Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 23, 2020, 01:40:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดที่ไม่ได้มีหรือเล่นเฟสบุ๊คหรือโซเซียล แล้วเล่นเว็บสู้ๆเป็นหลักมีบ้างไหมครับ  (อ่าน 726 ครั้ง)
jearb2013
Sr. Member

คะแนนความรัก: +103/-40

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2019, 11:01:43 PM »

ผมเพิ่งปิดเฟสไปเมื่อเดือนก่อนเองครับ หลังจากที่เล่นมายาวนานถึง 7 ปี (ตั้งแต่ปี 2555)เหตุผลคือเบื่อครับในหลายๆเรื่อง รู้สึกว่าเฟสบุ๊คมันไม่สนุกเหมือนแต่ก่อนแล้ว  ตอนนี้ผมกลับมาเล่นพวกเว็บบอร์ดฟุตบอล ทั้งสู้ๆ Pantip soccersuck เหมือนเมื่อก่อนตอนที่ยังไม่มีเฟสบุ๊ค ผมเลิกเล่นเฟสแล้วรู้สึกตัวเองสบายใจกว่าเมื่อก่อนมาก พร้อมกับไอจี ปิดมันไปเลย ไม่ต้องรับรู้เรื่องราวดราม่าอะไรให้ปวดหัว อ่านกระทู้เรื่องฟุตบอลไทยและเทศอย่างเดียวนี่ล่ะ แต่ก็อดคิดไม่ได้ เฮ้ยนี่เราปิดกั้นตัวเองไปหรือเปล่าวะเนี่ย เพราะผมเป็นคนที่อยู่แบบสันโดด มีเพื่อนน้อยมาก ยิ่งไม่เล่นโซเซียลพวกนี้ยิ่งดูแปลกแยกไปใหญ่ (ไลน์ผมเคยมีแค่ 6 เดือนแล้วลบบัญชีถาวรเลย ตอนนี้โซเซียลผมมีแค่ยูทูป แล้วก็ทวิตเตอร์แต่เอาไว้ตามข่าวฟุตบอลและสาวญี่ปุ่นแค่นี้ล่ะ)

อยากถามว่ามีท่านใดเล่นเว็บสู้ๆเป็นหลักแล้วไม่เล่นเฟสหรือโซเซียล หรือมีแต่เล่นน้อยมากๆบ้างไหมครับ ถือซะว่า ผมได้ท่านเป็นเพื่อนในเว็บแห่งนี้แล้ว ฮี่ๆ
chonnasit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-5

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2019, 11:22:28 PM »

ผมเหมือนท่านเลยครับ แต่ผมอาจจะหนักกว่าท่านหน่อย เพราะผมไม่เคยเล่นทั้งเฟสบุ๊คและไอจีมาก่อนเลยครับ มีเล่นแต่ไลน์กับเว็บฟุตบอลทั้งหลาย(soccersuck, thailandsusu) จนสองเว็บนี้ขึ้นหน้าหลัก chrome บนมือถือของผมไปแระ ฮี่ๆๆๆ
VeeChum
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-23

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2019, 11:23:01 PM »

ผมสู้สู้เป็นหลักครับ มีเพจช้างศึกแต่ไม่ได้โพสต์อะไรครับ
paradize_9 level
Sr. Member

คะแนนความรัก: +188/-53

"ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อ เชียร์ ชาติไทย !!!!! "

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2019, 11:54:03 PM »

ไม่แปลกครับ ท่านคล้ายๆ ผมเลย...

ผมเข้าเวป TSS เป็นหลักครับ...

เฟสบุค ผมเข้าเพจของสโมสรเท่านั้น..เพจช้างศึกเฉพาะทัวร์นาเม้น (แต่เม้นในเพจโดยใช้ ID แฟน)
ส่วนเฟสบุคของผม ไม่เคยโพส ไม่เคยเข้าไปเม้นเลยครับ...2-3 เดือนจะล๊อกอินเข้าไปกด รับแอดเพื่อนที่รู้จักเท่านั้น...

