Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 21, 2019, 11:58:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประเด็นคู่ ตราด - บุรีรัมย์ คุณคิดว่าสมควรได้ประตูรึไม่ครับ?  (อ่าน 7021 ครั้ง)
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2613/-4124

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:23:31 PM »

จากกรณีที่ตูเญชลูกยังไม่นิ่ง โดยการใช้ทางคลึงบอลอยู่แล้วเล่นเร็ว กลายเป็นเล่นต่อเนื่องจนได้ประตู
ซึ่งปัญหาคือเหลืออีกไม่กี่นาทีจะหมดเวลา เป็นช่วง 84 นาทีแล้วนี่แหละปัญหาชี้ผลด้วย
เพื่อนๆคิดว่าไงครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
J_Hunter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +137/-62

บอลนอกไม่เคยสะใจ แต่บอลไทยอยู่ในสายเลือด!!!

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:27:56 PM »

ได้หรือเปล่าอยู่ที่กรรมการ แต่ไม่ควรวอล์คเอ๊าท์
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +334/-588

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:28:32 PM »

บ้านอื่นเมืองอื่นลูกบอลเข้าประตูไปเป็นเมตรไม่ได้ประตูเขายังหลับมาเล่นกันต่อ
Bang nouvo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +120/-70

GU12

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:29:51 PM »

ได้หรือไม่ได้ก็ควรจะเล่นต่อครับ ไม่ใช่มาทำแบบนี้

AchariyA
Newbie
*

คะแนนความรัก: +27/-39

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:30:03 PM »

บอลฟาวล์ กรรมการฯยังไม่เป่าเลย
เอาจริงไม่ ถ้าได้ประตู..บุรีรัมย์ไม่แฟร์
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2294/-2407

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:35:14 PM »

ไม่ควรให้แข่งตั้งแต่ทีแรกแล้ว​ สนามเละซะขนาดนั้น

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
Rodin van Persie
สถานีต่อไป Thai Premier League
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +240/-89

เจอคนเก่ง จงเรียนรู้จากเขา...เจอคนงี่เง่า ให้เอามาสอนตัวเอง

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:35:32 PM »

ก็เเล้กรรมการนะครับ จังหวะมันเร็วอ่ะนะตอนนั้น
ส่วนเรื่องวอคเอ้านี่ ...หมดคำซิเว้า

Kokkabark
Hero Member

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:36:02 PM »

ปรับตกชั้นไปเถอะครับ  นี่บอลอาชีพ  แต่จิตสำนึกยังสมัครเล่นอยู่เลย

เรื่องเสียประโยชน์ทีมอื่นเขาก็โดนทั้งนั้น  แต่นี่เล่นหวังจะเอาสภาพสนามให้ได้เปรียบ

พอเสียหน่อยทำรับไม่ได้
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +852/-299

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:38:13 PM »

ตราดไม่น่าทำแบบนี้นะครับ ทำภาพลักษณ์ฟุตบอลลีกเสีย แล้วก็จะมีผลเสียอย่างอื่นตามมา จริงๆ งานนี่กรรมการรับไปเต็มๆ เลยคนเดียว ไม่ทันเกมจังหวะบุรีรัมย์เล่นเร็ว ซึ่งตูนเยสไม่ได้กดบอลเล่น

เห็นลีกอื่นหรือระดับโลก บางทีน่าเกียจกว่านี้อีก กรรมการพลาด ฝ่ายเสียประโยชน์ก็ไม่ทำแบบนี้

จริงๆ ทุกทีมในไทยลีกเสียประโยชน์จากความผิดพลาดจากกรรรการมาทุกฤดูกาล แต่ไม่มีใครเค้าทำแบบนี้มานานแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2019, 09:46:32 PM โดย TONS@BallTHAI_ในฝัน » บันทึกการเข้า

self discipline
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +102/-104

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:40:22 PM »

ตราดสมควรตกชั้น
AchariyA
Newbie
*

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:41:42 PM »

ปรับตกชั้นไปเถอะครับ  นี่บอลอาชีพ  แต่จิตสำนึกยังสมัครเล่นอยู่เลย

เรื่องเสียประโยชน์ทีมอื่นเขาก็โดนทั้งนั้น  แต่นี่เล่นหวังจะเอาสภาพสนามให้ได้เปรียบ

ลักไก่ยิง คือมืออาชีพไหมครับ?
Aon Buriramper
Hero Member

คะแนนความรัก: +482/-433

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:42:53 PM »

บีรัม ตัวยุเพื่อนไม่ได้เล่น
Aon Buriramper
Hero Member

คะแนนความรัก: +482/-433

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:43:10 PM »

ปรับตกชั้นไปเถอะครับ  นี่บอลอาชีพ  แต่จิตสำนึกยังสมัครเล่นอยู่เลย

เรื่องเสียประโยชน์ทีมอื่นเขาก็โดนทั้งนั้น  แต่นี่เล่นหวังจะเอาสภาพสนามให้ได้เปรียบ

เขาก็ทำกันทั่วโลกหนิ
Kokkabark
Hero Member

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:45:41 PM »

ปรับตกชั้นไปเถอะครับ  นี่บอลอาชีพ  แต่จิตสำนึกยังสมัครเล่นอยู่เลย

เรื่องเสียประโยชน์ทีมอื่นเขาก็โดนทั้งนั้น  แต่นี่เล่นหวังจะเอาสภาพสนามให้ได้เปรียบ

ชัดๆ มาราโดน่ามืออาชีพไหมครับ  อองรีทั้งใช้มือทั้งลักไก่ยิงฟรีคิกมืออาชีพไหมครับ
konkaiban
Hero Member

คะแนนความรัก: +101/-58

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:46:38 PM »

มุมมอง ไม่น่าที่จะให้แข่งตั้งแต่ทีแรกแล้วครับ แต่คงทนเสียงกดดันจากแฟนบอลเกือบเต็มความจุของสนามไม่ไหว
AchariyA
Newbie
*

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:48:13 PM »

ชัดๆ มาราโดน่ามืออาชีพไหมครับ  อองรีทั้งใช้มือทั้งลักไก่ยิงฟรีคิกมืออาชีพไหมครับ
ไอดอลแต่ละท่านเก่งมากๆครับ(นับถือๆ)
CHINNAKORN_CRUTD
Full Member
**

คะแนนความรัก: +48/-23

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:48:44 PM »

หลังเกมส์หวังว่าไม่มีอะไรร้ายแรงน่ะ
สับประรด_นางแล
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +201/-43

ไม่หล่อ ไม่ล้นเหลือ แต่ลืมไม่ลง

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:49:25 PM »

เห็นใจตราดครับ แต่ตัดสินไปแล้วก็ควรเคารพการตัดสินใจกรรมการ อาชีพเค้า พลาดมาเค้ารับผิดชอบด้วยอาชีพเค้าเอง
Kokkabark
Hero Member

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:52:12 PM »

มุมมอง ไม่น่าที่จะให้แข่งตั้งแต่ทีแรกแล้วครับ แต่คงทนเสียงกดดันจากแฟนบอลเกือบเต็มความจุของสนามไม่ไหว

ตอนก่อนแข่งกรรมการก็ทำท่าจะไม่ให้แข่งแล้ว  แต่พอมาตั้งวงคุยกับทางเจ้าบ้านก็ดื้อดันจะแข่งครับ ได้ยินสตาฟฟ์เขาคำนึงมั้ง

