Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 22, 2019, 10:56:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Commentชาวญี่ปุ่น หลังนิชิโนะพาทีมชาติไทย ล้ม ยูเออี ได้2-1 อย่างน่าประทับใจ  (อ่าน 7360 ครั้ง)
kabinburi
Moderator
Sr. Member

คะแนนความรัก: +1321/-57

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 10:55:36 AM »

Commentชาวญี่ปุ่น หลังนิชิโนะพาทีมชาติไทย ล้ม ยูเออี ได้2-1 อย่างน่าประทับใจ

kiriri
ฉันแน่ใจว่าประเทศไทยจะประสบความสำเร็จ ในเวลาอีกไม่นานนี้
แต่ฉันยังสงสัยว่านิชิโนะได้รวบรวมความสามารถส่วนตัวออกมาใช้ทั้งหมดแล้วหรือยัง

Abs.
ฉันยังคงรักประเทศไทยมาก่อนเสมอ
ความรู้สึกที่ผู้เล่นที่มีประสบการณ์กับ J-League นั้นได้รับการตอบรับที่ดี เขาได้แสดงความสามารถออกมาได้ประทับใจ

ngt****

ฉันตรวจสอบผลการแข่งขัน ตั้งแต่มีการเข้ารับตำแหน่งของโค้ช นิชิโนะ แล้วทั้งเวียดนาม, อินโดนีเซีย, คองโก (กระซับมิตร), สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์และการแข่งขันทั้งหมด ถูกกำหนดโดยนิชิโนะ
โดยเฉพาะอย่างยิ่งสองเกมที่ผ่านมา ไทยมีการพัฒนาการขึ้น2เท่าตัว และน่าล่าสุด ขึ้นเป็น3เท่าตัว
เมื่ออาการบาดเจ็บของ ชนา หาย  และผู้เล่นดาวรุ่งของไทย มีความแข็งแกร่งขึ้นอีกกว่านี้  ทีมชาติไทย จะเป็นทีมที่น่าท้าทาย และน่าสนใจ จากทีมอันดับฟีฟ่าที่ ต่ำกว่า100

kan*****
ยังมีเกมเหลืออีก 3 เกม แต่ถ้าไทยแสดงความแข็งแกร่งออกมาได้อีก แล้วสามารถเข้ารอบในฐานะทีมอันดับ 2 แม้ว่าจะไม่ใช่เกมที่ 1 ก็ตาม
มีโอกาส 50% ที่เขาจะได้มาอยู่กลุ่มเดียวกันกับญี่ปุ่น

ttt*****
เนื่องจากคนไทยมีรูปร่างและความแข็งแกร่ง เท่ากับญี่ปุ่น นิชิโนะ จึงง่ายต่อการฝึกสอน ฉันคิดว่านิชิโนะใช้รูปแบบการเล่นเป็นทีม โดยไม่เน้นผู้เล่นระดับซุปเปอร์สตาร์

r > g は、正しい理論だ
ในเดือนพฤศจิกายน
จะต้องไปเยือนเวียดนาม ถ้าคุณได้0คะแนน ตารางคะแนนจะเปลี่ยนทันที

mon*****

ประเทศไทยมีนักเตะที่ดีและความสามารถของลุงนิชิโนะ ดูเหมือนจะเป็นการสร้างพลังงานที่ดี
ท้ายที่สุดนายกสมาคม ต้องสนับสนุนเขาให้เต็มที่ไปเลย ฉันต้องการให้สมาคมที่นั่นเข้าใจ

k11*****

สีหน้าอย่างปกติและความรู้สึกของนิชิโนะซังนั้นไม่เหมือนคนทั่วไป มันยากที่จะอ่านความคิด (หัวเราะ)

nk1*****

ถ้า อัลแบร์โต้ ซัคเคโรนี่ ยังเป็นโค้ชทีมชาติยูเออีอยู่เขาก็คงจะตื่นเต้น! กับการเข้ารับตำแหน่งของคุณปู่นิชิโนะ มันจะกลายเป็นชัยชนะของประเทศไทยที่ยิ่งใหญ่ที่สุด ฉันอยากให้คุณพาทีมมาต่อสู้กับทีมชาติญี่ปุ่น

fuj*****
ประเทศไทยเติบโตขึ้นอย่างมั่นคง เขามีผู้เล่นที่ดี ดังนั้นจึงไม่น่าแปลกใจที่เขาน่าจะมีโอกาสไปฟุตบอลโลกได้

igo*****

มันช่างน่าอัศจรรย์มาก มันอาจเป็นข้อพิสูจน์ถึงความสามารถของโค้ช ที่สามารถดึงความสามารถนักเตะจนมีพัฒนาการดีขึ้นมากในระยะเวลาไม่นาน อย่างมีประสิทธิภาพ ฉันพร้อมจะสนับสนุนการทำงานของคุณต่อไป

