Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 20, 2019, 04:41:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาน'เล รีสอร์ท จุดชมปลาโลมา ณ.สะพานแดง  (อ่าน 1008 ครั้ง)
nusita_angel
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1800/-252

สิ่งที่มากกว่ารางวัล คือ โอกาส

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 02:23:11 PM »

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คะ วันแม่ปีนี้ เพื่อนๆ พาครอบครัวไปไหนกันบ้างคะ ก็ขอให้คุณแม่ของเพื่อนทุกคนมีสุขภาพที่แข็งแรง นะคะ บางครอบครัวอาจเลือกที่จะอยู่ทานข้าวกันพร้อมหน้าพร้อมตาทำกินกันเองที่บ้าน บางครอบครัวก็คงจะหาเปลี่ยนบรรยากาศนอกบ้าน  

สำหรับครอบครัวเรา ปีนี้ก็เหมือนทุกปี ที่เราทุกคนในบ้าน จะพาครอบครัวออกไปทานข้าวนอกบ้านเปลี่ยนบรรยากาศกัน เพราะแม่อยู่บ้านทำกับข้าวมาโดยตลอด อาหารมื้อใหญ่ ในวันแม่ ปีละครั้ง เราเลือกที่จะไปทานนอกบ้านกันดีกว่า แม่ก็จะได้ไม่เหนื่อย

ในฐานะที่เป็นชาวฝั่งธนฯ ก็ไม่พ้นหากินฝั่่งธน เพราะร้านอาหารย่านบางขุนเทียนชายทะเล เยอะมากจริงๆ แต่ละร้านก็แข่งกันประดับประดาร้าน อย่างสวยหรู มีแต่สวนอาหารใหญ่ๆ อาหารจานโตๆ บรรยากาศดีๆ บางร้านก็มีเพลงฟัง แต่ร้านอาหารย่านนี้ ที่ทำออกมาคล้ายกันอยู่สองอย่าง คือ ทำบรรยากาศร้านให้เหมือนอยู่ริมน้ำ และมีซุ้มนั่งมุงใบจากยื่นออกไปกลางน้ำ น้ำที่สร้างขึ้น เลียนแบบธรรมชาติ

แต่ร้านที่นุสิจะพาเพื่อนๆ ไปเยือนในวันแม่ปีนี้ ไม่ได้เลียนแบบธรรมชาติค่ะ ตัวร้านตั้งอยู่ริมน้ำจริงๆ ตามภาพที่เพื่อนๆ จะได้เห็นด้านล่างนี้

ท้าวความอีกนิดว่า วันนี้ที่เราไป เป็นวันที่ 13 สิงหาคม 2562 ซึ่งเลยวันแม่มา 1 วัน เนื่องจากวัน การกินเลี้ยงนอกบ้านในวันสำคัญนั้น  จะได้กับข้าวช้ามาก บางทีรีบๆ ทำ อาหารก็จะไม่อร่อย เดี๋ยวจะพากันเสียอารมณ์กันไปเปล่าๆ เราเลยเลือกที่จะไปหลังวันแม่อีก 1 วัน แล้วก็เป็นอย่างที่พวกเราคิดจริงๆ เด็กเสริฟบอกว่า  "เมื่อวานคนเยอะมากจริงๆ ต้องต่อโต๊ะเพิ่มยาวออกไปจนถึงริมทางจอดรถ"

ร้านที่เราตัดสินใจเลือกทานในโอกาศพิเศษนี้  ชื่อ ร้าน  " ชาน'เล  รีสอร์ท" จริงๆ แล้วเพิ่งค้นพบร้านนี้เป็นครั้งแรก จากที่มาเที่ยวชมสะพานแดงตามโพสต์ก่อนหน้า แล้วก็ไม่ผิดหวัง เรามาในวันที่คลื้มฟ้าคลื้มฝน เสียวๆ ฝนจะตกมาก เพราะถ้าตก เราอาจไม่ได้ชมบรรยากาศริมน้ำแบบนี้ ก็ลุ้นกันไปตลอดรายการ ถ้าฝนตก เขาก็มีจุดใหม่ให้ย้ายไปหลบฝนกันได้ ซึ่งอยู่ลึกเข้าไปด้านใน เป็นห้องแอร์ แล้วบรรยากาศที่เราอยากนั่งริมน้ำ ก็จะเสียไปในทันที

มาดูเมนูอาหารเป็นน้ำจิ้มเรียกน้ำย่อยกัน เทียบราคากันเองเด้อค่า

เราไปถึง 5 โมงเย็น ฟ้าคลื้มๆ เหมือนน้องฝนจะมา อากาศเย็นสบายมาก นึกดีใจ ที่ตัดสินใจมาวันนี้ แม้ไม่ได้เห็นแสงอาทิตย์ยามจะลับขอบฟ้า ก็ไม่เป็นไร ครอบครัวชอบ เราชอบ ก็พอ

ไปแอบเห็นรีวิวคนอื่นเมื่อคืน เขาไปในช่วงที่ตะวันกำลังลับขอบฟ้า ภาพทั้งภาพกลายเป็นสีส้ม ก็สวยงามไม่แพ้กัน ดูเงียบเหงาและโรแมนติกมาก แสงสะท้อนจากแก้วน้ำ และท้องทะเล เป็นสีส้ม