ว่ายังขังไม่ถึง 60 เปอร์เซนต์เลย แล้วแมตช์คอมเขาก็โทรศัพท์คุยแล้วก็ให้แข่ง  ทั้งหมดก็ความกระสันของทีมเจ้าบ้านละครับ

ไทยลีกก็กำหนดมาตรฐานสนามมาแล้วแล้วสนามยังงี้มันมีมาตรฐานที่จะให้จัดแข่งขันได้เหรอ  ถ้าปล่อยให้แข่งยังงี้ไม่ต้องกำหนดมาหรอกครับมาตรฐานนะ
kaka-saipim
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Newbie
*

คะแนนความรัก: +14/-14

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:53:02 PM »

ทุกคนย่อมมีผิดพลาด คนเล่น กรรมการเป็นไปได้หมด
แต่ควรเล่นต่อนะครับ
Kokkabark
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:53:27 PM »

ชัดๆ มาราโดน่ามืออาชีพไหมครับ  อองรีทั้งใช้มือทั้งลักไก่ยิงฟรีคิกมืออาชีพไหมครับ
ไอดอลแต่ละท่านเก่งมากๆครับ(นับถือๆ)

ยังมีอีกเยอะครับ
kopke12
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-4

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 09:59:31 PM »

ถ้ามีVAR ก็คงไม่บานปลายขนาดนี้นะครับ  เสียดายไม่น่าโดนห้ามใช้เลย
วอล์คเอาท์ยังไงก็คงไม่พ้นโดนลงโทษ  ส่วนกรรมการก็  เอิ่ม

ชนะก็เชียร์  เสมอก็บ่น  แพ้ก็ด่า  แฟนขาจรโว้ย  ฮี่ๆๆ
paradize_9 level
Sr. Member

คะแนนความรัก: +148/-50

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 10:13:37 PM »

ตอบเจ้าของกระทูนะครับ...ว่าสมควรได้ประตูครับ เพราะบอลข้ามเส้นไปแล้ว

แต่มาแตกประเด็นต่อว่า
1. กรรมการทำไมยอมให้เล่นฟรีคิก ทั้งที่บอลไม่นิ่ง                     ==> อันนี้แล้วแต่กรรมการ
2. กรณี ไม่เห็นด้วยกับการตัดสิน แล้วประท้วงโดยการไม่เล่นต่อ   ==> อันนี้ไม่สมควร (เข้าใจอารมณ์ตอนนั้น ของท่านๆ เลย)

กรณีที่ 2 สิ่งที่ควรทำคือ เล่นต่อ...จบแมตท์ ทำหนังสือประท้วง ลงโทษย้อนหลัง หรือบลาๆๆ ..ก็ว่ากันไปตามกฏระเบียบ

พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +791/-1019

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 10:14:38 PM »

กรรมการตัดสินเข้าทางบรร.ครับ
ลูกนี้บอลยังไม่นิ่งแล้วเล่นต่อเลย
ผมจำได้กรรมการเคยเป่าแบบนี้
กับทีมอื่นที่กดบอลเล่นแต่ไม่ตรงจุด
กรรมการเลือกที่จะให้เล่นใหม่
หรือบางครั้งลูกที่ทีมที่โดนทำฟาวได้เปรียบ
แต่กรรมการกลับเป่าหยุดบางครั่งกรรมการ
ก็เป็นปัจจัยอีกอย่างที่ทำให้ผลการแข่งขัน
เข้าทางอีกทีอย่างชัดเจนเกินไปครับ
และที่สำคัญมัน 2 เกมติด...กระแสก็เลยแรง 2 เท่า

Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +264/-396

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 10:19:09 PM »

ผมยังนึก
อยากเห็น สปิริต บุรีรัมย์ ปล่อยให้ ผู้เล่นตราด เข้าไปยิงประตู เสมอกันไป
บอลไทยเห็นแต่ประโยชน์ตัวเองเกินไป นัดหน้าก็ยังมีใหม่
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +405/-1721

..................................................

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 10:42:15 PM »

บอลไม่นิ่ง ไม่ตรงจุด ตามกฎเล่นได้ไหม ผมว่ามันชัดเจนนะ คงไม่ต้องไปถึงขั้นใช้ดุลพินิจ
ส่วนวอร์คเอ้าท์ .. โดน 2 เกมส์ติดคงอึดอัดแหละครับ

ปีนี้ไม่มี 14-11 ซี่โครง กี่โมงแล้วหรอครับ ฮรี่ๆ

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2613/-4124

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 10:44:10 PM »

มองแบบเป็นกลาง ผมว่า กรรมการบ้านเรายังต้องพัฒนาอีกเยอะ

ลมหายใจคือฟุตบอล
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +234/-53

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 10:45:15 PM »

เมื่อวานดูชลบุรีกับเชียงใหม่ที่ไคออนแย่งโม่งแต่กรรมการให้ฟาล์ว  ถ้าไม่ฟาล์วอาจหลุดไปยิงได้ อันนี้ก็ความผิดพลาดกรรมการ และก็มีหลายกรณี บางครั้งกดเล่นตรงจุดแต่กรรมการก็ไม่ให้ เป่าให้เล่นใหม่ อันนี้ก็เป็นดุลยพินิจของกรรมการ แต่ก็เป็นปัจจัยถึงผล แพ้ชนะอย่างที่ท่านพ่อน้องน้ำหวานได้กล่าวไว้ด้านบน แต่ที่สำคัญไม่ควรวอล์คเอ้าท์ครับ

ยายทอง
กันตรึม !!!
Hero Member

คะแนนความรัก: +704/-829

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 10:55:18 PM »

ตราดไม่มืออาชีพเลย ไม่ควรวอล์คเอาท์
เล่นให้จบแล้วยื่นประท้วงตามช่องทางดีกว่า
เรื่องนี้ตราดโดนลงโทษแน่นอน เดี๋ยวก็มาดราม่าว่าเขารังแกอีก
Hero Member
**

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 11:02:02 PM »

เพิ่งได้ดูจังหวะฟาว
ใครแม่นกฎชีแจงหน่อย
จังหวะฟาวของตราด ยกเท้าสูง
ต้องเล่นฟรีคิก 2 จังหวะมั้ย
หรือ เล่นจังหวะเดียวได้เลย...
และอีกอย่างนอกจากบอลจะไม่นิงแล้ว
ยังเล่นบอลห่างจากจุดเกิดเหตุมากด้วย

TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +852/-299

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 11:16:11 PM »

จริงๆ นี้ลูกนี้กรรมโบกมือไม่ให้และเป่าให้หยุดเล่นได้แต่ไม่เป่า บุรีรัมย์ก็เลยเล่นต่อแล้วดันเข้าซะด้วย
กรรมการท่านนี้ต้องโดนลงโทษแน่ๆ

Y2K
Sr. Member

คะแนนความรัก: +222/-198

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 11:48:40 PM »

ตามกฎก็ไม่ควรได้ประตูแหละครับ แต่กรรมการเป่าให้ไปแล้ว ทำไงได้ล่ะครับ

จะโกง จะไม่โกง จะเจตนา จะเป่าผิดพลาด จะเป่าเข้าข้าง ก็ต้องมาคุยกันทีหลัง แล้วฉากสุดท้ายคือ กรรมการโดนแบนซักแปบนึง แต่ทีมที่ลงทุนมาสิบล้าน ร้อยล้าน ก็พังเพราะคนๆเดียว

