Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 11, 2019, 03:14:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยศเกียร์R  (อ่าน 2105 ครั้ง)
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +219/-937

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 06:29:42 PM »

ตั้งแต่ท่านสมยศ4321R ก้าวเข้ามาบริหารสมาคม
ถ้าเทียบผลงานในรายการเดียวกันกับการแข่งขันครั้งก่อนหน้าที่ยศเกียร์Rจะเข้ามาบริหาร มีทีมชาติชุดไหนในรายการไหนบ้างที่มีผลงานเป็นบวก

ซีเกมส์ ถ้ามองผิวเผินก็เหมือนจะเป็นเกียร์P แต่ถ้าเทียบอย่างละเอียดก็จะเห็นว่า รูปเกมส์ ผลการแข่งขัน ลูกได้เสีย เทียบกับครั้งก่อนหน้านั้นไม่ติดเลย ฟุตซอลก็แพ้เพื่อนบ้านเป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์
บอลหญิงชิงแชมป์โลก ก็เหมือนจะเป็นเกียร์P แต่ถ้าเทียบผลกับครั้งก่อนหน้านั้นก็จัดเจน Oแต้มลูกได้เสียติดลบอื้อ ครั้งก่อนหน้านั้น3แต้ม
และก็มีชุดU19มั้ง(ถ้าจำไม่ผิด)ที่ได้แชมป์AFFที่พม่าชนะจุดโทษอินโดที่เหลือสิบคนเกือบทั้งเกมส์มาแบบรูปเกมส์เป็นรอง
ส่วนAFC Cup จำนวนทีมไม่เท่ากันเทียบยาก

รายการที่เหลือนึกไม่ออกจริงๆว่ารายการไหนที่ผลงานเป็นบวก

Small_kratip
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +141/-31

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 06:45:35 PM »

ใจเย็นท่าน อย่ามองแต่ปลายยอด ดูบ้างว่าเค้าพัฒนาอะไรไปบ้าง ชาติอื่นเค้าก็มีการพัฒนาเหมือนกัน อย่าดูแต่สนุก เอามันส์ดิ โตๆ แล้ว
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 07:00:50 PM »

ใจเย็นท่าน อย่ามองแต่ปลายยอด ดูบ้างว่าเค้าพัฒนาอะไรไปบ้าง ชาติอื่นเค้าก็มีการพัฒนาเหมือนกัน อย่าดูแต่สนุก เอามันส์ดิ โตๆ แล้ว
ก็เพราะโตแล้วนั่นแหละครับถึงได้ดูผลงาน
ส่วนอย่างอื่นดูไหม ก็ดูครับ ก็เห็นครับ ก็รับทราบครับว่าทำอะไร แต่ไอ้ที่ทำไปให้มันเกิดผลงานบ้างได้ไหม เกือบสี่ปีไม่มีผลงานแล้วมีอะไรการันตีได้บ้างล่ะว่าอนาคตจะเกิดผลงาน ล้มเหลวมาเกือบสี่แล้วต้องรออีกกี่ปีล่ะผลงานโดยรวมถึงจะเป็นบวก
ถ้าผมไม่โตผมไม่ดูที่ผลงานหรอกถ้าผมไม่โตผมคงหลับหูหลับตาอวยแบบเด็กๆไปแล้ว
Small_kratip
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +141/-31

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 07:09:37 PM »

ทรรศนคติ อืม ปล่อยผ่าน
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 07:18:03 PM »

ทรรศนคติ อืม ปล่อยผ่าน
ต้องขออภัยด้วยครับที่ไม่ได้หลับหูหลับตาอวย
ผมมองตามความเป็นจริง มองคุณภาพของคนตามผลงานไม่ได้เอากระลาครอบหัวครับต้องขออภัย
morzor61
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-30

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 07:44:16 PM »

จะมองมุมไหนดี
มองที่ input / process / output

ถ้ามองถึง output ที่หมายถึง
1. แชมป์รายการสำคัญ รวมถึงการเข้ารอบ 4/10
2. อันดับ fifa rankings 5/10
3. การส่งนักเตะไปต่างแดน 6/10
4. จำนวนโค๊ช โปรไลเซนซ์ 6/10
5. จำนวน โควต้า AFC Champion league 8/10

การยกระดับผู้ตัดสิน 7/10
การยกระดับไทยลีก 8/10
ความโปร่งใส 8/10
แผนงาน 9/10
การพัฒนาเยาวชน 7/10
คือ มันมีอีกเยอะแยะหานะครับ

