Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 07, 2019, 02:14:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สัญญาณอันตรายยุคตกต่ำของฟุตบอลไทยอีกครั้ง U15 ตกรอบชกหน้าคู่แข่ง U18 ตกรอบ  (อ่าน 2127 ครั้ง)
หมูพี
Hero Member

คะแนนความรัก: +854/-473

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 10:28:14 PM »

ฟุตบอลไทย3 แดง! ไฮไลท์ไทย 1-2 มาเลเซีย พลาดแชมป์ AFF U-15 วันที่แฟน ช้างศึก ต่างผิดหวัง
https://www.smmsport.com/reader/article/15893

เดือด!หลังยู-18ไทยแพ้ประวัติศาสตร์ต่อกัมพูชา
https://www.siamsport.co.th/football/thailandnational/view/144805

ไทยยู-18ร่วงชิงแชมป์อาเซียน หลังเจ๊าเวียดนาม แม้เหลือแข่งอีกนัด
https://www.siamsport.co.th/football/thailandnational/view/145465?

"ศุภชัย" ใจร้อน! เวียดนาม รัว ช้างศึก 10 ตัว 4-0 ปิดท้ายคัด U23 ชิงแชมป์เอเชีย
https://www.sanook.com/sport/871975/

สมาคมฟุตบอลควรทบทวนตัวเอง

อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก
PATRIOT of SIAM
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +264/-246

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 10:34:51 PM »

ใช่เลย ผลงานเยาวชนทีมชาติไทย ทำไมถอยลง งง  

รอดู u15 ยังพอมีเบสิค มีทรง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2019, 10:36:31 PM โดย PATRIOT of SIAM » บันทึกการเข้า
NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +951/-704

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 10:39:54 PM »

นักเตะไม่มีวินัย สมาคมต้องรับผิดชอบหรอครับ อันนี้ถามจริง ฟุตบอลเยาวชน อะไรมันก็เกิดขึ้นได้

หมูพี
Hero Member

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 10:52:42 PM »

มองไม่เห็นอนาคต ชุดเยาวชนทำได้แค่นี้ ฟุตบอลโลก คุณฝันไปเถอะ อีก 10 ปีก็ไม่ได้ไป

pandaguys
Newbie
*

คะแนนความรัก: +21/-8

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 11:01:38 PM »

ไม่ได้เข้าข้างสมาคมนะครับ แต่ผมว่าชุดยู 15 ไม่น่าเกียจครับ ทรงบอลดี มีอนาตต แต่ยู 18 นี่น่าจะเปลี่ยนโค้ชมาก

ปล. ผลงานบอลเยาวชนไม่น่ามีผลต่อการไปบอลโลกมากนัก มีตัวอย่างใฟ้เห็นเยอะแยะที่บอลเยาวชนเก่ง แต่ชุดใหญ่ไปไม่ถึงไหน กลับกันบอลเด็กตกรอบบ่อยๆ แต่ชุดใหญ่ผูกขาดบอลโลก ในเอเชียก็อิหร่าน ยุโรปพวกเยอรมัน อิตาลี ฝรั่งเศส หรือสเปนก็ตกรอบแรกเรื่อยๆนะ ผมว่าบอลเยาวชนสำคัญที่ทัศนคติ และระบบการเล่นมากกว่าครับ
VeeChum
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-23

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 11:07:20 PM »

แต่วันนี้ U18 ผมขอขอบคุณขอบใจทีมงานน้องๆทั้งหลาย เราสู้เต็มที่ ถึงแม้รูปเกมไม่มีรูปแบบ แต่ด้วยหัวใจนักสู้ สู้เพื่อเรา เราคนที่เชียร์ ต่อให้พอเดาผลได้ แต่ผมเชียร์ ดูสดกระดกเบียร์ด้วย อิอิ
paradize_9 level
Sr. Member

คะแนนความรัก: +150/-51

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 11:21:40 PM »

เว้น U-15 ของผมไว้สักชุดได้ไหมครับ จขกท. ฮรี่ๆๆ
Indy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-28

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 11:22:58 PM »

ใจเย็นลูกพี่..ชุดเก่าผมว่าหนักกว่าเยอะ
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +629/-2495

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 11:33:47 PM »

นักเตะไม่มีวินัย สมาคมต้องรับผิดชอบหรอครับ อันนี้ถามจริง ฟุตบอลเยาวชน อะไรมันก็เกิดขึ้นได้
นะกเตะไม่มีวินัยใครเป็นคนเลือกครับ

โค้ชเลือก?