ใช้ได้แล้วไหมอ่ะครับ VAR ?? ใจจริงอยากจะบอกสมาคม ถ้าค่ากล้องมันแพงไป ถ้ากฎระเบียบ VAR มันวุ่นวายนัก ใช้มือถือเปิด true id ดูไลฟ์สด ดูภาพช้า แล้วให้ช่วยคนพากษ์ช่วยบอกไหมอ่ะครับ ถ้าเป่าผิดก็กลับคำตัดสินแค่นั้น ผมเชื่อว่าคนทั้งประเทศไม่มีใครด่าคุณหรอกครับ ถ้าคุณเปลี่ยนจากผิดให้เป็นถูก

ขอเถอะนะครับ ฤดูกาลหน้าโชว์ให้โลกเห็นที มี VAR ยันออมสินลีคมันเลยครับ เอาให้บอลอังกิดอายเลย
AchariyA
Newbie
*

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 11:54:02 PM »

ตามกฎก็ไม่ควรได้ประตูแหละครับ แต่กรรมการเป่าให้ไปแล้ว ทำไงได้ล่ะครับ

จะโกง จะไม่โกง จะเจตนา จะเป่าผิดพลาด จะเป่าเข้าข้าง ก็ต้องมาคุยกันทีหลัง แล้วฉากสุดท้ายคือ กรรมการโดนแบนซักแปบนึง แต่ทีมที่ลงทุนมาสิบล้าน ร้อยล้าน ก็พังเพราะคนๆเดียว

ใช้ได้แล้วไหมอ่ะครับ VAR ?? ใจจริงอยากจะบอกสมาคม ถ้าค่ากล้องมันแพงไป ถ้ากฎระเบียบ VAR มันวุ่นวายนัก ใช้มือถือเปิด true id ดูไลฟ์สด ดูภาพช้า แล้วให้ช่วยคนพากษ์ช่วยบอกไหมอ่ะครับ ถ้าเป่าผิดก็กลับคำตัดสินแค่นั้น ผมเชื่อว่าคนทั้งประเทศไม่มีใครด่าคุณหรอกครับ ถ้าคุณเปลี่ยนจากผิดให้เป็นถูก

ขอเถอะนะครับ ฤดูกาลหน้าโชว์ให้โลกเห็นที มี VAR ยันออมสินลีคมันเลยครับ เอาให้บอลอังกิดอายเลย
ชัดเจนมากครับ ขอบคุณครับ
Kokkabark
Hero Member

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 11:57:12 PM »

ไม่ได้ว่ากรรมการถูก ถ้าดูทั้งเกมจะเห็นว่าแกเป่าแบบอะลุ่มอะหล่วย เพราะสนามมันเล่นยาก

แค่จะวิ่งทรงตัวยังลำบากเลยไม่งั้นเหลืองปลิวว่อนตั้งแต่ครึ่งแรกแล้ว

สนามแบบนี้ไม่ควรใช้แข่งด้วยซ้ำ แต่มันก็มาจากความคิดที่ตัวเองจะได้เปรียบนี่ละ
Scop
Sr. Member

คะแนนความรัก: +157/-149

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 12:11:22 AM »

และอีกอย่างนอกจากบอลจะไม่นิงแล้ว
ยังเล่นบอลห่างจากจุดเกิดเหตุมากด้วย

ฟรีคิก 2 จังหวะ หรือ 1 จังหวะ อันนี้ไม่เกี่ยวครับ เพราะเล่นมากกว่า 1 จังหวะอยู่แล้ว ส่วนจังหวะยกเท้าสูง ถ้ายกเท้าสูงแต่ไม่โดนหัวคน อันนี้ควรให้เล่น 2 จังหวะ แต่ลูกนี้โดนหัวผู้เล่นอีกฝ่ายด้วยมันก็เหมือนฟาว์ลปกติเช่นไปเตะโดนขานั่นแหละ ก็ให้เล่นจังหวะเดียวเลย

ส่วนประเด็นจริงๆ ที่เห็นนักเตะตราดทำไม้ทำมือประท้วง ณ ตอนนั้นคือ ลูกมันยังไม่นิ่ง แต่กรรมการให้เล่นแล้วดันเป็นประตู
sunlee
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +108/-30

ไม่มีอะไรได้มาง่าย ถ้าไม่ลงมือทำ

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 12:19:44 AM »

ถ้าจะหาแพะ สนามบอกตรูเดือดร้อนแน่
thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +281/-287

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 12:29:45 AM »

ฟรีคิก 2 จังหวะ หรือ 1 จังหวะ อันนี้ไม่เกี่ยวครับ เพราะเล่นมากกว่า 1 จังหวะอยู่แล้ว ส่วนจังหวะยกเท้าสูง ถ้ายกเท้าสูงแต่ไม่โดนหัวคน อันนี้ควรให้เล่น 2 จังหวะ แต่ลูกนี้โดนหัวผู้เล่นอีกฝ่ายด้วยมันก็เหมือนฟาว์ลปกติเช่นไปเตะโดนขานั่นแหละ ก็ให้เล่นจังหวะเดียวเลย

ส่วนประเด็นจริงๆ ที่เห็นนักเตะตราดทำไม้ทำมือประท้วง ณ ตอนนั้นคือ ลูกมันยังไม่นิ่ง แต่กรรมการให้เล่นแล้วดันเป็นประตู

จังหวะนี้นักเตะตราดไปกดดัน ล้อมผู้ตัดสินกันทำไม ยกเท้าสูงฟาวล์ก็ถูกแล้วไม่ใช่เหรอ

Scop
Sr. Member

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 12:43:11 AM »

กรรมการตัดสินเข้าทางบรร.ครับ
ลูกนี้บอลยังไม่นิ่งแล้วเล่นต่อเลย
ผมจำได้กรรมการเคยเป่าแบบนี้
กับทีมอื่นที่กดบอลเล่นแต่ไม่ตรงจุด
กรรมการเลือกที่จะให้เล่นใหม่
หรือบางครั้งลูกที่ทีมที่โดนทำฟาวได้เปรียบ
แต่กรรมการกลับเป่าหยุดบางครั่งกรรมการ
ก็เป็นปัจจัยอีกอย่างที่ทำให้ผลการแข่งขัน
เข้าทางอีกทีอย่างชัดเจนเกินไปครับ
และที่สำคัญมัน 2 เกมติด...กระแสก็เลยแรง 2 เท่า

คือถ้าดูเต็มๆ แมท เอาจริงกรรมการ เป่าแล้วมันมีได้เปรียบเสียเปรียบกันบ้างตลอด แต่มันไม่พอเป็นประเด็น เช่น นัดนี้ก็มีจังหวะที่ผู้เล่นบุรีรัมย์โดนทำฟลาว์แล้วได้เปรียบ แต่กรรมการดันเป่าให้ฟรีคิก จนนักเตะบุรีรัมย์หันมาโวยวาย เพราะมันแหวกหลุดไปแล้วก็มี

