Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 23, 2019, 09:25:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในไลน์กลุ่มใหญ่ๆถ้ามีสมาชิกคนนึงลงโพสท์ประมาณ30ครั้งต่อวัน...ทุกวัน  (อ่าน 1712 ครั้ง)
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +549/-506

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 10:15:30 AM »

ในไลน์กลุ่มใหญ่ๆถ้ามีสมาชิกคนนึงลงโพสท์ประมาณ30ครั้งต่อวัน...ทุกวัน
เพื่อนๆเจอแบบนี้กันบ่อยไหมครับ...ผมเน้นว่า30โพสท์ขึ้นไปและทุกวัน
ไม่เคยเว้นเลยแม้แต่วันเดียวเป็นแบบนี้มาปีกว่าแล้วครับ

คืออย่างนี้ครับ ผมเป็นสมาชิกในกลุ่มไลน์รุ่นสมัยมัธยม
มีสมาชิกอยู่ประมาณ200คน ซึ่งไลน์กลุ่มนี้มีวัตถุประสงค์
เพื่อแจ้งข่าวสารการจัดงานเลี้ยงรุ่น งานกิจกรรมศิษย์เก่า
งานประชาสสัมพันธุ์ข่าวสารต่างๆที่เกี่ยวข้องกับโรงเรียน
ครู ร่วมไปถึงงานศพเพื่อน พ่อ แม่เพื่อน และก็มีคุยเล่น
ทักทายกันบ้างแต่ไม่มาก เพราะส่วนใหญ่จะมีไลน์กลุ่มเล็ก
เฉพาะห้องกันอยู่แล้ว เรื่องคุยเฉพาะจะไปอยู่กลุ่มเล็กซะมากกว่า
เพิ่งปีที่ผ่านมาจะมีเพื่อนคนนึง โพสท์ลิงค์สารพัดเรื่องทุกวัน
แรกๆจะเป็นเรื่อง เทคโนโลยี ก็เอามาจาก youtube นั่นแหระ
ใครท่องเน็ตก็เห็นทุกคนนั่นแหระ หลังๆก็การเมือง ลงด้านเดียว
คือด่าฝ่ายที่ตัวเองไม่ชอบ...จนมีเพื่อนบางคนทนไม่ไหว เขียนเตือน
นึกว่าจะดีขึ้น หายไปวันนึง แล้วกลับมาใหม่หนักกว่าเดิม ลงเยอะกว่าเดิม
จนไลนกลุ่มนี้มันผิดวัตถุประสงค์การจัดตั้งไปหมด...ที่สำคัญเพื่อนคนนี้
เวลามีกิจกรรมเลี้ยงรุ่น หรืองานอื่นๆที่เกี่ยวกับโรงเรียน ไม่เคยโผล่หน้ามาเลย
คงมีหลายคนที่รำคาญแต่คงไม่อยากออกตัว กลัวเพื่อนเสียใจ
บางทีเรื่องสำคัญที่แจ้งข่าวสารกันมามันมี2,3ข้อความ ก็เลือนๆหายไป
เพราะโดนโพสท์ลิงค์ของเพื่อนคนนี้กลบไปหมด...ผมเองเข้าไปทียังมึนเลย
ว่ามีแจ้งข่าวอะไรของโรงเรียนไหม...เห็นมีแต่โพสท์ลิงค์ทั้งนั้น

เพื่อนๆที่มีประสบการแบบนี้...ทำยังงัยกันบ้างครับ...บอกๆหน่อย
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +597/-180

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 10:31:54 AM »

ถ้าไม่ค่อยมาร่วมกิจกรรมอยู่แล้วก็ลบสมาชิกคนนั้นออกจากกลุ่มเลยครับ

suwaphich
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +199/-127

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 11:17:58 AM »

เคยเจอแบบเดียวกันเลย  ของผม เพื่อน พาเมีย เข้ากลุ่มด้วย  กลุ่มมัธยมนี่แหละ  เมียมาโพสน์ด่า แฟน  ให้เพื่อนแฟนดู  โพสไร้สาระแต่ละวัน  รู้สึกผิดวัตถุประสงค์ ต้องแรกตัดสินใจออกมา  แต่เพื่อน มาดึงเข้าใหม่  เข้าไปก็ยังเจออยู่  ตอนแรกนึกว่าผมรำคาญคนเดียว  ตอนนี้ในกลุ่ม  ผู้หญืงคนนี้โพสมาไม่มีการตอบกลับใดๆๆทั้งสิ้น  สุดท้ายยังกะกลุ่มร้าง  ไม่มีใครโพสเลยตอนนี้
พ่อน้องเอแคร์ PMT10
Sr. Member

