Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 22, 2019, 04:04:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมยศครับ สถานะล่าสุดของสนามที่ใช้แข่ง U-23 จนวันนี้คือ " ยังไม่ได้ประกวดราคา " ก  (อ่าน 3240 ครั้ง)
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1982/-1053

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 07:22:03 PM »

สมยศให้สัมภาษณ์กับนักข่าวและเอเอฟซีว่า สนามจัดการแข่งขันรายการ เอเอฟซี U-23 2020 กำลังปรับปรุงตามมาตรฐาน AFC อยู่ และบางสนามก็กำลังปรับปรุงอยู่ในระดับที่น่าพอใจ และจะต้องปรับปรุงไม่มาก

แต่จากที่รายงานของ กกท. ถึงความคืบหน้าการปรับปรุงสนาม 4 สนามที่ใช้แข่งรอบสุดท้าย เอเอฟซี U-23 มีดังนี้ครับ

1. สนามราชมังคลา มีงาน 2 ส่วน
1.1) งานเปลี่ยนเก้าอี้สนามเป็นแบบพับกระดกได้ ระยะเวลาทำงาน 150 วัน ประกาศร่างสัญญา ตั้งแต่ปลายเดือน มิ.ย. 62

สถานะล่าสุดคือ ยังไม่ประกวดราคา

1.2) งานปรับปรุงอาคารราชมังคลา หลักๆคือ ทาสีสนาม ปรับปรุงห้องพักนักกีฬา ทำพื้นสนามฟุตบอลใหม่ ระยะเวลาทำงาน 150 วัน

สถานะล่าสุดคือ เพิ่งประกาศร่างสัญญา

-กำหนดรับฟังความคิดเห็นถึงวันที่ 30 กรกฎาคม 2562 ถ้าไม่มีปัญหาอะไร อาจจะประกาศประกวดราคาได้อย่างเร็วภายในวันที่ 2 สิงหาคม 2562

-กำหนดให้ยื่นซองเสนอราคาภายใน 2 สัปดาห์หลังประกาศประกวดราคา

-ประกาศผลผู้ชนะภายใน 1 สัปดาห์หลังยื่นซอง และเซ็นสัญญาภายใน 1 สัปดาห์หลังประกาศผลผู้ชนะ ซึ่งก็น่าจะเซ็นสัญญากับผู้รับเหมาได้อย่างเร็วที่สุดคืน ต้นเดือนกันยายน 2562

- ซึ่งถ้านับไป 150 วันจากเซ็นสัญญา งานก็จะแล้วเสร็จราวปลายเดือนมกราคม 2563 หลังการแข่งขัน AFC U23 เสร็จสิ้นไปแล้ว

2. สนามกีฬาสมโภช 700 ปี เชียงใหม่

สถานะล่าสุด ประกาศแค่แผนจัดซื้อจัดจ้าง

ยังไม่ประกาศถึงแม้แต่ประกาศร่างสัญญากันเลย ดูจากมูลค่างานในแผนจัดซื้อจัดจ้าง 160 กว่าล้าน ก็น่าจะต้องใช้เวลาทำงานไม่ต่ำกว่า 150 วัน เช่นกัน

3. สนามกีฬามหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต

- ผอ.สำนักงานบริหารทรัพย์สินและกีฬา มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ เคยบอกผมว่าต้องใช้งบปรับปรุงไม่ต่ำกว่า 30 ล้านบาท โดยต้องปรับปรุงห้องพักนักกีฬา ห้องพักกรรมการ ห้องทีมงานจัดการแข่งขัน ไฟสนาม ระบบเสียง สกอร์บอร์ด อัฒจันทร์ฝั่งประธาน ที่ไม่มีการติดตั้งที่นั่ง Press Zone
- เดิมมหาวิทยาลัยหามาได้แค่ 5 ล้านบาท แต่จากข่าวล่าสุดที่ประชุมกับสมาคมฟุตบอล เห็นให้สัมภาษณ์ว่า กกท. จะสนับสนุนเงินส่วนที่เหลือ 

สถานะล่าสุด ยังไม่มีการประกาศประกวดราคา

4. สนามกีฬาติณสูลานนท์

- สนามนี้ไม่ทราบข้อมูลเลยว่าต้องปรับปรุงอะไร และมีคนชอบเข้าใจผิดคิดว่าสนามนี้พร้อมมาก จนจะใช้จัดการแข่งขันฟุตบลโลกรอบคัดเลือกได้ แต่จากภาพสนามกีฬาติณสูลานนท์ล่าสุดทั้งใน pantip และ Facebook (ที่มีคนโพสเช็คอินสถานที่และตั้งค่าภาพถ่ายสาธารณะ) ปรากฏว่ายังไม่เห็นมีการเปลี่ยนแปลงอะไร ยังไม่มีการติดตั้งเก้าอี้รอบสนามเลยด้วยซ้ำ ไฟสนามก็ยังไม่ติดตั้งเพิ่ม (ไฟ 1800 Lux ต้องมีไฟอย่างน้อยเสาต้นละ 60 โคมดวง)

