Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 09, 2020, 09:04:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฮ้ย......U23 ของไทยจะเอาอย่าง U19 อีกทีมแล้วเหรอ  (อ่าน 1909 ครั้ง)
Papa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-393

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 09:11:15 PM »

เฮ้ย......U23 ของไทยจะเอาอย่าง U19 อีกทีมแล้วเหรอ

ไม่เอาน่า... แค่ U19 เล่นแย่ทีมเดียว เม้นก็มากันแบบเอากระบุงโกยไม่ไหวแล้ว
U23 อีกทีมนึง (เพิ่งแพ้ จีนไปเมื่อตะกี้).... จะโดนเม้นกันแบบเอารถสิบล้อมาขนกันถึงจะพอรับได้นะ

ขอเม้นมากันเยอะๆหน่อย
Papa
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 09:13:05 PM »

โค้ช นิชิโนะ วันนี้หายตัวไปไหน  เหลือแต่โค้ชแบนคนเดียวกระเทียมลีบ
แพ้แบบนี้ ก็โทษให้แบนรับไปก็แล้วกัน
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +404/-654

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 09:15:05 PM »

ไม่ต้องห่วงครับ  นัดหน้าโค้ชหระก็กลับมาคุมทีมเหมือนเดิมครับ  คราวนี้ไม่ต้องบอกครับว่าเหมือนเพราะโค้ชคนเดียวกัน

เดี๋ยวพรุ่งนี้โค้ชแบนก็กลับไปช่วยชุดใหญ่แล้วครับ
ZooGo
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +408/-939

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 09:15:43 PM »

เจอจีน นะ ใจเย็นๆ  
Papa
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 09:18:45 PM »

ไม่ต้องห่วงครับ  นัดหน้าโค้ชหระก็กลับมาคุมทีมเหมือนเดิมครับ  คราวนี้ไม่ต้องบอกครับว่าเหมือนเพราะโค้ชคนเดียวกัน

เดี๋ยวพรุ่งนี้โค้ชแบนก็กลับไปช่วยชุดใหญ่แล้วครับ

กรรมของ
Papa
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 09:22:45 PM »

ไม่ต้องห่วงครับ  นัดหน้าโค้ชหระก็กลับมาคุมทีมเหมือนเดิมครับ  คราวนี้ไม่ต้องบอกครับว่าเหมือนเพราะโค้ชคนเดียวกัน

กรรมของทีม U23 จริงๆ -- แบนทำแพ้  ก็กลับมาเจอหละอีก

แล้ว นิชิโนะ ไปทำอะไรอยู่ที่ไหนนะ  ยังไม่รีบกลับมารับผิดชอบทีมอีก

จริงจริงนะ นิชิโนะ หายไปไหน.... Where are u, Mr.No ?  Your teams need helps.
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +602/-442

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 09:29:43 PM »

ฟุตบอลอุ่นเครื่องครับหุหุ

แต่จะว่าไป  ฟุตบอลอุ่นเครื่อง  เล่นไม่เป็นทรงแฟนบอลก็ไม่อุ่นใจน่ะ

ลองหลับตาดูน่ะครับ    

โค้ชปาร์ค  เวียดนาม    อุ่นเครื่องฟุตบอลมีรูปมีทรง  และไม่ยึดติดตัวผู้เล่น
โค้ชนิชิโนะ  อุ่นกับคองโก   อุ่นเครื่องแบบมีรูปมีทรง  และไม่ยึดติดตัวผู้เล่น  มิหน่ำซ้ำใครเล่นดี  โดนเปลี่ยนออก แสดงว่าสอบผ่าน

นี้คือสิ่งที่แสดงให้เห็นว่า  รูปแบบการเล่นแผนการเล่น  สำคัญมากขนาดไหน  สำคัญสุดคือโค้ชผู้ถ่ายทอดความรู้มายังนักเตะ  วิชาครูไม่ใช่ว่าใครจะเป็นได้

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +602/-442

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 09:38:01 PM »

กรรมของทีม U23 จริงๆ -- แบนทำแพ้  ก็กลับมาเจอหละอีก

แล้ว นิชิโนะ ไปทำอะไรอยู่ที่ไหนนะ  ยังไม่รีบกลับมารับผิดชอบทีมอีก

จริงจริงนะ นิชิโนะ หายไปไหน.... Where are u, Mr.No ?  Your teams need helps.
  จะให้  อ.นิชิโนะ  แยกร่างหรือครับ
ทีมชาติชุดใหญ่เข้าแคมป์แล้ว  แกก็ต้องโฟกัสเรื่องสำคัญก่อน
เราแฟนบอลก็ต้องเขาใจด้วยครับ ทีมชุดไหนสำคัญ  แมตธ์ไหนสำคัญ

ขนาดชุด  U19  แกยังไม่อยากปล่อย  ศุภณัฐฏ์  ในสองเกมส์สุดท้ายเลย  แต่จนแล้วจนรอดก็ต้องยอม...