คะแนนความรัก: +95/-103

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 11:41:24 AM »

ตั้งกฏในไลน์กลุ่มบันทึกในโน้ต ครับ        หลังจากนี้ ไม่ทำตามหรืออะไรก็แล้วแต่ครับ ตักเตือน พักการใช้งาน เชิญออกก้แล้วแต่     
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 12:14:47 PM »

ถ้าไม่ค่อยมาร่วมกิจกรรมอยู่แล้วก็ลบสมาชิกคนนั้นออกจากกลุ่มเลยครับ
คือว่ายังงัยก็เพื่อนกัน...ทำแบบนี้จะรุนแรงไปไหมครับ
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 12:17:32 PM »

เคยเจอแบบเดียวกันเลย  ของผม เพื่อน พาเมีย เข้ากลุ่มด้วย  กลุ่มมัธยมนี่แหละ  เมียมาโพสน์ด่า แฟน  ให้เพื่อนแฟนดู  โพสไร้สาระแต่ละวัน  รู้สึกผิดวัตถุประสงค์ ต้องแรกตัดสินใจออกมา  แต่เพื่อน มาดึงเข้าใหม่  เข้าไปก็ยังเจออยู่  ตอนแรกนึกว่าผมรำคาญคนเดียว  ตอนนี้ในกลุ่ม  ผู้หญืงคนนี้โพสมาไม่มีการตอบกลับใดๆๆทั้งสิ้น  สุดท้ายยังกะกลุ่มร้าง  ไม่มีใครโพสเลยตอนนี้
นี่อาการหนักกว่าไลน์กลุ่มผมอีก😫😫
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 12:18:17 PM »

ตั้งกฏในไลน์กลุ่มบันทึกในโน้ต ครับ        หลังจากนี้ ไม่ทำตามหรืออะไรก็แล้วแต่ครับ ตักเตือน พักการใช้งาน เชิญออกก้แล้วแต่     
เป็นคำแนะนำที่ดี...ผมจะลองหารือกับเพื่อนๆในกลุ่มดู
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +587/-2037

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 12:20:26 PM »

ของมันต้องมี แชร๋สารพัด ใครแชร์อะไรมา ก็แชร์ต่อ
ข่าวลวง ข่าวมโน มีหมด
ทำใจครับ

bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +526/-355

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 02:50:01 PM »

แนะเฟสกลุ่มครับ..อาจลำคาญโฆษณา..แต่ถ้าเราจะเข้าก็ตรงไปที่กลุ่มเลย แต่แปลกคนไม่นิยมเฟส ดันไปนิยมไลน์ทั้งๆที่เฟสกลุ่มสนองต่อความต้องการของกลุ่ม จกท.ว้อนที่สุด..ไลน์ทุกวันนี้เจอแบบเพื่อน จกท.น่ารำคาญที่สุด...
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +72/-38

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 03:09:33 PM »

ไลน์กลุ่มหมู่บ้านผม ก็มีคนประเภทนี้ครับ
วัตถุประสงค์หลักๆของไลน์กลุ่มคือ ประชาสัมพันธ์ น้ำไม่ไหล ไฟดับ ฯลฯ
แต่มีอยู่รายนึง ตะบี้ตะบันส่งข้อความเข้ามา ดังนี้ครับ
1 สวัสดีวันจันทร์-ศุกร์ วันพระ วันสำคัญต่างๆ มากมายจนน่ารำคาญ
2 เซลฟี่หน้าตัวเอง กับสถานที่ต่างๆที่ได้ไป
3 ถ่ายรูปปั่นจักรยาน กับสถานที่ต่างๆที่ตัวเองไปมา
4 แชร์สารพัดแชร์ จริงเท็จ มั่วไปหมด (ประมาณว่า ได้อะไรมาku แชร์หมด)
5 ตกเย็น ต้องถ่ายรูปกับแกล้มกับขวดเบียร์
6 อวยนักการเมืองที่ตัวเองชื่นชอบ

ประมาณนี้ครับ

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +587/-2037

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 03:27:56 PM »