- ส่วนการประกวดราคาจัดซื้อจัดจ้าง เช็คจากเว็บกรมบัญชีกลาง และเว็บของอบจ.สงขลา

สถานะล่าสุด ยังไม่มีประกาศประกวดราคา

ภาพถ่ายสนามล่าสุด

**************************************************************************************************

พี่สมยศครับ พี่ไปให้ความมั่นใจกับ เอเอฟซี ที่สัมภาษณ์ล่าสุดได้อย่างไรว่าเสร็จทัน งานแต่ละอย่างจนถึงปัจจุบันคือ ยังไม่ตอกเสาเข็มสักต้นกันเลยนะพี่ ราคาว่าสร้างกันเท่าใด ใครเป็นผู้สร้างนี้ยังไม่ประกวดกันเลย บางสนามเช่นเชียงใหม่นี้ ยังไม่ได้ร่างสัญญาด้วยซ้ำ เสร็จทันแน่หรือครับ พี่วางใจ กกท. ขนาดนั้นเชียวหรือ เป็นผม ผมไม่ไว้ใจเลยพับพ่า ก็รู้กันอยู่ทั้งเป็นราชการ ทั้งหลายภาคส่วน วิจิตร เกตุแก้ว ซี้กับ บังยี ก็มีอิทธิพลด้วย

ผมว่าเตรียมตัวหาสนามที่มันพร้อมสำหรับแข่ง เอเอฟซี U-23 เลยเถอะครับ จ่ายเป็นจ่าย กระเป๋าฉีกเป็นกระเป็าฉีก ดีกว่าถึงวันงานจะซ้ำรอย กทม. ภายใต้ หม่อมใหญ่ ตอนสมัยบังยีนะครับ

**************************************************************************************************

เครดิต:

- หน้าเว็บไซต์จัดซื้อจัดจ้างกลาง ของกรมบัญชีกลาง
http://www.gprocurement.go.th/new_index.html

- หน้าเว็บจัดซื้อจัดจ้างของทั้ง 3 หน่วยงาน

- การกีฬาแห่งประเทศไทย
http://www.sat.or.th/procurement/draftannoucement/

- สำนักงานบริหารทรัพย์สินและกีฬา มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ (หน่วยงานที่ดูแลสนามกีฬาในพื้นที่ มธ.ศูนย์รังสิต)
http://www.psm.tu.ac.th/main.php?page_name=article.bid

- อบจ.สงขลา
http://songkhlapao.go.th/news?cid=3

hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +351/-482

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 07:43:04 PM »

อย่าตื่นตูม ไม่เอาซิ
แกชอบเรียกแขก ถ้าไม่ทันยังไงเสียหน้าแน่นอน ใจเย็นๆ ลงอ่างเถอะครับ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 07:48:58 PM »

แกชอบเรียกแขก ถ้าไม่ทันยังไงเสียหน้าแน่นอน ใจเย็นๆ ลงอ่างเถอะครับ

ตื่นตูมที่ไหน ดูเอกสารสิครับ ใช้เวลา 150 วัน 5 เดือน นะพี่ แต่ไม่มีแม้แต่การประกวดราคาเลย ทั้งที่เดือนนี้ต้องตอกเสาเข็มแล้วนะครับ ไม่งั้นมันจะเลยต้น มกราคม สัปดาห์แห่งการแข่งขัน U-23 ครับ

pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +608/-2378

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 08:03:41 PM »

ตื่นตูมที่ไหน ดูเอกสารสิครับ ใช้เวลา 150 วัน 5 เดือน นะพี่ แต่ไม่มีแม้แต่การประกวดราคาเลย ทั้งที่เดือนนี้ต้องตอกเสาเข็มแล้วนะครับ ไม่งั้นมันจะเลยต้น มกราคม สัปดาห์แห่งการแข่งขัน U-23 ครับ

ติ่งไม่เคยอ่านข้อมูล อะไรทั้งนั้น
อวยอย่างเดียว
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +205/-896

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 08:20:41 PM »

