Thailandsusu Webboard
กันยายน 19, 2019, 03:53:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดตรงๆ วันนี้เล่นดี แต่ความนิ่งของแดนหลัง"น่าเป็นห่วง"  (อ่าน 1103 ครั้ง)
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +778/-1206

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 10:43:46 PM »

ยังดีที่ว่าวันนี้ เวียดนามนิ่งไม่พอ จบไม่คม

ครึ่งแรกกองหล้งจับบอลพลาดสองครั้ง ครึ่งหลังจ่ายไปติดหลายหน ทำให้เวียดนามมีโอกาสได้บุก

สิ่งที่ควรแก้ไขตอนนี้ที่สุดคือความนิ่งจากแดนหลังครับ ต้องเด็ดขาด ชัวร์ไปเลย ไม่ใช่มีจังหวะให้เสียววูบวาบอย่างนี้

วันไหนเกมส์กำลังตั้งอยู่ กองหลังพลาดสองที เสียสองผระตู บอกได้เลยว่าช้อตแน่ๆครับ
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +189/-149

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 10:47:12 PM »

กองหลังเกร็งไปหน่อย โชคดีที่เวียดนามก็ไม่คมพอ ไม่งั้นอาจมีน้ำตาตก หวังว่านัดหน้าจะดีขึ้นกว่านี้
soloman
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-2

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 10:47:39 PM »

กองหลัง ณ ตอนนี้ผมว่าเบียร์ดูดีที่สุดครับ ส่วนพรรษาฟอร์มดร๊อปลงไปอย่างน่าใจหาย จริง ๆ ควรจะเรียกอัลเลียสมาไว้ก่อนด้วย เผื่อเอามาช่วยกระตุ้นฟอร์ม

ส่วนมิดฟิลด์ตัวรับ ผมว่าพิธิวัตวันนี้เล่นดีมากเลยนะ ช่วยแผงกลางได้เยอะ แต่เสียดายเจ็บก่อน ส่วนตั้ม เหมือนฟอร์มเก่า ๆ ยังไม่กลับมาอ่ะ เอาใจช่วยให้กลับมาไว ๆ นะ

Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +778/-1206

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 10:59:37 PM »

กองหลัง ณ ตอนนี้ผมว่าเบียร์ดูดีที่สุดครับ ส่วนพรรษาฟอร์มดร๊อปลงไปอย่างน่าใจหาย จริง ๆ ควรจะเรียกอัลเลียสมาไว้ก่อนด้วย เผื่อเอามาช่วยกระตุ้นฟอร์ม

ส่วนมิดฟิลด์ตัวรับ ผมว่าพิธิวัตวันนี้เล่นดีมากเลยนะ ช่วยแผงกลางได้เยอะ แต่เสียดายเจ็บก่อน ส่วนตั้ม เหมือนฟอร์มเก่า ๆ ยังไม่กลับมาอ่ะ เอาใจช่วยให้กลับมาไว ๆ นะ

เบียร์ก้ยังมีจังหวะเล่นหวาดเสียวๆอยู่หลายจังหวะเหมือนกันครับ ดีที่แกเอาตัวรอดเก่ง แต่เจอลูกตัดหลังยังช้า

มองทีมชาติตอนนี้คิดถึงสุพรรณ ทองสงค์ตอนเอเชียนคัพมากเลย ไม่รู้ว่าตอนนี้ฟอร์มดรอปหรือเจ็บรึเปล่า เลยไม่ติด
soloman
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-2

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 11:11:56 PM »

จำได้ว่าเจ็บยาวครับ ตั้งแต่ King's Cup เลย กว่าจะกลับมาก็คงปีหน้าเลย

เบียร์ก้ยังมีจังหวะเล่นหวาดเสียวๆอยู่หลายจังหวะเหมือนกันครับ ดีที่แกเอาตัวรอดเก่ง แต่เจอลูกตัดหลังยังช้า

มองทีมชาติตอนนี้คิดถึงสุพรรณ ทองสงค์ตอนเอเชียนคัพมากเลย ไม่รู้ว่าตอนนี้ฟอร์มดรอปหรือเจ็บรึเปล่า เลยไม่ติด

kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +589/-171

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 11:25:48 PM »

พรรษาฟอร์มดร็อปลงไปมาก
จังหวะโดนกระชากทางซ้ายหลายลูกมาก

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +178/-190

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 11:58:25 PM »

ใช่ครับ ออกบอลจากแดนหลังไม่ค่อยดี

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2585/-3979

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 12:13:11 AM »

ใช่เลย

ลมหายใจคือฟุตบอล
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +309/-540

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 12:40:52 AM »

โด กับ เบียร์ ยังต้องปรับปรุง  ส่วนพรรษาก็ช้ายังงี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว  ตั้มถ้าเคลื่อนที่ให้เยอะกว่านี้หน่อยจะช่วยทีมได้เยอะเลย

ครึ่งหลังกลางเราแผ่ว แรงเริ่มถดถอย ทำให้เวียดนามมีโอกาสมากขึ้น  ถ้าปรับได้ก็ไม่ต้องกลัวใครแล้ว
แรด
Full Member
**

คะแนนความรัก: +31/-23

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 02:28:19 AM »

พรรษาเนี่ยไม่น่าจะไหวแน่ๆ ส่วนทอมเล่นฉลาดนะ ดักทางตัวๆตัวกินยาก
โทษหลังไม่ค่อยถูกหรอกนะ กลางรับไทย ธนบูรณ์ สารัช เล่นเกมส์รับช่วยสกรีนได้ไม่ดี
แบ็คขวา โด น่าจะเปลี่ยนให้ ต้น ลงมาแทน
WHITE WOLF
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +154/-56

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 08:47:13 AM »

ผมเข้าใจว่าทุกคนเล่นเต็มที่แล้ว อันนี้วิจารณ์ฟอร์มตามความเห็นผมนะ โดยังเล่นไม่ได้ครับ ยังไม่อยู่ในฟอร์มที่ดี ส่วนพรรษาถึงจะช้าแต่ก็มีลูกโด่งพอเข้ามาช่วยได้บ้าง ส่วนทอมก็มีจังหวะยังเกร็งๆอยู่เล่นแบบยังไม่ค่อยมั่นใจ ปัญหาอยู่ที่พื้นสนามด้วยครับ สภาพสนามแบบนี้พวกกองหน้าจะชอบครับ เพราะกองหลังมีโอกาสวืดได้ง่าย แล้วพวกกองหน้าเร็วจะเข้าไปกดดันและฉกไปได้ง่ายๆเลย

ผมรักบอลไทย ผมเชียร์บอลไทย ผมรักประเทศไทย
pokatidee
Full Member

คะแนนความรัก: +51/-38

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 09:56:50 AM »

หลังต้องรีบแก้ไขด่วนครับ เล่นเหมือนขาดความมั่นใจ ต้องรอดูนัดต่อไปว่าจะดีขึ้นมั๊ย เป็นกองหลังต้องดูดุดัน เด็ดขาด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์