ส่วนวันก่อนในแมท FA CUP ผมมองว่าจังหวะสำคัญๆ มันได้เปรียบเสียเปรียบกันคนละที คือ ตราดควรได้จุดโทษแต่กรรมการไม่ให้ (ดันไม่เป่าให้) ส่วนประตูที่ 2 ที่ตราดยิงเข้าอันนี้ก็ไม่ควรได้เช่นกัน เพราะผู้เล่นตราดไปผลักกองหลังบุรีรมย์ล้มไปก่อน (ซึ่งกรรมการดันไม่เป่าให้เช่นกัน) แล้วค่อยเอาบอลเปิดเข้ามาให้อีกคนยิง ก็ถือว่าหายกันไปนะ (ซึ่งทั้งสองจังหวะนี้ถ้ามี VAR ก็ผิดทั้งสองลูกนั่นแหละ อันหนึ่งได้จุดโทษ อีกอันไม่ได้ประตู)

ส่วนวันนี้บอลยังไม่นิ่งแล้วให้เล่น อันนี้กรรมการก็ผิดพลาดอีก คือมันไม่มี VAR ก็ต้องทำใจแบบนี้แหละ ยังไงคนมันก็พลาดได้ตลอด แต่ซึ่งที่ไม่ควรทำมากกว่าคือวอล์คเอาท์ และไม่พอยังเขี่ยบอลแล้วไม่ยอมเล่นไปพักใหญ่ๆ อีก

วันนี้จริงๆ มันมีหลายประเด็นเลย ตั้งแต่สนามไม่พร้อยที่จะเล่นแต่เจ้าบ้านยังดันจะให้แข่งให้ได้ แล้วก็ยังมามีลูกปัญหาบอลยังไม่นิ่ง นักเตะวอล์เอาท์และไม่ยอมเล่นไปพักนิ่ง ไม่พอกองเชียร์ตะโกนคำหยาบคาย มีตัวเงินตัวทองอีก
Scop
Sr. Member

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 12:51:14 AM »

จังหวะนี้นักเตะตราดไปกดดัน ล้อมผู้ตัดสินกันทำไม ยกเท้าสูงฟาวล์ก็ถูกแล้วไม่ใช่เหรอ

จริง ไม่รู้จะไปกดดันล้อมผู้ตัดสินทำไม นี่ก็เป็นอีกสาเหตุที่โดนยิง เพราะมัวแต่ไปประท้วงกันหลายคน พอเขาเล่นเร็วหลายคนเลยไม่พร้อมที่จะเล่น
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 12:59:10 AM »

ประเด็นคือฟาวแล้วเล่นเร็ว
บอลไม่นิ่ง เล่นไม่ตรงจุด
กรรมการปล่อยให้เล่นแล้วเสียประตู
ไม่เกี่ยวกับ VAR หรือผู้เล่นประท้วง
แต่อย่างใด อย่าเปลี่ยนประเด็น
เพราะ VAR ก็อยุ่ที่ดุลพินิจกรรมการ
ลูกที่ฉวยโอกาสเล่นเร็วที่ผิดกติการ
ก็คืออยู่ในดุลพินิจของกรรมการเช่นกัน
เพราะบอลไม่นิ่ง ตั้งบอลก็ไม่ตรงจุด...
กรรมการปล่อยให้เล่นต่อ
ถ้าจังหวะนี้บรรเล่นต่อแล้วไม่ได้เรียบ
อาจจะให้กลับมาเล่นให่ก็เป็นได้..ใครจะไปรู้
ปล.ผมโดนกดลบเยอะมากกะกระทู้นี้..ฮิฮิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2019, 01:04:53 AM โดย พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC » บันทึกการเข้า

J_Hunter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +137/-62

บอลนอกไม่เคยสะใจ แต่บอลไทยอยู่ในสายเลือด!!!

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 01:39:50 AM »

ไม่ได้ว่ากรรมการถูก ถ้าดูทั้งเกมจะเห็นว่าแกเป่าแบบอะลุ่มอะหล่วย เพราะสนามมันเล่นยาก

แค่จะวิ่งทรงตัวยังลำบากเลยไม่งั้นเหลืองปลิวว่อนตั้งแต่ครึ่งแรกแล้ว

สนามแบบนี้ไม่ควรใช้แข่งด้วยซ้ำ แต่มันก็มาจากความคิดที่ตัวเองจะได้เปรียบนี่ละ

หลังจากเห็นสภาพสนาม ผมก็คิดว่ายอมให้แข่งได้อย่างไร ลองคิดเล่นๆ ถ้าบรร วอล์คเอ๊าท์ไม่แข่งเพราะสภาพสนามบ้าง จะมีคนตั้งกระทู้ด่าอีกทีมมั้ยใช้สภาพสนามมา

และก็จะมีคนบอกว่ากรรมการให้แข่งก็แข่งได้ แข่งไปสิ ทั้งๆที่ลูกบอลแทบจะกลิ้งไม่ได้อยู่แล้ว อย่าบอกว่าแข่งสนามเดียวกันนะครับ
ความคุ้นเคยเจ้าบ้านมากกว่าอยู่แล้ว แต่บรร. ก็ตัดสินใจที่จะแข่งทั้งๆที่รู้อยู่ว่า แค่สนามปกติก็ลื่นหัวแทบจะทิ่มอยู่แล้วเมื่อกลางสัปดาห์
มาวันอาทิตย์นี้ น้ำก็ขังไปทั่ว โอกาสเสมอสูงมากๆ เค้าก็ยอมแข่ง
พอกรรมการตัดสินพลาดจากจังหวะฉาบฉวย ซึ่งมีให้เห็นทั่วโลก กลับไม่ยอมรับคำตัดสินและวอล์คเอ๊าท์
ผมว่าไม่ว่าจะอะไรก็ตาม เราควรจะข้ามจุดของการไม่ยอมรับคำตัดสินจากกรรมการในสนามได้แล้ว
หากเราเป็นนักกีฬามืออาชีพ
maggo_AV133
World never walk alone!
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +68/-3

Suphanburi FC GO!GO!GO!

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 03:19:19 AM »

ผิดทั้งหมดแหละครับ

กรรมการก็ผิดที่ไม่มองจังหวะบุรีรัมย์เล่นฟรีคิกเร็วว่าตรงจุดไหมบอลนิ่งหรือเปล่า
ตราดก็ผิดที่ไม่ยอมรับผลการตัดสินแบบไม่ยอมแข่งต่อ
บุรีรัมย์ก็ฉวยโอกาสทั้งๆที่รู้ทั้งรู้ว่าบอลมันไม่ตรงจุด

RomeoZaar
ดูบอลให้สนุก..
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-28

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 06:03:56 AM »

ดูถ่ายทอดสด ในเกมส์ กรรมการเป่าพลาดหลายครั้ง
ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +239/-272

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 06:24:17 AM »

ก่อนแข่งถ้านั่งดูตอนที่ผู้ควบคุมการแข่งขันล้อมวงคุยกับกรรมการ

เค้าพูดว่า ‘ตอนนี้มีความกดดันหลายด้าน ถ้าแข่งแล้วก็เอาให้จบ’

คือแฟนบอลมาเต็มสนาม ตะโกนว่าแข่งได้แล้ว พอทำท่าจะไม่แข่งก็ยกนิ้วไม่พอใจ

ส่วนลูกเป็นประตูกรรมการไม่ทันเกมส์มองไม่ทันว่าบอลมันนิ่งมั๊ยแล้วปล่อยให้เล่นแล้วเป็นประตู

