Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 21, 2019, 06:54:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า AFC ตัดสิทธิ์การจัด AFC U23 เพราะสนามไม่พร้อม ไทยจะได้เล่นไปรอบสุดท้ายไหม  (อ่าน 2158 ครั้ง)
๊UD_ptlshop
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +71/-21

| | |
« เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 04:32:00 PM »

เนื่องจากเราจะไม่ได้เป็นเจ้าภาพแล้ว และผลการแข่งรอบคัดเลือกเราไปแพ้เวียดนามอีก แต่ที่ผ่านเราไม่ได้ซีเรียสเรื่องผลเพราะยังไงก็ได้แข่งในรอบสุดท้ายเพราะเป็นเจ้าภาพ แต่ถ้าโดนตัดสิทธิ์ไม่ได้เป็นเจ้าภาพแล้ว เราจะได้ไปเล่นรอบสุดท้ายอยู่ไหมครับ

http://sport.trueid.net/detail/186404
Mr.tui Chalamchon_TS321
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +361/-148

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 04:37:32 PM »

แล้วยังหน้าด้านอยากจะจัดบอลโลกอีกนะ ไม่เจียมตัวบ้างแลย
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +402/-679

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 04:50:06 PM »

ในข่าวก็บอกนี่ครับ ถ้าโดนตัดสิทธิ์ ก็เท่ากับตกรอบคัดเลือก  งานนี้ กกท. เป็นคนดันจะใช้สนามภายใต้การกับกับ กกท.ด้วย เพื่อหวังใช้งบจากบอร์ดมาปรับปรุงใช้งานอื่นๆต่อ 

ถามต่อ: แบบนี้ เบนไปขอใช้สนามของสโมสรที่พร้อมได้ไหม เพื่อแก้ปัญหา เช่น บุรีรัมย์  BG ปตท. ระยอง เชียงราย  ราชบุรี นครราชสีมา ฯ

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +181/-288

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 05:09:02 PM »

เข้าไปดูรายชื่อคณะกรรมการ และผู้เกี่ยวข้อง ทหารทั้งนั้น แล้วสมัยนี้ท่านประวิตร ยังเป็นประธาน กกท. อยู่หรือเปล่า ควบหลายตำแหน่งจนสับสน
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +852/-298

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 05:14:39 PM »

กกท รับหน้าเสื่อ 2-3 สนาม ที่เหลือเป็นของสนามส่วนกลางและเอกชน ซึ่งงบรัฐมนตรีก็อนุมัติกรณีพิเศษนานแล้ว แต่งานไม่เดินเลย ถามซิว่าใครต้องรับผิดชอบ ผมว่างานนี้ผู้ว่า กกท. โดนเลื่อยขาวางยารึป่าวโดยคนในเอง กกท.การเมืองเยอะใช้ย่อย ถ้าผมเป็นสนามคมต้องรีบเดินทางไปประชุมกับเอเอฟซีหาแผนสำรองเรื่องสนามเพราะสนามเอกชน ของสโมสรในไทยหลักหมื่นกว่าคนมีอยู่หลายสนามไม่ต้องปรับปรุงเยอะด้วย

๊UD_ptlshop
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +71/-21

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 05:23:18 PM »

ในข่าวก็บอกนี่ครับ ถ้าโดนตัดสิทธิ์ ก็เท่ากับตกรอบคัดเลือก  งานนี้ กกท. เป็นคนดันจะใช้สนามภายใต้การกับกับ กกท.ด้วย เพื่อหวังใช้งบจากบอร์ดมาปรับปรุงใช้งานอื่นๆต่อ 

ถามต่อ: แบบนี้ เบนไปขอใช้สนามของสโมสรที่พร้อมได้ไหม เพื่อแก้ปัญหา เช่น บุรีรัมย์  BG ปตท. ระยอง เชียงราย  ราชบุรี นครราชสีมา ฯ

โทษทีครับตอนแรกอ่านในหนังสือพิมพ์ไม่มีอธิบายไว้ แต่ลิ้งข่าวแค่หามาวางเฉยๆไม่ได้อ่านข้างใน ดันมีอธิบายต่อซะงั้น:D
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +196/-246

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 05:35:05 PM »

เบื่อการเมืองว่ะ โดยเฉพาะ ททท. เมื่อไหร่จะแยกกระทรวงออกจากมันได้สักที ต้องลงชื่อถือป้ายขอไหม จะไปคนแรก

