Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 21, 2019, 03:04:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟัง FM99 เมื่อวาน มาช่วยโค้ชจุ่นทำงานกัน  (อ่าน 3441 ครั้ง)
Small_kratip
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +141/-31

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 12:09:19 PM »

เมื่อวาน (16 ตค) ใครได้ฟังโค้ชจุ่นสัมภาษณ์ที่ FM99 active radio บ้างครับ แกตอบคำถามได้ดีมากนะ
ประเด็นที่ผมชอบ
1. การทำงานของนิชิโน๊ะ
 - เรียบง่ายแต่มีประสิทธิภาพ เวลาสอนจะสอนแค่ตรง ๆ เรื่องเดียว เอาให้เข้าใจ ไม่จับหลาย ๆ เรื่องมารวมกัน ซึ่งผมคิดว่าดีมาก และจะเอาไปสอนลูกน้องที่ทำงานด้วย
- ช่างสังเกตและละเอียดทุกแง่มุม ละเอียดถึงขนาดที่สังเกตนักเตะชอบกินข้าวกับใคร ชอบคุยกับใคร เพื่อเอาไปปรับใช้เรื่องความสัมพันธ์ในสนาม
- เน้นการทำงานเป็นทีม อันนี้ผมว่าสำคัญที่สุดและควรปรับใช้กับทุกองค์กรมาก ๆ
2. โจทย์ใหม่ของโค้ชจุ่น
    โค้ชจุ่นกล่าวว่า นิชิโน๊ะ ต้องการให้โค้ชจุ่น scout /หา นักเตะที่มีความสามารถ แต่ยังไม่เคยติดทีมชาติมาก่อน เข้ามาให้พิจารณา

ผมเลยอยากชวนเพื่อน ๆ ช่วยฝึกสมองเล่น ๆ ช่วยโค้ชจุ่นทำงานอีกทาง ว่าในความคิดของท่าน ท่านมองเห็นใครบ้าง
ส่วนตัว ผมอยากให้ สหรัฐ กันยะโรจน์ ได้ลองเข้ามาติดดูครับ 
siamesecat
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +552/-488

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 12:13:02 PM »

ผมชอบ นักเตะราชรี เอาไปเพิ่ม

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
varasinp
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +55/-39

Keep your enemy in the darkness

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 12:35:33 PM »

ถึงขั้นมองว่านักเตะชอบกินข้าวกับใครคุยกับใคร อันนี้สุดจริงๆครับ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2613/-4123

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 12:52:27 PM »

อ่อครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +852/-299

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 01:14:59 PM »

ถ้านักเตะอยากให้ลองเรียกมาเทส คือ ปวีร์ ตัณฑะเตมีย์ ตำแหน่งกองหลังราชบุรี ตำแหน่งกองหน้าก็ อัครวินท์ สวัสดี  แล้วก็ สุริยา สิงห์มุ้ย แบ็คซ้ายของเชียงราย กองกลางดาวรุ่งของบียูก็น่าสนใจ คือ วิศรุต อิ่มอุระ

๊UD_ptlshop
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +77/-22

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 01:21:08 PM »

มีลิ้งดูย้อนหลังไหมครับ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +791/-1017

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 01:21:38 PM »

เก็บเอาความรู้เเละประสบการณ์ให้ได้มากที่สุดครับโค้ช...ทั้งพี่เเบน พี่จุ่น โค้ชหระ

jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +310/-127

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 01:27:21 PM »

สุริยา สิงห์มุ้ยได้เวลา รีเทิน อีกครั้งละครับ
เด็กที่ฉายแววแต่ถูกบดบังด้วยบารมีธีรธร
แต่น้องก็มุ่งมั่นสมำ่เสมอ น่าจะเหมาะแล้ว
etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +176/-166

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 01:57:34 PM »

โจทย์ค่อนข้างยาก นักเตะที่ไม่เคยติดทีมชาติมาก่อน
สหรัฐ กันยะโรจน์ พีทีที ระยอง
ภานุพงศ์ พลซา ชลบุรี
กษิดิ์เดช เวทยาวงศ์ สุพรรณ
นึกออกแค่สามคนนี้ แต่สองในสามคนนี้ก็เคยติดทีมชาติมาแล้ว
สหรัฐ ติดu23 1ครั้ง กษิดิ์เดช ติดu23 2ครั้ง
มีแค่ ภานุพงศ์ ที่ไม่เคยติดทีมชาติเลย หรือเปล่าไม่แน่ใจ
คนอื่นก็พอมองเห็นนะครับ แต่อายุ แตะที่ 30แล้วทั้งนั้น เลยไม่น่าสนใจ
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +333/-587

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 02:18:46 PM »

