Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 26, 2019, 02:04:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "อากิระ นิชิโนะ" เปิดตัวกับสื่อไทยวันนี้แล้วเริ่มงานทันที 👍👍👍  (อ่าน 2748 ครั้ง)
Indy
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-20

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 07:26:58 AM »

อากิระ นิชิโนะ กุนซือใหญ่ทีมชาติไทย และชุดยู-23ปี มีคิวไปชมศึกไทยลีก "กิเลนผยอง" เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด เปิดบ้านพบ สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด ในวันที่ 21 ก.ค.นี้ เวลา 19.00 น.   
    หลังเสร็จสิ้นการเปิดตัวเป็นแม่ทัพ "ช้างศึก" ทีมชาติไทย ต่อหน้าสื่อมวลชนไทย ในวันที่ 21 ก.ค.นี้ มีรายงานว่า อากิระ นิชิโนะ จะเดินทางไปชมเกมไทยลีก 2019 ทันที โดยคู่ที่ อากิระ นิชิโนะ เลือกไปชมคือเกม "กิเลนผยอง" เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด เปิดสนาม เอสซีจี สเตเดี้ยม รับการมาเยือนของ สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด ในวันที่ 21 ก.ค. 62 เวลา 19.00 น. โดยทั้งสองทีมมีนักเตะที่อยู่ในข่ายชุดลุยศึกฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบสอง กลุ่ม จี นัดแรกเปิดบ้านพบ เวียดนาม วันที่ 5 ก.ย.นี้ อยู่หลายคนด้วยกัน

เครดิต # Siamsport
tonmania
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +338/-579

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 07:36:04 AM »

เริ่มเร็วไม่รอช้า สู้ไปด้วยกัน งานใหญ่ไกล้เข้ามาแล้ว ต้องทำงานแข่งกับเวลา
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +574/-1841

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 07:52:08 AM »

เยี่ยมครับ เริ่มงานทันที เวลาน้อยแล้ว

เฮงซัง GetOut !!
BBLOVETT
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +248/-75

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 07:59:24 AM »

เยี่ยมมากครับ โค้ช
Raktakan
Full Member

คะแนนความรัก: +94/-40

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 08:34:47 AM »

แน่นอนจริงๆ สปิริตซามูไร
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +817/-475

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 08:55:57 AM »

ชอบที่โค๊ชไปดูฟอร์มนักเตะบ่อยๆ

แต่นักเตะที่ติดทีมชาติ ขาประจำ คงไม่กระตือรือร้นเท่าไหร่
เพราะฟอร์มเป็นยังไงก็ยังติด ยังโดนเรียก
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +155/-162

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 09:13:22 AM »

เตะตาพิธิวัฒทีเหอะ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2571/-3948

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 11:13:57 PM »

เยี่ยม

ลมหายใจคือฟุตบอล
parmansad
Sr. Member

คะแนนความรัก: +90/-74

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 11:32:07 PM »

ทำไมผมคิดเหมือนกับคุณเลย พิธิวัฒนี้สไตล์กัดไม่ปล่อย น่าเอามาลองยืนกับนิวมากๆ ไม่รู้ว่าทับตำแหน่งกันหรือเปล่า

Took คุคุคุ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +40/-2

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 06:33:11 AM »

สุดยอดเลยครับ

tleboy2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-53

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 07:50:27 AM »

เอกนิญดูเด่นมากๆเมื่อวาน
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +155/-162

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 09:26:43 AM »

ทำไมผมคิดเหมือนกับคุณเลย พิธิวัฒนี้สไตล์กัดไม่ปล่อย น่าเอามาลองยืนกับนิวมากๆ ไม่รู้ว่าทับตำแหน่งกันหรือเปล่า
ไประดับเอเชียต้องใช้รับสองคนอยู่แล้วครับ ดีเสียอีกเพราะนิวได้ทั้งรุกและรับ ส่วนพิธิวัฒน์รับอย่างเดียว ส่วนเจรุกเต็มสูบอยู่แล้ว

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
dbmobile
Newbie
**

คะแนนความรัก: +12/-14

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 10:19:04 AM »

นิชิโนะ ไม่มีทีมงานมาด้วยหรอครับ เห็นบอกมาคนเดียวมาสร้างทีมงานโค็ชไทยจิงป่าวครับ
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +531/-462

