Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 26, 2019, 02:03:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นี่ซิของจริง !!!...AFC U16 รอบคัดเลือก 18 -22 กันยายน 62 ที่พม่า  (อ่าน 2844 ครั้ง)
paradize_9 level
Full Member

คะแนนความรัก: +106/-47

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 11:17:55 PM »

เก็บความเสียดาย ใส่กระเป๋า ..แล้วมุ่งมั่นซ้อมต่อไป เพื่อรายการใหญ่ของเอเชีย.!!!

เจ้าหนูช้างศึก U-15 มีคิวลงฟาดแข้งให้แฟนๆ ได้เชียร์ ได้ชมกันอีกแล้ว ในรายการ AFC U-16 รอบคัดเลือก
เพื่อหาตัวแทนของแต่ละสาย ไปแข่งรอบ 16 ทีมสุดท้ายของเอเชียในปีหน้า เพื่อโค้วต้า 4 ทีมไปตะลุย FIFA U-17 World Cup 2021

โดยช้างศึกจูเนียร์ จะอยู่ใน Group K ซึ่งมี

- South Korea
- Thailand
- Myanmar (เจ้าภาพ)
- Chinese Taipei

ทีมที่ได้อันดับที่ 1 ใน 11 กลุ่ม และ อันดับสองดีที่สุดในแต่ละกลุ่ม 5 ทีม รวมทั้งหมด 16 ทีม จะได้ไปเตะรอบสุดท้ายต่อไป

ซึ่งช้างศึกจูเนียร์ มีคิวเตะรอบคัดเลือกที่พม่า ดังนี้

18 September 2019  Thailand    v    Myanmar

20 September 2019  Chinese Taipei    v    Thailand

22 September 2019  South Korea    v    Thailand

ส่วนช่องทางการถ่ายทอดสด ...ผมยังไม่มีข้อมูลครับ

ขอบคุณ วิกิพีเดีย https://en.wikipedia.org/wiki/2020_AFC_U-16_Championship_qualification
Indy
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-20

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 11:26:48 PM »

👍👍👍
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +737/-942

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 11:53:08 PM »

ผมว่าชุดนี้วัตถุดิบเราดีมากทั้งรูปร่างเเละทักษะของเเต่ละบุคคล
อยากให้ได้โค้ชที่เป็นโค้ชจริงๆไม่ใช่เเบบเอคโคโน่เป็นโค้ช
ฟุตบอลทัวนาเม้นท์ต้องได้โค้ชที่เเท็คติกเข้มๆมากกว่านี้
เห็นได้จาก Aff U15 ที่ผ่านมา ถ้าเรามีโค้ชที่เเท็คติกเคี่ยวๆ
มีรูปเเบบการเข้าทำ ซึ่งตอนนี้น้องๆน่าจะเข้าใจระบบเพลสซิ่งเเล้ว
เเต่ถ้าเจอ ทีมที่ระดับสูงกว่าอย่างเกาหลีใต้ ญี่ปุ่น หรือความสามารถเฉพาะตัวสูงๆ
อย่างตะวันออกกลาง น้องๆอาจจะไม่ต้องเพลสซิ่ง เพราะเพลสยังไงก็อาจจะไม่ถึง
ต้องอาศัยเเท็คติกที่เข้ากับความสามารถของนักเตะ เช่น ผมนึกได้คนเดียว น้าฉ่วย
โค้ชที่มาจากสเปน  ส่งตรงจากประธานเทคนิค ก็น่าสนนะ...อันนี้คหสต.