ก็เลยต้องถาม
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 08:00:50 PM »

มองที่ input / process / output

1. แชมป์รายการสำคัญ รวมถึงการเข้ารอบ 4/10
5. จำนวน โควต้า AFC Champion league 8/10

แผนงาน 9/10

ลองย้อนกลับไปอ่านดูสิครับ
"ถ้าเทียบผลงานในรายการเดียวกันกับการแข่งขันครั้งก่อนหน้าที่ยศเกียร์Rจะเข้ามาบริหาร มีทีมชาติชุดไหนในรายการไหนบ้างที่มีผลงานเป็นบวก"
มี "ผลงานในรายการเดียวกัน"
มี "การแข่งขัน"

ผมสื่อถึงผลงาน มองที่ผลงาน ไม่ได้ถามถึงวิธีการ ไม่ได้ถามว่าทำงานมากหรือทำงานน้อย เพราะทำมากแต่ประสิทธิภาพต่ำมันก็ไม่มีประโยชน์ ค่าของคนอยู่ที่ผลงาน
Yorktown Saratoga
ฮักแท้ ยโสธร
Hero Member

คะแนนความรัก: +612/-278

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 08:48:33 PM »

หลายคนบอกว่าพัฒนาด้านนู้นด้านนี้ ด้านการบริหารงานบ้าง สารพัดด้านบ้าง ก็ดีหรอกนะ

แต่โลกฟุตบอล...เราวัดกันที่โทรฟี่ และวัดที่ผลแพ้ชนะ ไม่ได้วัดว่าใครทรงบอลดีกว่ากัน

ไม่มีประโยชน์อะไรกับสิ่งที่พัฒนา...การพัฒนาดี แต่ไม่มีโทรฟี่ ไม่มีชัยชนะ แล้วจะพัฒนาเพื่ออะไร
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +348/-439

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 08:54:26 PM »

เอเชี่ยนคัพนี่เกียร์ D ไหมครับ
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +265/-247

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 09:05:41 PM »

ยู19 แพ้กัมพูชาได้ยังไง งง
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 09:27:12 PM »

เอเชี่ยนคัพนี่เกียร์ D ไหมครับ
ลองกลับไปอ่านข้างบนครับ ตรงที่ผมใช้คำว่า AFC Cup
ถ้ามองเผินๆก็ถือเป็นเกียร์Dได้ครับ แต่ถ้ามาดูรายละเอียดเพิ่มเติมจะเห็นว่าจำนวนทีมและเกณฑ์การเข้ารอบมันต่างจากครั้งก่อนทำให้ช้อยมันมีมากขึ้น ถือว่าได้ก็ได้ถือว่าเป็นBaselineใหม่ก็ได้ครับ
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +629/-2496

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 09:37:03 PM »

จริง
khmer surin
Full Member
**

คะแนนความรัก: +224/-219

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 09:50:55 PM »

แผนงาน 9/10

"ถ้าเทียบผลงานในรายการเดียวกันกับการแข่งขันครั้งก่อนหน้าที่ยศเกียร์Rจะเข้ามาบริหาร มีทีมชาติชุดไหนในรายการไหนบ้างที่มีผลงานเป็นบวก"

ผมสื่อถึงผลงาน มองที่ผลงาน ไม่ได้ถามถึงวิธีการ ไม่ได้ถามว่าทำงานมากหรือทำงานน้อย เพราะทำมากแต่ประสิทธิภาพต่ำมันก็ไม่มีประโยชน์ ค่าของคนอยู่ที่ผลงาน
แล้วคนที่อยุ่มาเกือบ 12 ปี เป็นบอร์ดบริหารฟีฟ่า แพ้เเม้กระทั่งลาว ตกรอบแรก aff กว่าจะได้แชมป์รอมา 12 ปี อันนั้นเรียกว่าเกียร์อะไร
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 10:12:53 PM »

แผนงาน 9/10

แล้วคนที่อยุ่มาเกือบ 12 ปี เป็นบอร์ดบริหารฟีฟ่า แพ้เเม้กระทั่งลาว ตกรอบแรก aff กว่าจะได้แชมป์รอมา 12 ปี อันนั้นเรียกว่าเกียร์อะไร
จมปลัก
การพัฒนาคือการทำให้ดีกว่าเดิม ตอนเข้ามาทีมชาติไทยอยู่ ณ.จุดไหนก็พาทีมชาติไทยก้าวต่อไปข้างหน้า

