Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 22, 2019, 03:31:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>>เนวิน ควรปล่อยให้"ศุภโชค"ไปเล่นเจลีกได้แล้ว!!  (อ่าน 5525 ครั้ง)
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member

คะแนนความรัก: +1168/-960

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 06:19:17 PM »

เหมือนกับเอฟซีโตเกียวปล่อย"ทาเคฟูสะ คุโบ๊ะ"ให้เรอัล มาดริด

ซึ่งเป็นลีกที่ดีและใหญ่กว่า เพราะจะทำให้โอกาสต่อยอดของเด็กได้พัฒนามากยิ่งขึ้น

ถามว่าเนวินจะคิดแบบนั้นไหม อย่าบอกเลยว่าทีมที่ไปต้องมีอันดับดีกว่าบุรีรัมย์ เลยนะ

อย่าลืมนะว่าเจลีกทุกทีมมีคุณภาพมากแพ้-ชนะกันได้ตลอดไม่ว่าจะท้ายหรือหัวตารางเจอกัน

ฉะนั้นปล่อยศุภโชคไปเหอะนะเพื่ออนาคตที่ดีกว่าของเด็กมัน
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +316/-561

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 06:36:11 PM »

ข่าวก่อนหน้าจะหมดสัญญาเดือนหน้า จะไปไหนหรืออยู่ต่ออยู่ที่ตัวเขาแล้วครับ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2596/-4042

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 07:04:01 PM »

ใช่

ลมหายใจคือฟุตบอล
jayclubza
สมาชิกทรงคุณค่า
Full Member
**

คะแนนความรัก: +815/-230

สมาชิกทรงคุณค่า

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 07:25:32 PM »

ยังไม่มีทีมจากเจลีก สนใจดึงตัวนะ

ถ้าติดต่อมาบุรีรัมย์ พร้อมที่จะปล่อยไปอยู่แล้ว 

คำพูดที่เนวินเคยบอกว่า ถ้าทีมไทยลีก สนใจ เราจะไม่ปล่อยให้คู่แข่ง  แต่ถ้าเจลีก สนใจ พร้อมให้นักเตะไปมีอนาคตที่ดีทันที

Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +259/-390

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 07:34:48 PM »

ต้องทำผลงานให้ได้ดีกว่านี้อีกครับ แค่นี้ไม่พอ
sett
Full Member

คะแนนความรัก: +151/-32

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 07:38:50 PM »

รอเขาเล่น ACL ปีหน้าก่อนครับ เสียดายของถ้าปล่อยตอนนี้

รับเขียนเว็บไซต์ขนาดเล็กครับ
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +582/-1962

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 08:07:04 PM »

ไปลีคอิ่นดีกว่า ไปแล้วกลับมาเหมือนเจ ก็ไม่ไหว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2019, 08:36:20 PM โดย cikada » บันทึกการเข้า

Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +339/-178

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 08:19:59 PM »

ไปทีมไหนครับ มีทีมสนใจติดต่อมารึยังครับ
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 08:36:36 PM »

คะแนนความรัก: +1160/-943

กระทู้นี้ Ku โดนลบไปเบาๆ 4 แล้วนะ ฮี่ฮี่ฮี่
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +212/-926

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 08:40:32 PM »

ปล่อยไปไหนล่ะ มีทีมไหนติดต่อเข้ามาหรือยัง
Hero Member

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 08:57:39 PM »

ปล่อยไปไหนล่ะ มีทีมไหนติดต่อเข้ามาหรือยัง

ปกติพวก Agency นักเตะเขามีการนำเสนอนักเตะให้ทีมอื่นป่าววะ...หรือว่ามีแค่ไว้เจรจาแค่นั้น

ArtMaN7007_TS34
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +428/-200

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 09:04:10 PM »

ไปลีคอิ่นดีกว่า ไปแล้วกลับมาเหมือนเจ ก็ไม่ไหว

เจเป็นยังไงเหรอครับ

ข้อมูลส่วนตัวจร้า http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163240.0
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +339/-178