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +582/-1960

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 06:53:59 PM »

ไปแข่งรอบคัดเลือกก็ไม่ผ่าน
สนามก็มีปัญาหาอีก 

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +475/-274

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 07:46:28 PM »

การท่องเที่ยวกับการกีฬามันน่าจะแยกกันได้แล้วนะ

seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +111/-68

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 08:09:29 PM »

บทเรียนจากฟุตซอลโลก ยังโยนขรี้กันไปมาอยุ่เลย
osakapps
Newbie
*

คะแนนความรัก: +31/-28

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 08:24:09 PM »

สรุปสั้นๆ ภาษาชาวบ้านเลยนะครับ

1.ทีแรกสมาคมต้องการใช้สนามของสโมสรใน TPL , บรร เมืองทอง bg ราชบุรี เพราะเห็นว่าพร้อมทุกอย่าง
2. กกท. เสนออยากใช้สนามของรัฐ แต่สนามของรัฐตอนนี้ต้องปรับปรุงเลย เบิกงบ!! มาปรับปรุงสนาม XXX ล้านบาท 1 ในนั้นคือ สนาม สมโภช 700 ปี เชียงใหม่
3.เวลาผ่านไป กกท.แจ้งสมาคมว่า ไม่สามารถปรับปรุงได้ตามกำหนด   เนื่องจากติดขัดเรื่องการจัดซื้อ จัดจ้าง  ทำให้สมาคมต้องเตรียมแผนสองคือ อาจจะต้องหาสนามอื่น เช่น ราชมังคลา , ธรรมศาสตร์
4. กกท. ส่งเรื่องยืนยันว่า จะปรับปรุงสนามราชมังคลา ทันภายใน วันที่ 24 ธันวา ...
5.สมาคมยังไงก็แล้ว ปรับปรุงสนามเสร็จไม่เสร็จยังไงให้รีบบอก สมาคม เพราะจะได้เตรียมแผนรองรับในการเป็นเจ้าภาพ (หาสนามอื่นมาแทนที่)

คำถามคือ ถ้าเราไมไ่ด้เป็นเจ้าภาพ U23 แล้วเราจะได้เล่นต่อหรือไม่?
ตอบ คือ ไม่ครับ เราจะเสียสิทธิโดยทันที

"ไม่สำคัญว่าทำอะไร สำคัญว่าวันนี้ทำสิ่งที่ชอบแล้วหรือยัง"
อ๊อดPea@OverclockZone
Buriram & Samutsakorn city
Full Member
**

คะแนนความรัก: +294/-121

เมืองประมง ดงพม่า

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 08:29:25 PM »

อนาถ!!!!  นี้แค่รายการยู23ชิงแชมป์เอเชียนะ อย่าริบังอาจไปรายการใหญ่กว่านี้เลย อับอายขายขี้หน้าชาวโลกป่าวๆ

hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +362/-486

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 08:37:54 PM »

เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับสมาคมครับ เพราะคนดื้อคือ กกท. ฮ่าๆๆๆๆ ด่า สมค ไว้เยอะ เบาๆบ้างนะ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
เอชาญ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +154/-65

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 08:42:17 PM »

สรุปสั้นๆ ภาษาชาวบ้านเลยนะครับ

1.ทีแรกสมาคมต้องการใช้สนามของสโมสรใน TPL , บรร เมืองทอง bg ราชบุรี เพราะเห็นว่าพร้อมทุกอย่าง
2. กกท. เสนออยากใช้สนามของรัฐ แต่สนามของรัฐตอนนี้ต้องปรับปรุงเลย เบิกงบ!! มาปรับปรุงสนาม XXX ล้านบาท 1 ในนั้นคือ สนาม สมโภช 700 ปี เชียงใหม่
3.เวลาผ่านไป กกท.แจ้งสมาคมว่า ไม่สามารถปรับปรุงได้ตามกำหนด    เนื่องจากติดขัดเรื่องการจัดซื้อ จัดจ้าง  ทำให้สมาคมต้องเตรียมแผนสองคือ อาจจะต้องหาสนามอื่น เช่น ราชมังคลา , ธรรมศาสตร์
4. กกท. ส่งเรื่องยืนยันว่า จะปรับปรุงสนามราชมังคลา ทันภายใน วันที่ 24 ธันวา ...
5.สมาคมยังไงก็แล้ว ปรับปรุงสนามเสร็จไม่เสร็จยังไงให้รีบบอก สมาคม เพราะจะได้เตรียมแผนรองรับในการเป็นเจ้าภาพ (หาสนามอื่นมาแทนที่)

