Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 12, 2019, 04:10:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียของเก็บเหงียนไม่ได้ ไม่งั้น6แต้มแล้ว  (อ่าน 2610 ครั้ง)
STERIO-001
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-99

| | |
« เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 10:49:37 AM »

ทำแต้มหลุดในบ้านเองเสียดายจัง    ที่เหลือในบ้าน
ต้องเก็บหมด3นัด  กับยูเออี-มาเลย์-อินโด

พบยูเออี ต้อง3แต้ม   ไปเยือน ยูเออี  หวังแค่1พอ
ถ้าได้7 เนี่ย เลิศหรู เลยโฉมยง  เส้นทางง่ายขี้น

ยูเออี มันตัวเต็งสาย  เก้บชะ  ไทยจะมี7   
ที่เหลือในบ้าน  เก้บมาเลย์-อินโด อีก6   ได้เห้นๆ 13แต้ม

โมเม้นท์ตั้มจะอยู่กับเรา วันพบ ยูเออี  อย่าปล่อยให้หลุดมือ
ตอนนี้   อินโด ตกรอบไปครึ่งตัว ทีมแรก  2นัดไม่มีแต้ม

ไม่อยากยึมจมูกใคร หายใจ  ท้ายๆ นัดที่7-8
Pumpkin~AV
เที่ยวดูบอลไทย...ไม่ไปไม่รู้...
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +146/-138

Next ... AFC U23 2020 @Thailand (Road to Olympic)

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 10:55:17 AM »

จากสถิติครั้งที่แล้ว ได้อย่างน้อย 17 แต้ม เข้ารอบ ตอนนี้ได้ไป 4 แต้ม เหลืออีก 13 แต้ม จาก 6 นัดที่เหลือ...
เหย้า-ยูเออี 1 แต้ม
เยือน-มาเลเซีย 3 แต้ม
เยือน-เวียดนาม 3 แต้ม
เหย้า-อินโด 3 แต้ม
เยือน-ยูเออี 1 แต้ม
เหย้า-มาเลเซีย 3 แต้ม
... เกินกว่านี้ถือเป็นกำไร ...

โรงแรม รีสอร์ท ที่พัก ปากช่อง เขาใหญ่ ราคาถูก ... เซียร่า วิว รีสอร์ท Sierra View Resort ... www.facebook.com/sierraviewresort หรือ www.sierraviewresort.com หรือ โทร. 094-4174282
!!! พิเศษสุดๆ ส่วนลด 5% สำหรับสมาชิกเว็บไทยแลนด์สู้ๆ เพียงจองผ่าน INBOX !!!
VeeChum
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-22

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 03:10:57 PM »

ไม่ต้องกังวลครับ ไทยแชมป์กลุ่ม 555
osakapps
Newbie
*

คะแนนความรัก: +33/-28

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 03:34:48 PM »

เอาจริงนะครับ ผมมองว่าไทยอาจจะเป็นแชมป์กลุ่มเลยก็ได้ UAE ผมมองว่าก็ไมไ่ด้เก่งอะไรมาก
นัดแรกที่เสมอเวียดนามเอาจริงๆเราเหนือกว่ามากแต่แค่ จบ สกอร์ไม่ได้ (อาจจะเพราะพึ่งจูนกันและบวกกับโค๊ชพึ่งมาทำงาน)
ส่วนตัวมองว่าไทยจะเล่นได้ดีขึ้นเรื่อยๆครับบวกกับความเก่งของ อาจารย์นิชิโนะ
แต่ขอเสียของเราคือชอบตื่นสนามเพราะกองเชียร์เยอะของเราเอง ส่วนฝีมือน่าจะสูสีแล้วนะครับตอนนี้

อันนี้เป็นนัดที่เจอกันล่าสุด ไทย 1-1 UAE  (ชิงแชมป์เอเชีย)
https://www.youtube.com/watch?v=GiRTxAevskA&t=58s

"ไม่สำคัญว่าทำอะไร สำคัญว่าวันนี้ทำสิ่งที่ชอบแล้วหรือยัง"
เต่าหลังตุง
Full Member

คะแนนความรัก: +57/-42

I Shall Return

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 03:47:30 PM »

แค่เสียดายเท่านั้น ยังมีอีกนัดเตรียมตัวดีๆชนะแน่
seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +115/-72

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 09:08:59 PM »

นัดหน้าสำคัญสุดๆๆๆ
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +143/-151

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 09:30:27 PM »

นัดเจอ UAE กดดันมากนะครับ 3 แต้มเท่านั้น ถ้า 1 แต้ม อย่าลืมว่ามาเลย์ กับเวียดเกมส์เยือนกินยากมาก

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
pandaguys
Newbie
*

คะแนนความรัก: +20/-6

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 11:48:16 PM »

สมมุติฐาน คือ การ์ต้าได้แชมป์กลุ่มนะครับและอันดับ 2 ที่ดีที่สุดเข้าได้ 5 ทีม (รอบนี้ไม่มีตัดคะแนนนัดเจอกับทีมบ๊วยแน่นอนนะครับ เช็คกับกฏของ AFC แล้ว ทุกทีมในกลุ่มเอามาคิดคะแนนอันดับ 2 ที่ดีที่สุดทั้งหมดครับ)