แล้วใครเลือกโค้ชครับ  สมาคมเลือกโค้ชใช่ไหม

ลองคิดดูดีๆ

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 11:34:41 PM »

พวกติ่งก็สนับสนุนเรื่อยๆลืมคำพูดตัวเอง

จะให้ผมขุดไหม ??
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +251/-596

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 12:08:44 AM »

ไม่ได้เข้าข้างสมาคมนะครับ แต่ผมว่าชุดยู 15 ไม่น่าเกียจครับ ทรงบอลดี มีอนาตต แต่ยู 18 นี่น่าจะเปลี่ยนโค้ชมาก

ปล. ผลงานบอลเยาวชนไม่น่ามีผลต่อการไปบอลโลกมากนัก มีตัวอย่างใฟ้เห็นเยอะแยะที่บอลเยาวชนเก่ง แต่ชุดใหญ่ไปไม่ถึงไหน กลับกันบอลเด็กตกรอบบ่อยๆ แต่ชุดใหญ่ผูกขาดบอลโลก ในเอเชียก็อิหร่าน ยุโรปพวกเยอรมัน อิตาลี ฝรั่งเศส หรือสเปนก็ตกรอบแรกเรื่อยๆนะ ผมว่าบอลเยาวชนสำคัญที่ทัศนคติ และระบบการเล่นมากกว่าครับ

บอลเยาวชน มันอยู่ที่ตัวนักเตะ
อย่างอังกฤษ เจนที่แล้ว แชมโลกทั้งU-17 U-20
มารอบนี้ ตกรอบแรกของบอลระดับทวีปทั้ง2รุ่น ไปไม่ถึงรอบสุดท้าย
เพราะนักเตะเหล่านั้น ถูกดึงไปชุดใหญ่ทั้งหมด ตอนนี้ก็เล่นทั้งในลีกหลักและแชมเปี้ยนชิพ
 ไม่ใช่เอาU-17 มาเล่นu-20
หมูพี
Hero Member

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 12:45:20 AM »

ลองดูกาตาร์เป็นตัวอย่าง ชุดเยาวชนเด่น เขาถึงมีวันนี้ ขึ้นเบียด top4 ของเอเชียได้เลย

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +221/-319

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 02:16:40 AM »

นี่คือสิ่งที่สมาคมกับโค้ชต้องเน้นต้องแก้ครับ ทัศนคติและการปรับอารมณ์ของเด็ก

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Nuttyronal_34
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +270/-96

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 08:21:40 AM »

รายการภูมิภาคอาเซียน  เฉยๆครับ    ไม่ใช่เพราะมองข้ามหรืออะไร
แต่ถ้าพอไปแข่งระดับทวีปหรือสูงขึ้นไป แล้วทำผลงานดี ก็ถือว่าผลเป็นบวก

พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +794/-1026

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 08:31:22 AM »

ยังไงก็ต้องห่วงครับ...แต่จะตำหนิอย่างเดียวก็
หาใช่ประโยชน์ไม่...ช่วยกันหาทางปรับเปลี่ยน
ด้วยเริ่มต้นตั้งแต่เรื่องทัศนคติเป็นสำคัญ..
ทีมชาติคือทีมชาติ...คุณมีตราธงชาติที่อก
คุณเป็นตัวแทนและแบกความหวังของคนอีก
เป็นแสนเป็นล้านคุณเต็มที่เขาก็พร้อมซัปพอร์ท
ถ้าคุณไม่เต็มที่ไม่จริงจังอันนี้ฝากถึงโค้ชด้วย
คุณก็ต้องพร้อมรับผลการกระทำนั้นด้วย...

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +970/-198

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 08:52:36 AM »

ยังไงก็ต้องห่วงครับ...แต่จะตำหนิอย่างเดียวก็
หาใช่ประโยชน์ไม่...ช่วยกันหาทางปรับเปลี่ยน
ด้วยเริ่มต้นตั้งแต่เรื่องทัศนคติเป็นสำคัญ..
ทีมชาติคือทีมชาติ...คุณมีตราธงชาติที่อก
คุณเป็นตัวแทนและแบกความหวังของคนอีก
เป็นแสนเป็นล้านคุณเต็มที่เขาก็พร้อมซัปพอร์ท
ถ้าคุณไม่เต็มที่ไม่จริงจังอันนี้ฝากถึงโค้ชด้วย
คุณก็ต้องพร้อมรับผลการกระทำนั้นด้วย...