ใจเย็นๆสิครับ สมาคมชุดนี้เพิ่งเข้ามาทำงานไม่กี่ปีเอง ยังไงเสร็จภายในสิบปีนี้แน่นอน
ถ้าไม่ทันก็หาสนามอื่นใช้แทนเหมือนตอนจัดฟุตซอลชิงแชมป์โลกไง

จริงๆแล้วบางสนามอาจไม่ได้ตั้งใจใช้จริง อาจแค่หาเรื่องใช้ตังค์หรือป่าว

hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +351/-482

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 08:42:08 PM »

เรื่องแค่นี้คงไม่ทำให้เสียชื่อเจ้าภาพ ว่าจริงหรือไม่ หากเป้นจริงเสื้อพร้อมป้ายทำรออยู่แน่นอนครับ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 09:24:16 PM »

ใจเย็นๆสิครับ สมาคมชุดนี้เพิ่งเข้ามาทำงานไม่กี่ปีเอง ยังไงเสร็จภายในสิบปีนี้แน่นอน
ถ้าไม่ทันก็หาสนามอื่นใช้แทนเหมือนตอนจัดฟุตซอลชิงแชมป์โลกไง

จริงๆแล้วบางสนามอาจไม่ได้ตั้งใจใช้จริง อาจแค่หาเรื่องใช้ตังค์หรือป่าว

ถ้าเลือกตั้งสมาคมอยู่ช่วงบอลโลก ผลงานในสนามฟุตบอลโลกย่ำแย่ บวกกับเรื่องสนามแบบ หม่อมใหญ่ จัดให้ไปอีก อื้อหื้อไม่อยากคิดสภาพเลย สวดมนต์อย่างเดียวถ้าถึงช่วงนั้น

ผมเลยเป็นห่วง จุดแข็งสมาคมชุดนี้มันจะไปพร้อมกับเจ้าภาพ U-23 นั่นละ แม้จะทำดีหลายอย่าง แต่ปลาเน่าตัวเดียวมันเหม็นไปหมด

kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +584/-170

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 09:47:21 PM »

ความจริงสนามน่าจะเสร็จสักช่วงตุลาพฤศจิกา
มีทดสอบใช้สนามก่อนแข่งจริง เผื่อมีข้อปรับปรุงแก้ไข

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +211/-1169

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 09:55:25 PM »

ติ่งไม่เคยอ่านข้อมูล อะไรทั้งนั้น
อวยอย่างเดียว

สุดท้ายจัดไม่ได้ ก็โทษ กกท ดำเนินการช้า

ง่ายดี

ฮี่ ๆ ๆ
tonmania
Full Member
**

คะแนนความรัก: +338/-579

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 10:19:25 PM »

แบบไทยๆมันต้องสีติดเสื้อวันเปิดสนามนั่นแหละ...เร่งทำเหมือนสนามฟุตซอล...โชว์ฝีมือช่างไทยซักหน่อย
self discipline
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +95/-104

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 10:39:15 PM »

รอปาฏิหาริย์
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +737/-937

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 11:56:04 PM »

ขอบคุณท่าน PTTระยอง สำหรับข้อมูล

Gunner06
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +81/-36

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 12:44:17 AM »

จขกท ไปอยู่ไหนมา ตอนนี้สนามติณสูลานนท์เขาติดเก้าอี้เสร็จเป็นชาติแล้ว

https://www.youtube.com/watch?v=ig3XuvXlu6c&fbclid=IwAR1m4jbSVb2oZAdNJO70TXjo3gdSlwc-NX4rcc6PHTYgsN2i6DdSqrj6cWA

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 01:54:12 AM »

จขกท ไปอยู่ไหนมา ตอนนี้สนามติณสูลานนท์เขาติดเก้าอี้เสร็จเป็นชาติแล้ว

https://www.youtube.com/watch?v=ig3XuvXlu6c&fbclid=IwAR1m4jbSVb2oZAdNJO70TXjo3gdSlwc-NX4rcc6PHTYgsN2i6DdSqrj6cWA

ปัญหาคือ ในเว็บเว็บกรมบัญชีกลาง และเว็บของอบจ.สงขลา ถ้าเสร็จจริงทำไมยังขึ้น ยังไม่มีประกาศประกวดราคา

มันเสร็จครบทุกส่วนหรือยัง ขาดตกตรงไหน เอกสารถึงยังไม่อัพเดต

pandaguys
Newbie
*

คะแนนความรัก: +20/-6

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 04:18:12 AM »

ปัญหาคือ ในเว็บเว็บกรมบัญชีกลาง และเว็บของอบจ.สงขลา ถ้าเสร็จจริงทำไมยังขึ้น ยังไม่มีประกาศประกวดราคา

