Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 10, 2019, 01:44:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิชิโนะ แถลงข่าวหลังจบเกม ไทย พบ เวียดนาม  (อ่าน 1952 ครั้ง)
Muangkan Crazy
Hero Member

คะแนนความรัก: +572/-153

ชีวิตก็แค่นี้ จะเอาอะไรมากมาย

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 10:55:10 PM »

หัวหน้าผู้ฝึกสอน ช้างศึก แถลงข่าวหลังจบเกมฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก ระหว่าง ไทย พบ เวียดนาม
วันที่ 19 พฤศจิกายน 2562 ทางด้าน อากิระ นิชิโนะ หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทย แถลงข่าวหลังจบเกมที่ ทีมชาติไทย เสมอกับ ทีมชาติเวียดนาม 0-0 ในศึกฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบ 2 นัดที่ 5 ของกลุ่ม จี

โดยตอนนี้สถานการณ์ในกลุ่ม จี เวียดนาม เป็นจ่าฝูงของกลุ่ม มี 11 คะแนน ตามมาด้วย มาเลเซีย ที่มี 9 คะแนน ส่วน ไทยอยู่อันดับ 3 มี 8 คะแนน

อากิระ นิชิโนะ กล่าวว่า “ตอนนี้เกมการแข่งขันผ่านไป 5 นัด ยังมีอีก 3 นัดให้เก็บคะแนนได้อยู่ ดังนั้นเราต้องลุ้น ต้องสู้กันต่อไป”

“ด้วยเส้นทางที่เหลืออีก 3 นัด เราต้องพยายามคว้าชัยให้ได้ทั้ง 3 นัด ซึ่งก่อนที่จะถึงนัดต่อไปในเดือนมีนาคม ระหว่างนี้ก็จะคัดสรรผู้เล่นเข้ามาเติมให้ทีมแข็งแกร่งมากยิ่งขึ้น”

“เกมนี้เป็นเกมที่ยากลำบากในการมาเยือนเวียดนาม พวกเขามีคะแนนนำเราอยู่ ทำให้ไม่ต้องเน้นการทำประตูมาก สามารถตั้งรับและรอสวนกลับได้ เนื่องจากนักเตะของเวียดนามเองก็มีความสามารถอยู่แล้ว แต่เราต้องพยายามทำประตูให้ได้ ซึ่งนักเตะของเราได้ทุ่มเท และพยายามกันอย่างเต็มที่แล้ว”

“ตอนพักครึ่ง ผมบอกนักเตะว่า เราทำได้ดีกันอยู่แล้ว เพียงแต่ว่าไม่สามารถพาบอลเข้าไปในพื้นที่สุดท้ายได้ จึงให้พยายามเน้นความแม่นยำ จังหวะไหนที่ไม่ได้ ก็พยายามถ่ายบอลออกไปซ้าย-ขวาก่อน เพื่อที่จะดึงนักเตะเวียดนามให้วิ่ง และใช้พลังงานเยอะๆ แต่สุดท้ายเราก็ยังไม่สามารถเจาะเวียดนามได้สำเร็จ”

“ปัญหาเราไม่ได้เกิดขึ้น ณ ตำแหน่งใดตำแหน่งหนึ่ง เราต้องรับผิดชอบร่วมกัน เรามีบางจังหวะที่เล่นกันเป็นทีมได้ดี แต่ไม่สามารถทำได้ต่อเนื่อง ซึ่งตรงนี้เราก็ต้องปรับปรุงและพัฒนากันต่อไป”

“ตั้งแต่ที่ผมคุมทีมชาติไทยนัดแรก จนถึงตอนนี้ รวมนัดกระชับมิตรแล้วก็ 6 เกมด้วยกัน ซึ่งยอมรับตามตรงว่า ยังไม่สามารถรีดศักยภาพของทุกคน ออกมาให้เข้ากันเป็นทีมได้อย่างเต็มที่ แต่ที่ผ่านมา ก็ได้เห็นว่า มีความเข้าใจแนวทาง วิธีการเล่น ที่ซึมซับได้มากขึ้นเรื่อยๆ”

“ซึ่งตรงนี้ ก็เป็นหน้าที่ของผมอีกเช่นกันที่จะต้องพยายามหาวิธีที่จะดึงศักยภาพของผู้เล่นให้ได้มากขึ้น และคาดหวังว่า ตัวผู้เล่นจะสามารถยกระดับตัวเองได้ต่อไป” นิชิโนะ ทิ้งท้าย

สำหรับโปรแกรมฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก นัดต่อไป ทีมชาติไทย จะเปิดบ้านพบกับ อินโดนีเซีย วันที่ 26 มีนาคม 2563 ถ่ายทอดสดทาง ไทยรัฐทีวี

เครดิต :: http://fathailand.org/news/4957?fbclid=IwAR3iO-F6QA8rh_SyyM_L9YpjP3L6nl_FPXAlBroXLVfJgh_bRKP0ZUshs4s
Samurai X
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-61