+1 เห็นด้วย ต้องตระหนักกันทุกภาคส่วน ไม่เว้นแม้แต่แฟนบอลอย่างเรา
khmer surin
Full Member
**

คะแนนความรัก: +223/-219

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 08:58:30 AM »

ฟุตบอลไม่ตกต่ำหรอก แฟนบอลต่างหากที่ตกต่ำ ไม่ยอมรอความสำเร็จในวันข้างหน้า สมาคมก็เจ็บใจแต่เพื่อความสำเร็จในอนาคตก็ต้องทำใจไว้ก่อน เขาพยายามวางรากฐานใหม่ สิ่งใหม่ๆต้องใช้เวลา ก่อนที่สมาคมชุดนี้เข้ามารับตำแหน่งเขาก็บอกอยู่แล้วว่า เขาจะใช้ระยะเวลา 10 ปี ในการวางรากฐานฟุตบอลไทย ถามว่ายุคที่ผ่านมาเคยคิดทำอะไร วางรากฐานอะไรบ้าง คุณยังให้คนแบบนั้นกลับมาบริหารงานอีกเหรอ

บอลไทยไม่ได้ตกต่ำ แต่แฟนบอลไทยตกต่ำต่างหาก  (บอลชนะก็วิจารณ์ไม่ต่างจากโค้ช แพ้ก็ด่า ชื่นชมไม่มี ให้กำลังใจไม่มี แบบนี้ใครจะอยากติดทีมชาติว่ะ สมพอแหละช่วงหลังๆ เวลาทีมชาติเรียกนักเตะเก่งๆในลีคมาติด พากันถอนตัวกันระนาว ก็เพราะส่วนหนึ่งกลัวฟอร์มตก กลัวพ่ายแพ้ จะเป็นจำเลยของแฟนบอล)
paradize_9 level
Sr. Member

คะแนนความรัก: +150/-51

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 09:09:04 AM »

ฟุตบอลไม่ตกต่ำหรอก แฟนบอลต่างหากที่ตกต่ำ ไม่ยอมรอความสำเร็จในวันข้างหน้า สมาคมก็เจ็บใจแต่เพื่อความสำเร็จในอนาคตก็ต้องทำใจไว้ก่อน เขาพยายามวางรากฐานใหม่ สิ่งใหม่ๆต้องใช้เวลา ก่อนที่สมาคมชุดนี้เข้ามารับตำแหน่งเขาก็บอกอยู่แล้วว่า เขาจะใช้ระยะเวลา 10 ปี ในการวางรากฐานฟุตบอลไทย ถามว่ายุคที่ผ่านมาเคยคิดทำอะไร วางรากฐานอะไรบ้าง คุณยังให้คนแบบนั้นกลับมาบริหารงานอีกเหรอ

บอลไทยไม่ได้ตกต่ำ แต่แฟนบอลไทยตกต่ำต่างหาก  (บอลชนะก็วิจารณ์ไม่ต่างจากโค้ช แพ้ก็ด่า ชื่นชมไม่มี ให้กำลังใจไม่มี แบบนี้ใครจะอยากติดทีมชาติว่ะ สมพอแหละช่วงหลังๆ เวลาทีมชาติเรียกนักเตะเก่งๆในลีคมาติด พากันถอนตัวกันระนาว ก็เพราะส่วนหนึ่งกลัวฟอร์มตก กลัวพ่ายแพ้ จะเป็นจำเลยของแฟนบอล)

+210  ครับ  ..สำหรับการมองภาพรวม
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +794/-1026

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 10:19:19 AM »

บอลไทยไม่ได้ตกต่ำ แต่แฟนบอลไทยตกต่ำต่างหาก  (บอลชนะก็วิจารณ์ไม่ต่างจากโค้ช แพ้ก็ด่า ชื่นชมไม่มี ให้กำลังใจไม่มี แบบนี้ใครจะอยากติดทีมชาติว่ะ สมพอแหละช่วงหลังๆ เวลาทีมชาติเรียกนักเตะเก่งๆในลีคมาติด พากันถอนตัวกันระนาว ก็เพราะส่วนหนึ่งกลัวฟอร์มตก กลัวพ่ายแพ้ จะเป็นจำเลยของแฟนบอล)

