Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 22, 2019, 08:44:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงราย เข้า acl จะเป็นยังไง บรร เพลออฟ น่าจะรอด หรือทำได้ดีกว่าเดิม  (อ่าน 2757 ครั้ง)
siamesecat
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +548/-485

| | |
« เมื่อ: กันยายน 18, 2019, 05:47:56 PM »

ถ้าไม่พลิกอะไรมากไป เชียงรายได้แชมป์ ลองคิดความเป็นไปได้ดูครับ เรื่อง acl
   1. เชียงรายเริ่มสะสมประสบการณ์ acl มาสักระยะ คิดว่าฟอร์มแบบนี้เข้า acl จะแป้กเหมือนที่ผ่านมามั้ยเพราะเข้าแบบ รอบแรกเลย จะไปแจกแต้มมั้ย ในบ้านคงพอได้บ้าง
  2. บรร ดูจะชินกับ acl มากกว่า ถ้าเพลออฟ ก็ไม่น่ามีปัญหา คงผ่านเข้าไปได้ แบบไม่เหนื่อยมาก  แต่ความกระหายและบรรยากาศ
อาจต่างไปจากเดิมที่  ที่ น่าจะเป็นไปทางบวกมากกว่า

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คนที่จะให้คำตอบได้  น่าจะเป็น   แบงคอก ที่รอชน เชียงราย และ ท่าเรือที่รอชน บรร   ฮรี่ๆ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +112/-69

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2019, 05:57:55 PM »

พอขึ้นเป้นจ่าฝูงแล้ว ทุกๆเกมจะต้องเจอเกมกดดันแบบมหาศาล

เพราะทุกนัดพลาดไม่ได้  ถ้าทีมที่ลุ้นกับบรร เป็นเมืองทองผมเชื่อว่าเอาอยุ่

แต่กับเชียงรายที่ดีกับบอลถ้วย แต่ไม่มีประสบการณ์โค้งสุดท้ายแชมป์ลีก

เชื่อว่าสุดท้ายแล้วปีนี้ก็ยังเป็นบรรอยู่ดีที่ไปACL ส่วนชรก็ไปลุ้นเพลออฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2019, 06:00:20 PM โดย seabuff » บันทึกการเข้า
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +582/-1967

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2019, 06:25:18 PM »

ไม่น่ารอด

kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +593/-176

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2019, 08:03:02 PM »

บุรีรัมย์เองถ้าต้องไปเจอทีมจากจีน เจลีก เคลีก
เล่นนัดเดียวไปเยือน ก็หนักเอาการ โอกาสรอดยาก

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2600/-4046

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2019, 08:11:00 PM »

น่าจะยาก

ลมหายใจคือฟุตบอล
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +780/-1207

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2019, 08:58:36 PM »

พอขึ้นเป้นจ่าฝูงแล้ว ทุกๆเกมจะต้องเจอเกมกดดันแบบมหาศาล

เพราะทุกนัดพลาดไม่ได้  ถ้าทีมที่ลุ้นกับบรร เป็นเมืองทองผมเชื่อว่าเอาอยุ่

แต่กับเชียงรายที่ดีกับบอลถ้วย แต่ไม่มีประสบการณ์โค้งสุดท้ายแชมป์ลีก

เชื่อว่าสุดท้ายแล้วปีนี้ก็ยังเป็นบรรอยู่ดีที่ไปACL ส่วนชรก็ไปลุ้นเพลออฟ

ประสบการ์ณแค่ไหนก็ไม่น่าไหวนะ วันนี้ก้แพ้ราชบุรีอีก
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +404/-1720

..................................................