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 09:09:04 PM »

ปกติพวก Agency นักเตะเขามีการนำเสนอนักเตะให้ทีมอื่นป่าววะ...หรือว่ามีแค่ไว้เจรจาแค่นั้น

ก็ไม่รู้ซิ นึกว่ามีข้อมูลแล้วว่ามีทีมสนใจเลยอยากรู้ด้วย
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +837/-776

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 09:41:09 PM »

ทีมไหนสนใจหรอครับ

cikada
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 09:46:22 PM »

ไม่ได้ดูบอลหรอครับ

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +796/-1466

new world order

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 10:25:36 PM »

ยังไม่มีทีมจากเจลีก สนใจดึงตัวนะ

ถ้าติดต่อมาบุรีรัมย์ พร้อมที่จะปล่อยไปอยู่แล้ว 

คำพูดที่เนวินเคยบอกว่า ถ้าทีมไทยลีก สนใจ เราจะไม่ปล่อยให้คู่แข่ง  แต่ถ้าเจลีก สนใจ พร้อมให้นักเตะไปมีอนาคตที่ดีทันที

ได้แบบนี้ก็เยี่ยมครับ แต่จูบิโล่ดีกว่าเราตรงไหนยังกังวลอยู่

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
parmansad
Sr. Member

คะแนนความรัก: +91/-81

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2019, 04:52:37 AM »

ได้แบบนี้ก็เยี่ยมครับ แต่จูบิโล่ดีกว่าเราตรงไหนยังกังวลอยู่
ทีมที่สนใจคือ จูบิโล่ เหรอครับ

ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +147/-82

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2019, 06:05:43 AM »

อายุกำลังดีที่จะไปเลย ไม่เด็กไม่แก่เกิน
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +196/-247

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2019, 07:11:13 AM »

ลุงเนห้ามได้เหรอ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับนักเตะหรือเอเย่นต์เหรอตอนนี้

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2019, 09:57:39 AM »

ก็ต้องให้เขาเจรจาต่อรองค่าตัวค่าจ้างฯลฯกันเรียบร้อยก่อนหรือป่าวว่ะเนวินถึงจะปล่อยได้ นักฟุตบอลนะโว้ยไม่ใช่สัตว์บางชนิดที่จะเอาไปปล่อยป่าตอนไหนก็ได้
ถ้ายังไม่มีสโมสรไหนรับช่วงต่อปล่อยไปแล้วใครจ่ายค่าจ้างในสัญญาที่เหลือรึคุณจะจ่ายแทน
ยายทอง
กันตรึม !!!
Hero Member

คะแนนความรัก: +704/-829

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2019, 10:23:04 AM »

ถ้ามีทีมสนใจ และเพื่ออนาคตเด็ก อย่างไรเสียเนวินก็ปล่อยครับ
suki
Full Member
**

คะแนนความรัก: +92/-41

บอลไทยใครอย่าหือ!!

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2019, 10:35:35 AM »

เจลีคชอบยืม แต่เนวินน่าจะต้องการขายเลย
มันเลยเหมือนกับว่าเนวินไม่ยอมปล่อยนักเตะ
แต่ที่จริง เนวินกำลังรักษาผลประโยชน์ให้รึเปล่า
คือ ถ้าทีมไหนอยากก็ต้องซื้อเลย ไม่ใช่ยืมไปลอง
แล้วพอไม่ดีก็ปล่อยกลับ

SUKI + Thailandsusu.com = Thailand Football
Atory_Mut
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2019, 02:23:59 PM »

นั่นดิเหมือนเจมันไม่เหรอ
KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +601/-130

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2019, 03:16:00 PM »

เจลีคชอบยืม แต่เนวินน่าจะต้องการขายเลย
มันเลยเหมือนกับว่าเนวินไม่ยอมปล่อยนักเตะ
แต่ที่จริง เนวินกำลังรักษาผลประโยชน์ให้รึเปล่า
คือ ถ้าทีมไหนอยากก็ต้องซื้อเลย ไม่ใช่ยืมไปลอง
แล้วพอไม่ดีก็ปล่อยกลับ