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 10:59:54 PM »

เหนื่อยเลย ไทยพลาดเกมส์เยือนมาเลย์ ส่งผลระยะยาวจริงๆ ถ้าเวียดนามเสมอที่มาเลย์ออกมาได้ เกมส์จบ เวียดนาม15 ไทย14 ในกรณีที่ไทยและเวียด แพ้เกมส์เยือนUAE

>>>> เมื่อเจ้ามามีอะไรมาด้วยเจ้า เจ้าจะเอาแต่สุขสนุกไฉน <<<<<
 เมื่อเจ้ามามือเปล่าแล้วเจ้าจะเอาอะไร? เจ้าก็ไปมือเปล่าเหมือนเจ้ามา
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2617/-4173

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 11:00:19 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +855/-299

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 11:10:53 PM »

มองแง่ดี เรามีเกมในบ้านให้เก็บอีก 2 เกมคือชนะอินโดก็จะมี 11 แต้มเยือน UAE ชนะได้ก็จบ นัดสุดท้ายรอเชือดมาเลย์ แต่อย่างน้องต้องไม่แพ้ UAE นัดเยือนกลับมานั้นและสำคัญมาก ซึงชั่วโม่งนี้ UAE เล่นในบ้านต้องเปิดแหลกกับทุกทีมที่เจอ น่าจะเข้าทาง ทั้งเวียดนาม มาเลย์ และไทย ซึ่่งใครจะฉกฉวยโอกาสเก็บแต้มออกมาได้บ้าง

winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +251/-596

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 11:18:07 PM »

ทำถูกแล้วละ ที่เคาะบอลไปมารอเวียดนามหมด
10นาทีท้าย หมดจริงๆ 
ถ้านัดก่อนหน้าUAE ไม่เหลือ10ตัว คงหมดไวกว่านี้ เพราะหลังจากนำUAE เห็นชัดเลย ยืนคุมโซนเซฟแรงอย่างเดียว
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +795/-1027

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 11:19:18 PM »

มองแง่ดี เรามีเกมในบ้านให้เก็บอีก 2 เกมคือชนะอินโดก็จะมี 11 แต้มเยือน UAE ชนะได้ก็จบ นัดสุดท้ายรอเชือดมาเลย์ แต่อย่างน้องต้องไม่แพ้ UAE นัดเยือนกลับมานั้นและสำคัญมาก ซึงชั่วโม่งนี้ UAE เล่นในบ้านต้องเปิดแหลกกับทุกทีมที่เจอ น่าจะเข้าทาง ทั้งเวียดนาม มาเลย์ และไทย ซึ่่งใครจะฉกฉวยโอกาสเก็บแต้มออกมาได้บ้าง

ไม่ทันแล้วครับ...เอาตามตรงนะ
3 เกมที่เหลือ ยูเออีกับมาเลฯก็อยากเก็บแต้ม
กับเราทั้งนั้น นี่ยังไม่นับเวียดนามที่ตุนแต้ม
ไว้เยอะกว่าชาวบ้านอยู่แล้วด้วย มันจบตั้งแต่
แพ้มาเลแล้วล่ะ สำหรับแชมป์กลุ่มและการเป็น
อันดับ 2 ที่ดีที่สุด...อยากหวังเหมือนกันแต่ก็เห้อ

S.Chanathip_14
Thailand Japan Portugal
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-55

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 11:22:58 PM »

3 เกมที่เหลือ ยูเออีกับมาเลฯก็อยากเก็บแต้ม
กับเราทั้งนั้น นี่ยังไม่นับเวียดนามที่ตุนแต้ม
ไว้เยอะกว่าชาวบ้านอยู่แล้วด้วย มันจบตั้งแต่
แพ้มาเลแล้วล่ะ สำหรับแชมป์กลุ่มและการเป็น
อันดับ 2 ที่ดีที่สุด...อยากหวังเหมือนกันแต่ก็เห้อ
คุณคิดแบบนี้ได้
ผมก็คิดว่า มาเลย์จะชนะเวียดนามได้เช่นกัน
jearb2013
Sr. Member

คะแนนความรัก: +102/-38

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 11:25:22 PM »

ให้กำลังใจแกต่อไป
Muangkan Crazy
Hero Member

คะแนนความรัก: +572/-153

ชีวิตก็แค่นี้ จะเอาอะไรมากมาย

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 11:30:53 PM »

ลูกกลมๆ อะไรก็เกิดขึ้นได้
เกิดเวียดนามฟ้าผ่า แพ้รวด บันเทิงกันเลยทีเดียว 555
อินโด,มาเลย์ บางทีก็ของแสลงเวียดนามหมือนกัน ^_^
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +345/-609

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 11:32:49 PM »