มันก็เหมือนไลน์แมนมองลำ้หน้าผิดแล้วเป็นประตูนั่นแหละ ผลลัพธ์มันเหมือนกันนั่นแหละ

ต่อไปถ้าไลน์แมนพลาดเรื่องลำ้าหน้า ก็วอล์คเอ้าท์ทุกประตูเลยมั๊ย คิดสิคิด 555

cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +587/-2035

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 07:11:46 AM »

สมควรปรับตกชั้นนะครับ

Barball_Crazy
Full Member

คะแนนความรัก: +39/-15

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 07:59:09 AM »

VAR จะเอามาใข้มั่วๆซั่วๆไม่ได้ครับ ไม่อย่างนั้น FIFA ไม่เข้ามาเบรค

ตอนนี้อยู่ในช่วงประมาณว่าเหมือนอบม ศึกษา ทดสอบ ระบบ ซึ่งมีอยู่ 5 ระดับ

ณ ปัจจุบันไม่แน่ใจว่าถึงระดับไหน นำมาใช้ในไทยลีกได้อย่างเร็วสุดก็ปลายฤดูกาลนี้ อย่างช้าก็เริ่มต้นฤดูกาลใหม่

อันนี้เท่าที่ทราบข่าวมา ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยครับ
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +219/-931

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 08:13:03 AM »

มีคลิปไหมครับ คลิปที่เห็นได้ชัดๆว่าบอลไม่นิ่ง
teerapankamsaard
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-84

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 08:16:39 AM »

สมควร  เห็นหลายครั้งแล้ว บอลไทยชอบประท้วงตอนบอลเสีย โดนสะบ้าง  มั่วแต่ประท้วงเล่นเร็วไปเลย เห็นทั่วโลกแบบนี้ ลงโทษสะให้ลาบจำ จะผิดจะถูกโทษทีมตราดนั้นละ ไม่พร้อมเอง
อมตะ
เคยทำผิดกฎห้องซื้อขาย (หลายครั้ง)
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +395/-42

THAILAND.......

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 08:28:59 AM »

ทุกทีมมีได้เปรียบเสียเปรียบจากกรรมการทุกทีม แล้วแต่มากน้อย ทุกทีมควรแสดงความเป็นมืออาชีพมากกว่านี้นะ

kanong
ผู้สนับสนุนบอลไทยเกือบเป็นทางการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1460/-1020

รัก / เชียร์ / แต่ไม่บูชา - แฟนบอลหางแถว

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 08:36:22 AM »

เห็นใจตราด มัวตะประท้วง ไม่ยืนบัง แต่เป็นประตูแน่นอน

▉▉▉▉▉▉▉▉▉▉▉▉▒►Delete
แมวปีศาจ ฮาร์ดคอ
Hero Member

คะแนนความรัก: +231/-1037

รักนะเด็กโง่

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 09:00:04 AM »

ไม่สมควรครับ. บอลห่างจากจุดเกิดเหตุ 3 เมตรได้. มือไม่ได้กดบอลเล่น. เอาตีนเขี้ยไปมาแล้วเล่นบอลเร็วได้เหรอครับ

โคราชบ้านผม   รักนะโคราช.  แก๊งเกรียน
ghanthawong
Full Member

คะแนนความรัก: +52/-67

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 09:11:46 AM »

จริง ไม่รู้จะไปกดดันล้อมผู้ตัดสินทำไม นี่ก็เป็นอีกสาเหตุที่โดนยิง เพราะมัวแต่ไปประท้วงกันหลายคน พอเขาเล่นเร็วหลายคนเลยไม่พร้อมที่จะเล่น

ผมชอบสมน้ำหน้าทีมที่เอะอะก็ปรีเข้าหากรรมการ ..ฝ่ายตรงข้ามเขาเล่นต่อได้ผลประโยชน์ ทีมตัวเองละมัวแต่ไปหาหรรมหาร ผมละเบื่อนิสัยจะว่าสันดารเลยก็ได้เรื่องพวกนี้ไม่หมดไปสักที ดูบอลแล้วเสียอารมณ์...ชาติพัฒนาเขาแค่สะบัดมือแบบหัวเสียหน่อยแล้วก้กลับไปเล่นตำแหน่งตัวเอง...แต่ชาติกำลังพัฒนาเอะอะไรวิ่งใส่กรรมการก่อนอันดับแรก
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 09:26:51 AM »

ผมชอบสมน้ำหน้าทีมที่เอะอะก็ปรีเข้าหากรรมการ ..ฝ่ายตรงข้ามเขาเล่นต่อได้ผลประโยชน์ ทีมตัวเองละมัวแต่ไปหาหรรมหาร ผมละเบื่อนิสัยจะว่าสันดารเลยก็ได้เรื่องพวกนี้ไม่หมดไปสักที ดูบอลแล้วเสียอารมณ์...ชาติพัฒนาเขาแค่สะบัดมือแบบหัวเสียหน่อยแล้วก้กลับไปเล่นตำแหน่งตัวเอง...แต่ชาติกำลังพัฒนาเอะอะไรวิ่งใส่กรรมการก่อนอันดับแรก

เล่นเร็วไม่ใช่ปัญหา ปัญหาคือเล่นไม่ตรงจุด
บอลยังไม่นิ่ง...กรรมการปล่อยให้เล่น
คือประเด็นมันอยู่ตรงนี้...ถ้าฝั่งตราดยืนประท้วง
แล้วบรร.เคี่ยบอล หรือจับบอลมาตั้งให้ตรงจุด
ผมว่าแฟนบอล และนักบอลไม่น่าจะมีเหตุบานปลาย

kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +102/-65

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 09:45:25 AM »

ก็มัวแต่โง่ไปประท้วงกรรมการ ไม่มีซักคนที่ไปบังบอล ที่ไหนเขาทำกัน ฟาวในจุดอันตราย จะมีซักคนที่รีบไปบังบอลเพื่อกันการเล่นเร็ว
นี่เอาแต่รุมกรรมการ สมาธิกรรมการก็อยู่ที่คนประท้วง บุรีรัมย์ก็ฉวยโอกาสในจังหวะที่ไม่แฟร์เอาสิครับ จังหวะนั้นหากกรรมการดูทัน เป่าหยุดเกมส์ทันให้เล่นใหม่ ตูเนซก็มีสิทธิ์โดนเตือนหรืออาจเหลืองได้
เอะอะก็โวยวาย เอะอะก็รุมกรรมการ แทนที่สมาธิจะอยู่ในเกมส์  แถมยังมี walk out อีก
ทำตัวเองทั้งนั้นครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 10:05:26 AM »

ก็มัวแต่โง่ไปประท้วงกรรมการ ไม่มีซักคนที่ไปบังบอล ที่ไหนเขาทำกัน ฟาวในจุดอันตราย จะมีซักคนที่รีบไปบังบอลเพื่อกันการเล่นเร็ว
นี่เอาแต่รุมกรรมการ สมาธิกรรมการก็อยู่ที่คนประท้วง บุรีรัมย์ก็ฉวยโอกาสในจังหวะที่ไม่แฟร์เอาสิครับ จังหวะนั้นหากกรรมการดูทัน เป่าหยุดเกมส์ทันให้เล่นใหม่ ตูเนซก็มีสิทธิ์โดนเตือนหรืออาจเหลืองได้
เอะอะก็โวยวาย เอะอะก็รุมกรรมการ แทนที่สมาธิจะอยู่ในเกมส์  แถมยังมี walk out อีก
ทำตัวเองทั้งนั้นครับ