ใจเย็น ๆ  ครับ   

รอดูซีเกมส์กับนักเตะชุดฟูลทีม  และ ฟุตบอล  U23  ชิงตั๋วไปโอลิมปิค.........  แล้วเราค่อยมาวิเคราะห์กัน

Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +100/-200

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 09:51:32 PM »

ช้ำใจกับบอลไทยมา 3ปีละ​ ชิน
รอดูชุดใใหญ่​จะเป็นยังงัย​  กับ​มาเลเซีย​
เฮ๊อ​อ
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +245/-1213

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 10:04:34 PM »

จะให้  อ.นิชิโนะ  แยกร่างหรือครับ
ทีมชาติชุดใหญ่เข้าแคมป์แล้ว  แกก็ต้องโฟกัสเรื่องสำคัญก่อน
เราแฟนบอลก็ต้องเขาใจด้วยครับ ทีมชุดไหนสำคัญ  แมตธ์ไหนสำคัญ

ขนาดชุด  U19  แกยังไม่อยากปล่อย  ศุภณัฐฏ์  ในสองเกมส์สุดท้ายเลย  แต่จนแล้วจนรอดก็ต้องยอม...

ใจเย็น ๆ  ครับ   

รอดูซีเกมส์กับนักเตะชุดฟูลทีม  และ ฟุตบอล  U23  ชิงตั๋วไปโอลิมปิค.........  แล้วเราค่อยมาวิเคราะห์กัน

มันจะเข้าอีหรอบเดิมสิครับ ให้นักเตะ 4-5 คนแบกทีม

สมัยก่อน ยุคเจแบกมันตั้งกะ u23 ยันทีมชาติชุดใหญ่ รอบนี้ก็มีแววจะใช้บริการแก๊ง 4 ศ แบกทีมชาติ u23 ยันชุดใหญ่

ฮี่ ๆ ๆ
Jame Ramirez
ทุ่งหญ้าแห่งความฝัน
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-83

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 10:17:44 PM »

นักเตะชุดนี้ถ้าดีจริงบางคนคงถูกเรียกติดทีมชุดใหญ่ไปแล้ว เว้นแต่บางคนที่มีความมุ่งมั่นเท่านั้น

ไรแว้
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2653/-4365

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 11:23:19 PM »

ว่าอยู่

ลมหายใจคือฟุตบอล
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +288/-424

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 11:48:50 PM »

ปัญหาเดิมเหมือน u19 คือการยิงประตู
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +404/-654

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 11:59:51 PM »

นักเตะชุดนี้ถ้าดีจริงบางคนคงถูกเรียกติดทีมชุดใหญ่ไปแล้ว เว้นแต่บางคนที่มีความมุ่งมั่นเท่านั้น

ติดไป 4 คนนะครับ 
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +341/-463

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 02:55:41 AM »

ติดไป 4 คนนะครับ 
เขาคงลืมมั้ง และก็คงจะลืมอีกว่ามันแค่การอุ่นเครื่องลองทีม

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
ghanthawong
Full Member

คะแนนความรัก: +54/-69

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 09:10:40 AM »

จังหวะจับบอล ยังกับนักบอล อบต....เด้ง3-4เมตร
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +849/-1259

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 09:48:49 AM »

Userนี้เห็นเอาแต่ด่าเอาแต่ติอย่างนู้นอย่างนี้ ไม่เห็นมีการโพสหรือคอมเม้นเชิงสร้างสรรค์เลย

คือบอลแพ้เป็นไม่ได้ต้องด่า ไม่ได้ดูอะไรเล้ย
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +404/-683

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 09:52:44 AM »

อุ่นทางการนัดแรกของระบบใหม่ กับจีน
เห็นความพยายามบุกที่ดีขึ้นมาก แต่ ไม่ฟิต กับข้อผิดพลาดส่วนบุคคลมากไปก็เท่านั้น
ไม่ได้เลวร้ายแบบที่พูดกันไปเลย

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +144/-153

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 10:23:38 AM »