ไลน์ จะมีไอดีเป็นของตัวเองครับ...เอาไว้คุยเรื่องร้านขายของเท่านั้นครับ..

ไอจี ไม่มี

ปล. ไม่เล่นเฟส ไม่เล่นไลน์ ไม่ใช่ปิดกันตัวเองครับ...ผมเรียกว่า เลือกเสพข่าวมากกว่า...เพราะเรื่องที่เราไม่สนใจ เราจะโดนยัดเยียด จนเราสู้สึกแย่ เหมือนตอนดู TV ...แต่ถ้าผมสนใจเรื่องอะไร ผมเลือกที่จะพิมพ์ค้นหาในกูลเกิล มากกว่าครับ

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2649/-4319

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2019, 11:58:54 PM »

ผมเล่นหมด

ลมหายใจคือฟุตบอล
cikada
เฮงซัง get out
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +598/-2296

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 07:33:59 AM »

ผมเล่นหมด เอาไว้คุยสาวๆแก้เหงา 
จัดมาหลายคนละกับโซเชี่ยว 

bobo
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-54

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 08:01:41 AM »

ถ้ารู้จักใช้มันก็ไม่ได้น่าเบื่ออะไร เฟสผมก็แค่มีไว้ดูข่าวคราวเพื่อนฝูงกับเพจที่สนใจ อินสตาแรมไม่มีเพราะไม่มีประโยชน์อะไร นานาจิตตัง
schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +61/-64

Drummer

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 08:57:36 AM »

มีเพื่อนเพิ่มแล้วครับ

ผมไม่เล่น เฟส ไลน์ ทวีตเตอร์

โทรศัพท์ใช้ blackberry

วันๆดูYouTube แค่นั้น

supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +75/-39

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 09:02:07 AM »

ช่วงชีวิตตอนที่ยังไม่มี hi5 / facebook รู้สึกว่ามีความสุขมากกว่าทุกวันนี้ครับ  ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
nadekung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-11

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 09:17:31 AM »

fb คือ แหล่งระบายของมนุยษ์ยุคนี้ครับ ทุกปัญหามารวมกองไว้ในนั้นหมด .... แต่ก็ขาดไม่ได้.

ส่วน line ทำให้อะไรๆ มันสะดวกขึ้นเยอะ....ยิ่งขาดไม่ได้เลย.

เพราะโลกมันกว้าง คนข้างๆจึงสำคัญ ///
Possible_กลุ่มเสื้อบอลไทย182
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +537/-71

ฟุตบอล เป็น ส่วนใหญ่ๆในชีวิต

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 04:04:18 PM »

ผมไม่แน่ใจเรื่องนี้มันเกี่ยวข้องกับอายุด้วยเหลือเปล่า อย่างผมยี่สิบกลางๆ ยังสนุกกับโลกโซเชี่ยลอยุ่ไม่น้อย แต่ถ้าแก่ตัวไปก็คงเบาๆลงตามไม่ทันเด็กรุ่นใหม่ๆ
jearb2013
Sr. Member

คะแนนความรัก: +103/-40

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 04:41:11 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่แสดงความคิดเห็น ขอ +1 ให้ทุกท่านเลยครับ
ที่จริงผมเองก็ไม่ได้คิดว่าโซเซียลพวกนี้มันไม่ดีอะไรหรอกครับ มันมีประโยชน์มากๆ (ทำให้เรารู้ข่าวสารรวดเร็ว ทำให้เราดูสาวๆสวยๆได้เยอะ ไอจีผมฟอลแต่สาวๆทั้งนั้น) แต่ผมรู้สึกมันไม่สนุกเหมือนแต่ก่อนแค่นั้น  พอเลิกเล่นแล้วมาเล่นบอร์ดเรื่องฟุตบอลแบบจริงจังอีกครั้ง มันรู้สึกว่าใช่สำหรับตัวเรามามากกว่าครับ
seabuff
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +142/-83

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 04:54:26 PM »

เมื่อก่อนติดทินเดอร์ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์