วงเวลา
เรื่องจุดโทษมันก็เป็นจังหวะของเกมแหละครับ แต่ต้องยอมรับเลยว่าประตูเขาท็อปฟอร์มจริงๆ ยิ่งกว่าตอนอยู่เมืองทองเยอะเลย 555
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +836/-513

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2019, 07:07:28 AM »

ชัดเจน ทำไมปาร์คหัวร้อน เกมสู้ไทยไม่ได้นี่เอง
NKC Loeicity FC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +987/-733

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2019, 08:16:20 AM »

มาเลเซีย ผมว่าโค๊ชต้องการจะลองใช้แบ็คโฟร์ตัวใหม่ เพราะคิดว่ามาเลเซียคงไม่ได้แกร่งจนจะทำเราแพ้ขนาดนั้น
แต่มันผิดคาด ที่เราไปเจอสภาพสนามที่เป็นแบบนั้น ทำให้นักเตะเราเล่นไม่ออก บวกกับแบ็คโฟร์ ที่เลือกใช้งาน โดนปั่นป่วนจนไม่เหลือชิ้นดี
ถ้าเราใช้แผนเดิม เราจะไม่แพ้แน่นอน แต่ไม่เป็นไร มันผ่านมาแล้ว
ผมคิดว่า นิชิโนะ คงจะลองแผนใหม่ๆ เหมือนนัดที่ผ่านๆมาอะแหละ ชื่นชมในความกล้าของโค๊ชครับ
เหนือสิ่งอื่นได คือแฟนบอล ที่ต้องยอมรับในการตัดสินใจของโค๊ชด้วย

neVerwrOng
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +111/-110

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2019, 10:16:25 AM »

ยังมีโอกาสอยู่ครับ ทำหน้าที่ในสนามให้ดีที่สุด
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +290/-425

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2019, 10:48:29 AM »

ขอบคุณครับ
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +344/-468

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2019, 12:37:58 PM »

อยากรู้ต้นตอคนปล่อยข่าวลือจริงๆ หัวค..

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
joker999
Full Member

คะแนนความรัก: +38/-62

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 01:07:23 AM »

ยุติข่าวลือซักที  พัฒนาตัวเองต่อไปครับ นิติพงษ์ โอกาสในทีมชาติยังเปิดกว้าง
tui
Sr. Member

คะแนนความรัก: +108/-701

Tui

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 02:56:55 AM »

เกมส์กับเวียดนามถ้าลงแทนต้นได้นะผมว่ามีลุ้นกว่านี้..แต่นี่ความคิดผมครับ

บอลไทยน่ะติดตาม...แต่บอลนอกโปรดอย่าถาม...เพราะไม่รู้เรื่องจริงๆ..
ยายทอง
กันตรึม !!!
Hero Member

คะแนนความรัก: +748/-832

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 06:06:28 PM »

ตำหนิจอนมากกว่า
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2654/-4370

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 08:21:19 PM »

ตามนั้น

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์