Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 18, 2019, 11:18:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บุรีรัมย์กับเชียงรายคุณคิดว่าใครจะได้แชมป์  (อ่าน 2292 ครั้ง)
bomberman2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-24

| | |
« เมื่อ: กันยายน 22, 2019, 08:39:32 PM »

ผมแฟนบุรีรัมย์ แต่ปีนี้ผมว่าเชียงรายยังเหนือกว่าบุรีรัมย์หน่อยๆ เอาง่ายๆเลยบุรีรัมย์จะพลาดแชมป์เพราะนักเตะต่างชาตินี่แหละครับ ยิ่งถ้าศุภโชคเล่นไม่ออกนี่จบเลย แกแทบจะเป็นหัวใจของบุรีรัมย์ละ ทั้งทำเกมส์เอง สร้างโอกาสเอง จากฤดูกาลก่อนดิโอโก้กับเอ็ดก้า ทั้งยิงทั้งปั้น ดูเกมส์วันนี้แล้วเสียวๆว่าบุรีรัมย์จะพลาดแชมป์ตรงที่ยิงไม่ได้หรือยิงได้น้อยนี่ล่ะครับ

กดลบตามสบาย เพราะคนเราความเห็นไม่ตรงกัน แต่ช่วยแสดงตัวแสดงความคิดเห็นหน่อย แต่เป็น"อีแอบ" ก็กลับไปนุ่งผู้ถุงอยู่บ้านนะ😎
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +401/-1720

..................................................

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2019, 09:17:05 PM »

เชียงรายเหนือกว่าแน่นอนครับ

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2594/-4033

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2019, 09:23:51 PM »

ไม่รู้ดิ ผมว่ายังไงก็บุรีรัมย์นะ การยืนระยะ ผมว่ามีสิทธิมากกว่า

ลมหายใจคือฟุตบอล
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +526/-353

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2019, 09:39:22 PM »

ทั้งแมนยูทั้งบรร..พอๆกันเลย..ตันๆชอบกล..ให้เชียงรายมั้งก็ดี..ลีกไทยจะปรับโฉมไปอีกขั้นหนึ่ง..บรรได้มาเยอะแล้วมันไม่ค่อยท้าทาย..
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +316/-558

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2019, 10:21:58 PM »

เชียงรายมีโอกาสแล้ว  แต่รักษาไม่ได้  งานนี้เจอความเก๋าบุรีรัมย์ปาดเข้าวินแน่ๆ
Indy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-27

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2019, 10:25:39 PM »

เชียงรายครับมีแต้มกลับมาจาก BU ได้ ผมว่าแชมป์ครับ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +762/-973

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2019, 10:26:03 PM »

เชียงรายเหนือกว่าแน่นอนครับ
เหนือกว่าเชียงรายออกนอกประเทศแล้วครับ

ม้านิลมังกรแห่งเมืองแกลง
KLAENG UNITED
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +82/-74

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2019, 11:23:17 PM »

ช่วงนี้ทุกแต้มสำคัญหมดครับใครพลาดแค่เสมอมีสิทธิ์ชวดแชมป์ครับ โปรดติดตามตอนต่อไป
Olympus
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-4

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 09:03:14 AM »

เชียงรายล่ะกัน
Once is not enough_SR
Full Member
**

คะแนนความรัก: +83/-24

เชียร์บอลไทยมาเป็นสิบปี เข้าบอร์ดนี้ปีแรก ไปอยู่ไหนมา หืม

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 09:17:52 AM »

เชียงราย อีกเสียงครับ
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +225/-99

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 09:20:36 AM »

เชียงราย head to head ดีกว่า อันนี้จะมีผลเยอะหรือปล่าวยังไม่รู้ 

siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +548/-485

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 09:31:16 AM »

อน่าลืมสิงห์ท่าเรือ แข่งน้อยกว่า หนึ่งนัด

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +147/-82

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 11:11:15 AM »

ใครได้แชมป์ก็ไม่รุ้ แต่ขอFAIR GAMEนะครับ อย่าใช้กำลังภายในช่วย
seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +111/-68

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 11:39:59 AM »

ใครได้แชมป์ก็ไม่รุ้ แต่ขอFAIR GAMEนะครับ อย่าใช้กำลังภายในช่วย
มโน
nadekung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +12/-11

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 11:50:03 AM »

ยังออกได้ทั้งสองหน้าครับ ... บรร ได้เปรียบนิดๆ ถ้าไม่สะดุดซะเอง.

ท้ายตารางหนีตายสิ ผมว่าลุ้นกันมันเลย.