เห็นด้วยตามนี้
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +181/-288

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2019, 03:59:22 PM »

เอเย่นสุภโชคเน้นส่งไปเกาหลีครับ ผมก็อยากเห็นสุภโชคลองไปเล่นเคลีคดู
Papa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-186

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2019, 09:57:23 PM »

ศุภโชค --  เป็นนักเตะที่มีฝีมือคนหนึ่ง
ในอดีเป็นนักเตะหัวร้อนง่าย ทำให้โดนใบแดงโดยไม่จำเป็น
หลังจากโดน"เนวิน" เบริดกะโหลกไปหลังแข่ง  เมื่อครั้งต่อยนักเตะเหงียนแล้วโดนไล่ออก ทำทีมไทยแพ้เหงียนไป -- รู้สึกว่าตอนหลังคงได้คิด และคิดได้
มีความเป็นผู้ใหญ่ขึ้นและเป็นมืออาชีพขึ้น  ไม่ค่อยร้อนง่าย

แต่ตอนหลังรู้สึกว่าผลงานดร๊อปลงไป  ไม่ค่อยมีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเท่าไร
ควรจะพัฒนาฝีมือขึ้นอีก  เผื่อเจลีคจะได้มองเห็น และติดต่อมา

อีกเรื่องรู้สึกว่าตัวแกจะผอมไปหน่อยนะ  น่าจะเพิ่มกล้ามเนื้อให้มากกว่านี้  แบบเดียวกับชนาธิปในตอนนี้
แกออกจะผอมสูงเกินไป  จนดูกล่องแกล้งเกินไป  ถ้าเพิ่มกล้ามเนื้ออีก 4-5 โลน่าจะดูแน่นขึ้น แรงปะทะดีขึ้นกว่านี้
ตอนนั้นเจลีคก็น่าจะมีทีมที่สนใจเด็กคนนี้บ้างก็ได้
ถ้ามีติดต่อมา ก็น่าจะให้ไปหาประสบการณ์ดู
pandaguys
Newbie
*

คะแนนความรัก: +20/-6

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2019, 10:26:17 PM »

ศุภโชค --  เป็นนักเตะที่มีฝีมือคนหนึ่ง
ในอดีเป็นนักเตะหัวร้อนง่าย ทำให้โดนใบแดงโดยไม่จำเป็น
หลังจากโดน"เนวิน" เบริดกะโหลกไปหลังแข่ง  เมื่อครั้งต่อยนักเตะเหงียนแล้วโดนไล่ออก ทำทีมไทยแพ้เหงียนไป -- รู้สึกว่าตอนหลังคงได้คิด และคิดได้
มีความเป็นผู้ใหญ่ขึ้นและเป็นมืออาชีพขึ้น  ไม่ค่อยร้อนง่าย

แต่ตอนหลังรู้สึกว่าผลงานดร๊อปลงไป  ไม่ค่อยมีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเท่าไร
ควรจะพัฒนาฝีมือขึ้นอีก  เผื่อเจลีคจะได้มองเห็น และติดต่อมา

อีกเรื่องรู้สึกว่าตัวแกจะผอมไปหน่อยนะ  น่าจะเพิ่มกล้ามเนื้อให้มากกว่านี้  แบบเดียวกับชนาธิปในตอนนี้
แกออกจะผอมสูงเกินไป  จนดูกล่องแกล้งเกินไป  ถ้าเพิ่มกล้ามเนื้ออีก 4-5 โลน่าจะดูแน่นขึ้น แรงปะทะดีขึ้นกว่านี้
ตอนนั้นเจลีคก็น่าจะมีทีมที่สนใจเด็กคนนี้บ้างก็ได้
ถ้ามีติดต่อมา ก็น่าจะให้ไปหาประสบการณ์ดู

จากที่เล่ามาน่าจะเป็นศุุภชัยนะครับ แต่เค้าพูดถึงสุภโชคนะครับ
bomberman2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-24

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2019, 11:00:08 PM »