พิจารณาดูนะครับ...ผมเเค่อยากให้มองอีกมุม...ตัดยุคก่อนยุคหลังออกไปเพราะผมจะย้อนไปถึงยุคโน้นเลย
จากเด็กในเเต่ละชุดที่ได้เเชมป์ในระดับอาเซียนมาทุกชุด...เราไม่สามารถต่อยอดได้เลย ยกตัวอย่าง...ถ้าเราชนะเเต่เด็ก
เด็กรุ่นเเรกเช่น ลีซอ โก้  เอกพันธ์ อนุชา ชุด 15-16 ปี เราก็ปั้นถ้าเราชนะมาตั้งเเต่ชุดเด็ก เราก็ขี่เขามาตลอด
จนชุดเจ้าเจ น้าฉ่วย ไล่กันมาเรา จนชุดสุดท้ายที่ 3-4 ปีที่เเล้ว นี่ชัดเจนมาก...เราได้เเชมป์ทุกชุด....
ชุดเจ้าซัน เเชมป์U16 ที่กัมพูชา ชุดU19โค้ชจุ่น เจ้ายิมเเชมป์ที่ลาว U21-23 เเชมป์ซีเกมส์

เเฟนบอลกลัวเเพ้นั่นทุกคนกลัวเเพ้ คือสิ่งที่ควร...เมื่อไหร่ที่เเพ้จนเคยชิน เเละนับเรื่อยๆลงไปทุกชุด
เเละเราก็ยังไม่ได้ตระหนักหรือปรับปรุงอะไรเลย...นั่นเเหละน่ากลัว...จะมาบอกว่า 2-3ปีผ่านมา
อันนั้นคงไม่ใช่หรอกครับ...เพราะทุกทีมทุกชาติพัฒนาเรื่อยๆเช่นกันครับ...

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 10:29:11 AM »

มโนข้างหน้า  5ปีก็มโนแบบนี้
คุณจะเอากี่ข้างหน้า

วันนี้มันตกต่ำลงแล้ว
ผมว่าตื่นเถอะนะ
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +345/-607

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 10:36:45 AM »

บอลไทยไม่ได้ตกต่ำ แต่แฟนบอลไทยตกต่ำต่างหาก  (บอลชนะก็วิจารณ์ไม่ต่างจากโค้ช แพ้ก็ด่า ชื่นชมไม่มี ให้กำลังใจไม่มี แบบนี้ใครจะอยากติดทีมชาติว่ะ สมพอแหละช่วงหลังๆ เวลาทีมชาติเรียกนักเตะเก่งๆในลีคมาติด พากันถอนตัวกันระนาว ก็เพราะส่วนหนึ่งกลัวฟอร์มตก กลัวพ่ายแพ้ จะเป็นจำเลยของแฟนบอล)

พิจารณาดูนะครับ...ผมเเค่อยากให้มองอีกมุม...ตัดยุคก่อนยุคหลังออกไปเพราะผมจะย้อนไปถึงยุคโน้นเลย
จากเด็กในเเต่ละชุดที่ได้เเชมป์ในระดับอาเซียนมาทุกชุด...เราไม่สามารถต่อยอดได้เลย ยกตัวอย่าง...ถ้าเราชนะเเต่เด็ก
เด็กรุ่นเเรกเช่น ลีซอ โก้  เอกพันธ์ อนุชา ชุด 15-16 ปี เราก็ปั้นถ้าเราชนะมาตั้งเเต่ชุดเด็ก เราก็ขี่เขามาตลอด
จนชุดเจ้าเจ น้าฉ่วย ไล่กันมาเรา จนชุดสุดท้ายที่ 3-4 ปีที่เเล้ว นี่ชัดเจนมาก...เราได้เเชมป์ทุกชุด....
ชุดเจ้าซัน เเชมป์U16 ที่กัมพูชา ชุดU19โค้ชจุ่น เจ้ายิมเเชมป์ที่ลาว U21-23 เเชมป์ซีเกมส์

เเฟนบอลกลัวเเพ้นั่นทุกคนกลัวเเพ้ คือสิ่งที่ควร...เมื่อไหร่ที่เเพ้จนเคยชิน เเละนับเรื่อยๆลงไปทุกชุด
เเละเราก็ยังไม่ได้ตระหนักหรือปรับปรุงอะไรเลย...นั่นเเหละน่ากลัว...จะมาบอกว่า 2-3ปีผ่านมา
อันนั้นคงไม่ใช่หรอกครับ...เพราะทุกทีมทุกชาติพัฒนาเรื่อยๆเช่นกันครับ...

