Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 18, 2019, 03:35:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึก❤แห่งความทรงจำ มันคือความน่ายินดีหรือความเจ็บปวดกันแน่  (อ่าน 1103 ครั้ง)
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +549/-506

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 05:56:26 AM »

23 ต.ค. 2531
เด็กผู้หญิงผอม ขาว ตาโต ผมหยักศก
จากตลาดสะพานใหม่ เดินทางมาถึงทุ่งบางโพ

ณ.ป้ายรถเมล์หน้าโรงจำนำ เวลาประมาณ15.00น.
เด็กชายผอม ขาว คอยาวหัวโต ยืนก้มหน้ายิ้ม
อย่างเหนียมอาย บรรยากาศเงียบสนิท
เด็กหญิงจึงเอ่ยเสียงแทรกความเงียบออกมา
"อยากได้อะไรในวันเกิด"

เด็กชายได้ยินดังนั้นจึงรวบรวมพลัง
พูดกลับไปด้วยท่าทีที่ขาดความมั่นใจว่า
"ขอหัวใจได้ไหม"

ทุกอย่างกลับสู่ความเงียบอีกครั้ง
และไม่มีคำพูดนี้ออกจากปาก
เด็กชายคนนั้นอีกเลย จนเวลาล่วงเลย
ผ่านมา 30 ปี เขาทั้งสองพบกันอีกครั้ง

ครั้งนี้เด็กชายคนนั้นไม่ต้องรวบรวม
ความกล้าใดๆอีกแล้ว เขาเชื่อมั่นกับ
สิ่งที่อยู่ในใจของเขามาตลอด
เป็นจริงและบริสุทธิ์ที่สุด...และไม่ได้
หวังจะให้มันเกิดอะไรจากคำพูดเขา
เด็กชายคนนั้น เขาไม่ได้ต้องการหัวใจ
ของเด็กหญิงอีกต่อไป เขาแค่อยากบอก
ให้เด็กหญิงรู้เท่านั้น ว่า "ผมรักคุณ"

❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤

23 ต. ค. 2531               
เด็กผู้หญิงที่โคตรไร้เดียงสา
ไม่เคยออกนอกพื้นที่ไปไหนไกล
รุ้จักรถเมล์ไม่กี่สาย แม่ไม่เคยให้ไปไหน
ไม่เคยเลย เมื่อรุ้ว่าเป็นวันเกิดของ เด็กชายคนนี้
เด็กหญิงจึงดิ้นรนทำทุกสิ่งเพื่อให้ได้ไปหา
เด็กชายคนนี้ให้ได้ ตื่นเต้นเตรียมตัวเป็นอาทิตย์
เสื้อผ้าก้อไม่มีสวยๆ รถเมล์นอกจากขึ้นสายสีเทาไปเรียน
แล้วก้อไม่เคยขึ้นสายอื่นเลย  เวลาไปหาจะลงรถแต่ละครั้ง
ใจเต้นดังและแรง จนมือไม้สั่น ไม่เคยมั่นใจตัวเองเลย
เมื่ออยุ่ต่อหน้า เด็กชายคนนี้ เลยไม่รู้ว่า
จะต้องแสดงออกอย่างไรบ้าง...
จนมาถึงวันนี้ เด็กชายคนนั้นโตเป็นผู้ชายตัวโต
เราได้มาเจอกันอีกครั้ง ผู้ชายคนนั้นต่อว่าๆเรา
ไม่เคยมีท่าทีกับเค้าเลย ...ในใจเราก้อเสียใจนะ
แล้ววันนี้เค้าก้อได้บอกว่า “ผมยังรักคุณ “
เป็นคำพูดที่เจ็บปวดหัวใจที่สุด...
๊UD_ptlshop
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +66/-20

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 10:15:18 AM »

+1 เป็นกำลังใจให้ครับ แต่เขียนไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่เลยครับ ??
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +181/-288

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 11:27:24 AM »

คือประมาณว่า แกมาบอกรักอะไรตอนนี้   ประมาณเรื่องเพื่อนสนิทหรือเปล่า 5555
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +66/-36

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 11:27:47 AM »

มีต่อมั๊ยครับ ลุ้นอยู๋ครับ ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
Indy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-27

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 11:40:12 AM »

ของเด็กผู้ชาย Ok ครับ แต่ของเด็กผู้หญิงงงๆครับตามไม่ทัน
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +196/-245

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 11:45:48 AM »

ถ้าต่างคนต่างโสด น่าจะจบด้วย แฮปปี้ เอนดิ้ง

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 01:51:28 PM »

ไม่อธิบายอะไรเพิ่มเติมครับ
แต่เป็นเรื่องจริงที่น่ายินดีแบบเจ็บๆ
เมื่อความรู้สึกตอนเด็กนั้นมันยังคงอยู่ทั่งสองฝ่าย
แต่ตอนนี้ชีวิตมันเดินแยกออกจากกันไกลมาก
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +966/-198

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 02:11:50 PM »

ผมเข้าใจได้นะ  เคสผมต่างไปอีกแบบ
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 05:08:18 PM »

มีต่อมั๊ยครับ ลุ้นอยู๋ครับ ^ ^
ของเด็กผู้ชาย Ok ครับ แต่ของเด็กผู้หญิงงงๆครับตามไม่ทัน
หรือควรเล่าต่อ...มันเป็นเรื่องเดียวกันนะครับ แต่อยู่ในใจของแต่ละคน...คือต่างคนต่างรู้ว่าใช่แต่ทิ้งสิ่งนี้ไป30ปีโดยไม่เคยแม้แต่จะคบกันอะครับ...แล้วถึงตอนนี้ชีวิตมันอยู่คนละขั้วยากที่จะคบกันได้...คือมันน่าดีใจที่มีใจตรงกัน แต่โคตรเจ็บปวดว่าแล้วจะคบกันยังงัยมันถูกใจแต่ไม่ถูกต้อง...ลองฟังเพลงstayของปาล์มมี่...แต่งขึ้นมาเพื่อเคสนี้เลยครับ

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2594/-4033

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 11:21:44 PM »

เข้ามาอ่านแปป

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์