ind*****
ฉันรู้สึกขอบคุณ ถ้ายูเออีแพ้ในรอบคัดเลือกเป็นครั้งที่สุด (หัวเราะ)
อย่างไรก็ตามประเทศไทยยังไม่แพ้ใคร ตั้งแต่นิชิโนะ เข้ามารับตำแหน่งโค้ช แต่ฉันกลัวเมื่อใด?เขาสามารถสร้างปาฎิหาริย์ ขึ้นมาต่อกรญี่ปุ่นได้ละก็  นิชิโนะสามารถเปลี่ยนแปลงทีมในช่วงเวลาสั้นๆ จนน่าแปลกใจ

ori*****
ฉันคิดว่า ธีราทร ของโยโกฮาม่าเป็นผู้เล่นที่ดีมาก
ลูกเตะมุมของเขา สามารถควบคุมสั่งบอลจากใต้เท้า ให้บอลเคลื่อนที่ไปได้อย่างสมบูรณ์

eas*****
ฉันจะแสดงความคิดเห็นแบบที่ไม่เข้าข้างประเทศตัวเอง  แต่ฉันต้องการเห็นความพ่ายแพ้ที่ร้อนแรงของญี่ปุ่นจากประเทศไทยที่นำทีมโดยนิชิโนะ

cho*****
ในกลุ่มนี้ ประเทศไทย มาเลเซีย เวียดนาม สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ ค่อนข้างแข็งแกร่ง
ที่น่าสนใจ คือ ทั้งสามประเทศในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้เติบโตอย่างรวดเร็ว!

lev*****
มันไม่ใช่เรื่องธรรมดาเลย ที่จะเอาชนะ UAE ได้
UAEมันเป็นทีมที่ร้ายกาจมาก  ทีมญี่ปุ่นของเรา เคยแพ้UAE ในฟุตบอลโลกรอบคัดเลือกครั้งที่แล้ว
มีคนจำนวนไม่น้อย ที่รู้ถึงการล็อกทีมในการแบ่งกลุ่มครั้งนี้

kao*****

ผลการแข่งขันเป็นตามที่คาดไว้สำหรับโค้ชอากิระนิชิโนะ!
มันแตกต่างจากโค้ชญี่ปุ่นอีกคนในกัมพูชา! ! อาจเป็นเพราะความสามารถของนักเตะต่างกัน

ent*****
พาทีมชาติไทยเอาชนะสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ ซึ่งเป็นชาติที่สร้างความแค้นให้กับฟุตบอลญี่ปุ่นเมื่อไม่นานมานี้!
นั่นเป็นสิ่งที่ยอดเยี่ยมมาก ^ _ ^

hes*****

สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์อยู่ที่ 66 และประเทศไทยอยู่ที่ 114
ฉันคิดว่ามันเป็นเรื่องยากที่จะพลิกชนะทีมที่ดีกว่า แต่เขาทำได้ แต่ถ้าเป็นไปได้ฉันอยากให้คุณพาทีมมาแข่งกับญี่ปุ่น

แปลจากคอมเม้นท์ ใต้ข่าวของเว็บ https://sports.yahoo.co.jp/

คอมเม้นท์ชาวอาเซี่ยน

subhiregar (อินโดนีเชีย)
ถ้าไซมอน พาทีมชาติอินโดนีเชียฝึกซ้อมแบบเดียวกับ ประเทศไทย ทีมของเรามันจะมีความอันตรายเหมือนทีมชาติไทย

rizzz.vs__  (อินโดนีเชีย)

ทั้ง2ทีมแตกต่างกันมากและมันก็เจ๋งมาก! 😲

wahyuu9622 (อินโดนีเชีย)
เยี่ยมมาก !! สุดขั้ว !!! เจ๋ง !! ไทยมีพัฒนาทางฟุตบอลอย่างรวดเร็ว !!!

azuanisa_ (มาเลเชีย)
ประเทศไทยจะแพ้มาเลเซียที่สนามกีฬาบูกิตจาลิลในวันที่ 15 พฤศจิกายน😂🙏

ngohjunior98 (มาเลเชีย)
ไทยเพรสซิ่งได้ดี  มันน่ากลัวอย่างมาก เพราะฟุตบอลมาเลเชียยังแพ้ระบบเพรสซิ่ง

i4syr4f01_ (มาเลเชีย)
ความสามารถของเขา มีแต่เพิ่มขึ้นในระดับที่สูง เวียดนามและไทย เล่นฟุตบอลอย่างใสสะอาด ไม่เล่นสกปรก นอกเกมส์

arthurbanne (อินโดนีเชีย)
ทีมชาติไทยไม่ใช่กระป๋อง! ประเทศไทยมีผลงานที่ดี   ขอแสดงความยินดีกับ 🇹🇭   จากอินโดนีเซีย🇮🇩

zuldfikarrr (มาเลเชีย)
ลองนึกภาพทีหลังถ้าเราไปแข่งที่ประเทศไทย ในช่วงนี้

seputar_bola (อินโดนีเชีย)
แข็งแกร่งมาก  ฉันขอร่วมเป็นแฟนบอลทีมชาติไทย ตั้งแต่บัดนี้