คำถามคือ ถ้าเราไมไ่ด้เป็นเจ้าภาพ U23 แล้วเราจะได้เล่นต่อหรือไม่?
ตอบ คือ ไม่ครับ เราจะเสียสิทธิโดยทันที
ถ้าถูกตัดสิทธิ์นะ งามไส้เลย
ใครรับผิดชอบช่วยออกมารับผิดด้วย
osakapps
Newbie
*

คะแนนความรัก: +31/-28

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 08:52:21 PM »

3.เวลาผ่านไป กกท.แจ้งสมาคมว่า ไม่สามารถปรับปรุงได้ตามกำหนด    เนื่องจากติดขัดเรื่องการจัดซื้อ จัดจ้าง  ทำให้สมาคมต้องเตรียมแผนสองคือ อาจจะต้องหาสนามอื่น เช่น ราชมังคลา , ธรรมศาสตร์

ใครรับผิดชอบช่วยออกมารับผิดด้วย

กกท. คนเดียวเลยครับแล้วไม่ต้องโยน สมาคม

"ไม่สำคัญว่าทำอะไร สำคัญว่าวันนี้ทำสิ่งที่ชอบแล้วหรือยัง"
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +826/-485

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 08:59:16 PM »

เป็นเรื่องการเมืองหรือเปล่า
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +852/-298

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 09:02:46 PM »

จริงๆ สมาคมก็ไม่คิดจะใช้สนาม กกท แต่แรก ถ้าจะใช้ก็คงมีแค่ราชมังฯ เพราะมองแล้วสนาม กกท. ที่พร้อมจัดรายการระดับเอเซีย มีสนามเดียวที่พร้อมคือราชมังที่ปรับปรุงพวกห้องรับรองต่างๆ และของที่เสื่อมโทรมตามอายุ แต่ กกท ยื่่นสนอให้ใช้เชียงใหม่ โคราช เมื่อหน่วยงานใหญ่เสนอมากแบบนี้สมาคมก็รับ สุดท้าย หน่วยงานที่ใหญ่แต่ชื่อ กำลังทำให้แฟนบอลและสมาคมหัวร้อนเอามากๆ เลยตอนนี้

boom40
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-78

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 09:32:07 PM »

แล้วถ้ารับผิดชอบต้องรับยังงัยครับผมอยากรู้
จะได้รับโทษอย่างไรที่ทำให้ประเทศเสียหาย
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +593/-176

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 09:33:54 PM »

ก่อนได้งบปรับปรุงแจ้งว่าทัน
หลังได้งบมาแล้วแจ้งว่าไม่ทัน

grindman
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-14

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 09:27:30 AM »

ติดขัดเรื่องการจัดซื้อจัดจ้าง...ติดขัดประเด็นไหนล่ะครับ  กกท.ควรชี้แจงด้วย
แรด
Full Member
**

คะแนนความรัก: +31/-25

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 09:41:42 AM »

ถ้าใครทำงาน ราชการและรัฐวิสาหกิจ ก็จะรู้เลยว่า พรบ. จัดซื้อจัดจ้าง ทำให้การทำงานล่าช้ามากขั้นตอนเยอะมาก
ทำพลาดนิดนึงแบบไม่เจตนา ก็ติดคุกหัวโตง่ายๆ
teerapankamsaard
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-60

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 09:52:25 AM »

การจัดซื้อจัดจ้างระบบรัฐมีปัญหามากๆครับ ใครทำงานรู้อยู่แล้ว ไม่ทันกินเอกชล ครับ ซื้อคอม 1 ตัว ต้องรออีก 1 ปี หรือไม่เร็วที่สุด 6 เดือนครับ ถ้าจะใช้เงินจากส่วนอื่นที่ไม่ใช่เงินบำรุงของหน่วยงานตัวเองช้า ถึงช้าสุดๆ ปัญหาหลักผมว่า สตง. นี้ละที่ทำให้ช้า ราชการไม่กล้าตัดสินนใจ
MRWITCH
Full Member
**

คะแนนความรัก: +61/-34

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 10:05:59 AM »