เพราะโลกมันกว้าง คนข้างๆจึงสำคัญ ///
KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +601/-130

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 12:02:23 PM »

เชียงรายได้เปรียบ
- H to H ดีกว่า
- บรร มีเจอ ท่าเรือ
bomberman2
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 12:14:57 PM »

+1 ให้ทุกความคิดเห็นครับ

กดลบตามสบาย เพราะคนเราความเห็นไม่ตรงกัน แต่ช่วยแสดงตัวแสดงความคิดเห็นหน่อย แต่เป็น"อีแอบ" ก็กลับไปนุ่งผู้ถุงอยู่บ้านนะ😎
NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +940/-692

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 12:23:36 PM »

ผมว่าเชียงายเหนือกว่า  ส่วนบุรีรัมย์ก็อิสานหล่ะครับ

snookger
บอลนอกแค่สะใจ.... บอลไทยมีลิงค์มั๊ยครับ
Full Member

คะแนนความรัก: +123/-208

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 12:37:24 PM »

เชียงรายนถ้ากองหน้าต่างชาติ เจ็บ =  ไปก่อนทันที

บุรีรัมย์ ถ้ากองหน้าต่างชาติเจ็บ  =  แล้วไง ? มีหรือไม่มีแตกต่างกันด้วยเหรอ? ยิ่งไม่มีเล่นเป็นระบบกว่าด้วยซ้ำ
                                                         แทคติกปรับหาเด็กไทย มากกว่าเื้อต่างชาติ

bomberman2
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 01:26:27 PM »

ผมว่าเชียงายเหนือกว่า  ส่วนบุรีรัมย์ก็อิสานหล่ะครับ
แหมม

bomberman2
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 01:28:29 PM »

เชียงรายนถ้ากองหน้าต่างชาติ เจ็บ =  ไปก่อนทันที

บุรีรัมย์ ถ้ากองหน้าต่างชาติเจ็บ  =  แล้วไง ? มีหรือไม่มีแตกต่างกันด้วยเหรอ? ยิ่งไม่มีเล่นเป็นระบบกว่าด้วยซ้ำ
                                                         แทคติกปรับหาเด็กไทย มากกว่าเื้อต่างชาติ
เมื่อวานศุภโชควิ่งจนตะคริวขึ้น โดนถอดออกท้ายเกมส์

Scop
Sr. Member

คะแนนความรัก: +157/-149

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 01:43:29 PM »

ถึงผมจะเป็นแฟนบุรีรัมย์ เชียร์บุรีรัมย์ แต่ผมมองว่าโอกาส เชียงรายได้แชมป์ สูงกว่า เพราะ...

1. ต่างชาติบุรีรัมย์ ปีนี้บอกเลยว่าแย่ ตัวไทยของบุรีรัมย์ยังดีกว่า ยิงได้เยอะกว่าตัวต่างชาติอีก บอกเลยว่าโดยรวมแล้วฝีเท้าต่างชาติบุรีรัมย์ปีนี้พอๆ กับตัวต่างชาติทีมหนี้ตกชั้น (มีแค่ตูเนซที่ดีกว่าตัวไทย นอกนั้นแย่กว่ากับพอๆ กัน ซึ่งส่วนมากออกไปทางแย่กว่าด้วย)

2. เฮด ทู เฮด เชียงรายดีกว่า แต้มเท่ากัน เท่ากับว่าเชียงรายได้แชมป์

3. บุรีรัมย์ยังเหลืองานยากอีกนัดกับท่าเรือ ส่วนเชียงรายไม่เหลือทีมใหญ่แล้ว

ทีแบ็ค
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 01:44:48 PM »

มโน
เดี๋ยวใบแดงเดี๋ยวจุดโทษต้นฤดูกาลไปดูสิช่วยไปกี่นัดแล้ว ถ้ามันไม่เกิดคงไม่มโน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2019, 01:46:55 PM โดย ทีแบ็ค » บันทึกการเข้า
Scop
Sr. Member

คะแนนความรัก: +157/-149

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 02:24:07 PM »

มโน
เดี๋ยวใบแดงเดี๋ยวจุดโทษต้นฤดูกาลไปดูสิช่วยไปกี่นัดแล้ว ถ้ามันไม่เกิดคงไม่มโน

ตอนนี้กำลังพูดถึง เชียงราย กับ บุรีรัมย์ ที่บอกว่าช่วยเรื่องใบแดง เรื่องจุดโทษนี่ ทีมไหนได้ประโยชน์ ทีมไหนเสียประโยชน์ บอกมาหน่อยสิ (ผมขอเดานะว่าคุณคงหมายถึง บุรีรัมย์ ได้ประโยชน์ ดังนั้นผมจะขอยกตัวอย่างบางนัดนะ)