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +155/-162

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 02:19:52 AM »

น้าฉ่วยอีกล่ะ กับเมืองทองยังไม่รอด โค้ชไทยไปไหนได้ไม่ไกลหรอก หัวตารางไทยลีคมีโค้ชไทยกี่คนเชียว

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
paradize_9 level
Full Member

คะแนนความรัก: +106/-47

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 07:31:27 AM »

โค้ช ซัลบาดอร์ บาเลโร
ยืนยันจะใช้นักเตะชุดเดิมที่ไปอุ่นเครื่องที่สเปน ลุยAFF U15 แล้วต่อเนื่องด้วยAFC U16

คงต้องใช้ชุดเดียวกันนี่แหละครับ..เพราะทัวร์นาเม้น ก็ใกล้เข้ามาแล้ว
แค่ปรับเปลี่ยน เติมทีเด็ด เข้าไป.. ก็พร้อมส่งเข้าประกวดได้แล้ว...
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +575/-405

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 08:16:07 AM »

โค้ช ซัลบาดอร์ บาเลโร
ยืนยันจะใช้นักเตะชุดเดิมที่ไปอุ่นเครื่องที่สเปน ลุยAFF U15 แล้วต่อเนื่องด้วยAFC U16
อยากให้สรรค์หาตัวพรสวรรค์สูง ๆ เข้าทีมด้วยคงดี

jikoro
Hero Member

คะแนนความรัก: +208/-412

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 08:18:22 AM »

บอลเยาวชนไม่ควรเอาโค้ชไทย

บอลไทยจะไปบอลโลก แค่ไปเวียงจันทร์ก็กลับมาซะแล้วววว
Hero Member
**

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 08:19:17 AM »

น้าฉ่วยอีกล่ะ กับเมืองทองยังไม่รอด โค้ชไทยไปไหนได้ไม่ไกลหรอก หัวตารางไทยลีคมีโค้ชไทยกี่คนเชียว

น้าฉ่วยแกเคยคุมเมืองทองหรอผมไม่รุ้
หรือนั่นหมายถึงโค้ชเบ๊มั้ยท่าน...?

WHITE WOLF
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +151/-56

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 08:27:28 AM »

นักเตะชุดนี้ระบบโอเคพอใช้ได้ ใส่ความมุ่งมั่นและกระหายในชัยชนะเข้าไปให้มากๆคิดว่าไปได้ไกลแน่นอน

ผมรักบอลไทย ผมเชียร์บอลไทย ผมรักประเทศไทย
Hooligan
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +156/-105

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 08:36:06 AM »

ผมว่าชุดนี้วัตถุดิบเราดีมากทั้งรูปร่างเเละทักษะของเเต่ละบุคคล
อยากให้ได้โค้ชที่เป็นโค้ชจริงๆไม่ใช่เเบบเอคโคโน่เป็นโค้ช
ฟุตบอลทัวนาเม้นท์ต้องได้โค้ชที่เเท็คติกเข้มๆมากกว่านี้
เห็นได้จาก Aff U15 ที่ผ่านมา ถ้าเรามีโค้ชที่เเท็คติกเคี่ยวๆ
มีรูปเเบบการเข้าทำ ซึ่งตอนนี้น้องๆน่าจะเข้าใจระบบเพลสซิ่งเเล้ว
เเต่ถ้าเจอ ทีมที่ระดับสูงกว่าอย่างเกาหลีใต้ ญี่ปุ่น หรือความสามารถเฉพาะตัวสูงๆ
อย่างตะวันออกกลาง น้องๆอาจจะไม่ต้องเพลสซิ่ง เพราะเพลสยังไงก็อาจจะไม่ถึง
ต้องอาศัยเเท็คติกที่เข้ากับความสามารถของนักเตะ เช่น ผมนึกได้คนเดียว น้าฉ่วย
โค้ชที่มาจากสเปน  ส่งตรงจากประธานเทคนิค ก็น่าสนนะ...อันนี้คหสต.