ถ้าให้สมาคมจัดการเรื่องสนามอย่างเดียวก็จบไปแล้ว  แต่ก็อย่างว่า  "งบประมาณ" พอได้ยินแบบนี้ใครๆก็อยากได้

คิดต่างได้ แต่อย่าแตกแยก
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-126

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 10:21:51 AM »

การจัดซื้อจัดจ้างระบบรัฐมีปัญหามากๆครับ ใครทำงานรู้อยู่แล้ว ไม่ทันกินเอกชล ครับ ซื้อคอม 1 ตัว ต้องรออีก 1 ปี หรือไม่เร็วที่สุด 6 เดือนครับ ถ้าจะใช้เงินจากส่วนอื่นที่ไม่ใช่เงินบำรุงของหน่วยงานตัวเองช้า ถึงช้าสุดๆ ปัญหาหลักผมว่า สตง. นี้ละที่ทำให้ช้า ราชการไม่กล้าตัดสินนใจ
ถูกต้อง
Pumpkin~AV
เที่ยวดูบอลไทย...ไม่ไปไม่รู้...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +146/-138

Next ... AFC U23 2020 @Thailand (Road to Olympic)

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 11:07:23 AM »

ปีนี้งบประมาณล่าช้า มีปัญหางานราชการหลายโครงการมากๆครับ เนื่องจากผ่านสภาล่าช้ากว่าเวลาปกติ ... เพื่อความปลอดภัยและรักษาชื่อเสียงประเทศ กกท. ควรยกเลิกการใช้สนามรัฐ แล้วใช้สนามสโมสรที่มีความพร้อม จัดแทนทั้งหมด

โรงแรม รีสอร์ท ที่พัก ปากช่อง เขาใหญ่ ราคาถูก ... เซียร่า วิว รีสอร์ท Sierra View Resort ... www.facebook.com/sierraviewresort หรือ www.sierraviewresort.com หรือ โทร. 094-4174282
!!! พิเศษสุดๆ ส่วนลด 5% สำหรับสมาชิกเว็บไทยแลนด์สู้ๆ เพียงจองผ่าน INBOX !!!
CHAO THE MAN
VIP member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +269/-76

A hero can be anyone.

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 11:23:40 AM »

อยากทำนู้นทำนี่ไว แต่มีระบบนู้นนี่เยอะแยะ เพื่อตรวจสอบนู้นนี่ นี่มันยุคไหนแล้วคร้าบ

Stay Strong and Move on !!!
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +91/-191

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 07:28:20 PM »

อาย
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +475/-274

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 07:57:58 PM »

ระบบราชการบ้านเราเหมือนป้องกันการคอรัปชั่นแบบสุดๆเลยนะ แต่ในทางปฎิบัติ....อืม............
แถมส่วนใหญ่รายบิ๊กๆรอดกันกันหมด...

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +316/-560

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 08:12:27 PM »

คิดว่าคงไม่โดนหรอกครับ กำหนดส่งมอบ 24 ธ.ค. ถ้าขึ้นพฤศจิกาสนาม กกท.เห็นท่าไม่เรียบร้อยคิดว่านายก น่าจะหันไปใช้สนามของ

สโมสรแทน  ปรับปรุงไม่มาก คิดว่าเดือนเดียวก็น่าจะทันนะครับ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +763/-974

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 08:44:42 PM »

จริงๆเราต้องกำหนดสนามอย่างชัดเจนตั้งแต่ก่อน
จับสลากแบ่งสายในเดือนตุลา(ถ้าผมจำไม่ผิด)
เพราะต้องออกโปรแกรมสนามแข่งขัน
การเตรียมทีมการเดินทางของแต่ชาติ
มันต้องเกิดตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว...กกท.ต้อง
ออกมารับแล้วว่าไม่ทันกี่สนาม และต้อง
โอนสิทธิ์และงบประมาณให้สมาคมบริหาร
อย่างเต็มที่และเร็วที่สุด...ยิ่งถ้าเวลาเหลือน้อย
สนามเอกชน สนามที่อยู่ต่างจังหวัดจะลำบาก
เช่นบุรีรัมย์ เชียงราย ราชบุรี การเดินทางการ
กระจายหน่วยไม่ใช่ 4-5คน ทีมงานต้องเป็นร้อย

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2594/-4038

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 12:14:38 AM »

รอผู้รู้ครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์