ซึ่งส่วนตัวผมจากที่ผมดูมาทั้งฤดูกาล ผมมองว่ามันก็มีได้ประโยชน์และเสียประโยชน์กันทั้งคู่นั้นแหละ อย่างบางนัดบุรีรัมย์ควรได้จุดโทษเพราะอีกฝั่งแฮนบอลชัดเจนมีแขนกางออกมา แต่ก็ไม่ได้เลยทำให้เสมอกันไป แต้มมันก็หายไป 2 แต้มนะ หรือจะเอานัดล่าสุดกับชัยนาท บุรีรัมย์ก็ควรได้จุดโทษแต่กรรมการก็ไ่ม่ให้ คือแตะบอลหลบ GK ไปได้แล้ว แล้ว GK พุ่งเข้ามาจน ศุภนัท ล้ม กรรมการก็ไม่ได้ให้จุดโทษ
หรือจะเป็นของเชียงราย นัดเจอ BU เรื่องที่ BU ได้จุดโทษ อันนั้นสมควรได้อยู่แล้วเพราะเข้ามาไม่โดนบอลแต่โดนขาจนล้ม แต่มันมีประเด็นอื่นอีกคือ ผู้เล่นเชียงรายควรโดนเหลือ 2 เป็นแดง จากการเสียบผู้เล่น BU แล้วยกขาขึ้นสูงมาขวางไม่ให้ไปอีก เพราะถ้าไม่ยกขาขึ้นมาเอาให้ล้มนี่หลุดไปแล้วนะ ซึ่งมันก็มีผลกับการแข่งไม่มากก็น้อยแน่นอน หากทีมที่สูสีกันโดนแดงออกไปแล้วมันยังเหลือเวลาอีกเยอะ

จริงๆ มันก็มีได้ประโยชน์ และ เสียประโยชน์ กันทั้งสองฝั่นนั่นแหละครับ และไม่ใช่แค่สองทีมนี้ที่ได้ประโยชน์ หรือ เสียประโยชน์ ท่าเรือเองผมก็เห็นเขาเสียประโยชน์มา 2 นัด ไม่งั้นแต้มคงนำเป็นจ่าฝูงไปแล้วแหละครับ แต่เขาก็ไม่เห็นจะโวยวายอะไรมากมาย เพราะจากที่ดูแล้ว กรรมการเขาน่าจะผิดพลาดจริงๆ ไม่ใช่เจตนาผิดพลาด ทีมต่างๆ ส่วนมากเขาเลยไม่ได้ออกมาโวยวายอะไรกัน
ซึ่งมันก็แตกต่างจากในอดีต ที่การตัดสินผิดมันดูแล้วค่อนข้างจะจงใจ จึงเป็นเหตุให้ในสมัยก่อน มีทั้งโค้ช ผู้จัดการทีม นักเตะ จนไปถึงแฟนบอลจำนวนมาก ออกมาโวยวาย จนเป็นเรื่องราวใหญ่โต และกรรมการต้องไปดื่มน้ำสาบานกันเลยทีเดียว

ส่วนตัวผม ถ้าเปรียบเทียบสมัยนี้กับ อดีต ที่ผ่านมาคือถือว่าพัฒนาขึ้นครับ จะพูดว่า FAIR ขึ้นก็ได้นะ
tooktaa
สิ่งที่คนเมาพูด คือ สิ่งที่คนปกติคิด
Full Member

คะแนนความรัก: +108/-166

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 03:23:59 PM »

เอาจริงๆ มันมีเหรอ ผมขอหลักฐานหน่อย เห็นคนนั้นว่าคนนี้ว่า  ถ้ามีเราไปแจ้งความกันเลย เอาไอ้พวกนี้ให้ยับ

ทีแบ็ค
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 03:31:41 PM »

ก็อย่างที่บอกขอFAIR GAME เก่งไม่กลัว กลัว... 
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +196/-245

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 03:40:56 PM »

มโน

ตอนนี้กำลังพูดถึง เชียงราย กับ บุรีรัมย์ ที่บอกว่าช่วยเรื่องใบแดง เรื่องจุดโทษนี่ ทีมไหนได้ประโยชน์ ทีมไหนเสียประโยชน์ บอกมาหน่อยสิ (ผมขอเดานะว่าคุณคงหมายถึง บุรีรัมย์ ได้ประโยชน์ ดังนั้นผมจะขอยกตัวอย่างบางนัดนะ)