คือจะบอกว่าผู้เล่นตราดมัวแต่ประท้วง
ทำให้กรรมการเสียสมาธิงั้นเลยรึ
คิดกลับกันบอลเล่นไม่ตรงจุดผู้เล่นบรร.
ชิงเล่นเร็ว ตราดวิ่งมาบัง...ตราดผิดนะ
โดนใบเหลืองเหมือนที่สารัชโดนเมื่อวาน
เพราะยืนขวางวิถีฟุตบอลเพราะท่าเรือ
จะชิงเล่นเร็ว...นี่คือดุลพินิจของกรรมการ
มีหัวมีก้อย...แต่ถ้าออกแต่หัวๆๆ...ฝั่งก้อย
ก็จะมีประเด็นล่ะครับ

krungyom
ไม่เชียร์ทีมใด ดูได้ทุกทีม
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +168/-71

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 10:26:26 AM »

บอลไม่ตรงจุด เป็นทุกทีม ขนาเดกรรมการเอาสเปรย์ฉีดแล้ว ยังเอารองเท้าลบเลย  ยิ่งลูกทุ่มไม่เคยตรงจุดสักครั้ง ลีกไหนในโลกก็เป็นเหมือนกันหมด

ข้อมูล
Kokkabark
Hero Member

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 10:33:03 AM »

ถามหาสปิริตกัน  ลองกลับไปดูนัดเชียงใหม่เจอตราด  ดูนะเรื่องเอาเปรียบใครก็เคยทำ

เน€เธŠเธตเธขเธ‡เนƒเธซเธกเนˆเน€เธญเธŸเธ‹เธต 2-2 เธ•เธฃเธฒเธ”เน€เธญเธŸเธ‹เธต/เธชเธฒเธขB เธŠเธ›เธฅ.12

น่าจะจบแล้วนะสำหรับแฟนบอลทีมอื่น
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +587/-2035

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 10:45:59 AM »

Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +6212/-4191

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 10:51:09 AM »

กรรมการเป่าให้ได้ประตู ก็คือได้สิ ถามไม่คิด ฮิ่ๆ

Sent from my Redmi Note 5 using Tapatalk

BURIRAM UNITED
Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +378/-393

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 11:01:26 AM »

กรรมการไม่ควรให้เป็นประตูครับ
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +310/-127

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 11:02:34 AM »

ไม่รู้ซิครับ
กรรมการเป่าให้ไปแล้ว
ลูกนี้ทำสวยด้วย
ผู้เล่นควรมีสมธิกว่านี้
ตอนแรกไปประท้วงลูกฟาล์วทั้งที่ฟาล์วจริง
พอเสียประตูเลยเถิดไป
เวลาก็เหลือ สนามแบบนี้ เอาคืนก็น่าจะได้
เล่นต่อไป เผลอกรรมการเป่าแก้คืนให้อีก
ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +239/-272

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 12:07:24 PM »

ต่อไปไลน์แมน ยกลำ้หน้าพลาดหน้าเกลียดแล้วได้ประตู

แนะนำให้ทีมเสียประตูวอล์คเอ้าท์ทุกครั้งๆละ 10 นาทีครับ

จะได้เป็นมาตรฐาน วงการฟุตบอลประเทศสาระขัณฑ์ จะได้กลับไปเป็นเหมือนสมัยก่อน กรรมการวิ่งหนีทะลุกระจก
self discipline
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +102/-104

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 12:15:55 PM »

ก้มหาก้มตาเล่นต่อไปดีกว่า ตัดสินไปแล้ว กลับคำตัดสินไม่ได้ เหลือเวลาเป็น 10 นาที ตั้งใจเล่นอาจได้คืน ทำแบบนี้น่าเกลียด ไม่มีน้ำใจนักกีฬา เชียร์ให้ตกชั้น
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 12:29:14 PM »

ว่าเเต่ระบบรักษาความปลอดภัยของตราดไม่ดีเลยนะครับ...
...ที่ปล่อยให้รถบัสทีมบรร.วิ่งผ่านเเฟนบอลตราดที่อารมณ์ร้อนรุอะ
เหตุการมันอาจจะบานปลายมากกว่านี้...ขอเตือนก่อนละกันนะจ๊ะ...

PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +261/-244

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 12:38:36 PM »

เล่นสกปรกที่สุด
golfguru
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-2

| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 01:20:03 PM »

ตรวจสอบกรรมการด้วยครับ ต่อหน้ายังตัดสินผิด ผิดแล้วก็ไม่เปลี่ยนคำตัดสิน อย่าให้ต้องคิดว่าผิดก็แบนไปแลกกับ.....เลยนะครับ
apitak
Newbie
*

คะแนนความรัก: +22/-20

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 01:55:00 PM »

จากกรณีที่ตูเญชลูกยังไม่นิ่ง โดยการใช้ทางคลึงบอลอยู่แล้วเล่นเร็ว กลายเป็นเล่นต่อเนื่องจนได้ประตู
ซึ่งปัญหาคือเหลืออีกไม่กี่นาทีจะหมดเวลา เป็นช่วง 84 นาทีแล้วนี่แหละปัญหาชี้ผลด้วย
เพื่อนๆคิดว่าไงครับ

ถ้ามองแบบภาพช้าอาจเห็นข้อผิดพลาด แต่สถานะการณ์แบบนั้นปกติผม เพราะไม่ได้แบบหลุดเดี่ยวไปยิงเลย แต่บังเอิญว่า เสือกยิงดีซะด้วย
เลยมีปัญหา มีเยอะแยะ เล่นแบบนี้
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +339/-182

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 06:43:23 PM »

อันนี้ส่วนตัว ถามว่าควรได้ประตูมั๊ยก็ตอบตามตรงว่าถ้ากรรมการปล่อยก็ควรได้ประตูครับ ไม่โทษบุรีรัมย์เพราะการชิงความได้เปรียบแบบนี้มันเกิดขึ้นเป็นปกติในเกมส์ฟุตบอลไม่ว่าจะวิธีไหนทีมไหนมันทำกันทั้งนั้นเพื่อให้ทีมตัวข้อได้เปรียบ แต่ความจริงคือจังหวะแบบนี้กรรมการควรให้มาตั้งใหม่ให้ถูกกติกา ปัญหาอยู่ที่กรรมการนั่นล่ะครับ แต่เมื่อปล่อยแล้วทุกคนก็ต้องเล่นต่อ ทีแรกก็เห็นใจตราดนะ แต่พอเห็นการวอล์คเอาท์แล้วรู้สึกแย่กว่ากรรมการอีก....
Yorktown Saratoga
ฮักแท้ ยโสธร
Hero Member

คะแนนความรัก: +612/-262

| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 08:16:27 PM »

อันนี้ส่วนตัว ถามว่าควรได้ประตูมั๊ยก็ตอบตามตรงว่าถ้ากรรมการปล่อยก็ควรได้ประตูครับ ไม่โทษบุรีรัมย์เพราะการชิงความได้เปรียบแบบนี้มันเกิดขึ้นเป็นปกติในเกมส์ฟุตบอลไม่ว่าจะวิธีไหนทีมไหนมันทำกันทั้งนั้นเพื่อให้ทีมตัวข้อได้เปรียบ แต่ความจริงคือจังหวะแบบนี้กรรมการควรให้มาตั้งใหม่ให้ถูกกติกา ปัญหาอยู่ที่กรรมการนั่นล่ะครับ แต่เมื่อปล่อยแล้วทุกคนก็ต้องเล่นต่อ ทีแรกก็เห็นใจตราดนะ แต่พอเห็นการวอล์คเอาท์แล้วรู้สึกแย่กว่ากรรมการอีก....