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 10:22:47 AM »

นิชิโนะ ไม่มีทีมงานมาด้วยหรอครับ เห็นบอกมาคนเดียวมาสร้างทีมงานโค็ชไทยจิงป่าวครับ
มายังไม่ครบหรอก แหม่ใจร่มๆ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
BBLOVETT
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +248/-75

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 05:24:31 PM »

ตามข่าวเห็นประมาณนั้นนะครับ ว่าเค้าต้องการมายกระดับนักบอลเเละมั่นใจในตัวโค้ชไทย (ที่ไหนได้ถ้ามาทั้งทีมงานเเล้วต้องจ่ายเพิ่ม  55+ ล้อเล่นครับ)

https://www.khaosod.co.th/sports/news_2728413 ตามลิ้งค์นี้ครับ  ขอบคุณเว็บ ข่าวสด ครับ
bomberman2
Newbie
*

คะแนนความรัก: +23/-22

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 06:47:05 PM »

ตามข่าวเห็นประมาณนั้นนะครับ ว่าเค้าต้องการมายกระดับนักบอลเเละมั่นใจในตัวโค้ชไทย (ที่ไหนได้ถ้ามาทั้งทีมงานเเล้วต้องจ่ายเพิ่ม  55+ ล้อเล่นครับ)

https://www.khaosod.co.th/sports/news_2728413 ตามลิ้งค์นี้ครับ  ขอบคุณเว็บ ข่าวสด ครับ
ผมว่าการที่สตาฟท์ไทยเข้าไปช่วยงานก็ได้ประโยชณ์ทั้งสองฝ่ายอยู่แล้ว แตก็มีแฟนบอลบางคนบอกว่าทีมชาติจะพังเพราะทีมงานคนไทย แล้วการดึงทีมงานไทยมาช่วยก็เป็นความต้องการของโค๊ชเองอีกด้วย
Indy
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-20

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 11:24:35 PM »

ตะกี้ฟัง    เจาะสนามบอลไทยคุณบับเบิ้ลบอกโค้ชที่ไม่มีทีมงานมาด้วยนี้น่าเป็นห่วงโดยเฉพาะบอลสมัยใหม่มือขวาสำคัญมากๆ  แกบอกเป็นคนหนึงที่เชียร์นิชิโนะมากๆ แต่พอเห็นมาคนเดียวความมั่นใจนี่หล่นฮวบ

ฟังแล้วก็เสียวๆครับ
bomberman2
Newbie
*

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 11:51:44 PM »

ตะกี้ฟัง    เจาะสนามบอลไทยคุณบับเบิ้ลบอกโค้ชที่ไม่มีทีมงานมาด้วยนี้น่าเป็นห่วงโดยเฉพาะบอลสมัยใหม่มือขวาสำคัญมากๆ  แกบอกเป็นคนหนึงที่เชียร์นิชิโนะมากๆ แต่พอเห็นมาคนเดียวความมั่นใจนี่หล่นฮวบ

ฟังแล้วก็เสียวๆครับ
ประเด็นนี้ก้หน้าเป็นห่วงเหมือนกันครับ
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +295/-532

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 07:00:29 AM »

ตามความรู้สึกเหมือนเขาอยากเข้ามายกระดับฟุตบอลไทยทั้งระบบ  เหมือนเขาคิดว่าบอลไทยน่าจะไปได้มากกว่านี้

ตามที่เขาให้สัมภาษณ์เขาบอกว่าเขาได้รับอิทธิพลจากฟุตบอลสเปนมาก  และเรามี กาเลส โรมาโกซา เป็นผอ.เทคนิคทีมชาติ

งานทีมชาติมันเป็นความรับผิดชอบของทั้งคู่ และที่เหมือนกันคือทั้งคู่ต้องการเวลาศึกษาฟุตบอลแบบไทยๆ  เพื่อที่จะวางแผนต่อไป

บางทีมันอาจจะเป็นการดีก็ได้ครับ(คิดในแง่ดี)ที่มาคนเดียวในความรู้สึกของนักบอลไทย ไม่ต้องกดดันมาก  และการซ้อมในละครั้ง