เอ๊ะอะอะไรก็ไปขุดบังยี ถ้าก้าวข้ามบังยีไม่ได้ก็ไปดมรู..บังยีนะครับขอแนะนำ
มาทีหลังก็ก้าวให้ไกลกว่า คนหนึ่งหมดวาระแล้วอีกคนกำลังดำเนินอยู่ อันไหนที่ผ่านมาแล้วใช้เป็นBaseline คู่แข่งของทีมชาติไทยคือทีมชาติอื่นๆไม่ใช่บังยี

ถึงบรรดาติ่งนะครับ ที่แฟนบอลตำหนิสมยศก็เพราะอยากให้ทีมชาติไทยดีขึ้นและดีกว่าเมื่อเทียบกับคู่แข่ง ไม่ใช่อยากให้ยศแย่กว่ายี และที่เขาติเขาก็ติในส่วนที่แย่ส่วนที่ดีใครเขาจะว่า และก็ไม่ได้หมายความว่าคนที่ติยศเขาจะชอบยีมากกว่ายศ ประเทศไทยไม่ได้มีแค่ยศกะยี แยกแยะนิดนึงครับ
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +195/-157

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 10:57:10 PM »

น่าจะเป็นเกียร์ D แต่ขับผิดทางมากกว่า ธรรมชาตินักเตะไทย ไม่ได้เล่นเป็นหุ่นยนต์แบบนี้
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2019, 12:15:34 AM »

แผนงาน 9/10

ยี ดีกว่า VJ อีกนะ ถถถ ถ้าจะย้อนขนาดนั้น

ไม่ย้อนแมทอัปยศ เลยหละ
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2019, 10:21:50 AM »

น่าจะเป็นเกียร์ D แต่ขับผิดทางมากกว่า ธรรมชาตินักเตะไทย ไม่ได้เล่นเป็นหุ่นยนต์แบบนี้
อันนี้ก็น่าคิดครับ
จากก้าวแรกๆที่หน้าบางอายที่แพ้ญิปุ่นก้าวเรื่อยมาจนบัดนี้แพ้หมดแล้วทั้งอินโด มาเลย์ เวียดนาม อินเดีย เขมร สิ่งที่ทำอยู่มันถูกทางแล้วหรือไม่ ต้องปรับเปลี่ยนแก้ไขตรงไหนหรือป่าว

ผมก็เห็นจากข่าวนะว่าท่านทำอะไรเยอะแยะ วิธีการทำงานของท่านมันใช่แล้วเหรอ มอบหมายงานแล้วตั้งเป้าหมายชัดเจนพอไหม จ่ายงานแล้วไม่ประเมินผลเนี้ยมันใช่แล้วหรือ การเลือกโค้ชก็เหมือนการซื้อหวยเนี้ยมันใช่วิธีคิดของผู้บริหารเหรอครับ ถ้าเป็นลูกจ้างเอกชนเขาจะเก็บลูกจ้างที่ไร้ผลงานหรือมีผลงานน้อยไว้ให้เสียเวลาเสียโอกาสหรือว่า ปลูกมะม่วงก็ต้องหวังผลมะม่วงไม่ใช่หวังแค่มีต้นมะม่วงไว้อ้างว่าอนาคตจะมีจะมีและก็จะมีเรื่อยไป
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +143/-151

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2019, 12:02:24 PM »

โค้ชหระไม่น่าเชื่อจะทำทีมได้แย่ลงๆ โอกาสและเวลาในการทำทีมเยอะมาก

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
sosun
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-49

ความหลังที่พัฒนาการ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2019, 02:47:33 PM »

มปลัก
การพัฒนาคือการทำให้ดีกว่าเดิม ตอนเข้ามาทีมชาติไทยอยู่ ณ.จุดไหนก็พาทีมชาติไทยก้าวต่อไปข้างหน้า

เอ๊ะอะอะไรก็ไปขุดบังยี ถ้าก้าวข้ามบังยีไม่ได้ก็ไปดมรู..บังยีนะครับขอแนะนำ
มาทีหลังก็ก้าวให้ไกลกว่า คนหนึ่งหมดวาระแล้วอีกคนกำลังดำเนินอยู่ อันไหนที่ผ่านมาแล้วใช้เป็นBaseline คู่แข่งของทีมชาติไทยคือทีมชาติอื่นๆไม่ใช่บังยี
paisamao คิดได้ถุกต้องมาก ไอ้ตรรกะให้ไปดุคนเก่า ว่าเขาอยู่ตั้ง12ปียังได้แค่นี้ แพ้กระทั้งลาว แล้วล่าสุดเขาทำใว้อย่างไรก็ต้องต่อยอดไป    เหมือนที่ท่าน Yorktown Saratoga บอกใว้  ว่า    หลายคนบอกว่าพัฒนาด้านนู้นด้านนี้ ด้านการบริหารงานบ้าง สารพัดด้านบ้าง ก็ดีหรอกนะ