เราก็แค่ดูได้ผิวเผิน  ถ้าจะสเกาต์จริงๆก็คงต้องติดตามดูฟอร์ม ดูทัศนคติ ดูการฝึกซ้อม ในหลายๆนัด

เอาเป็นว่าเสนอนักเตะในทีมที่ตัวเองเชียร์และดูบ่อยๆ  ว่ามีดีพอติดทีมชาติน่าจะดีกว่าครับ
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1197/-1063

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 02:55:54 PM »

ที่ไม่เคยติดทีมชาติมาก่อน เอาเเบบเเหวกเเนว เลยนะก็

นรงฤทธิ บุญสุข CB สุโขทัย สูง 189
อีกคนก็ขอลอง

พิชา อุทรา อีกรอบ

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
Somjai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-23

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 03:03:06 PM »

สุริยา สิงห์มุ้ยได้เวลา รีเทิน อีกครั้งละครับ
เด็กที่ฉายแววแต่ถูกบดบังด้วยบารมีธีรธร
แต่น้องก็มุ่งมั่นสมำ่เสมอ น่าจะเหมาะแล้ว
ผมว่าน่าลองครับ อายุไม่เยอะ กำลังห้าวเลย
thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +281/-287

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 03:31:37 PM »

ถ้านักเตะอยากให้ลองเรียกมาเทส คือ ปวีร์ ตัณฑะเตมีย์ ตำแหน่งกองหลังราชบุรี ตำแหน่งกองหน้าก็ อัครวินท์ สวัสดี  แล้วก็ สุริยา สิงห์มุ้ย แบ็คซ้ายของเชียงราย กองกลางดาวรุ่งของบียูก็น่าสนใจ คือ วิศรุต อิ่มอุระ

ผมมาเชียร์ประวีร์ด้วยอีกคน  เด็กคนนี้  นอกจากรูปร่างดีแล้ว  การแย่งบอล การดักบอล รวมถึงอ่านเกมส์ก็ทำได้ดีทีเดียว มีประสบการณ์มากอีกหน่อย น่าจะเป็นเพชรเม็ดงามทีเดียว

Small_kratip
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +141/-31

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 03:32:58 PM »

ผมว่าน่าลองครับ อายุไม่เยอะ กำลังห้าวเลย
รุ่นแชมป์ซีเกมส์ล่าสุด ติดทีมชาติชุดใหญ่น้อยมาก ถ้าไม่เก่งจริง แทรกขึ้นมายากมาก เจนรบนี่ก็หายไปเลย ส่วนสุริยานี่ก็เห็นด้วยครับ เพราะนอกจากธิติวัฒน์ ในรุ่นก็มีคนนี้แหละ ที่ดูสม่ำเสมอหน่อย สำหรับพิชา อุทรา ถ้ากล้าเล่นกล้าลุยเหมือนในลีกก็น่าสนครับ
เอชาญ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +155/-65

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 03:36:37 PM »

ไม่สนใจ ชาริล ชับปุย รีเทอร์น หรือครับ
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +970/-198

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 03:38:25 PM »

ถึงขั้นมองว่านักเตะชอบกินข้าวกับใครคุยกับใคร อันนี้สุดจริงๆครับ
น่าจะหมายถึงเฉพาะในแคมป์ทีมชาติมั้งครับ แต่ก็ถือว่าเป็นเรื่องที่ละเอียดมากๆ เพราะพอลงไปในสนาม โค้ชจะใช้งานถูกว่าใครรู้ใจใคร ถือว่าเยี่ยมเลยทีเดียว
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +219/-931

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 04:04:20 PM »

UNITED กะ สิงห์มุ้ย ครับน่าลองสุดๆ ส่วนกองหน้าก็ Mr. Hello เอาไว้ใช้ในยามจำเป็นที่ต้องบอมต้องการสกอร์
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +552/-488

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 04:07:04 PM »

ผมมาเชียร์ประวีร์ด้วยอีกคน  เด็กคนนี้  นอกจากรูปร่างดีแล้ว  การแย่งบอล การดักบอล รวมถึงอ่านเกมส์ก็ทำได้ดีทีเดียว มีประสบการณ์มากอีกหน่อย น่าจะเป็นเพชรเม็ดงามทีเดียว
ใช่ๆ คนนี้แหละ ผมจำชื่อไม่ได้

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +593/-432

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 06:07:49 PM »