ซึ่งส่วนตัวผมจากที่ผมดูมาทั้งฤดูกาล ผมมองว่ามันก็มีได้ประโยชน์และเสียประโยชน์กันทั้งคู่นั้นแหละ อย่างบางนัดบุรีรัมย์ควรได้จุดโทษเพราะอีกฝั่งแฮนบอลชัดเจนมีแขนกางออกมา แต่ก็ไม่ได้เลยทำให้เสมอกันไป แต้มมันก็หายไป 2 แต้มนะ หรือจะเอานัดล่าสุดกับชัยนาท บุรีรัมย์ก็ควรได้จุดโทษแต่กรรมการก็ไ่ม่ให้ คือแตะบอลหลบ GK ไปได้แล้ว แล้ว GK พุ่งเข้ามาจน ศุภนัท ล้ม กรรมการก็ไม่ได้ให้จุดโทษ
หรือจะเป็นของเชียงราย นัดเจอ BU เรื่องที่ BU ได้จุดโทษ อันนั้นสมควรได้อยู่แล้วเพราะเข้ามาไม่โดนบอลแต่โดนขาจนล้ม แต่มันมีประเด็นอื่นอีกคือ ผู้เล่นเชียงรายควรโดนเหลือ 2 เป็นแดง จากการเสียบผู้เล่น BU แล้วยกขาขึ้นสูงมาขวางไม่ให้ไปอีก เพราะถ้าไม่ยกขาขึ้นมาเอาให้ล้มนี่หลุดไปแล้วนะ ซึ่งมันก็มีผลกับการแข่งไม่มากก็น้อยแน่นอน หากทีมที่สูสีกันโดนแดงออกไปแล้วมันยังเหลือเวลาอีกเยอะ

จริงๆ มันก็มีได้ประโยชน์ และ เสียประโยชน์ กันทั้งสองฝั่นนั่นแหละครับ และไม่ใช่แค่สองทีมนี้ที่ได้ประโยชน์ หรือ เสียประโยชน์ ท่าเรือเองผมก็เห็นเขาเสียประโยชน์มา 2 นัด ไม่งั้นแต้มคงนำเป็นจ่าฝูงไปแล้วแหละครับ แต่เขาก็ไม่เห็นจะโวยวายอะไรมากมาย เพราะจากที่ดูแล้ว กรรมการเขาน่าจะผิดพลาดจริงๆ ไม่ใช่เจตนาผิดพลาด ทีมต่างๆ ส่วนมากเขาเลยไม่ได้ออกมาโวยวายอะไรกัน
ซึ่งมันก็แตกต่างจากในอดีต ที่การตัดสินผิดมันดูแล้วค่อนข้างจะจงใจ จึงเป็นเหตุให้ในสมัยก่อน มีทั้งโค้ช ผู้จัดการทีม นักเตะ จนไปถึงแฟนบอลจำนวนมาก ออกมาโวยวาย จนเป็นเรื่องราวใหญ่โต และกรรมการต้องไปดื่มน้ำสาบานกันเลยทีเดียว

ส่วนตัวผม ถ้าเปรียบเทียบสมัยนี้กับ อดีต ที่ผ่านมาคือถือว่าพัฒนาขึ้นครับ จะพูดว่า FAIR ขึ้นก็ได้นะ
อยากบวกให้สักร้อยครั้ง

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
๊UD_ptlshop
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +70/-20

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 03:45:04 PM »

ขอทายว่า บุรีรัมย์ครับ ถึงแม้ว่าจะอยากให้เชียงรายได้ก็ตาม แต่เชียงรายน่าจะลนเองไม่นิ่งพอ
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +548/-485

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 04:47:59 PM »

ถ้า บรร เชียงราย เสมออีกทีมละนัดแล้ว ท่าเรือ และเมืองทอง ชนะรวดหละ ฮรี่ๆ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +779/-1207

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 25, 2019, 09:38:59 AM »

ถ้า บรร เชียงราย เสมออีกทีมละนัดแล้ว ท่าเรือ และเมืองทอง ชนะรวดหละ ฮรี่ๆ

เมืองทองน่าจะยาก แต้มเท่าบียู แต่ท่าเรือนี่มีลุ้น ยิ่งโดยเฉพาะถ้าไปตบบุรีรัมย์ถึงบ้านได้นี่ ยิ้มเลย
่jr146
Full Member
**

คะแนนความรัก: +158/-36

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 25, 2019, 10:37:46 AM »

เชียร์ ท่าเรือ ครับ

[
Mr.T
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-19

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 25, 2019, 12:31:54 PM »

เชียร์เชียงรายครับ เหตุผลส่วนครับ ตัวคือไม่ชอบเจ้าของทีมที่....
Hooligan
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +163/-107

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 25, 2019, 01:37:23 PM »

บุรีรัมย์ ได้ ลูกเก๋า ลูกประสบการณ์ ผ่านเกมระดับเอเซียมาเยอะกว่า ยามหน้าซิ่วหน้าขวานแก้ปัญหาเอาตัวรอดได้บ่อยๆ
เชียงราย ได้ลูกสด อยู่ที่ว่านัดที่เหลือจะยืนระยะได้แค่ไหน

ขอเชียร์มวย เอ๊ย เชียร์บอลรองครับ
สมบัติผลัดกันครอง อยากให้เปลี่ยนมือบ้างครับ
เชียร์เชียงราย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์