Thailandsusu Webboard
กันยายน 19, 2019, 03:34:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่นชมทีมไทยนะ  (อ่าน 1501 ครั้ง)
Mamagoto
Full Member

คะแนนความรัก: +56/-174

| | |
« เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 10:06:29 PM »

วันนี้รู้สึกเสียดายแต่ชั่งมัน โยนออกจากสมองเลย สิ่งที่เช็คทำไม่ผิด ให้กำลังใจครับ  มึงต้องมั่นใจ แล้วหลักเท้าต้องดีกว่านี้ เกมวันนี้บอลเร็วทันใจมาก ชอบเลย ชอบจังหวะบวกเข้าเป็นเข้ามาก อย่างของตั้มแต่ก่อนออกอาการแหยงๆไม่กล้าเข้าเต็มที่ช่วงหายกลับมา วันนี้ ดูดีนะ ถึงจะมีเซฟตัวเองบ้าง แต่จังหวะบวกใส่สุดเหมือนกัน ส่วนกองหลังสองคนพรรษา กับทอม ถือว่าโอเคเลย คิดดูนะ โหม่งบอลโต้ ทั้งเกมส์ใช้แรงแค่ไหน กำลังขาต้องดีมาก แต่พลาดบางจังหวะเทคตัวไม่ดีเพราะลื่นแต่ก็ยังเอาอยุ่ ส่วนอุ้มเหมือนความรุ้สึกคุ้นเคยกับมารินอสเลย ตอนตามมาสไลด์กันได้หลังจากหลุดตำแหน่ง ส่วนสารัช วันนี้ทำดีนะ นานต้องอึดกว่าถ้ายืนได้นานกว่านี้เวียดนามตายแน่นอน ส่วนคนที่ผมตกใจสุดคือพิธิวัตรวะ เล่นได้ สมูทมาก จังหวะนี่ อย่างลื่นเลย ไม่เสียบอลง่ายๆชมๆๆ ส่วนเจ้าเจก็ตามระเบียบแจกเสื้อพร้อมรอยถีบ
ส่วนศุภชัย ลงมายังจับจุดไม่ค่อยได้ โอกาสน้อยมาก ส่วนศิวกร กับพีรดล ไม่รุ้นะผมมองว่าผิดพลาดกันเยอะ เหมือนตื่นสนามอย่างว่าละไทยลีคมีทีมไหนบ้าวิ่งบดขนาดนี้ไม่มี
ส่วนเจ้านิวนี่เสียดายจังหวะฟ้องแฮนบอลมาก ถ้าเล่นต่อมีลุ้นได้อยุ่ อย่าลืมกฎใหม่ออกมาละนะ โดนแบบไหนถึงว่าแฮน 

สรุปผมพอใจเกมส์วันนี้มาก เราเคลื่อนบอลกันไวมากแต่ คนเรายังช้าไม่ทันอยุ่ คงต้องรอจูนกันอีกนิด

จังหวะประทับใจเกมนี้ผมให้เจ้าเช็คเลย เหมือนฉลาม รู้ว่าตรงไหนเลือดออกจี้และกระชากชอบมาก ได้ใจเล่นบอลต้องแบบนี้
Nutjung
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-12

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 10:14:15 PM »

เห็นด้วยเลยครับ เราใช้เวลาปรับตัวกับโค้ชใหม่ 10 วันเจอเวียดนามทีมเดิมโค้ชเดิม 2 ปี ดูสถิติหลังเกมเราเหนือกว่าชัดๆครับ แค่เสียดายไม่ชนะเท่านั้น แมทย์แรกยากเสมอครับ เวียดนามก็ไม่หมู สภาพสนามมีส่วนเหมือนที่เจบอก นัดต่อไปน่าจะดีขึ้น เสียดายไม่มีหน้าไปค้ำ นึกถึงปีโป้เลยครับ
VoiceFootball
Newbie
*

คะแนนความรัก: +16/-35

Thai Style

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 11:43:25 PM »

นักแตะหลายคนเล่นด้วยกันไม่ได้ สังเกตุตั้งแต่คิงคัพแล้ว  คล้ายเจอราด กับแลมพาด  ด้วยหลายๆเหตุผล          ควรใช้นักแตะที่เล่นด้วยกันได้ซักครึ่งนึ่ง (5-6ตัว) เพราะตอนนี้ทั้งทีมเล่นคนละทิศละทาง
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2585/-3979

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 12:13:47 AM »

เช่นกันครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +309/-540

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 12:33:31 AM »

ทีมอื่นเกมรับไม่เหนียวขนาดเวียดนามหรอก สบายใจได้  ถ้าสนามไม่เป็นปักควาย  กรรมการไม่ลืมนกหวีดมานะ

ผมว่าเราน่าจะเก็บได้เป็นกอบเป็นกำ
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +178/-190

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 12:42:13 AM »

กรรมการไม่เบรคเกมส์เลย เหงียนตัดบอลเอาๆ ดึงเสื้อก็บ่อย แต่เหงียนมันฉลาด บางครั้งดึงแล้วปล่อย จากที่จะได้เปรียบกลายเป็นเสียเปรียบหลายๆจังหวะ โครตเสียดาย บ่องตง

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Mamagoto
Full Member

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 03:44:06 AM »

ผมเสียดายหลายๆจังหวะเลยแหละแต่เราไม่เหี้ยมพอ
leon
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +274/-106

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 07:29:23 AM »

ทำไมผมรู้สึกว่าโค้ชปาคมันเหมือนดวงแข็งนะ ทรงบอลระบบดีขึ้นอันนี้ยอมรับ แต่เหมือนมีเทพีแห่งโชคอะจากหลายๆแมตย้อนหลังมา จริงแทคติคมันก็ไม่ได้ดีอะไรมาก แค่มีแรงวิ่งใส่เหมือนม้า555
Mamagoto
Full Member

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 04:22:39 PM »

ถูกครับ เขาเล่นบอลแนวจิตวิทยา กดดันทางความรู้สึก บด ให้อึดอัด
intrinety
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-77

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 04:30:35 PM »

ถ้าปาร์คคุมทีมชาติไทย  น่าสนใจ จะทรงบอลเป็นยังไง 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์