+ตามนั้นครับ

รับไม่ได้ก็ประท้วงวอลคเอาท์นี้ล่ะ นึกว่าหมดสมัยแล้ว ไม่น่าทำเลยครับ
sek_br
เซราะกราว
Full Member

คะแนนความรัก: +187/-201

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 08:55:43 PM »

ว่าเเต่ระบบรักษาความปลอดภัยของตราดไม่ดีเลยนะครับ...
...ที่ปล่อยให้รถบัสทีมบรร.วิ่งผ่านเเฟนบอลตราดที่อารมณ์ร้อนรุอะ
เหตุการมันอาจจะบานปลายมากกว่านี้...ขอเตือนก่อนละกันนะจ๊ะ...

ลายเซ็นนี้ผมต้องขอบคุณใครครับ
tcc3350
Full Member

คะแนนความรัก: +70/-117

| | |
« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 09:18:48 PM »

กรรมการไม่ชูนกหวีด นักเตะก็เล่นกันตามหน้าที่ มันก็เท่านั้น ส่วนจะตรงจุดหรือไม่ตรงส่วนใหญ่ 95% ที่ดูบอลมาทั่วทุกทวีปก็ไม่เคยตั้งบอลตรงจุดสักที ใกล้บ้าง ไกลบ้าง ก็ไม่เห็นจะเป็นประเด็น ส่วนการฉวยโอกาสเล่นเร็วถ้ากรรมการปล่อยก็จบ กรรมการรับผิดชอบไป
asmodianhero
บุคคลที่อยากเห็นบอลไทยก้าวหน้า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +543/-630

| | |
« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 07:23:42 AM »

หลังจากเห็นสภาพสนาม ผมก็คิดว่ายอมให้แข่งได้อย่างไร ลองคิดเล่นๆ ถ้าบรร วอล์คเอ๊าท์ไม่แข่งเพราะสภาพสนามบ้าง จะมีคนตั้งกระทู้ด่าอีกทีมมั้ยใช้สภาพสนามมา

และก็จะมีคนบอกว่ากรรมการให้แข่งก็แข่งได้ แข่งไปสิ ทั้งๆที่ลูกบอลแทบจะกลิ้งไม่ได้อยู่แล้ว อย่าบอกว่าแข่งสนามเดียวกันนะครับ
ความคุ้นเคยเจ้าบ้านมากกว่าอยู่แล้ว แต่บรร. ก็ตัดสินใจที่จะแข่งทั้งๆที่รู้อยู่ว่า แค่สนามปกติก็ลื่นหัวแทบจะทิ่มอยู่แล้วเมื่อกลางสัปดาห์
มาวันอาทิตย์นี้ น้ำก็ขังไปทั่ว โอกาสเสมอสูงมากๆ เค้าก็ยอมแข่ง
พอกรรมการตัดสินพลาดจากจังหวะฉาบฉวย ซึ่งมีให้เห็นทั่วโลก กลับไม่ยอมรับคำตัดสินและวอล์คเอ๊าท์
ผมว่าไม่ว่าจะอะไรก็ตาม เราควรจะข้ามจุดของการไม่ยอมรับคำตัดสินจากกรรมการในสนามได้แล้ว
หากเราเป็นนักกีฬามืออาชีพ

ถ้าบรร. walkout เพราะสนามกากก็โดนด่าอยู่ดีแหละครับ สนามเดียวกันทำไมไม่เล่น บลาๆๆ

พอตัวเองได้ประโยชน์ก็เงียบพอฝั่งตรงข้ามได้ก็บอกว่าขี้โกง แล้วคนบอกว่าทำไมไม่ให้ยิงคืนจะได้จบๆ มันเป็นความผิดกรรมการไหมถ้าเป็นจังหวะมีตัวเจ็บหรือดร็อปบอลแล้วไม่คืนบอลให้เลี้ยงไปยิงก็ว่าไปอย่างอันนี้จะยอมให้ด่าเลย กรรมการยังต้องพัฒนาอีกเยอะครับ
teerapankamsaard
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-84

| | |
« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 08:29:56 AM »

ถามว่า ลูกที่ฟาว์ มันก็ฟาว์ ทำไหมต้องไปประท้วง ต้องการถ่วงเวลาหรือ ช่วงประท้วงกรรมการอ้างว่ามองไม่ทัน เพราะต้องมองดูคนประท้วง และบุรีรัมย์ก็สามารถเล่นเร็วได้ ถามว่าใครผิด  ถ้าตราดฟาว์แล้วไม่ประท้วงรีบไปตั้งเกมรับ มันก็จบ แต่มั่วแต่วิ่งไปประท้วงว่าไม่ฟาว์  ทั้งที่มันฟาว์แน่ๆ ดันไม่ยอมรับเอง
daster
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-18

| | |
« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 10:30:48 AM »

หลักการง่ายๆ สนามปรักควายแบบนั้น ยังจะให้แข่งขันกันอีก คิดว่าใครได้ประโยชน์ และสนามปรักควายแบบนั้น เล่นบอลก็ยาก  วิ่งเฉยๆยังยากเลย

nadekung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +16/-11

| | |
« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 10:49:12 AM »

สมมุติถ้ามี var จังหวะนี้จะซอฟส์ลงไปได้เยอะครับ....แต่ ณ วันนี้มันยังไม่มี สิทธ์ชี้ขาดในสนามคนใหญ่สุด คือ คนถือนกหวีดครับ(ทำไรไม่ได้)// ทำหนังสือประท้วงได้แค่ตามสิทธ์ครับ เปลี่ยนแปลงสกอร์ไม่ได้ละ.

ส่วนการวอคเอ้าทร์ยังไงก็ไม่น่าทำเลยครับ มีแต่เสียกับเสียยยตามมาแน่.

เพราะโลกมันกว้าง คนข้างๆจึงสำคัญ ///
KOKO SANG
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-49

| | |
« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 10:55:07 AM »

สมควรครับ บอลอาชีพ ต้องทันทุกสถานะการณ์ครับ

รักเดียวตลอดกาล
beckham
Newbie
*

คะแนนความรัก: +13/-18

ศรัทธา..ความเชื่อ..ความสำเร็จ

| | |
« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 01:57:02 PM »

กรรมการเป่าตัดสินแล้ว นี่
ยักษ์แสด
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +270/-554

| | |
« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 02:20:04 PM »

ประเด็นนี้ ตลาดยังไม่วายเหรอครับ

1. จังหวะนี้ ตราด ทำฟาว จริงไหม  ถ้าทำฟาวจริงทำไมไม่รีบไปบังทางบอลไว้เพื่อไม่ให้คู่ต่อสู้เล่นเร็ว 

2. จังหวะนี้ ผู้ตัดสิน ได้ชูนกหวีด เพื่อแสดงให้เห็นว่าต้องรอสัญญาณนกหวีด หรือไม่ครับ  ถ้าไม่เขาก็มีสิทธิ์เล่นเร็ว

3. จังหวะนี้ บอลนิ่งหรือยังครับ  / ตรงจุดไหม (อันนี้ ผู้ตัดสินวินิจฉัย)