ที่นี่คนจะเยอะช่วงเสาร์-อาทิตย์

เขาว่ากันว่า ความสวยงามของธรรมชาติ ในแต่ละช่วงเวลา จะมีความงามที่แตกต่างกัน จริงรึเปล่าคะ มาในช่วงหนาวก็สวยแบบหนึ่ง มาในช่วงร้อน ก็สวยอีกแบบหนึ่ง คงจะได้พิสูจน์กันในโอกาสต่อไป

บ้านพักริมน้ำ หากยืนตรงจุดระเบียงบ้าน มองออกไป วิวดีมาก ไม่ต้องไปไหนไกลเลย เหมาะสำหรับคนที่อยากอยู่กับธรรมชาติในวันที่มีเวลาพักผ่อนเพียงสั้นๆ เดินทางไม่เหนื่อย มุมนี้ราคาที่พัก 2,000 บาท แต่มุมที่เรานั่งทานข้าว ราคาที่พัก 1,500 บาท พักไป 2-3 ท่าน ที่พักนี้อยู่ในบริเวณรีสอร์ท ราคาขึ้นอยู่กับวิว

ที่นี่มีมุมร้านกาแฟ สวยน่ารักเชียวค่ะ ปิด 4 ทุ่ม แต่เราไม่ได้ถ่ายมา เพราะตื่นเต้นกับบรรยากาศริมน้ำ มีโอกาสครั้งหน้า จะรีวิวให้ชมนะคะ รับรองว่า ต้องกลับมาอีกแน่นอน

เมนูมีเยอะพอประมาณ ราคารับได้ อร่อยทุกอย่าง ปกติพ่อจะไม่ค่อยชมเรื่องอาหารง่ายๆ แต่วันนี้ ทุกคนที่มา พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า "อร่อยมาก คราวหน้าต้องมาอีก"

เมนูนี้สั่ง 2 จาน หอยสด แป้งกรอบ ให้เยอะ รสดี

เช็คบิลแล้ว จ่ายไป 2,115 บาท ไม่เหล้า เบียร์ มีน้ำเปล่า 2 ขวด โค้ก 2 ขวด ข้าว 2 หม้อ และรายการอาหารตามที่เห็น ส่วนหอยนางรม สั่ง 2 จาน

ร้านจะอยู่แยกไปทางขวา ก่อนเข้าสะพานแดง ซึ่งเป็นจุดชมปลาโลมา ถ้ามาในช่วงหน้าหนาว บริเวณนี้จะมีเรือบริการไปชมปลาโลมา ขึ้นมาเล่นน้ำ ค่าขึ้นเรือไม่แน่ใจนะคะ แต่ไม่แพง

ข้อมูลติดต่อ : สะพานแดง ม.8 ต.พันท้ายนรสิงห์ อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000
Tel. 086-1640170 , 085-7037961

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่ติดตามรายการพาเที่ยวครั้งนี้ ค่ะ

ChetKhonThom
iHERE iSAD
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +25/-28

iHERE iSAD

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 02:34:58 PM »

รอติดตามครับ

pubomber
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +380/-154

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 03:24:48 PM »

วิวสวยครับ ท่าทางลมเย็น ถ้าผ่านไปแถวนั้น จะลองแวะชม แวะชิม ครับ
Moderator
Hero Member

สิ่งที่มากกว่ารางวัล คือ โอกาส

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 03:48:06 PM »

รอติดตามครับ
+1 ขอบคุณค่ะ
วิวสวยครับ ท่าทางลมเย็น ถ้าผ่านไปแถวนั้น จะลองแวะชม แวะชิม ครับ
+1 แล้วจะไม่ผิดหวังเลยค่ะ

Wuth
สู้ สู้ สู้ หรือจะยอมแพ้ สู้ สู้ สู้ หรือจะยอมแพ้
Sr. Member

คะแนนความรัก: +135/-168

#ULTRAS IS MY NAME

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2019, 10:06:47 AM »

ขอบคุณครับ

บูSพาlwลิน_SR03@Cafe'
บุรุษผู้นิยมในการดื่ม ใดๆในโลกนี้จะสุขเท่าการร่ำสุราเวลาดูบอลเป็นไม่มีฮี่ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +851/-137

Bandon cafe'

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2019, 02:00:46 PM »

หิวขึ้นมาทันที่ ไม่น่าหลงมาตอนนี้เลย ขอบคุณที่ทำให้หิว ครับ

Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2019, 08:42:52 PM »

ขอบคุณครับ
+1 ยินดีค่ะ
หิวขึ้นมาทันที่ ไม่น่าหลงมาตอนนี้เลย ขอบคุณที่ทำให้หิว ครับ
+ ขอบคุณที่เเวะมาค่ะ

อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +188/-148

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2019, 08:46:17 PM »

ใกล้บ้าน แต่ยังไม่มีโอกาสไปซักทีครับ
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2019, 01:35:14 PM »

ใกล้บ้าน แต่ยังไม่มีโอกาสไปซักทีครับ
+ ลองแวะไปทานดูนะคะ ไม่งั้นจะเสียดายมาก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์