ชุดนี้ได้ประมาณนี้เเหละครับ ยังไงซีเกมส์ผมว่าจะเอาเหรียญทอง ก็ต้องดึงพวกชุดใหญ่มาลุยด้วย ไม่งั้นพลาดเเน่ๆ เว้นเเต่เราไม่ได้หวังขนาดนั้น แต่คนไทยรับไม่ได้เเน่ๆ

ปล. ดึงพวกชุดใหญ่มาก็ไม่ได้แปลว่าจะได้แชมป์ง่ายๆ

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +609/-130

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 10:56:29 AM »

คงต้องใช้บริการแก้งค์ 4 ศ. อย่างข้างบนได้กล่าวไว้
Papa
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 12:05:05 PM »

Userนี้เห็นเอาแต่ด่าเอาแต่ติอย่างนู้นอย่างนี้ ไม่เห็นมีการโพสหรือคอมเม้นเชิงสร้างสรรค์เลย

คือบอลแพ้เป็นไม่ได้ต้องด่า ไม่ได้ดูอะไรเล้ย

บอล  มันนับที่ลูกได้เสีย แพ้ชนะมันอยู่ที่ตรงนี้ ยิงเขาให้มากกว่าที่เขายิงเรา -- และทุกทีมที่ลงแข่งต่างต้องการที่จะชนะ
มันไม่ใช่กีฬาที่นับคะแนนจากทรงสวย แต่ผลมันแพ้ --- สรุปก็คือแพ้นั่นแหละ
คนเชียร์ทั้งหลายยอมรับได้ ถึงแม้ทรงบอลไม่ได้เรื่อง แต่ผลงานของทีมคือชนะ -- แบบนี้ไม่มีคนด่า
แต่ถ้าทรงบอลสวย แต่ผลในสนามแพ้ เพราะโดยเขายิงมากกว่า --- แบบนี้คนเชียร์ด่ากันหมด
นี่คือข้อเท็จจริงที่ทั่วโลกยอมรับกัน

ความเห็นนะ -- ถ้าทีมไทย เล่นไม่มีทรงเลย แต่ชนะทุกครั้งที่ลงแข่งนี่ -- คนไทยเชียร์ต่อแน่นอน
แต่ถ้าเล่นแบบทรงบอลสวย แต่แพ้มันทุกนัด --  คนไทยไม่ยอมมาเชียร์แน่นอน
จริงไหมละท่าน
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +849/-1259

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 12:45:27 PM »

บอล  มันนับที่ลูกได้เสีย แพ้ชนะมันอยู่ที่ตรงนี้ ยิงเขาให้มากกว่าที่เขายิงเรา -- และทุกทีมที่ลงแข่งต่างต้องการที่จะชนะ
มันไม่ใช่กีฬาที่นับคะแนนจากทรงสวย แต่ผลมันแพ้ --- สรุปก็คือแพ้นั่นแหละ
คนเชียร์ทั้งหลายยอมรับได้ ถึงแม้ทรงบอลไม่ได้เรื่อง แต่ผลงานของทีมคือชนะ -- แบบนี้ไม่มีคนด่า
แต่ถ้าทรงบอลสวย แต่ผลในสนามแพ้ เพราะโดยเขายิงมากกว่า --- แบบนี้คนเชียร์ด่ากันหมด
นี่คือข้อเท็จจริงที่ทั่วโลกยอมรับกัน

ความเห็นนะ -- ถ้าทีมไทย เล่นไม่มีทรงเลย แต่ชนะทุกครั้งที่ลงแข่งนี่ -- คนไทยเชียร์ต่อแน่นอน
แต่ถ้าเล่นแบบทรงบอลสวย แต่แพ้มันทุกนัด --  คนไทยไม่ยอมมาเชียร์แน่นอน
จริงไหมละท่าน

แล้วแหกตาดูไหมที่เตะเมื่อวานมันใช่บอลที่นับผลการแข่งขันไหม หรือเป็นบอลทดสอบระบบผู้เล่นต่าฃๆเพื่อให้เห็นจุดบกพร่อง?

อุ่นเครื่องบ้านท่าน จะไม่ให้แพ้ ต้องชนะตลอดสิบนัด เลยว่างั้น? บอลอุ่นเครื่อง ถ้าไม่ได้นีบคะแนนฟีฟ่า ไม่ได้แข่งเก็บแต้มอย่างเป็นทางการ ก้หัดแพ้ซะมั่ง ไม่เห็นฝรั่งเศส เยอรมัน อังกฤษ บราซิล แพ้อุ่นเครื่องแล้วมาด่านักเตะทีมชาติตัวเองเลย ถถถถ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์