4. ในกรณีที่มีแฟนบอลบอกว่าไม่มีน้ำใจนักกีฬา / ณ ตอนนั้น มีผู้เล่นตราด นอนเจ็บ หรือ กำลังปฐมพยาบาลหรือไม่ครับ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 02:41:23 PM »

ประเด็นนี้ ตลาดยังไม่วายเหรอครับ

1. จังหวะนี้ ตราด ทำฟาว จริงไหม  ถ้าทำฟาวจริงทำไมไม่รีบไปบังทางบอลไว้เพื่อไม่ให้คู่ต่อสู้เล่นเร็ว 

2. จังหวะนี้ ผู้ตัดสิน ได้ชูนกหวีด เพื่อแสดงให้เห็นว่าต้องรอสัญญาณนกหวีด หรือไม่ครับ  ถ้าไม่เขาก็มีสิทธิ์เล่นเร็ว

3. จังหวะนี้ บอลนิ่งหรือยังครับ  / ตรงจุดไหม (อันนี้ ผู้ตัดสินวินิจฉัย)

4. ในกรณีที่มีแฟนบอลบอกว่าไม่มีน้ำใจนักกีฬา / ณ ตอนนั้น มีผู้เล่นตราด นอนเจ็บ หรือ กำลังปฐมพยาบาลหรือไม่ครับ

ข้อ 2 เลยครับ...ผตส.วินิจฉัยเเล้ว...จารย์ชัยฤกษ์ต้องรับเเล้วล่ะ
เพราะ จังหวะเล่นเร็วของผู้เล่นบรร.ไม่ถูกกติกาเเน่นอน
บอลยังไม่นิ่ง เเละไม่ตรงหรือใกล้เคียงจุดเกิดเหตุ
อย่าว่าเเต่ผู้เล่นเลย...เห็นตอนกล้องจับหน้า
จารย์ชัยฤกษ์ เเกยังมองบอลไม่ทันเห็นอีกทีบอลออกจากเท้าตูเนสไปที่อีกคนเเละ
ซึ่งถามว่าบรร.ผิดมั๊ย...ก็ไม่ผิดเพราะผู้เล่นก็ต้องชิงไหวชิงพริบกันอยู่เเล้ว
เเต่ก็ต้องอยู่ในกติกาเเละผู้ดูเเลควบคุมการเเข่งขันก็คือจารย์ชัยฤกษ์นั่นเเหละ
ที่จำทำให้กติกาถูกต้อง เเละ เท่าเทียมกัน ทั้งสองฝ่าย

hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +369/-488

| | |
« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 02:58:26 PM »

1. ประเด็นคือปล่อยให้แข่งได้ยังไง ไม่งั้นเรื่องไม่เกิด
2. คนไม่ใช่แฟนตราดรู้สึกทุรนทุรายเหมือนน้ำร้อนลวกอะ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
biggie_101AV
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +165/-36

..................................................

| | |
« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 03:05:52 PM »

1. ประเด็นคือปล่อยให้แข่งได้ยังไง ไม่งั้นเรื่องไม่เกิด
2. คนไม่ใช่แฟนตราดรู้สึกทุรนทุรายเหมือนน้ำร้อนลวกอะ
+1 โดนจายยยยยยยยยยยยยยยยยย

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 03:12:12 PM »

โทษๆเผลอเหยียบ...ก้นกบ...ฮิฮิ

((เดียวดาย))
รักศรัทธา๏BRUTD๏รักศรัทธา
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +42/-32

รักศรัทธา

| | |
« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 03:13:11 PM »

รักศรัทธา๏BRUTD๏รักศรัทธา๏BRUTD๏รักศรัทธา
sunlee
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +108/-30

ไม่มีอะไรได้มาง่าย ถ้าไม่ลงมือทำ

| | |
« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 07:09:05 PM »

สนามต้องปรับปรุง ส่วนเล่นเร็วทำไมไม่ไปป้องกัน ประท้วงไม่น่าทำ
Kokkabark
Hero Member

| | |
« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 07:23:50 PM »

โดนไป 1.6 แสน ไม่รู้จะมีใครช่วยจ่ายเหมือนทีมอื่นไหม  ซ่ากันจังหวังว่าตอนนี้จะไม่เงียบนะ
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +629/-2488

| | |
« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 07:30:59 PM »

ถ้าข้อ1ผิดแปลว่าคนที่ผิด คือสมยศ เพราะเป็น ปธ ไทยลีก

งั้นสมยศ ต้องรับผิดชอบ โดยการลาออก
krungyom
ไม่เชียร์ทีมใด ดูได้ทุกทีม
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +168/-71

| | |
« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 09:18:22 PM »

ออกหน้าออกตาจริง

ข้อมูล
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 09:41:55 PM »

ถือว่าด่าผมเหมือนกันนะ...ทั่งที่ผมก็ไม่ได้อะไรกับคุณเลย

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 09:43:04 PM »

ออกหน้าออกตาจริง

ถ้าหมายถึงผมก็อ้างอิงคำพูดมาเลยครับ
จะได้โต้แย้งกันด้วนเหตุผล...แต่ถ้าไม่ก็ผ่าน

sosun
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-49

ความหลังที่พัฒนาการ

| | |
« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 04:46:17 PM »

ความต่างของทีมบุรีรัมย์กับทีมอื่นๆในลีก บุรีรัมย์ มุ่งมั่นอยุ่ในเกม แต่บางทีมมุ่งมั่นเถียงแต่กรรมการ  พื้นฐานที่เขาสอนกันมาเรื่องง่ายๆ ไม่ได้ยินเสียงนกหวีดห้ามหยุดเล่น  ลูกนั้นถ้ากรรมการเป่าก็เสมอตัว  สมาธิเสียนิดเดียว ถ้านั่งทับบอลใว้ซะก็จบ....หุหุ

เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง  แต่ ทุกอย่างที่เราอยากได้ต้องใช้เงิน
S.Chanathip_14
Thailand Japan Portugal
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-53

| | |
« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 09:44:12 PM »

ชัดๆ มาราโดน่ามืออาชีพไหมครับ  อองรีทั้งใช้มือทั้งลักไก่ยิงฟรีคิกมืออาชีพไหมครับ

ยังมีอีกเยอะครับ
มันไม่ใช่การลักไก่ ในกฎกติกามันก็มีอยู่มันสามารถเล่นได้
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +210/-293

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2019, 06:10:30 AM »

ตอนลูกออกจากเท้านักเตะ กรรมการหันหลังให้ลูกบอล แต่ก็ตัดสินไปแล้วว่าให้เล่นต่อไป

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
boy+ramintra14
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +232/-28

| | |
« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2019, 03:01:19 PM »

จริงๆตอบตามหลักการกติกาลูกนี้ไม่ควรได้ประตูครับ  แต่ส่วนตราดก็ไม่ควรทำแบบนั้นเช่นกัน
napster
Sr. Member

คะแนนความรัก: +108/-261

| | |
« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2019, 05:05:57 PM »

การช่วงชิงความได้เปรียบในเกมส์ มีตลอดเวลานั่นแหละครับ  ใครพร้อม ใครไวกว่าก็ได้เปรียบไป  อย่าไปหวังว่าผู้ตัดสินจะตัดสินถูกทุกอย่าง หรือคู่แข่งเขาจะไม่ฉกฉวยโอกาสเอาเปรียบ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์