เชื่อลุงโนะ ผมมองว่าเป้าหมายคือ 9 แต้มเต็มยูเออีถึงจะยากแต่มองว่านักบอลเราสู้ได้
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +96/-196

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 11:40:01 PM »

ให้โอกาส​จน​ วิ​  สุดท้ายครับท่าน
parmansad
Sr. Member

คะแนนความรัก: +95/-82

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 11:43:37 PM »

ผมว่านัดที่โฟกัสมากที่สุดทั้งไทยและเหงียนคือ การออกไปเยือนUAE ใครเก็บแต้มได้ก็ลอยลำ โดยส่วนตัวการที่แพ้มาเลเซียเป็นผลเสียอย่างมากก็จริง แต่ก็ทำให้มาเลคึกและนัดที่จะเปิดบ้านเจอเหงียน คงเป็นเกมที่หนัก ใบเหลือง ใบแดง อาจจะปลิวว่อนแน่ๆ แต่ถ้าเกิดเหงียนทะลึ่งบุกไปชนะมาเล แชมป์กลุ่มก็ต้องยกให้เหงียนไป เรามาลุ้นให้ไทยเก็บแต้มจากนัดที่เหลือให้ได้ 7-9 แต้ม ผมว่าน่าจะพอมีลุ้นได้นะ เพราะดูจากกลุ่มอื่นๆ สะดุดเยอะไม่แพ้กลุ่มเราเหมือนกัน โดยที่กลุ่มไม่น่าจะได้ไปต่อแบบ 100% ผมว่ากลุ่มญี่ปุ่น ทาจิกับคีร์กีซสถาน คงจะกอดคอกันตกด้วยกัน

hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +375/-489

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2019, 12:23:03 AM »

เหงียนจะแพ้ทั้ง uae และ มาเลเซีย

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
tamablue
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-21

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2019, 12:34:58 AM »

เหงียนจะแพ้ทั้ง uae และ มาเลเซีย
สถิติคุมทีมชาติเวียดนามชุดใหญ่ของปาร์ค ซัง โฮ แพ้แค่ 3 เกม คือ แพ้อิรัก 2-3 แพ้อิหร่าน 0-2 แพ้ญี่ปุ่น 0-1 เป็นเอเชี่ยนคัพทั้งหมด เกมเยือนมาเลเซียผมว่าเวียดนามไม่แพ้แน่นอน
joker999
Full Member

คะแนนความรัก: +32/-29

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2019, 07:26:00 AM »

นิชิโนะก็ทำพลาดเองด้วย  ผมแปลกใจโค้ชหลายฯคนไม่ค่อยพูดถึงตัวเองว่าจัดแท็คติคพลาด ซิโก้ ราเยวัช ก็ไม่เคยยอมรับ  จำได้แต่โค้ชโต่ยน่าจะเคยยอมรับว่าจัดแท็คติคพลาด
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +258/-197

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2019, 08:13:32 AM »

คุณคิดแบบนี้ได้
ผมก็คิดว่า มาเลย์จะชนะเวียดนามได้เช่นกัน
จริงๆบอลมันพลิกได้นัดสองนัดก็เปลี่ยนสถานการณ์แล้ว
ยังพอมีลุ้น แต่ต้องยอมรับว่าถึงตรงนี้เราเสียเปรียบเวียดนามพอสมควร
ถ้าเวียดนามไม่แพ้มาเล เราลำบากมาก
ยังไม่นับยูเออีที่จะต้องกลับมาไล่ตบที่อื่นกลับ
แถมมาเลกลับมามีลุ้น แล้วเขาไม่แพ้เรามาหลายนัดแล้ว มาเยือนเราใช่ว่าจะตบเขาสบาย
งานหนักครับ แต่ใช่ว่าจะทำไม่ได้ ทุกอย่างเกิดได้หมดเราอาจเป็นที่ 1,2,3,4 ได้หมด

เจ้าจอม
kob chetos _xi+Av075
SPIRIT OF GENTLEMAN
Sr. Member

คะแนนความรัก: +170/-64

SPIRIT OF GENTLEMAN

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2019, 08:42:56 AM »

เกมส์กับมาเล ในบ้านเราคือจุดเปลี่ยน เราต้องเก็บมาเล ให้ได้

contentmaxs
Full Member

คะแนนความรัก: +59/-22

" ฟุตบอลไทย ความสุขของคนไทยทุกคน "

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2019, 08:49:35 AM »

ทำดีที่สุดแล้วครับจารย์ เค้ามีดีเหมือนกัน เหนียวจริงๆ
บอลลูกกลมๆ มาลุ้นทีมอื่นๆแบ่งแต้มเวียดนามกันต่อ
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +225/-329

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2019, 12:45:55 PM »

สำคัญที่นัดรองสุดท้าย กลัวว่าแต้มจะเป็นใจให้ฝั่งเหงียนและยูเออีดึงเสมอเพื่อเข้ารอบทั้งคู่

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์