ไลน์กลุ่มหมู่บ้านผม ก็มีคนประเภทนี้ครับ
วัตถุประสงค์หลักๆของไลน์กลุ่มคือ ประชาสัมพันธ์ น้ำไม่ไหล ไฟดับ ฯลฯ
แต่มีอยู่รายนึง ตะบี้ตะบันส่งข้อความเข้ามา ดังนี้ครับ
1 สวัสดีวันจันทร์-ศุกร์ วันพระ วันสำคัญต่างๆ มากมายจนน่ารำคาญ
2 เซลฟี่หน้าตัวเอง กับสถานที่ต่างๆที่ได้ไป
3 ถ่ายรูปปั่นจักรยาน กับสถานที่ต่างๆที่ตัวเองไปมา
4 แชร์สารพัดแชร์ จริงเท็จ มั่วไปหมด (ประมาณว่า ได้อะไรมาku แชร์หมด)
5 ตกเย็น ต้องถ่ายรูปกับแกล้มกับขวดเบียร์
6 อวยนักการเมืองที่ตัวเองชื่นชอบ

มีทุกกลุ่มจริงๆ 

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +970/-198

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 03:33:04 PM »

ปล่อยผ่านครับ เรื่องแบบนี้มีทุกกลุ่ม ขอแค่ ในกลุ่มมันต้องมีตัวหลักที่ได้รับฉันทานุมัติ ออกมาควบคุมสถานการณ์ เหมือนแอดมิน 
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 07:43:31 PM »

แนะเฟสกลุ่มครับ..อาจลำคาญโฆษณา..แต่ถ้าเราจะเข้าก็ตรงไปที่กลุ่มเลย แต่แปลกคนไม่นิยมเฟส ดันไปนิยมไลน์ทั้งๆที่เฟสกลุ่มสนองต่อความต้องการของกลุ่ม จกท.ว้อนที่สุด..ไลน์ทุกวันนี้เจอแบบเพื่อน จกท.น่ารำคาญที่สุด...
เฟสกลุ่มก็มีครับ...แต่ไม่มีใครเข้าเลยครับ ผมว่าการเข้าถึงของไลน์มันง่ายและรวดเร็วกว่า
เฟสกลุ่มที่เป็นกลุ่มปิดตอนนี้ตายสนิทไปหลายกลุ่มแล้วครับ ส่วนไลน์กลุ่มเจริญเติบโตขึ้นทุกวัน
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 07:49:21 PM »

ของมันต้องมี แชร๋สารพัด ใครแชร์อะไรมา ก็แชร์ต่อ
ข่าวลวง ข่าวมโน มีหมด
ทำใจครับ
มันไม่ใช่แบบที่คุณว่าสิครับ...ไม่ใช่แชร์หร็อก แต่เป็น ยูทูปลิงค์  โพสท์จากคน คนเดียว ทุกวันเกิน30โพสท์
มะกี้เข้าไปนับก็ 47 โพสท์แล้ว...ยังไม่นอนกันนะ...เดี๋ยวคงมาอีก
เขาโพสท์แบบไม่สนใจว่าจะมีคนอ่านหรือไม่...และก็ไม่มีใครตอบกลับโพสท์เขาสักคน
เขาไม่ใช่เพื่อนห้องผม ผมไม่รู้จักโดยตรง แต่ผมลองถามเพื่อนห้องเดียวกับเขา
เหมือนจะเป็นคน iq.สูงมากๆ มอกตัวเองเก่งและล้ำหน้ากว่าคนอื่นในทุกๆเรื่อง อะไรประมาณเนี้ย
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 07:51:05 PM »

ไลน์หมู่บ้านผมก็เจอแบบนี้...แจ่ปธ.หมู่บ้าง แจ้งเตือนไป...ออกจากกลุ่มเลย..
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 07:55:28 PM »

ปล่อยผ่านครับ เรื่องแบบนี้มีทุกกลุ่ม ขอแค่ ในกลุ่มมันต้องมีตัวหลักที่ได้รับฉันทานุมัติ ออกมาควบคุมสถานการณ์ เหมือนแอดมิน 
ผมก็ปล่อยผ่านมาเป็นปีแล้วครับ นึกว่าจะหายไปเอง...
แต่อยู่อย่างเหนียวแนน ขยันโพสท์ทุกวัน นี่ขนาดไม่มีใครตอบนะ
คงอยู่คู่ไลน์กลุ่มนี้ชั่วฟ้าดินสลายแล้วครับ ทุกวันนี้ผมเข้าไปในไลน์กลุ่มนี้
เพื่อลบคัวแดงแจ้งเตือนบนหัวเพจแค่นั้นครับ ไม่เคยดูเนื้อหาอื่นเลย
เพราะมันเต็มไปด้วย ยูทูปลิงค์เขาท่านเขาคนเดียว
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +335/-591

