Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 16, 2019, 07:46:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมทีมในไทยลีกเวลาทีมกำลังเพลี่ยงพล้ำชอบดึงเวลา  (อ่าน 2264 ครั้ง)
self discipline
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +98/-104

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 09:39:29 PM »

เอาจริงๆ ผมว่าดีขึ้นกว่าตอนลีกกำลังบูมใหม่ๆ ตอนนั้นอะไรก็รู้ อยู่ดีๆ ก็นอนโดยเฉพาะผู้รักษาประตู ตอนนี้มีความเนียนขึ้น ดูไม่น่าเกลียดเหมือนแต่ก่อนแล้ว แต่ดูก็รู้ว่าตั้งใจดึงเกม และผมคิดว่าหลายๆครั้งก็ได้ผล เพราะโมเมนตัมทีมหนึ่งกำลังมา อีกทีมที่กำลังเสียกระบวน ก็เกิดตะคริวบ้าง เจ็บบ้าง กลายเป็นตั้งสติได้ ถึงทดเวลาให้เยอะจริง เพิ่มเวลาทดให้ด้วยจริง แต่สติมาปัญญามีอย่างงี้ คนดูเลยสนุกไม่สุด ทีมบุกก็เสียโอกาส
I'm MMM
Full Member

คะแนนความรัก: +157/-393

บ้านคายเอฟซี @ แม่อาย เชียงใหม่

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 11:46:02 PM »

พูดตรงๆ ขนาดทีมที่ผมเชียร์ถ่วงเวลาผมยังเอือมเลย แบบkuเสียตังมาดูการเล่น ไม่ใช่มาดูการถ่วง

begin with the end in mind
NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +939/-692

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 02:11:05 AM »

555 ทีมเขาลงทุนไปหลายร้อยล้านครับ ดึงเวลาหน่อย เพื่อให้ทีมชนะ มันก็เป็นสิทธิ์ของนักเตะ ไม่มีอยู่ในกฏ แต่มันคือเรื่องน้ำใจนักกีฬา
ยังต้องพัฒนาอีกเยอะ  ยังไงผมก็มองว่า เดี๋ยวนี้ มันดีขึ้นกว่าเมื่อก่อน ที่อยู่ดีๆ ก็นอนลงไปแบบไม่มีปี มีขลุ่ย

อีกทีมก็อย่าไปเสียเหลี่ยมทำฟาวล์เขาสิครับ ** ถ้าไม่อยากให้เขาถ่วง ก็อย่าให้เขาขึ้นนำสิครับ อันนี้คือวิธีแก้ปัญหาที่ดี ที่สุด เข้าใจ๋ไหม **

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +196/-242

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 06:42:54 AM »

ถ่วงกันทุกลีคทั่วโลก ถ่วงมากๆกรรมการก็ให้ใบเหลืองเองแหละ เรื่องสิวเป็นเรื่องธรรมชาติ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +239/-269

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 07:00:54 AM »

ดูพรีเมียร์ลีก ลาลีกา ทีมเล็กก็ถ่วงทั้งนั้นแหละถ้าจะเสมอทีมใหญ่

ขนาด อเมริกันฟุตบอล แกล้งเจ็บเวลาจะหยุดไม่เดินก็ยังทำ จะได้หยุดโมเมนตัมฝั่งตรงข้าม

เป็นทุกกีฬาอาชีพนั่นแหละ แปลกตรงไหน
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 08:09:26 AM »

ดูพรีเมียร์ลีก ลาลีกา ทีมเล็กก็ถ่วงทั้งนั้นแหละถ้าจะเสมอทีมใหญ่

ขนาด อเมริกันฟุตบอล แกล้งเจ็บเวลาจะหยุดไม่เดินก็ยังทำ จะได้หยุดโมเมนตัมฝั่งตรงข้าม

เป็นทุกกีฬาอาชีพนั่นแหละ แปลกตรงไหน
ผมว่าฟรีเมียร์ลีก น้อยกว่าไทยลีกนะ เพราะผมไม่เคยเห็นช่วงเวลาไม่ถึง 10 นาที เจ็บกับตะคริว 3-4 รอบ ผลัดกันเป็น 2-3 คน แต่ไทยลีกมีให้เห็นอยู่เรื่อยๆ  ผมเชื่อว่าถ้าฟรีเมียร์ ถ้าถ่วงเวลาขนาดนั้น คนไม่นิยมขนาดนี้หรอก แต่ผมอาจเข้าใจผิด คนอื่นว่ายังไงครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 08:16:47 AM »

555 ทีมเขาลงทุนไปหลายร้อยล้านครับ ดึงเวลาหน่อย เพื่อให้ทีมชนะ มันก็เป็นสิทธิ์ของนักเตะ ไม่มีอยู่ในกฏ แต่มันคือเรื่องน้ำใจนักกีฬา
ยังต้องพัฒนาอีกเยอะ  ยังไงผมก็มองว่า เดี๋ยวนี้ มันดีขึ้นกว่าเมื่อก่อน ที่อยู่ดีๆ ก็นอนลงไปแบบไม่มีปี มีขลุ่ย

อีกทีมก็อย่าไปเสียเหลี่ยมทำฟาวล์เขาสิครับ ** ถ้าไม่อยากให้เขาถ่วง ก็อย่าให้เขาขึ้นนำสิครับ อันนี้คือวิธีแก้ปัญหาที่ดี ที่สุด เข้าใจ๋ไหม **
ไม่ฟาวล์ พอมีคนเจ็บแล้วไม่เตะออกก็ไม่พอใจอีก พอบอลตายก็เสียเวลาไปปฐมพยาบาลอีก แล้วบอลผมว่ายากนะที่จะไม่โดนยิงนำเลย
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +181/-287

