Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 26, 2019, 02:03:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ส.บอลเผยเกณฑ์การเลือกนักเตะข้อสำคัญของ "นิชิโนะ"  (อ่าน 2349 ครั้ง)
biggie_101AV
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +143/-32

..................................................

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 11:10:27 AM »

อากิระ นิชิโนะ เฮดโค้ชชาวญี่ปุ่นของทีมชาติไทย ที่เตรียมพาทีมลุยศึกฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รองสอง เผยนักเตะที่จะเข้ามาติดทีมชาติไทยจะต้องเป็นนักเตะที่ลงสนามเป็นตัวจริงให้กับสโมสรเท่านั้น พร้อมเสนอแนะสมาคมฯและสโมสรในไทยลีก ส่งออกนักเตะไปเล่นยังต่างแดนให้เยอะ เพราะจะทำให้มีนักเตะอาชีพที่คุณภาพดีเพิ่มขึ้นแน่นอน

หลังจากที่แฟนบอลไทย หลายคนให้ความสนใจถึงเรื่องการเลือกนักเตะเข้ามารับใช้ทีมชาติไทย ภายใต้การคุมทีมของ อากิระ นิชิโนะ ว่าจะเป็นไปในทิศทางใดนั้น

ล่าสุดทางด้าน "บิ๊กโจ" พาทิศ ศุภะพงษ์ รองเลขาธิการฝ่ายต่างประเทศ และรองโฆษกสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย ได้เผยถึงประเด็นดังกล่าวว่า "ในวันที่  5 สิงหาคมนี้ จะเริ่มลงทะเบียนอย่างไม่จำกัดจำนวน ทางด้าน นิชิโนะ ได้แจ้งทีมงานมาแล้วว่าช่วงนี้จะไปดูนักเตะที่เป็นตัวจริงเท่านั้น และการซ้อมของสโมสรเป็นหลัก เนื่องจากว่าหากสามารถลงทะเบียนได้เพิ่มเติมอย่างไม่จำกัด เขาจะเลือก 30 คนแรกไม่เกินนี้แน่นอนในการเข้าแคมป์เก็บตัวฝึกซ้อม หลังจากนั้นอาจมีการเติมผู้เล่นบางรายเพิ่ม แต่เราจะมีการแจ้งให้กับสโมสรทราบก่อน 15 วัน ก่อนเข้าแคมป์"

"อย่างที่ผ่านมา ปกติเราจะมีการส่งหนังสือขอสโมสรต้นสังกัดของนักเตะ แต่ทางด้าน นิชิโนะ บอกว่าไม่ควรทำ ขอให้เป็นไปตามกฎของเจลีกและฟีฟ่า เขาจะให้เราเชิญนักเตะกลับมาในช่วงที่เข้าฟีฟ่าเดย์ คือกลับมาจบลีกวันที่ 30 สิงหาคม และวันที่ 1 กันยายน เขาจะเดินทางกลับมาไทย และวันที่ 2 กันยายน เข้าแคมป์เก็บตัวครับ"

"นิชิโนะ ยังมีข้อสำคัญอีกว่า อยากให้สมาคมได้เล็งเห็นว่า ณ ปัจจุบันนักกีฬาที่มีคุณภาพระดับอาชีพเรายังมีน้อยเกินไป และเป็นไอเดียของสโมสรที่เขาต้องการให้เราส่งนักกีฬาออกไปค้าแข้งหรือว่าไปฝึกฝนที่ต่างประเทศเยอะๆ เพื่อให้ปรับทัศนะคติที่ดีขึ้น ไม่อย่างนั้นหากส่งออกช้าเกินไป เราจะมีนักกีฬาอาชีพที่มีทัศนะคติที่พร้อมจะเป็นมีอาชีพระดับสูงน้อยเกินไป" บิ๊กโจ กล่าว

สำหรับโปรแกรมการแข่งขันของทีมชาติไทย ชุดใหญ่ ภายใต้การคุมทีมของ อากิระ นิชิโนะ จะทำการแข่งขันฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบ 2 นัดแรก ทีมชาติไทย จะลงสนามพบกับทีมชาติเวียดนาม ในวันที่ 5 กันยายน 2562 ส่วนสนามและเวลาแข่งขันจะมีการแจ้งอย่างเป็นทางการอีกครั้ง ซึ่งจะมีการถ่ายทอดสดทาง ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

ontheway
ไม่ขอรับ Thailandsusu
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +177/-131