แต่โลกฟุตบอล...เราวัดกันที่โทรฟี่ และวัดที่ผลแพ้ชนะ ไม่ได้วัดว่าใครทรงบอลดีกว่ากัน

ไม่มีประโยชน์อะไรกับสิ่งที่พัฒนา...การพัฒนาดี แต่ไม่มีโทรฟี่ ไม่มีชัยชนะ แล้วจะพัฒนาเพื่ออะไร

เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง  แต่ ทุกอย่างที่เราอยากได้ต้องใช้เงิน
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 08:59:15 AM »

มปลัก

paisamao คิดได้ถุกต้องมาก ไอ้ตรรกะให้ไปดุคนเก่า ว่าเขาอยู่ตั้ง12ปียังได้แค่นี้ แพ้กระทั้งลาว แล้วล่าสุดเขาทำใว้อย่างไรก็ต้องต่อยอดไป    เหมือนที่ท่าน Yorktown Saratoga บอกใว้  ว่า    หลายคนบอกว่าพัฒนาด้านนู้นด้านนี้ ด้านการบริหารงานบ้าง สารพัดด้านบ้าง ก็ดีหรอกนะ

จริงครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
Nuttyronal_34
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +271/-96

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 09:47:09 AM »

ก็จริงอย่างที่ท่านว่า

ถ้าผลงานดี  ก็ถือได้ว่าเกือบจะสมบูรณ์แบบ  เพราะอย่างอื่น ถือว่าทำมาดีแล้ว
แต่ผลงานมันกลับสวนทางจริงๆ

หวังว่าฟุตบอลโลกคราวนี้  คงกู้หน้าให้ท่านนายกได้ 
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +345/-609

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 05:16:33 PM »

หลายๆสิ่งสมาคมชุดนี้ทำหลายๆคนบอกว่าทำกว่าชุดเก่าแต่ทำไมผลงานห่วยลง  เท่าที่ผมพอจะคิดได้ก็คือ

ในทีมชาติชุดใหญ่และU23     

1. ที่ต่างจากชุดก่อนคือ เรื่องการเก็บตัว เพราะนักบอลชุดนี้จะเล่นตัวจริงสโมสรส่วนใหญ่ 
              ถ้าเป็นยุคก่อนจะเก็บตัวนานกว่าและนักบอลก็เกือบจะเป็นชุดเดียวกัน
          2. โปรแกรมลีกถี่  นักเตะเกิดความล้าตอนเข้าแค้มป์ทีมชาติ

ทีมชุด U19  U17   ที่ต่างจากสมาคมชุดเก่าคือ  สมาคมชุดก่อนจะใช้กุนซือที่มีประสพการณ์และมีชื่อเสียงพอสมควรในการทำทีม
                             ลุยทัวนาเมนต์ต่างๆ(เซนต์เป็นถ้วยๆไป)  แต่สมาคมชุดนี้เน้นแต่มือใหม่เกือบทั้งนั้น  เพราะรับสมัครแต่คนว่างงาน
                             ผลงานก็เลยเหมือนจะดีแต่ไม่ดีทั้งที่การจัดการดีเกือบทุกอย่าง

ทำไมเดี๋ยวนี้ถึงแพ้เพื่อนบ้านบ่อย  เพราะเพื่อนบ้านมีแนวทางการพัฒนาที่ชัดเจน  มีประธานเทคนิคที่คุมแนวทางอยู่ 
ขนาดเขมรได้ฮอนดะมาดูแล  ได้ทีมงานญี่ปุ่นมาทำใช้เวลาไม่เท่าไร  การเล่นเขายังเป็นรูปเป็นร่างชัดเจน  ไม่ต้องำพูดถึง เวียดนามกับมาเลย์

เราก็จะยังชนะอยู่กับทีมเพื่อนบ้านที่มีโครงสร้างการพัฒนาไม่ชัดเจนอยู่แค่นั้นในตอนนี้(ซึ่งจะเหมือนเมื่อก่อน)  แต่อนาคตยังไงผมก็มั่นใจว่า
เราจะไปเร็วกว่าชาติอื่นๆในอาเซี่ยนแน่นินเพราะตอนนี้เราก็มีแนวทางที่ชัดเจนแล้ว   
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์