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2019, 09:39:46 PM »

ชร ต้องลองเล่นดูครับ ว่าจะไปได้แค่ไหน
ส่วน บรร ลุ้นตัวต่างชาติปีหน้าว่าจะดีไหม ... ถ้าชุดนี้น่าจะเหนื่อยหน่อย

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +317/-562

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2019, 09:45:27 PM »

เพราะทุกนัดพลาดไม่ได้  ถ้าทีมที่ลุ้นกับบรร เป็นเมืองทองผมเชื่อว่าเอาอยุ่

ประสบการ์ณแค่ไหนก็ไม่น่าไหวนะ วันนี้ก้แพ้ราชบุรีอีก

วันนี้แพ้มันก็มีสาเหตุของมัน  แต่บุรีรัมย์ในเดือนกุมภาปีหน้ามันไม่เหมือนเดิมแน่ครับ

สภาพร่างกายนักเตะบุรีรัมย์ปีนี้มันเร่งไม่ขึ้นแล้วครับ  ยิ่งเจอสนามแบบนี้ด้วย

กับคนที่ล้ามาเต็มที่  ไม่มีไอเดียจะเล่น  ยังมาเจอสนามน้ำขังอีก  จากที่เคยเหนือกว่าก็เปลี่ยนมาเป็นสูสี
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +196/-247

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 01:31:36 AM »

ถ้าเชียงรายได้เข้ารอบอัตโนมัติแล้วได้6แต้มในรอบแบ่งกลุ่มก็เก่งแล้ว ส่วนยุรีรัมย์ไม่ต้องพูดถึง มาตรฐานเขาสูงอยู่แล้วยังไงก็ผ่านเพล์ออฟแน่ๆ โดยเฉพาะถ้าได้ไปเยือนจีน บอกเลยเด็กไทยไม่เคยกลัว แต่ถ้าได้ไปเยือนยุ่นก็ยังหวั่นๆว่าจะผ่านไหม แต่ด้วยมาตรฐานผมว่าน่าจะผ่านหวุดหวิดแน่นอน

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +780/-1207

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 06:55:32 AM »

ทำไมมั่นใจว่าบุรีรัมย์จะผ่านเพลย์ออฟจัง

บุรีรัมย์เล่นaclมา7ปี ยังไม่เคยบุกไปชนะญี่ปุ่นถึงบ้านเขานะครับ

อีดอย่างบุรีรัมย์ เสียเปรียบเชียงรายเรื่องสภาพร่างกายนักเตะด้วย เตะถี่จนกรอบหมด ใสขณะที่เชียงรายไม่มีบอลถ้วยให้เล่น
asmodianhero
บุคคลที่อยากเห็นบอลไทยก้าวหน้า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +543/-630

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 07:23:03 AM »

ยากครับ
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1189/-1055

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 08:42:33 AM »

บรร ตอนนี้ กับ ตอนเปรี้ยงปร้างใน ACL มันต่างกันนะ

บรร ช่วงถ่ายเลือด ต้องใช้เวลา

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +181/-288

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 09:17:10 AM »

รอบคัดเลือกมันไม่ง่ายเลยนะครับ ด่านแรกอาจจะง่าย แต่พอนัดที่2นี่นรกเลย จะไปเจอพวก จีน หรือญี่ปุ่น
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +585/-428

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 09:31:55 AM »

เกมส์ที่เหลือเปรียบเสมือนกับนัดชิงทุกนัด  ไม่ง่ายเลยน่ะครับ
ทีมที่พึงเคยลุ้นแชมป์  กับ  ทีมที่ประสบการณ์ลุ้นแชมป์มาทุกปี

tyaom23
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-32

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 09:37:41 AM »

ถ้าเชียงรายได้เข้ารอบอัตโนมัติแล้วได้6แต้มในรอบแบ่งกลุ่มก็เก่งแล้ว ส่วนยุรีรัมย์ไม่ต้องพูดถึง มาตรฐานเขาสูงอยู่แล้วยังไงก็ผ่านเพล์ออฟแน่ๆ โดยเฉพาะถ้าได้ไปเยือนจีน บอกเลยเด็กไทยไม่เคยกลัว แต่ถ้าได้ไปเยือนยุ่นก็ยังหวั่นๆว่าจะผ่านไหม แต่ด้วยมาตรฐานผมว่าน่าจะผ่านหวุดหวิดแน่นอน
"ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย" แต่เหนคอมเมนต์นี้ละ ไม่ดูความจริงเอาซะบ้างเลย
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +215/-1175

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 09:51:37 AM »

เกมส์ที่เหลือเปรียบเสมือนกับนัดชิงทุกนัด  ไม่ง่ายเลยน่ะครับ
ทีมที่พึงเคยลุ้นแชมป์  กับ  ทีมที่ประสบการณ์ลุ้นแชมป์มาทุกปี