มีเวลาอีกแค่ เดือนเดียวจะคิกออฟแล้ว
ยังต้องเป็น โค้ช ซัลบาดอร์ บาเลโร แน่นอนครับ

เขาอยู่กับนักเตะมาสองปีแล้ว ให้คนอื่นมาทำคงไม่ดีแน่ครับ
aff ที่จบไปนั้นเป็นการทดสอบภาคปฏิบัติที่ดีที่สุด

ส่วนตรงไหนจะต้องแก้ไขปรับปรุง ก็คงได้เห็นอย่างชัดเจนไปแล้ว

ผมเชื่อว่า AFC งวดนี้จะต้องทำผลงานได้ดีกว่าเดิมแน่ครับ ใจเย็นๆ

คิง เป๋น ไผ๋
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +176/-67

ฮานี้บ่าเฮ้ย

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 08:38:54 AM »

น้าฉ่วยแกเคยคุมเมืองทองหรอผมไม่รุ้
หรือนั่นหมายถึงโค้ชเบ๊มั้ยท่าน...?
เขาคงจำผิดคนครับ
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +295/-532

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 10:00:18 AM »

ก็หวังว่าหลังจากนี้จะเพิ่ม ความฟิตและเทคนิคให้กับนักบอลเพิ่มนะครับ เตะวันเว้นวันอีกแล้ว

เจอเกาหลีนัดสุดท้ายด้วยถ้าไม่ฟิตนี่แย่เลยนะ จะเหมือนที่เจอมาเลย์ประมาณนั้นเลย
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 10:22:42 AM »

มีเวลาอีกแค่ เดือนเดียวจะคิกออฟแล้ว
ยังต้องเป็น โค้ช ซัลบาดอร์ บาเลโร แน่นอนครับ

เขาอยู่กับนักเตะมาสองปีแล้ว ให้คนอื่นมาทำคงไม่ดีแน่ครับ
aff ที่จบไปนั้นเป็นการทดสอบภาคปฏิบัติที่ดีที่สุด

ส่วนตรงไหนจะต้องแก้ไขปรับปรุง ก็คงได้เห็นอย่างชัดเจนไปแล้ว

ผมเชื่อว่า AFC งวดนี้จะต้องทำผลงานได้ดีกว่าเดิมแน่ครับ ใจเย็นๆ

ผมมองอีกมุมครับ...จากที่ได้ดู AFF ถ้าเราได้โค้ชที่ว่างเเท็คติกให้น้อง
ได้เล่นหลากหลายเพิ่มมากขึ้น...เเละระยะเวลา 1 เดือน จนถึงรอบคัดเลือก
ผมว่าจะเป็นการจูดทีม เเละที่สำคัญถ้าได้โค้ชเยาวชนจากสเปน เเละเอคโคโน่
ก็ส่งข้อมูล ร่วมมือกัน...จะเป็นการดีมาก เเละในรอบคัดเลือกงานไม่หนัก
เราก็คงเอาตัวรอดเเละเป็นการเตรียมตัวสู่รอบสุดท้าย AFC U16 ผมว่า
ในระดับทัวนาเม้นท์ มันต้องอาศัยโค้ชที่เเท็คติกเยอะๆเเละได้ประโยชน์กับเด็กด้วย...

Aneak
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +203/-51

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 10:54:44 AM »

สู้ครับน้องๆ ยู 15
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +176/-281

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 11:00:18 AM »

ผมกลับเฉยๆกับชุดนี้นะ  เหมือนเราดีแค่รูปร่างและรูปแบบการเล่น  ส่วนทักษะความสามารถพื้นฐานยังเป็นรองเขาอยู่ ยิ่งเจอเลี้ยงกินตัวนี่ยืนขาแข็งกันหมด ถ้าจะประสบความสำเร็จสำหรับชุดนี้ ต้องฟิต และเข้าใจระบบเป็นอย่างมากเลย ต้องเล่นตามแทคติคของโค้ชที่เก่งๆเคี่ยวๆได้ด้วย
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +839/-292

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 02:20:55 PM »

เด็กเราชุดนี้ระบบการเล่นรูปแบบดี เด็กรูปร่างดี เทคนิคพื้นฐานการรับส่งบอลค่อนข้างดี แต่ทักษะเฉพาะบุคคลไม่ค่อยมี และมีปัญหาเมือเจอทีมที่เล่นดุดัน พวกคล่องเทคนิคดีความเร็วสูง เด็กเราจะมีปัญหามากโดยเฉพาะเจอทีมที่มีความเร็วมากๆ