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 11:47:06 AM »

หมายถึง โค้ชกลับมา วันที่ 1 .....เข้าแคมป์วันที่ 2 ...... แล้วเตะวันที่ 5...... เนี่ยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2019, 11:57:27 AM โดย ontheway » บันทึกการเข้า
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +241/-378

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 12:08:26 PM »

หมายถึง โค้ชกลับมา วันที่ 1 .....เข้าแคมป์วันที่ 2 ...... แล้วเตะวันที่ 5...... เนี่ยนะ

หมายถึง นักเตะจากเจลีก
ontheway
ไม่ขอรับ Thailandsusu
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +177/-131

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 12:27:59 PM »

หมายถึง โค้ชกลับมา วันที่ 1 .....เข้าแคมป์วันที่ 2 ...... แล้วเตะวันที่ 5...... เนี่ยนะ

หมายถึง นักเตะจากเจลีก

อ้อครับ เข้าใจผิด  นึกว่าโค้ชด้วย   
นักเตะในไทยลีก ก็เข้าแคมป์ก่อนใช่ไหมครับ
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +250/-233

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 12:49:21 PM »

ดีครับ แนวทางชัดเจน
biggie_101AV
Full Member
**

คะแนนความรัก: +143/-32

..................................................

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 12:52:14 PM »

หมายถึงที่อยู่ญี่ปุ่นครับ ส่วนที่อยู่ในไทย น่าจะเลื่อน 1 เกมส์ครับ

cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +574/-1841

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 02:36:55 PM »

ลีกไทยคุณภาพเกมส์ต่ำ ทัสนคติแย่ พัฒนานักเตะนักเตะไม่ได้
นิชิโนะ คงจะดูออก แกจึงยากให้ส่งออกนักเตะเยอะๆ

เฮงซัง GetOut !!
thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +281/-287

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 04:57:00 PM »

นักเตะสมุทรปราการ  น่าจะได้โอกาสเยอะขึ้นแน่ๆ   เพราะคุ้นกับระบบ ญี่ปุ่นอยู่แล้ว   แถมวิ่งกันเยอะมากๆทีมหนึ่งด้วย  จะขาดไปก็คือประสบการณ์ระดับชาตินี่แหละ

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +155/-162

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 02:14:02 AM »

อืมๆ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +531/-462

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 08:37:35 AM »

ก็ดีนะ แนวทางใหม่ แทนที่จะมารอดูการซ้อมในแคมป์ไปดูสะที่ทีม จะได้เห็นของจริง แล้วจะพบว่า
ของดีๆมีอยุ่แต่น้อยมาก

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Indy
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-20

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 08:59:15 AM »

นักเตะสมุทรปราการ  น่าจะได้โอกาสเยอะขึ้นแน่ๆ   เพราะคุ้นกับระบบ ญี่ปุ่นอยู่แล้ว   แถมวิ่งกันเยอะมากๆทีมหนึ่งด้วย  จะขาดไปก็คือประสบการณ์ระดับชาตินี่แหละ
ใช่ครับ วันนี้โค้ชก็จะไปดูคู่นี้ด้วย
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +817/-475

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 09:02:14 AM »

นี่แหละ เจ้าแห่งเทคนิคอย่างแท้จริง วางแผนระยะยาว มองการณ์ไกล
boom40
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-75

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 12:38:37 PM »

ถ้านิชิโนะ ได้นักเตะ11 ตัวที่ไว้ใจได้ ฟิตพอ เข้ากับระบบละก็   คงยึด11ตัวเดิมยาวๆ ถ้าไม่มีใครเจ็บคงสอดแทรกยาก
เพราะนักเตะไทย บางคน ยังคงที่ไม่พัฒนาเท่าที่ควร  จับบอลยังลั่นๆ
ทำแบบนี้ไม่ได้หรอกครับแฟนบอลด่าเละ.. เดี๋ยวก็มีข้อครหาว่าใช้แต่นักเตะตัวเดิม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์