จากที่เล่ามาน่าจะเป็นศุุภชัยนะครับ แต่เค้าพูดถึงสุภโชคนะครับ
มุขใช่มั้ย😁😁

กดลบตามสบาย เพราะคนเราความเห็นไม่ตรงกัน แต่ช่วยแสดงตัวแสดงความคิดเห็นหน่อย แต่เป็น"อีแอบ" ก็กลับไปนุ่งผู้ถุงอยู่บ้านนะ😎
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +526/-353

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 07:08:42 AM »

... อ่านแล้วงงๆๆ.. แต่ละคน​ที่ตอบ​ เหมือนเจงี้  หัวร้อนงี้..
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1189/-1055

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 08:03:31 AM »

เหมือนกับเอฟซีโตเกียวปล่อย"ทาเคฟูสะ คุโบ๊ะ"ให้เรอัล มาดริด

ซึ่งเป็นลีกที่ดีและใหญ่กว่า เพราะจะทำให้โอกาสต่อยอดของเด็กได้พัฒนามากยิ่งขึ้น

ถามว่าเนวินจะคิดแบบนั้นไหม อย่าบอกเลยว่าทีมที่ไปต้องมีอันดับดีกว่าบุรีรัมย์ เลยนะ

อย่าลืมนะว่าเจลีกทุกทีมมีคุณภาพมากแพ้-ชนะกันได้ตลอดไม่ว่าจะท้ายหรือหัวตารางเจอกัน

ฉะนั้นปล่อยศุภโชคไปเหอะนะเพื่ออนาคตที่ดีกว่าของเด็กมัน

เข้าใจผิดเเล้ว  Kubo เป็นเยาวชน บาเซโลน่า มาก่อนนะ
ก่อนจะ มาเริ่มชุดใหญ่กับ FC TOKYO

เรื่องศุภโชค อยู่ที่พี่เน ว่าจะปล่อยไหม เรื่องยืมตัว ค่าจ้างถูกอะไรไม่ใช่ประเด็น

เเเต่สไตล็ บรร ปล่อยเเล้วไม่ค่อยเอากลับ ปล่อยเเล้วปล่อยเลย
นอกจากศุภโชคจะเเตกหัก กล้าออกมาเอง เหมือน อานนท์

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +159/-160

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 09:31:47 AM »

มันคือธุรกิจครับ
อนาคตของใครของมันไม่เกี่ยวกับ บรร. หากศุภโชค ต้องการไปเจลีก ก็ต้องยกระดับตัวเอง
ให้สูงขึ้นจนเป็นที่ต้องการในญี่ปุ่น ในทุกๆเกมส์ในระดับเอเซีย ต้องโดดเด่นสม่ำเสมอ

ถามว่า บรร.ได้อะไรหากศุภโชคไปเจลีก บรร.ก็ต้องการเงินจากการขายศุภโชค เพื่อเอาเงินเหล่านั้น
มาเข้าสโมสร พัฒนาเด็กๆในอาเดมี่ต่อไป นี้คืออนาคตของบรร.
อนาคตศุภโชคคือการยกระดับในการเล่นที่สูงขึ้น
รายได้มากขึ้น ผลพลอยได้คือทีมชาติ มีนักเตะในระดับที่สูง เพิ่มขึ้น

เราต้องมองให้เป็นธุรกิจก่อน เพราะมันไม่ใช่การส่งเสียเด็กไปเรียนหนังสือในเมือง แบบ คองเฟือง ของเวียดนาม
แต่ถ้าส่งเด็กไปชุบตัวกับทีมเยาวชนแบบที่ BU ทำอยู่ผมเห็นด้วย แต่ศุภโชคอายุเกินเยาวชนแล้ว
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +404/-1720

..................................................