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +964/-194

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 02:23:44 PM »

ขอบคุณครับ สู้ๆครับเด็กๆ
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +519/-347

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 04:23:19 PM »

..3แมทแรกในaff ชนะรวด ผมเห็นพูดกันถึงอนาคตฟุตบอลโลกเลย..แต่ผมนั่งดูผมก็ว่ามันแข็งๆไม่มีชีวิตชีวา เลี้ยงกินตัวแหวกกองหลัง เข้าทำแทบไม่มี เหมือนมันขาดอะไรสักอย่าง มาช่วงแมทหลังๆดูดีขึ้น ดูเด็กเริ่มส่าย เริ่มแหวกโดยเฉพราะคนที่ยิง2ลูกแมทกับอินโด แมทชิงก็ดูดีนะ แต่มันก็ยังไม่เต็มที่ดูเด็กยังต้องเคารพระบบ เคารพแผนของโค้ชอยู่..ในส่วนตัวผมเห็นด้วยกับการให้ชุดนี้ทั้งเชต สตาร์ฟและนักเตะไปเตะที่เมียนม่า เราลองผิดลองถูกมาเยอะแล้ว จะลองอีกสักครั้งจะเป็นไรไป ถ้าโค้ชไทยที่เอ่ยข้างต้นดีจริง เราได้ไปบอลโลกมาหลายรอบแล้วซิ..อย่างน้อยที่เห็นเข้าท่าในชุดนี้คือรูปร่าง ระบบ ...ส่วนอย่างอื่นต้องไปหาเพิ่มเอาข้างหน้าครับ...
goyjai
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-14

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 05:20:59 PM »

ขอเพิ่มเติมสำหรับ กองหน้า 2 คน ที่เป็นลูกครึ่ง น้องเฟรมมี่ สูง 180 กว่าๆ (อัสสัมชัญ) กะ อีกคนสูง 190 กว่า อยู้ชลบุรี ทำไมโค้ชไม่เรียกมาติดครับ ผมว่าน่าจะเข้ามาช่วยเติมเต็มกองหน้าเราได้นะ
หรือฝีเท้าไม่ถึงครับ ผู้รู้ช่วยตอบที
audontcry
THAILANDSUSU
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +693/-75

Fight For Tomorrow

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2019, 10:30:30 AM »

เดี๋ยวๆครับ น้าฉ่วยไปคุมเมืองทองตอนไหนหรอครับ ฮี่ฮี่

Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +371/-382

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2019, 10:57:38 AM »

เดี๋ยวๆครับ น้าฉ่วยไปคุมเมืองทองตอนไหนหรอครับ ฮี่ฮี่
ใส่ความน้าฉ่วยผมอีกละ 555

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +155/-162

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2019, 07:50:59 AM »

ขอโทษครับ ขออภัยเป็นอย่างสูง ผมจำผิดคน

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2019, 03:27:15 PM »

ขอโทษครับ ขออภัยเป็นอย่างสูง ผมจำผิดคน

ถ้าท่านเล่นคสช อีกคนที่คุมเกาะขวาง อยู่นะ...จะฮากว่านี้

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2019, 04:01:06 PM »

ปลายเดือนสิงหาคม จะมีทัวนาเม้นอุ่นเครื่อง...ไม่รู้ใช้ชุดไหน
ที่จีนด้วยนะ ก่อนจะไปคัดเลือก AFC U16 เดือนหน้า...
ทัวนาเมนท์ "จินชาน คัพ 2019"  ณ มหานครซั่งไห่ ประเทศจีน
ระหว่างวันที่ 21-26 สิงหาคม 2562

ไทย จะอยู่ในสาย B ร่วมกับ จีน, เวสต์ ออสเตรเลีย, และ กัมพูชา

ติดตามความเคลื่อนไหว โปรเเกรมการเเข่งขันได้ที่
จากเพจ https://www.facebook.com/ChineseSuperLeagueThailand

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์