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 08:29:33 AM »

บอลเจลีคนี่ ถ้าตั้งใจดึงเวลา จะโดนตำหนิทั้งกองเชียร์ตัวเองและฝั่งตรงข้ามเลย
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +143/-151

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 10:43:21 AM »

มันต้องปลูกฝังวัฒนธรรมในการเล่นครับ บอลไทยเราติดการถ่วงเวลาจนไม่สนุกเลยบางครั้ง ของเจลีกถ้าไม่เจ็บหนักก็ต้องลุกเเล้วเล่นต่อครับ

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +214/-1173

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 05:03:10 PM »

คือคำตอบมันก็อยู่ในคำถามอยู่แล้วนี่ครับ

อีกอย่างถ่วงเวลามาก ๆ กรรมการก็แจกใบเหลืองเอง

ถ้าถามผม ก็ไม่ค่อยเห็นด้วยหรอก แต่มันก็มีลิมิตของมันอยู่แล้ว

ฮี่ ๆ ๆ
tcc3350
Full Member

คะแนนความรัก: +70/-117

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 07:45:17 PM »

ถ่วงเวลาแบบผู้รักษาประตู ( แกล้ง ) เจ็บ นอนนานนี่ยังไม่เคยเห็นแจกนะใบเหลือง เห็นแจกแต่ตอนได้ลูกตั้งเตะแล้วไม่เตะยึกๆยักๆ
Kong168
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-5

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 07:53:04 PM »

บางคนก็ไม่เนียน เพราะไม่ใช่นักแสดง
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +210/-924

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 08:31:53 PM »

ก็เพราะทีมกำลังเพลี่ยงพล้ำไง
ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-65

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 07:52:20 AM »

ยอมรับ3-4ปีมานี้ผมไม่ดูบอลไทยเลย ขนาดบอลบ้านตัวเองยังไม่เข้าไปดูได้บัตรVIPก็มี...ก่อนนั้นเหย้า เหยือนใกลแค่ใหนลูก3เดือนยังเอาไปด้วยเลย........เพราะผมชินดูบอล เจลีค บอลอินโน มาเล มันน่าดูกว่าเยอะ เทคติคนอกเกมส์มีบ้างแต่ไม่ทำให้เสียหัวเวลาดู แต่กลับมาบ้านเรา บอลพลาดกำลังเสียจังหวะ ล้มตัวนอนดิ้นให้เขาเตะบอลออกให้...บอลนำ ถ่วงทุกอย่างถ่วงจนเกินงาม หน้าได้บอล หลังนอนรอแล้ว...พอโดนสกิตหน่อยล้ม ลุกขึ้นมาจะตีปากกัน......
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +400/-1720

..................................................

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2019, 09:15:03 AM »

ทีมนอนพอเข้าใจได้ แต่กรรมการไม่ทดเพิ่มให้นี่ยังไงเอ่ย

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +475/-274

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2019, 08:17:47 PM »

ไทยเราหนักไปหน่อย เพลาๆบางก็ดี

Mr.T
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-19

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2019, 12:37:07 PM »

ถ้าเทียบความคุ้มค่าผมว่าเจลีคคุ้มค่าสุดนะ เล่นแบบไม่ถ่วงเวลา ใส่กันหนักๆ แต่ไม่ค่อยเห็นลูกนอกเกมส์ กรรมการเป่าถือว่าจบ  อยากเห็นบอลบ้านเราเป็นมืออาชีพอย่างเขาบ้าง  แต่ก็คงต้องรออีกสักพัก
nadekung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +12/-11

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2019, 02:13:10 PM »

อันนี้จริงครับเห็นด้วย เห็นภาพเลย กลายเป็นวัฒนธรรมลามไปยันทีมชาติไปแล้ว ... ตัวอย่างเรื่องนึง เช่น กรรการยังไม่เป่าฟาวส์ แต่พี่ไทยเราจะหยุดเล่นรอได้ฟาวส์อย่างเดียวว พอไปบอลระดับทีมชาติ กรรมการอีกเกรดนึง เจอแบบนี้คู่แข่งยิ้มเลย เค้าตั้งหน้าตั้งตาเล่นอย่างเดียว ตราบใดที่ไม่มีเสียงนกหวีดเป่าฟาวว์ ไทยเราโดนแบบนี้บ่อยครับ ยันส่งผลเสียประตูเลยก็มี ..... มัน คือ ผลพวงมาจากลีกภายในเราทั้งนั้นครับ ผมว่ามันแก้ไขได้ .. มาตรฐานกรรมการด้วยก็ส่วนหนึง บอลเกมส์ไม่ต่อเนื่อง เล่นไปฟาวส์ไป ดูยังไงก็ไม่มันส์ เกมส์ไม่ประติดปะต่อ หลายครั้งคนพากษ์บอลยังหลุดพูดอยู่บ่อยๆ ว่าเกมส์มันไม่ต่อเนื่อง จะว่าเป็นแทคติกก็คงจะไม่ใช่เสมอไป .... ฮรี่ๆๆๆๆ ^^^

เพราะโลกมันกว้าง คนข้างๆจึงสำคัญ ///
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์