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 10:21:34 AM »

ฝีเท้าก็ส่วนหนึ่ง ... แต่คอนเนคชั่นก็มีส่วนสำคัญไม่น้อย
ดันไปก่อน ... แค่ได้ไปซ้อมก็ยังดี ที่เหลือถ้าเจ๋งจริง มีแมวมองดึงไปเล่นเองแหละ

Mega_Ohm
ขุนพลเซาะกราว!!!
Newbie
*

คะแนนความรัก: +17/-3

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 11:54:44 AM »

Kubo เป็นเยาวชน บาเซโลน่า
แต่บาร์ซ่า โดนแบน จากการซื้อผู้เล่นเยาวชน (หนึงในนั้นคือ Kubo) ทำให้ไม่สามารถลงแข่งรายการใดๆได้ 14 เดือน
kubo จึงขอยกเลิกสัญญา เพื่อกลับมาลงเล่นในญี่ปุ่น พออายุถึงเกณฑ์ค่อยย้ายกลับไปยุโรป
ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +147/-82

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 01:54:58 AM »

ศุภโชคมีของนะ ถ้าไม่หยุดพัฒนาน่าจะไปได้ไกล
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +316/-561

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 07:12:10 AM »

บางทีอาจจะไม่ต้องไปไหนก็ได้ เพราะเทรนด์ฟุตบอลในลีกจะเปลี่ยนไป

เทรนด์ฟุตบอลในลีกจะตามเทรนด์ฟุตบอลทีมชาติที่ประสพผลสำเร็จเสมอ
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1323/-508

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 02:34:30 PM »

ก็แล้วมันยังไงไปแล้วไม่ดียังไง ถ้าจะหมายถึงไปแล้วกลับมาเจ็บของมันห้ามกันไม่ได้ เล่นที่ไหนก็เจ็บได้ หรือจะบอกว่าเจไปแล้วเล่นไม่ดี ก็ไม่น่าใช่ รอคนดูบอลมาชี้แจงดีกว่าผมก็ไม่เข้าใจเจไปแล้วเป็นยังไง บอกผมทีสงสัยผมดูบอลน้อย
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +852/-298

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 06:52:32 PM »

จริงๆ ถ้าเงินถึงบุรีรัมย์ก็ขายหมดแหละครับ ขนาดอานนท์ ก็ยังขายให้บีจีเลย เพราะบีจีสู้ราคา แต่กรณีเจลีกในส่วนของศุภโชคอาจเป็นออฟชั่นแบบยืมตัวก่อนเพื่อดูผลงาน แต่ผมฟังปิยะพงษ์ วิเคราห์ อย่างศุภโชค ให้อยู่บุรีรัมย์ไปอย่างน้อยอีก 2-3 ปี เก็บเวลอีกหน่อย อายุ 23-24 ค่อยไป เพราะถ้าไปตอนนี้ทั้งกรณี เอกนิษฐ์ และศุภโชค โอกาสนั่งยาวสูง ไม่ต้องรีบไป มันเสียโอกาสในการเล่นมันจะหายไป แต่อย่าง พิธิวัฒน์นี่แนะนำให้ไปเลย ร่างกายพร้อมอายุพร้อม ต้องไปตอนนี้เลย

cikada
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 07:27:07 PM »

ก็แล้วมันยังไงไปแล้วไม่ดียังไง ถ้าจะหมายถึงไปแล้วกลับมาเจ็บของมันห้ามกันไม่ได้ เล่นที่ไหนก็เจ็บได้ หรือจะบอกว่าเจไปแล้วเล่นไม่ดี ก็ไม่น่าใช่ รอคนดูบอลมาชี้แจงดีกว่าผมก็ไม่เข้าใจเจไปแล้วเป็นยังไง บอกผมทีสงสัยผมดูบอลน้อย

ก็หาเทปดูสองนัดที่ผ่านมาเป็นยังไง

T_Law_Zoo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +434/-426

Gu LoVe TAK

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 08:44:58 PM »

...อายุยังน้อย เก็บเวลไทยลีกไปก่อน ยังไม่สาย...
halems
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +69/-64

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 01:40:51 AM »

ก็หาเทปดูสองนัดที่ผ่านมาเป็นยังไง
ดูสดทุกนัดก็ปกตินะ จะให้ได้ MVP ทุกแมชเลยไงลุง
Chaiyamas1
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-21

