Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 21, 2019, 09:09:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>>สัมภาษณ์หลังเกมของ...ลุงโน๊ะ...มาแว้ววววว 55555  (อ่าน 2716 ครั้ง)
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1172/-995

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 10:22:11 PM »

"ก่อนอื่น ผมคิดว่าทุกคนคงคาดหมายสกอร์นี้อยู่แล้วใช่ไหม (หัวเราะ)"กุนซือชาวญี่ปุ่น กล่าวเริ่ม

"ผลงานในวันนี้ มาจากการที่นักเตะทุกคนวิ่ง และประสานงานกัน จนนำมาซึ่งผลลัพธ์แบบนี้ วันนี้เราทำได้ดี เราดุดันกว่ายูเออี ค่อนข้างมาก"

"(เกี่ยวกับฟอร์มของ เอกนิษฐ์ ในเกมนี้) เอกนิษฐ์ ยังไม่ฟิตเต็มร้อย เกมกับคองโก เราก็ให้เขาลงเล่นแค่ครึ่งเดียว ตลอดช่วงหลังจากแมตช์นั้น เราก็พยายามให้ โค้ชฟิตเนส ดูแล เรื่องความฟิตของเขา และเขาน่าจะพอใจกับฟอร์มของตัวเองในวันนี้ และเสียงเชียร์จากกองเชียร์ คือสาเหตุสำคัญที่เขาทำได้ดีขนาดนี้"

"ผมคงไม่สามารถบอกได้ว่า ใครเล่นได้ดีที่สุด เพราะคอนเซปต์ของทีมเราคือการเล่นเป็นทีม อยากให้ทุกคนช่วยกันวิ่ง ช่วยกันยิง เราไม่ควรยึดติดกับใครคนใดคนหนึ่ง ทุกคนต้องช่วยเหลือกัน เพื่อผลลัพธ์ที่เราต้องการ"

"(เป้าหมายสองนัดต่อไป) ก่อนอื่นขอพักก่อนละกัน แล้วผมจะบอกเป้าหมายอีกครั้ง (หัวเราะ) เราต้องวางแผนสำหรับเดือนถัดไป เกมลีกก็ใกล้ปิดฤดูกาล หลายคนต้องช่วยสโมสรลุ้นแชมป์ และหลังจากนั้นก็ปิดฤดูกาล พอปิดฤดูกาลเรามีเวลาพักเบรคเยอะ ก็ต้องดูความฟิต ไม่ให้เขาพักนานเกินไป และพร้อมสำหรับการแข่งขันนัดต่อไป"

"(โอกาสในการเข้ารอบ) ก่อนอื่น เราไม่อยากมองไกลเกินไป เราอยากมองแค่ทีละนัด ทั้งเกมการแข่งขัน และอุ่นเครื่อง เกมนี้เป็นรูปแบบใหม่ เรานำก่อน โดนตีเสมอ และนำอีกครั้ง ทำให้นักเตะมีประสบการณ์มากขึ้น และจะสามารถนำมันไปใช้ในการไปเยือนมาเลเซียในนัดต่อไป"

"(สามนัดกับทีมชาติไทยรู้สึกอย่างไรบ้าง) ผมคิดว่าล่ามน่าจะทำให้นักเตะเข้าใจตัวผมมากขึ้น (หัวเราะ) สิ่งที่ผมพยายามขอนักเตะ และทุกคนก็เริ่มปรับตัวได้ ทุกคนอาจจะไม่ได้มีเทคนิคสูง การจะยกระดับทีมได้ ทางเดียวคือทุกคนต้องช่วยกัน และมีทีมเวิร์ค จะทำให้เราสามารถต่อกรกับทีมที่เก่งกว่าเราได้"

"(การเจอกับยูเออี ที่เป็นทีมจากโถหนึ่ง คิดว่าระดับของไทยอยู่ตรงไหน) สำหรับยูเออี ถือเป็นคู่แข่งที่สำคัญของญี่ปุ่น แต่เกมนี้ ไทยทำได้เหนือกว่า แม้เราจะมีนักเตะเจ็บหลายราย แต่เราก็รวมพลังสู้กับพวกเขา และสามารถก้าวขึ้นไปเทียบเท่ากับพวกเขาได้"

โปรแกรมนัดต่อไป ทีมชาติไทย จะต้องทำการแข่งขันฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบ 2 กลุ่มจี นัดที่ 4 ด้วยการบุกไปเยือน มาเลเซีย ที่สนาม บูกิต จาลิล ในวันที่ 14 พฤศจิกายน 2562 เวลา 19.45 น. ถ่ายทอดสดทาง ไทยรัฐ ทีวี
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +852/-299

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 10:28:40 PM »

ดูแกมีความสุขมาก เพราะเหมือนตอนนี้ โค้ชจะมีนักเตะให้เลือกใช้ได้หลายแบบ ซึ่งน่าจะเป็นความสุขของคนเป็นโค้ช

BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +185/-105

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 10:37:38 PM »

ยินดีด้วย  นิชิโนะซัง .      บอลแบบนี้หละที่ผมอยากเห็นมานาน แล้ว
TouchL
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-2

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 10:42:30 PM »

สิ่งที่นิชิโนะทำวันนี้ ผมรู้สึกดีและเห็นแสงที่แว๊ปๆ ตรงนั้นครับที่ๆเราทำมันได้ยากกก  แต่เราจะไปที่แสงนั้นสว่างด้วยกันครับ.
ethongsuk
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +159/-51