รุ่นแชมป์ซีเกมส์ล่าสุด ติดทีมชาติชุดใหญ่น้อยมาก ถ้าไม่เก่งจริง แทรกขึ้นมายากมาก เจนรบนี่ก็หายไปเลย ส่วนสุริยานี่ก็เห็นด้วยครับ เพราะนอกจากธิติวัฒน์ ในรุ่นก็มีคนนี้แหละ ที่ดูสม่ำเสมอหน่อย สำหรับพิชา อุทรา ถ้ากล้าเล่นกล้าลุยเหมือนในลีกก็น่าสนครับ
สุริยา  สิงห์มุ้ย  ,  เจนรบ  สำเภาดี  ,  พิชา  อุทรา   มีของดีซ่อนเร้นในตัวเยอะน่ะครับ  อยากให้โค้ชนิชิโนะ  ลองนำไปเจียรไน  ลองดูจริง ๆ ครับ

Papa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-199

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 08:01:41 PM »

ผมเองก็ชอบฟอร์มการเล่นของเจนรบนะ
แต่ระยะหลังดรอปลงไปหน่อย

ถ้าเรียกมาซ้อมร่วมกับทีม  แล้วให้นิชิโนะติวเข้ม เพื่อแก้ไขจุดอ่อนของตัวเอง
แกอาจจะฉายแววดีๆในทีมชาติอีกก็ได้นะ

แบบเดียวกับธีรศิลป  ที่ได้นิชิโนะติวเข้มเรื่องการวิ่งหาพื้นที่ วิ่งหาบอล พร้อมทั้งเข้าแย่งบอลจากคู่แข่ง
ตอนนี้เลย ฟอร์มดีขึ้นผิดหูผิดตา อย่างกับองค์เทพเข้าสิงเลยนะ
ขอให้เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ  อย่าให้องค์ออกซะก่อนก็แล้วกัน
tamablue
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-21

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 08:26:06 PM »

ถ้าเป็นต่างประเทศ ผลงานในสนามจะวัดด้วยสถิติ เช่น วิ่งระยะทางเท่าไหร่ต่อเกม จ่ายบอลสำเร็จ หรือเลี้ยงผ่านเปอร์เซนต์เท่าไหร่ เปอร์เซ็นต์เป็นประตูต่อโอกาศเท่าไหร่ ปัญหาคือเราได้มีการเก็บสถิติแบบนี้เอาไว้หรือเปล่า ถ้ามีสถิติพวกนี้เก็บเอาไว้ รับรองว่าเราจะเจอช้างเผือกอีกเพียบ
SMS
Sr. Member

คะแนนความรัก: +93/-102

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 11:57:41 PM »

กอหน้าตัวใหญ่ๆ ของเชียงราย นามสกุล สวัสดีอ่ะครับ หน่วยก้านใช้ได้ กำลังสำรองน่าจะ ok อยู่
มัสกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +243/-223

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 12:24:39 AM »

ปิยชนก ดาฤทธิ์
ศิวกร จักขุประสาท
ปกรณ์ เปรมภักดิ์
เควิน ดิรมรัมย์
พีรพงษ์ พิชิตโชติรัตน์
ชัยวัฒน์ บุราณ
ปฐมพล เจริญรัตนาภิรมย์
ปะวีย์ ตัณฑะเตมีย์
ปกเกล้า อนันต์
พีรพัฒน์ โน๊ตชัยยา
วิศรุต อิ่มอุระ
สรวิทย์ พานทอง
ศนุกรานต์ ถิ่นจอม
ศุภนันท์ บุรีรัตน์
ซันดี้ วงเดอรรี
ธีรพล เยาะเย้ย
พิชา อุทรา
ชญาวัต ศรีนาวงษ์
ธีรเทพ วิโนทัย
อมร ธรรมนาม
สหรัฐ กันยะโรจน์
ฉัตรมงคล ทองคีรี
ศิวกร แสงวงค์
เชาวัฒน์ วีระชาติ
Chaiyamas1
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-21

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 04:10:30 AM »

ศิวกร จักขุประสาท
ศนุกรานต์ ถิ่นจอม
ศุภนันท์ บุรีรัตน์
สหรัฐ กันยะโรจน์
รัตนากร ใหม่คามิ
จักพัน ไพรสุวรรณ
ทศวรรษ ลิ้มวรรณเสถียร์
อานนท์ อมรเลิศศักดิ์

Kong168
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-7

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 05:53:54 AM »

ธรรมยุทธ รักบุญ
ช่วงนี้หอร์มเป็นไงบ้างครับ ก่อนหน้านี้เคยดู จี๊ดพอๆกับ ศศลักษณ์เลยครับ
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1197/-1063

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 09:02:25 AM »

อีกคนที่อยากลอง คือ เจ้า Ben Davis ถ้าดูฟอร์มเเล้วเล่นเหนือกว่า U23
ก็จับชุดใหญ่ไปเลย เด็กกำลังพีค

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
kun
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +125/-31

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 03:09:09 PM »

กรวิชญ์ ทะสา

เคารพ  และเทิดทูลเมีย จ้า!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์