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 04:28:06 AM »

เคาะราคาไหวป่าวล่ะจะขายคงราคาสูงปี๊ด บิ๊กเนถ้าจะปล่อยต้องไม่ธรรมดาอยู่แล้ว ถ้าอย่างOHL Leuven ก็มีสิทธิ อย่างทีมเจ ลีคจะยืมตัวคงไม่คุ้ม เพราะบุรีรัมย์เขาต้องการเล่นถ้วยACL บิ๊กเนเขาอยากปล่อยให้ทีมระดับสูงกว่า ค่าตัวงามๆในระดับนึง
yost
Sr. Member

คะแนนความรัก: +101/-75

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 07:04:56 PM »

ถ้าจะมีข่าวก็น่าจะรอช่วงปิดไทยลีกและเจลีกหลังผลฟุตบอลโลกรอบแบ่งกลุ่มนะ มีผลงานเด่นชัดมากที่สุดก่อนตัดสินใจ
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +253/-193

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 09:01:01 PM »

เคาะราคาไหวป่าวล่ะจะขายคงราคาสูงปี๊ด บิ๊กเนถ้าจะปล่อยต้องไม่ธรรมดาอยู่แล้ว ถ้าอย่างOHL Leuven ก็มีสิทธิ อย่างทีมเจ ลีคจะยืมตัวคงไม่คุ้ม เพราะบุรีรัมย์เขาต้องการเล่นถ้วยACL บิ๊กเนเขาอยากปล่อยให้ทีมระดับสูงกว่า ค่าตัวงามๆในระดับนึง
ก็นั้นไงครับ ไม่ยอมปล่อยนักเตะ
พวกญี่ปุ่น เกาหลี ไม่ค่อยคำนึงถึงราคาเท่าไรนะ ปล่อยนักเตะง่ายไปยุโรป
ส่วนทีมเจลีค ไม่ต้องเล่น acl ผมว่าก็มาตรฐานสูงกว่าเราเยอะนะ

เจ้าจอม
Mr.B
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-13

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 09:17:02 PM »

สองนัดที่ผ่านมาเล่นไม่ออก เพราะอะไรครับ เจ คือตัวอันตราย ผู้ล่นต้องตามประกบอยู่แล้วอย่างน้อย 2-3 คน แต่ข้อดีคือ เจ เป็นดึงตัวผู้เล่นทำให้คนอื่นเล่นง่าย ทั้งซ้ายและขวา เจไม่ดีตรงไหน ผมละสงสัย นี่เราดูบอลนัดเดียวกันรึเปล่าครับ
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +300/-553

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2019, 03:40:16 AM »

ถูกต้อง
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2019, 03:58:38 AM »

สองนัดล่าสุดที่เล่นให้สโมสรถึงจะมีได้MOMแต่ก็เป็นนักเตะที่ได้คะแนนอยู่ในกลุ่มบนๆจากการให้คะแนนของสื่อต่างๆ
ส่วนสองนัดที่เล่นให้ทีมชาติก็ดึงตัวประกบได้เยอะ
ไปแล้วกลับมาเหมือนเจนิมันไม่ไหวยังไงรึ
konkaiban
Hero Member

คะแนนความรัก: +101/-58

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2019, 08:13:07 AM »

เอาน่าดูกันไปก่อน ทางสโมสรเขาคงจะดูหลายๆอย่างละถ้ามี ทีมไหนสนใจยื่นข้อเสนอเข้ามาจริง ระดับบิ๊กเนแล้ว และถ้าดีลนี้เกิดขึ้นจริงก็เป็นเรื่องดีจะได้เพิ่มเลเวลขึ้นไปอีก

Hunter99
Sr. Member

คะแนนความรัก: +70/-28

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2019, 09:55:53 AM »

เสาหลักของบุรีรัมย์เลยนะ ปีหน้าคงเก็บไว้ลุยถ้วยเอเชีย แต่ถ้าเงินดีคิดว่าปล่อยแน่ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์