มันเสร็จครบทุกส่วนหรือยัง ขาดตกตรงไหน เอกสารถึงยังไม่อัพเดต

เป็นไปได้รึป่าวครับที่เว็บไม่ได้อัพเดต ตามข่าวที่ออกมาสนามติณน่าจะปรับน้อยสุด คือ ปรับแค่ไฟนะครับ ซึ่งน่าจะใช้เวลาไม่นานครับ เพราะบอลโลกแมทที่เจอ UAE ยังน่าจะเตะที่สนามติณเลยตามข่าวที่ออกมา
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +153/-159

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 06:40:23 AM »

ชอบครับ ที่มีคนเป็นหูเป็นตาให้ประเทศชาติ ยังไงอัพเดทเรื่อยๆนะครับ รอฟังข่าว

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 07:44:51 AM »

ที่เห็นเก้าอี ติเสร็จ มันมาจากกีฬาแห่งชาติครับ
ตั้งแต่ปี2560แล้ว

ตอนนี้เขาต้องปรับปรุงใหม่
Indy
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-19

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 07:55:18 AM »

แบบไทยๆมันต้องสีติดเสื้อวันเปิดสนามนั่นแหละ...เร่งทำเหมือนสนามฟุตซอล...โชว์ฝีมือช่างไทยซักหน่อย
เร่งให้เร็วกว่าสนามฟุตซอลดีกว่าครับ ถ้าเร่งเหมือนนี้คือสร้างไม่ทันครับ ตอนนั้นเลยได้ชื่อว่าเป็นสนามฟุตซ่อนแทน 
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +573/-1838

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 09:12:28 AM »

อันนั้น อบจ ปรับปรุงเองตามวาระ  คนละงบ คนละเรื่อง

เฮงซัง GetOut !!
เต่าหลังตุง
Full Member

คะแนนความรัก: +53/-38

I Shall Return

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 09:15:11 AM »

เวลาจวนเจียนจริงๆ ประกาศจัดซื้อจัดจ้าง เดือน ก.ค. สมมุติว่าเริ่มงานเดือน ส.ค. 150วัน ก็ชนธ.ค.พอดี และควรจะให้เสร็จก่อนเปิดงานอย่างน้อยสัก30วัน (คงให้คนงานทำหามรุ่งหามค่ำ) #Thailand only
Marco bb
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1163/-1184

แฟนบอลไทยพันธุ์ทาง

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 11:11:20 AM »

เก้าอี้สนามติณเห้นในยูทูป ก็ติดยังไม่ครบนะครับ ตามกฎเอเอฟซีมันต้องติดให้ครบทุกที่นั่งครับ สนามนี้เรื่องที่นั่งยังต้องติดเพิ่ม
ส่วนเรื่องไฟนี่ก็เรื่องใหญ่ ระบุเวลาดำเนินการ 150 วัน แม้เริ่มประกวดราคา สิงหา แต่กว่าจะเริ่มลงมือจริงได้ก็คงกันยาไปแล้ว นี่คืออย่างเร็ว
แล้วแข่งต้นเดือนมกรา สนามต้องส่งมอบให้เอเอฟซีไม่น่าจะต่ำกว่ากลางธันวาแล้วครับ ดูแล้วเสี่ยงมากที่เอกชนมันจะเร่งให้ เพราะวงเงินมันกำหนดมา 150 วัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2019, 11:14:10 AM โดย Marco bb » บันทึกการเข้า
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 11:29:23 AM »

https://www.goal.com/th/ข่าว/เชครอบ2-สมาคมฯกกทเอเอฟซ-แถลงความพรอมสงเวยนแขงชงแชมปเอเชย-u23/14etsdrajpu8s1fpldr15makv7
ยังไงก็ไม่ทันหรอก เพราะตรวจอีกครั้งตุลา

เดาว่า สุดท้าย คงใช้สนาม ราชบุรี บุรีรัมย์ เมืองทอง BF
ex_taifootball
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-63

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 06:23:18 AM »

ในฐานะที่ผมเป็นผู้ค้าภาครัฐ  คนนึง

ผมว่างานจริง กับ งานเอกสาร มันอาจไม่เกี่ยวกันก็ได้นะครับ

ของมันคุยกันรู้เรื่อง งานอาจไปก่อนเอกสารก็เป็นไปได้ครับ
Zola_Mahasarakham
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-22

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 07:57:41 AM »

นี้มันสนาม ของ กกท ทั้งนั้น จะไปเร่งรัดกับหน่วยงานของรัฐเนี่ยนะ 5555+ ตลกแปบ
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1178/-1046