ผมว่าคิดง่ายๆครับ ถ้าเราอยากจะเป็น อันดับ 2 ที่ดีที่สุด 5 ทีมแรก คะแนนที่เราได้ต้องไม่น้อยกว่า 17 คะแนน (แต่กลุ่มเราถ้าได้ 17 คะแนนอาจเป็นที่ 1 ของกลุ่มได้)

ตอนนี้เรามีแล้ว 4 คะแนน ต้องเก็บอีกอย่างน้อย 13 คะแนน เราลองมาวิเคราะห์ความน่าจะเป็นของคะแนนที่เราจะเก็บได้

- UAE เกมส์ในบ้าน 3 คะแนน เกมส์เยือน 0 คะแนน รวมเป็น 3
- Vietnam เกมส์เยือน 1 คะแนน รวมเป็น 1
- Malaysia เกมส์ในบ้าน 3 คะแนน เกมส์เยือน 3 คะแนน รวมเป็น 6
- Indonesia เกมส์ในบ้าน 3 คะแนน รวมเป็น 3

อันนี้ผมประเมินแบบว่าขั้นต่ำเราต้องทำให้ได้นะครับ ถ้าได้ตามนี้เราจะมี 17 คะแนนพอดี ลองดูนะครับ เกมส์ชี้ชะตาจริงๆ มี 3 เกมส์ติดที่เราจะเจอต่อจากนี้ คือ
- รับยูเออีวันที่ 15/10/62 นี้ต้องชนะให้ได้ (เป็นผลกระทยมาจากเสมอเหงียนในบ้าน ถ้าไม่ชนะยูเออี ต้องไปชนะเหงียนที่บ้านชดเชยแต้มที่หายไป)
- เยือนมาเลย์วันที่ 14/11/62 ต้องเอาชนะให้ได้ (เยือนบูกิจจาลิล ผมว่าสนุกและน่าดูมากๆ ผมว่าไทยทำได้ ยิ่งถ้าตอนนั้นเกิดมาเลย์ไปแพ้เหงียนมา และต้องเปิดบ้านรีบไทยด้วยแล้ว เค้าจะพลาดแพ้ไม่ได้เด็ดขาด ถ้าแพ้ไทยก็ไม่ได้ไปต่อแน่นอน)
- เยือนเหงียนวันที่ 19/11/62 ต้องไม่แพ้ (อันนี้ผมว่าง่ายสุดใน 3 เกมส์ชี้ชะตา เผลอๆเราอาจจะชนะก็ได้เพราะเกมส์ก่อนเจอไทย เหงียนจะเล่นกับยูเออี เหงียนล้าก่อนเจอเราแน่ และถ้าเหงียนเสมอหรือแพ้ เหงียนเจอเราต้องเปิดเกมส์บุกใส่เราแน่ๆ และเราก็พร้อมสวนอยู่แล้ว ไม่เหมือนเกมส์แรกที่เหลียนมาจอดรถบัสรอสวนอย่างเดียว แถมเหงียนจะกดดันมากๆ เพราะถ้าเอาชนะเราไม่ได้ก็ลืมตำแหน่งที่ 1 ของกลุ่มไปได้เลย)

สรุป ผมว่าเราน่าจะรู้ผลว่าเรามีโอกาสได้ไปต่อรอบ 12 ทีมหรือไม่ภายในปีนี้ครับ ไม่ต้องรอถึง 2 เกมส์สุดท้ายที่จะเล่นปีหน้าเดือน มี.ค. และ มิ.ย.
       ที่สำคัญผมว่าเราจะมีเวลาเตรียมทีมยู 23 เต็มที่หลังเกมส์ชุดใหญ่วันที่ 19/11/62 ครับ แต่ช่วงนี้อยากให้สมาคมกับนิชิโน๊ะหาผู้ช่วยชุดยู 23 เพื่อเริ่ม
       เตรียมที่เบื้องต้นก่อน แล้วค่อยมาจริงจังหลังเกมส์เยือนเหงียนวันที่ 19 ครับ ช่วงนี้จนถึงเกมส์วันที่ 19 เราควรเน้นชุดใหญ่เต็มๆเลยครับ อย่าวอกแวก
       ส่วนทีมซีเกมส์ สำหรับผมช่างมันเถอะ ถึงจะไม่ได้เหรียญทองก็ไม่เป็นไร เพราะปีนี้เรางานชุกจริงๆ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2606/-4102

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 11:50:29 PM »

ใช่เลย

ลมหายใจคือฟุตบอล
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +202/-271

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 07:23:56 PM »

เสียดายคือกัน

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
tamablue
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-21

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 01:31:56 PM »

ผมกลับมองว่าเกมเยือนมาเลย์เซียนี่ยากสำหรับไทยมาตลอด ยากกว่าเยือนเวียดนาม หรือ UAE อีก  ถ้าได้ดูรายละเอียดเกมที่มาเลย์แพ้ UAE 1-2 มาเลย์มีโอกาสยิงเยอะมาก
ชนเสาไปครั้งนึง โกล์ UAE เซฟเยอะมาก กองหลังหยุดกองหน้ามาเลย์ไม่อยู่ ดีที่กองหน้ามาเลย์มันไม่คม โดยเฉพาะกองหน้าตัวโอนสัญชาติของมาเลย์นี่เร็วจริงๆ สร้างปัญหาให้กองหลังเราแน่       
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์