คงมีการบรีฟงานกับสตาฟฟ์โค้ชและการให้คนไทยเป็นการถภ่ายทอดกับนักเตะโดยตรงมันน่าจะได้แพสชั่นมากกว่าที่จะให้ล่ามมาอธิบาย

(ขนาดล่ามยังต้องหาคนที่เขาไว้ใจ และถ่ายทอดความรู้สึกเขาได้)  ถ้าสตาฟฟ์คนไหนทำไม่ได้อย่างเขาว่าคงไม่ได้อยู่ด้วยกันกันยาวๆแน่นอน

และเขาก็ไม่ได้ปิดประตูที่จะนำสตาฟฟ์ญี่ปุ่นเข้ามา  เหมือนที่เขาบอกคือถ้าเอาเข้ามาคือมันเกินกำลังของเขาที่จะทำคนเดียวแล้ว

และมันก็จะหมายความว่าสตาฟฟ์ชาวไทยมันเกินจะเยียวยาแล้ว  เพราะขนาดได้หัวหน้าระดับบรมครูของญี่ปุ่นแล้วยังทำไม่ได้

ต่อไปก็คงไม่ต้องให้มาทำงานด้วยแล้ว  งานนี้จะพิสูจน์คุณภาพสตาฟฟ์ไทยอย่างแท้จริง

ส่วนเรื่องการสเก๊าต์คู่ต่อสู้  สเก๊าต์นักบอล  ผมว่าทีมงานโรมาโกช่า  น่าจะทำงานอยู่ก็ได้  โดยที่แฟนบอลไม่รู้เท่านั้นเอง
bomberman2
Newbie
*

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 08:54:52 AM »

ตามความรู้สึกเหมือนเขาอยากเข้ามายกระดับฟุตบอลไทยทั้งระบบ  เหมือนเขาคิดว่าบอลไทยน่าจะไปได้มากกว่านี้

ตามที่เขาให้สัมภาษณ์เขาบอกว่าเขาได้รับอิทธิพลจากฟุตบอลสเปนมาก  และเรามี กาเลส โรมาโกซา เป็นผอ.เทคนิคทีมชาติ

งานทีมชาติมันเป็นความรับผิดชอบของทั้งคู่ และที่เหมือนกันคือทั้งคู่ต้องการเวลาศึกษาฟุตบอลแบบไทยๆ  เพื่อที่จะวางแผนต่อไป

บางทีมันอาจจะเป็นการดีก็ได้ครับ(คิดในแง่ดี)ที่มาคนเดียวในความรู้สึกของนักบอลไทย ไม่ต้องกดดันมาก  และการซ้อมในละครั้ง

คงมีการบรีฟงานกับสตาฟฟ์โค้ชและการให้คนไทยเป็นการถภ่ายทอดกับนักเตะโดยตรงมันน่าจะได้แพสชั่นมากกว่าที่จะให้ล่ามมาอธิบาย

(ขนาดล่ามยังต้องหาคนที่เขาไว้ใจ และถ่ายทอดความรู้สึกเขาได้)  ถ้าสตาฟฟ์คนไหนทำไม่ได้อย่างเขาว่าคงไม่ได้อยู่ด้วยกันกันยาวๆแน่นอน

และเขาก็ไม่ได้ปิดประตูที่จะนำสตาฟฟ์ญี่ปุ่นเข้ามา  เหมือนที่เขาบอกคือถ้าเอาเข้ามาคือมันเกินกำลังของเขาที่จะทำคนเดียวแล้ว

และมันก็จะหมายความว่าสตาฟฟ์ชาวไทยมันเกินจะเยียวยาแล้ว  เพราะขนาดได้หัวหน้าระดับบรมครูของญี่ปุ่นแล้วยังทำไม่ได้

ต่อไปก็คงไม่ต้องให้มาทำงานด้วยแล้ว  งานนี้จะพิสูจน์คุณภาพสตาฟฟ์ไทยอย่างแท้จริง

ส่วนเรื่องการสเก๊าต์คู่ต่อสู้  สเก๊าต์นักบอล  ผมว่าทีมงานโรมาโกช่า  น่าจะทำงานอยู่ก็ได้  โดยที่แฟนบอลไม่รู้เท่านั้นเอง
👍👍👍👍👍👍
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์