เมื่แก่อนชาติในอาเซี่ยนยังไม่มีผอ.เทคนิคกันเลย  ปัจจุบันเขามีกันหมดมีแนวทางการทำทีมที่ชัดเจน  
ของเราพึ่งเริ่มและจริงจังเพราะเมื่อก่อนเราชนะจนย่ามใจ  การจะต่อยอดจากชุดเมื่อก่อน  จะต่อยังไง

เพราะเมื่อก่อนโค้ชก็เซ็นกันเป็นจ๊อบๆ  มีถ้วยสำคัญทีก็จ้างโค้ชที  และที่ผลงานดีเพราะเมื่อก่อนก็เพราะจ้าง
แต่โค้ชที่มีประสพการณ์และค่อนข้างมีชื่อเสียงพอสมควร และทีมในอาเซี่ยนก็ยังไม่ค่อยพัฒนากันเท่าไร
ghanthawong
Full Member

คะแนนความรัก: +52/-67

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 02:36:37 PM »

อย่ากลัวครับ เมื่อก่อนเราเจอญี่ปุ่น ชนะ8-0 9-0 สบาย เราอุ่นเครื่องเมื่อไรเรายังว่าเอามาทำไม..เดียวนี้เขาก้าวข้ามเราไปเยอะ....เพราะฉนั้นการที่ทีมที่เราเคยหัวเราะจะก้าวข้ามเราไปใกลอีก2-3ทีมในอาเซี่ยน มันก็ไม่แปลก....
NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +951/-704

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 03:13:18 PM »

นะกเตะไม่มีวินัยใครเป็นคนเลือกครับ

โค้ชเลือก?

แล้วใครเลือกโค้ชครับ  สมาคมเลือกโค้ชใช่ไหม

ลองคิดดูดีๆ

อธิบายด้วยภาพนะหนู  มีนายกคนไหนที่จะทำแบบนี้มั๊ย 555

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 06:01:57 PM »

โค้ชเลือก?

แล้วใครเลือกโค้ชครับ  สมาคมเลือกโค้ชใช่ไหม

ลองคิดดูดีๆ

อธิบายด้วยภาพนะหนู  มีนายกคนไหนที่จะทำแบบนี้มั๊ย 555

แค่ภาพ หนู ก็คิดไปไกลแล้วหรอครับ

แค่ภาพตอบได้หมดเลยหรอหนู

หนู อ่อนประสบการณ์ จังเลย
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 06:03:13 PM »

ตลกสุดๆๆ เอาภาพมาตอบ
ทั้งที่ภาพไม่ได้มีข้อความอะไร
บ่งบอกถึงสติปัญญา

hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +375/-489

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 08:14:43 PM »

โค้ชเลือก?

ลองคิดดูดีๆ

คนขี้เรื้อนมันก็ยังขี้เรื้อนอยู่วันยังค่ำ ปั่นให้อกแตกตาย
ยังไงก็หาใครมาแทนสมาคมชุดนี้ ไม่ได้ดีกว่าแน่นอน ในตอนนี้ ๕๕๕๕

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
khmer surin
Full Member
**

คะแนนความรัก: +223/-219

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2019, 06:39:46 AM »

มโนข้างหน้า  5ปีก็มโนแบบนี้
คุณจะเอากี่ข้างหน้า

วันนี้มันตกต่ำลงแล้ว
ผมว่าตื่นเถอะนะ
เราตื่นแล้ว แต่ท่านยังไม่ตื่น ท่านยังมีอคติอยู่
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +221/-319

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2019, 07:58:14 AM »

ผมว่าหลังๆออสก็ตกต่ำนะ โดยเฉพาะเยาวชน เขาไล่นายกสมาคมไหมช่วงนี้

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์