ก็คิดซะว่าเตะนัดชิงบอลถ้วย 4 ถ้วยแทนสิครับ

ฮี่ ๆ ๆ
Possible_กลุ่มเสื้อบอลไทย182
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +532/-69

ฟุตบอล เป็น ส่วนใหญ่ๆในชีวิต

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 10:32:05 AM »

บรร ถ้าเพล์ออฟ ก็ผ่านยากแน่นอน มองข้ามช็อตไปเยือนจีนหรือยุ่น ผมว่ายังไงก็เป็นลองเจ้าบ้านอยู่ดีโอกาส 60-40
yost
Sr. Member

คะแนนความรัก: +101/-75

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 12:20:55 PM »

บรร. ประสบการณ์ในเกมส์ รูปแบบการเล่นหลากหลายน่าจะผ่านไปจนถึงรอบแบ่งกลุ่ม
ชร. เกมส์พอได้ เกมส์รุกรูปแบบยังน้อย ถ้าเจอทีมใหญ่น่าจะฝืดหรือทำไรไม่ได้เลย ต้องลุ้นว่าจะเจอทีมจากลีกไหน
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +196/-247

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 08:37:42 PM »

"ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย" แต่เหนคอมเมนต์นี้ละ ไม่ดูความจริงเอาซะบ้างเลย
ก็เอาเหตุผลมาแย้งสิพ่อหนุ่ม

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
nadekung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +12/-11

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2019, 08:52:56 AM »

สงครามยังไม่จบ ยังไม่อยากนับศพทหารครับ... ป๋าฮั่น แกบอกอยู่ว่าจะได้แช้มป์หรือไม่ได้แชมป์ ปีนี้ พวกเขาได้ทำดีที่สุดแล้ว!!!!

ผมว่า ชร. นัดที่เหลือยังต้องแข่งกับตัวเองแบบพลาดไม่ได้ ... ผมว่าหนักเอาการที่จะชนะทุกนัดที่เหลืออยู่ต่อจากนี้///เชียร์ให้เข้าวินอยู่ครับไป acl แบบไม่ต้องเพลย์ออฟ.

ส่วนนัดที่เหลือของ บรร. ก็ใช่ง่าย กดดันตัวเองสูงแน่นอน ... สมมุติถ้า ชร ไม่พลาดเลย บรร ไปเพลย์ออฟ ... มันก็ใช่ว่าจะใส แต่โอกาสอาจจะเยอะกว่าทีมอื่นๆ ที่ไปเพลย์ออฟ.

สำหรับผม acl ไม่ว่าทีมใหนที่ได้ไป จะรอบใหนก็แล้วแต่ ผมเชียร์ช่วยลุ้นให้ได้เข้ารอบลึกๆ ครับ.

เพราะโลกมันกว้าง คนข้างๆจึงสำคัญ ///
Indy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-28

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 20, 2019, 10:45:41 AM »

ปีนี้บรร.ไม่มีอาวุธหนัก ทำให้ได้ลุ้นแชมป์กันสนุก และถ้าปีนี้ไม่แชมป์หน้าใหม่ ลีกไทยคงเบียดกันแค่บรร.กับเมืองทอง
osakapps
Newbie
*

คะแนนความรัก: +31/-28

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 20, 2019, 11:16:16 AM »

บอลลูกกลมๆอ่ะครับ ยิ่งบอลนัดเดียวก็ 50/50
แต่ในเวที ACL ผมยังมองว่า บรร ยังเหนือกว่า....