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 08:09:04 AM »

สนามติณ โคตรสวยเลย

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
kkitti
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-43

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 04:46:44 PM »

น่าจะทันครับ เพราะดึงเรื่องเอาไว้ พอใกล้ๆวันก็หาเหตุว่า ทำ e-bidding ไม่ทันแล้วต้องจ้างพิเศษ จ้างพิเศษก็เข้าทางแล้วครับเพราะเลือกบริษัทไหนก็ได้
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +188/-148

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 06:35:00 PM »

ในฐานะที่ผมเป็นผู้ค้าภาครัฐ  คนนึง

ผมว่างานจริง กับ งานเอกสาร มันอาจไม่เกี่ยวกันก็ได้นะครับ

ของมันคุยกันรู้เรื่อง งานอาจไปก่อนเอกสารก็เป็นไปได้ครับ
แต่จากประสบการณ์ ผมมักจะเจอแต่เอกสารไปก่อนงานทุกที
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +396/-1713

..................................................

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2019, 09:26:18 AM »

ประกวดราคาอยู่ ... ยังไม่รู้ บริษัทไหนได้งาน
เราสามารถให้บริษัทดำเนินงานไปก่อนได้จริงๆหรอครับ

คิง เป๋น ไผ๋
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +176/-67

ฮานี้บ่าเฮ้ย

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2019, 10:03:20 AM »

ประกวดราคาอยู่ ... ยังไม่รู้ บริษัทไหนได้งาน
เราสามารถให้บริษัทดำเนินงานไปก่อนได้จริงๆหรอครับ

การจัดซื้อจัดจ้างกับหน่วยงานราชการ นอกจากการตกลงราคา ประกวดราคา แล้ว ยังมีแบบ วิธีพิเศษ และวิธีกรณีย์พิเศษ ซึ่งเป็นวิธีการซื้อหรือจ้างเป็นงานเร่งด่วนหากล่าช้าจะเป็นการเกิดความเสียหายต่อทางราชการ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +737/-937

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2019, 10:19:35 AM »

การจัดซื้อจัดจ้างกับหน่วยงานราชการ นอกจากการตกลงราคา ประกวดราคา แล้ว ยังมีแบบ วิธีพิเศษ และวิธีกรณีย์พิเศษ ซึ่งเป็นวิธีการซื้อหรือจ้างเป็นงานเร่งด่วนหากล่าช้าจะเป็นการเกิดความเสียหายต่อทางราชการ

เอาจริงๆผมเบื่อกับระบบราชการไทยมาก...
ทั้งที่สมาคมได้เลือกสนามที่พร้อมใช้งานเเละปรับปรุงน้อยให้AFCเลือกใช้เเล้ว
เเละAFCก็เห็นชอบคือ ราชมัง ธรรมศาสตร์รังสิต บีจี เมืองทองเเล้ว
ด้วยเหตุผลหลายอย่าง หลักๆเลยคือสนามใกล้กันเดินทางสะดวก
แต่ก็ดื้อดึง...อยากหางบไปลงปรับปรุงสนามของตัวเอง...
เเบบนี้เขาเรียกเสียน้อยเสียอยาก...ถ้าดูเเล้วไม่ทันก็ต้องเสียเงิน2ต่อ
มาปรับปรุงสนาม เมืองทอง ธรรมศาสตร์ บีจี ที่ปรับเเค่นิดเดียว
ส่วนราชมังที่บอกจะปรับปรุงตั้งนานก็เพิ่งเริ่ม...อันที่จริงที่เป็นอยู่
ของราชมังปรับปรุงนิดหน่อยก็ผ่านสบาย...ทั้งหมดนี้ใช้เวลาภายใน 1 เดือน
แต่ก็อย่างที่เห็นผมขอบ่นหน่อยละกัน...

bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +363/-253

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2019, 03:00:56 PM »

มั่วแล้วครับ ผมอยู่สงขลา ยังไม่เห็นติดเลยครับ ที่เห็นติดเก้าอี้นั้น มันติดมาตั้งแต่ สงขลา ยูไนเต้ด แข่งไทยลีก ปี2012 ติดไม่ทั้งหมด และตอนนี้เก้าอี้มันแตกหักเป็นบางส่วนแล้วครับ ไฟก็ยังไม่ได้ทำ มีแต่ติดแอร์เพิ่มแค่นั้น
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +470/-273

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2019, 08:29:17 PM »

เอ้าๆ จะทำอะไรก้รีบๆหน่อยเวลาไม่คอยท่า ยิ่งระบบราชการบ้านเรารู้ๆกันอยู่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์