Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 20, 2019, 05:42:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิชิโนะ ยืนยันมีไอเดียเด็ดๆ รวมถึง แผนสำรองหลังขาด ชนาธิป แล้ว  (อ่าน 1972 ครั้ง)
jayclubza
สมาชิกทรงคุณค่า
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +812/-230

สมาชิกทรงคุณค่า

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2019, 07:51:02 PM »

กุนซือช้างศึก ยืนยันมีไอเดีย และแผนสำรองไว้แล้ว หลังขาด ชนาธิป ในเกมที่เตรียมพบกับ คองโก และ ยูเออี

อากิระ นิชิโนะ หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทย เปิดเผยว่ามีแผนสำรองไว้แล้ว หลังไม่มี ชนาธิป สรงกระสินธ์ กองกลางคนสำคัญ ที่มีอาการบาดเจ็บ จนต้องถอนตัวออกไป ก่อนพบกับ ทีมชาติคองโก ในเกมกระชับมิตร และ ทีมชาติสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ (ยูเออี) ในการแข่งขันฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบ 2 นัดที่ 3 กลุ่ม จี

โดยขุนพล ช้างศึก ยังปักหลักฝึกซ้อมต่อเนื่องที่ บีจี ปทุม สเตเดียม เมื่อช่วงเย็นวันที่ 7 ตุลาคม ที่ผ่านมา ซึ่งล่าสุดได้ผู้เล่นเข้าแคมป์ ครบทั้งสิ้น 23 รายเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ขณะที่ นิชิโนะ กล่าวว่า “ผ่านมาแล้ว 2 เกมก็จริงครับ แต่ตอนนี้ผมยังรู้จักนักเตะไม่มากนัก ยังต้องใช้เวลาอีกพอสมควร เช่นเดียวกับครั้งนี้ ที่มีเวลาไม่มากเท่าไหร่ แต่ก็จะพยายามใช้เวลาให้คุ้มค่าที่สุด และเรียนรู้สไตล์นักเตะแต่ละคนให้ได้มากที่สุดครับ”

“ยอมรับว่าการหานักเตะมาแทน ชนาธิป เป็นเรื่องยากครับ แต่ตอนนี้เราก็มีผู้เล่นแนวรุกหลายคนทั้ง ธีรศิลป์ , สุภโชค และ เอกนิษฐ์ ซึ่งเล่นได้หลายตำแหน่ง ก็เป็นไอเดียที่อาจจะลองปรับดูครับ ส่วนสาเหตุที่เรียก ชนานันท์ เข้ามา ก็เพื่อเป็นอีกหนึ่งออปชั่น และช่วงหลัง ชนานันท์ ก็มีเกมให้ลงเล่นอยู่ตลอด”

“ผมเข้าใจว่าสถานการณ์ตอนนี้ นักเตะหลายๆ คนกำลังขับเคี่ยวกันเองในลีก แต่ผมก็พยายามย้ำกับทุกคนแล้วว่า ให้ปรับอารมณ์ และรู้หน้าที่ว่าตอนนี้กำลังทำอะไรอยู่ ก็คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ และเชื่อว่าทุกคนจะพยายามทำหน้าที่ให้ดีที่สุด เพื่อตอบแทนความคาดหวังจากแฟนบอลครับ”

“ส่วนการพบกับ ยูเออี แน่นอนว่าพวกเขาเป็นทีมที่แข็งแกร่ง นี่เป็นเกมที่สำคัญ และยากที่สุด ซึ่งส่วนตัวสมัยที่ผมดูแลทีมชาติญี่ปุ่น ก็มีโอกาสเจอกันมาบ้างแล้ว ก็รู้ความสามารถเป็นอย่างดีครับ แต่ก็ไม่อยากให้เรากังวลมากเกินไป เพราะเราก็มีศักยภาพที่ดีเหมือนกัน และสิ่งสำคัญ เราต้องโฟกัสตัวเราเองครับ” นิชิโนะ ปิดท้าย

สำหรับ ทีมชาติไทย มีโปรแกรมลงเล่นเกมกระชับมิตรอย่างเป็นทางการ 1 นัด พบกับ ทีมชาติคองโก วันที่ 10 ตุลาคม 2562 ที่สนามบีจี ปทุม สเตเดียม ก่อนเปิดบ้านพบกับ ทีมชาติสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ (ยูเออี) ในศึกฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบ 2 นัดที่ 3 กลุ่ม จี วันที่ 15 ตุลาคม 2562 ที่สนามกีฬามหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต ทั้ง 2 แมตช์ เริ่มแข่งในเวลา 19.00 น. และถ่ายทอดสดทาง ไทยรัฐ ทีวี

http://fathailand.org/news/4713
iherezaz
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-1

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2019, 08:13:00 PM »

ไม่มีเจ น่าจะงานช้าง แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ

Raktakan
Full Member

คะแนนความรัก: +99/-41

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2019, 08:46:28 PM »

ดีครับ..
มืออาชีพ มีแผนสำรองเสมอ
ไม่ยึดติดกับนักเตะใครคนนึงเกินไป
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +194/-170

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2019, 09:56:23 PM »

ไม่เกิดวันนี้วันหน้ามันก็ต้องเกิด   นี่มันคือโอกาส

ไม่มีเจ ชนาธิป  แต่อาจจะมี...ก็ได้นะ   บางทีสิ่งที่เจมี อาจเป็นสิ่งที่คุ้นเคย  แต่กับศุภโชค หรือเอกนิตย์ อาจเป็นสิ่งที่แปลกใหม่ก็ได้นะครับ นี่มันคือโอกาสที่ยิ่งใหญ่พอๆกันกับการเสียโอกาสของชนาธิป คิด+++++++
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2594/-4035

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2019, 11:13:42 PM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
tui
Sr. Member

คะแนนความรัก: +106/-682

Tui

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2019, 09:25:26 PM »

อืมมมมม

บอลไทยน่ะติดตาม...แต่บอลนอกโปรดอย่าถาม...เพราะไม่รู้เรื่องจริงๆ..
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +196/-246

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2019, 05:44:03 AM »

จัดไปบอส

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์