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 08:40:25 PM »

ไลน์กลุ่มผู้ปกครองก็เหมือนกันครับขนาดเป็นดร.ทำอะไรก็เอามาโพสต์

คือกิจวัตรประจำวันที่แกทำจะเอามาโพสต์ลงหมด ส่วนคนอื่นๆบางคนก็มีที่เอาลิ้งค์

เอายูทูบมาลง แต่ส่วนใหญ่จะเป็นสวัสดีประจำวันครับ
Barball_Crazy
Full Member

คะแนนความรัก: +39/-15

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 09:22:52 PM »

ฮ่าๆ ในกลุ่มต่างๆก็จะมีประเภทนี้อย่างน้อยๆก็คนนึง

ผมว่าเค้าเหงานะเวลามีใครเตือนก็ไม่ได้ จะมีอารมณ์ฉุนเฉียวเหมือนเงี่ยวจะหลุด

บางคนคิดอยากแชร์อีหยังตรูก็แชร์ ผิดถูกไม่รู้ ไม่ใช่เป็นคนไม่มีการศึกษา แต่...

การศึกษาไม่ได้ทำให้คนบางคนแยกแยะบางเรื่องบางราวได้เลย ใช้อารมณ์ล้วนๆ สุดท้ายผมก็ขอ สวัสดีวันจันทร์ถึงอาทิตย์ ทุกๆท่านขอรับ 

bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +364/-253

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 09:57:07 PM »

สลับกับของผมครับ เป็นกลุ่มแชทในเฟส อย่าว่าแต่กลุ่มมัธยมเลย กลุ่มมหาลัย ที่เพิ่งจบไปเมื่อปีที่แล้วยังกะกลุ่มร้าง นานๆทีจะมีคุยกัน พอเค้าคุยกันผมก็อยากคุยด้วย พอเราส่งข้อความไปมันเงียบกันหมด พอเราถามอะไรไปในกลุ่มก็เงียบ พอคนอื่นถามก็มีตอบบ้าง บางทีผมนั้นเหละช่วยตอบ เพราะไม่มีใครตอบ ทั้งกลุ่มมีกัน10กว่าคน คุยกันอยู่ 2-3 คน ส่วนกลุ่มไลน์ มหาลัยที่ใช้ตั้งแต่เรียนตอนนี้ร้างเรียบร้อยแล้ว
sosun
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-49

ความหลังที่พัฒนาการ

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 08:03:19 AM »

กลุ่มผมก็น่าเบื่อส่งคลิบโป๊วันหนึ่งเป็นร้อยๆคลิบไม่รู้ไปหามาจากไหน ตอนนี้ลำบากร่างกายอ่อนเพลียปวดแขนปวดไหล่หมดละ...หุหุ

เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง  แต่ ทุกอย่างที่เราอยากได้ต้องใช้เงิน
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +944/-1073

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 10:13:17 AM »

ในกลุ่มไลน์ TSS Family ไงครับน้า ผมว่ากลุ่มนี้ OK สุดๆ ล่ะ รองมาก็กลุ่ม คอบอลสายธรรมะ ฮี่ๆๆๆๆๆ

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +72/-38

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 11:27:58 AM »

กลุ่มผมก็น่าเบื่อส่งคลิบโป๊วันหนึ่งเป็นร้อยๆคลิบไม่รู้ไปหามาจากไหน ตอนนี้ลำบากร่างกายอ่อนเพลียปวดแขนปวดไหล่หมดละ...หุหุ
รบกวนเชิญผมเข้ากลุ่มด้วยครับท่่าน  ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1324/-508

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 02:49:29 PM »

คือว่ายังงัยก็เพื่อนกัน...ทำแบบนี้จะรุนแรงไปไหมครับ
ไม่หนักหรอกครับสำหรับผม อยีาให้คนๆเดียวมาทำให้เพื่อนในกลุ่มทยอยหายไปทีละคนสองคน เป็นผมถ้าทนไม่ไหวก็ด่าตรงๆถ้าไม่เปลี่ยนก็ดีดออกกลุ่ม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์