chef_ketut (อินโดนีเชีย) ตอบกลับ seputar_bola (อินโดนีเชีย)
ถ้าอย่างนั้นใครจะอยากเป็นแฟนทีมชาติอินโดนีเชียต่อไป

rzvxs (อินโดนีเชีย) ตอบกลับ seputar_bola (อินโดนีเชีย)
คุณควรทำหนังสือเดินทางไปประเทศไทย เดี๋ยวนี้

dhanatamtomo (อินโดนีเชีย) ตอบกลับ seputar_bola (อินโดนีเชีย)
ฉันไม่คิดเหมื่อนคุณ  มีเพียง ลิซ่า วง Blackpink เท่านั้นน่าภาคภูมิใจในประเทศไทย

iamspfc (อินโดนีเชีย)
ประเทศไทยทำเรื่องที่น่าเหลือเชื่อ ระดับเขาเหนือกว่าคาดมาก หวังว่าคุณจะสามารถเอาตัวรอด เพื่อเป็นตัวแทนของเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ไปแข่งฟุตบอลโลก 2022

แปลจากคอมเม้นท์ บนไอจี  theafchub

แปลโดย kabinburi  เว็บไซต์ไทยแลนด์สู้ๆ  http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=401194.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2019, 11:39:21 AM โดย kabinburi » บันทึกการเข้า
bangsusu
Full Member

คะแนนความรัก: +95/-33

ชัยชนะของทีมชาติไทย คือความสุขในใจของผม

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 10:59:41 AM »

ยอดเยี่ยมมมมมไปเลยทีมชาติไทยของฉันน   
นี่คือคอมเม้นของผมม 555
konkaiban
Hero Member

คะแนนความรัก: +101/-58

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 11:00:42 AM »

ขอบคุณครับ สุดยอดๆๆ
PATRIOT of SIAM
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +261/-245

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 11:23:37 AM »

คอมเมนต์คนญี่ปุ่นเหมือนคนมีความรู้ ค่อนข้างให้ความสำคัญกับความสามารถรายบุคคล
nonlove_AV109
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +524/-1849

อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นของวงการฟุตบอลไทย

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 11:39:19 AM »

อ่านทีไรก็ชื่นใจทุกทีกับชัยชนะอันหอมหวาน😊😄
๊UD_ptlshop
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +77/-22

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 12:06:14 PM »

ขอบคุณมากครับ +++1
Raktakan
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-41

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 12:29:51 PM »

+1 ขอบคุณครับ
มีบางคอมเมนท์อยากให้ไทยเจอกับญี่ปุ่นด้วยแฮะ
งั้นรอบต่อๆไป เจอกันนะ
^^
GODZILLA
Newbie
**

คะแนนความรัก: +8/-2

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 01:21:24 PM »

ความเห็นนี้

eas*****
ฉันจะแสดงความคิดเห็นแบบที่ไม่เข้าข้างประเทศตัวเอง  แต่ฉันต้องการเห็นความพ่ายแพ้ที่ร้อนแรงของญี่ปุ่นจากประเทศไทยที่นำทีมโดยนิชิโนะ

5555 😆😆 เอางั้นเลยรึ
ghanthawong
Full Member

คะแนนความรัก: +52/-67

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 01:56:25 PM »

อินโด ยังไงก็เป็นอินโดที่เป็นพันธมิตรกับเราจริงๆ
หลุมศพสำหรับเธอ_AV131+TS28
MTUTD Fanclub
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1104/-111

แถวนี้แม่งเถื่อน!!

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 02:10:58 PM »

ขอบคุณครับ +1

ชัยชนะในสนามน่าภาคภูมิใจ แต่สปิริตที่ยอมรับความปราชัย น่าภาคภูมิใจยิ่งกว่า
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +72/-38

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 02:14:42 PM »

seputar_bola (อินโดนีเชีย)
แข็งแกร่งมาก  ฉันขอร่วมเป็นแฟนบอลทีมชาติไทย ตั้งแต่บัดนี้

chef_ketut (อินโดนีเชีย) ตอบกลับ seputar_bola (อินโดนีเชีย)
ถ้าอย่างนั้นใครจะอยากเป็นแฟนทีมชาติอินโดนีเชียต่อไป

rzvxs (อินโดนีเชีย) ตอบกลับ seputar_bola (อินโดนีเชีย)
คุณควรทำหนังสือเดินทางไปประเทศไทย เดี๋ยวนี้

ฮา3ท่านนี้มาก  ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
Snooker2517
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-45

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 02:42:30 PM »

+1 ครับผม
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2613/-4127

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 11:43:21 AM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
VEERACHAIZA55
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +126/-39

หนุ่ม ทอ.หน้าตาไม่หล่อ เเต่ว่าจริงใจ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 11:48:59 AM »

ขอบคุณครับ

บักต่องเเล่ง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์