ปล.ความเห็นส่วนตัว บรร ไม่ลองเปลี่ยนแนวทางการเล่นบ้างหรอครับ ไม่ใช่ว่า บันโดวิชไม่ดีนะครับ แต่อยากเห็น บอลเพลสซิ่ง Style Japan korea
น่าจะดีขึ้นเยอะครับ

"ไม่สำคัญว่าทำอะไร สำคัญว่าวันนี้ทำสิ่งที่ชอบแล้วหรือยัง"
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +765/-982

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 20, 2019, 11:22:02 AM »

เข้ามาอ่าน...

etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +159/-160

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 20, 2019, 11:28:27 AM »

ใครแชมป์ไม่แชมป์เดายากตอนนี้ เพราะไม่รู้ใครจะพลาดใหม
เพราะขนาดปีที่แล้ว ลุ้นตกชั้นกันยันนัดสุดท้าย
ปีนี้ผมว่าลุ้นแชมป์จนนัดสุดท้าย เกร็งกันทั้งคู่

ส่วนการเพลย์ออฟ ยากเสมอสำหรับไทยลีก ปีที่แล้ว เชียงราย  ดวลจุดโทษแพ้ ซานเฟรซเซ่ ถือว่าเข้าไกล้รอบสุดท้ายที่สุดแล้ว
มันไม่แฟร์สำหรับ ทีมเยือนเลย มันน่าจะเจอกันสองนัดเหย้า-เยือน เล่นนัดเดียวทีมเยือนเสียเปรียบเสมอ
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +215/-1175

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 20, 2019, 02:04:10 PM »

มันไม่แฟร์สำหรับ ทีมเยือนเลย มันน่าจะเจอกันสองนัดเหย้า-เยือน เล่นนัดเดียวทีมเยือนเสียเปรียบเสมอ

คุณก็รู้ที่นี่ AFC

ฮี่ ๆ ๆ
Scop
Sr. Member

คะแนนความรัก: +157/-149

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 21, 2019, 12:43:14 AM »

บุรีรัมย์ ตอนนี้มีปัญหาเรื่องตัวต่างชาติ ส่วนนักเตะไทยโดยรวมผมมองว่าดีที่สุดในเวลา 10 ปี ที่ผ่านมาเลย เมื่อเทียบกับทีมบุรีรัมย์เอง

จากที่เป็นแฟนบุรีรัมย์มา 10 ปี เต็มๆ บอกเลยว่า ตอนนี้ต่างชาติห่วยสุด โดยรวมแล้วห่วยกว่าทีมกลางๆ ไทยลีกด้วยซ้ำ คือ ตอนนี้ต่างชาติบอกเลยว่ามีแค่ ตูเนซที่ดี นอกนั้นไม่ผ่าน และยังไม่สามารถยกระดับทีมได้ ฝีเท้าแค่พอๆ กับนักเตะไทย ดูสิครับปีนี้บุรีรัมย์ตัวที่ยิงประตูเยอะสุดในทีมมาจากนักเตะไทย ปัญหาใหญ่ของบุรีรัมย์คือ จะสามารถหาตัวต่างชาติอีก 2 คน + เอเซีย 1 ที่สามารถยกระดับทีม เหมือนที่ ดิเอโก้ เคยทำไว้ได้หรือไม่ ถ้าหาได้ผมเชื่อว่าจะสู้ใน ACL ได้สนุกกว่าทุกปี เพราะตอนนี้นักเตะไทยของบุรีรัมย์ดีมากแล้ว ขาดแต่ตัวต่างชาติที่จะมายกระดับทีมขึ้นไปอีก

กลัวแต่จะไม่ทุ่ม เอาของฟรีมาลองผิดลองถูกอีกนี่แหละ
Scop
Sr. Member

คะแนนความรัก: +157/-149

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 21, 2019, 12:50:03 AM »

ชร ต้องลองเล่นดูครับ ว่าจะไปได้แค่ไหน
ส่วน บรร ลุ้นตัวต่างชาติปีหน้าว่าจะดีไหม ... ถ้าชุดนี้น่าจะเหนื่อยหน่อย

เห็นด้วยครับ เรื่องบุรีรัมย์ต้องลุ้นตัวต่างชาติ ตัวใหม่ ต่างชาติชุดนี้บอกเลยผ่านแต่ ตุเนซ นอกนั้นไม่ผ่าน แถมบางคนห่วยกว่านักเตะไทยของบุรีรัมย์อีก

กลัวแต่ บุรีรัมย์ จะไม่ทุ่มแล้วนี่สิ หลังๆมา มีแต่เอาตัวฟรีมาลอง แล้วปล่อยตัวดีดีออก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์