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 10:49:18 PM »

วันนี้สุดยอดทุกคนตามที่อาจารย์ได้กล่าวไว้ครับ หลังจากนี้ ผมเชื่อว่าอาจารย์จะทำให้ทีมชาติไทยเล่นได้ดีขึ้นกว่านี้อีก และลดความผิดพลาดต่าง ๆ ลงไปเรื่อยไปเรื่อยๆ ตามที่ได้เห็นจากนัดเวียตนาม มาอินโด อุ่นเครื่องกับคองโก แล้วมาอัด ยูเออีได้ แบบรํปเกมส์ที่ค่อนข้างดูดีกว่าเขาอีกครับ สุดยอดครับ
VEERACHAIZA55
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +126/-39

หนุ่ม ทอ.หน้าตาไม่หล่อ เเต่ว่าจริงใจ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 10:53:03 PM »

ขอบคุณครับ
กำลังรออยู่พอดี

บักต่องเเล่ง
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +261/-244

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 10:55:06 PM »

เยี่ยมครับโค้ช
VeeChum
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-22

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 10:59:28 PM »

แกทำเต็มที่และจริงจังแล้ว ตามดูนักเตะ ศึกษานักเตะ มีดีปรับใช้ แก้ไข และปรับปรุง โอกาสน้องๆรุ่นถัดไป มีโค้ชและรุ่นพี่ๆเป็นแบบอย่างของความมุ่งมั่นและตั้งใจทำ #คนไทยไม่แพ้ชาติไหนในโลก
หงส์ดรุณ
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-1

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 11:03:27 PM »

แล้วพี่เบิร์ตว่าไง
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2613/-4124

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 11:42:57 PM »

ครับๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +593/-432

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 12:14:58 AM »

ทุกคำตอบในบทสัมภาษพ์  อาจารย์  อากิระ  นิชิโนะ ละเมียดละมัย  จริง ๆ

แต่กล้าส่ง  สุภโชค  เอกนิตย์  ลงสนามก็ได้ใจผมไปเต็ม ๆ แล้ว

เป็นโค้ชไทยคงไม่กล้าฆ่าเด็ก  หุหุ

Raktakan
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-41

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 08:03:45 AM »

+1 ขอบคุณครับ
ตอบคำถามได้ดีจริง ๆ
ไม่หลงตัวเองแม้ลูกทีมจะทำได้ดีกว่า
แถมมีอารมณ์ขันสอดแทรกด้วย
....
คำถามสุดท้ายที่ว่าระดับไทยอยู่ตรงไหน?
ตอบแบบเลี่ยงๆ,..แต่เล่นยกญี่ปุ่นมาเทียบเลย 55+ ชอบๆ
งั้นอุ่นนัดหน้า ขอญี่ปุ่นดูสักตั้งนะโค๊ชนะ ^^
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +72/-36

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 08:34:08 AM »

ขอบคุณครับโค้ช  ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1197/-1063

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 08:45:28 AM »

น่าสนใจตรงที่ เราไม่มี เจ นิว ด้วยนะ เเต่ชนะ UAE ได้

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
contentmaxs
Full Member

คะแนนความรัก: +59/-22

" ฟุตบอลไทย ความสุขของคนไทยทุกคน "

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 08:47:21 AM »

ยอมรับว่า ระบบ และ การดึงศักยภาพ เด็กๆนี่สุดจริงๆ
ขอบคุณสำหรับรอยยิ้มครับโค้ช
etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +176/-166

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 09:24:52 AM »

อ.นิชิโนะ ผมคิดว่าความสามารถ ของอาจารย์
คือการจัดวาง คาแรคเตอร์ตำแหน่งผู้เล่น ในแต่ตำแหน่ง
ได้เหมาะสมมาก ปรับสมดุลทีมได้ดี และเพราะที่จัดได้ มาจากการที่
อาจารย์เขาศึกษาคู่แข่งเป็นอย่างดี และเริ่มคุ้นเคยกับนักบอลเรามากขึ้น
กองหลังเซนเตอร์ ใช้ธนบูรณ์ แทนพรรษา เพราะอาจารย์น่าจะรู้ว่า จะเจอบอลทางลึก
จากเจ้าหัวฟูแน่นอน และพรรษาคงวิ่งตาม มับคุต ไม่ทัน
การใช้ปีก ลงมาช่วยแบ้คเล่นเกมส์รับ เพราะ ยูเออี มีปีกที่มีความเร็วสูง
คู่กลางเรา ยืนชิดกับคู่เซนเตอร์ เพื่อปิดพื้นที่การเล่นชิ่ง1-2
บีบและพัวพัน เจ้าหัวฟู เพื่อให้ออกบอลลำบาก แบบชนาธิปโดน เวียดนาม

โค้ชทุกคนในเมืองไทยสมควรศึกษาเกมส์จาก อ.นิชิโนะให้ได้มากที่สุด
ดีใจกับ พี่ตะวัน,พี่จุ่น,พี่หระ ที่ได้อาจารย์ดี กรุณาดูดวิชาความรู้ทรรศนคติมุมมองการเลือกนักเตะ
จาก อาจารย์ให้มากที่ สุดเพื่ออนาคตทีมชาติ ของเราต่อๆไป
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์