Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 22, 2019, 05:04:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิชิโนะ จะไหวไหม  (อ่าน 2966 ครั้ง)
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1178/-1046

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 08:34:00 AM »

นิชิโนะ ไม่มี  FIFA DAY ให้ลองเเล้ว  จะทำยังไง จะเก็บตัวตอนไหน

FIFA DAY ไม่มีเเล้ว โปรเเกรมไทยลีคก็เต็ม   มีเวลาเเค่ 9 วันก่อนเจอเหงียน พวกเจลีคยิ่งเวลาน้อยเลยหักวันเดินทางอีก 1 วัน 

เจอทีมอันดับ1ในอาเซี่ยน จะโดนเหงียนตบคาบ้านอีกรอบไหม เเล้วเเพ้นัดเเรก อาจจะขวัญเสีย
เสียกระบวนไปเลย

ควรจะเลื่อนเเมทช์ไทยลีคไปบ้าง ขอให้ได้เก็บตัวกันหน่อยสัก 15-30 วัน หรือ จะตัดนัดกลางอาทิตย์ไปเเล้วขอนักบอล มาเก็บตัวกลางอาทิตย์

ต่อให้เอา โค๊ชซิโก้มา 9 วัน จะเอาชนะเหงียนได้ ยากมากๆๆ

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
biggie_101AV
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +142/-32

..................................................

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 08:40:23 AM »

แฟนบอลไทยเป็นโรคกลัวเหงียนจนขึ้นสมองไปแล้ว ฟุตบอลวันนี้แพ้ พรุ่งนี้ชนะเป็นเรื่องปกติครับให้มองเป็นนัดๆจะดีกว่ากลัวจะแพ้จนฝังหัวครับ

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +964/-194

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 09:16:01 AM »

เป็นเรื่องนิชิโนะ  กับ สมาคม ต้องแก้ไขจัดการเอง เพราะคุณเลือกแล้ว
 นิชิโนะ เลือกรับงานนี้ ก็เป็นหน้าที่ ไปหาวิธีทำงานเอาเอง
สมาคม เลือก นิชิโนะแล้ว ก็ไปหาวิธี ใช้งาน นิชิโนะเอาเอง
ส่วนเราแฟนบอล เลือกที่จะเชียร์ทีมชาติเราแล้ว ก็ไปหาวิธีเชียร์ทีมชาติของเราเอาเอง
etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +142/-144

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 09:23:57 AM »

ยกตัวอย่างคิงส์คัพโค้ชโต้ยก็ทำได้ดีในหลายจังหวะนะครับ
เรามีโอกาศ ยิงจากศุภชัยแต่ชนเสา กับฐิติพันธุ์ยิงข้ามคาน โอกาศจบมีแต่ปิดงานไม่ได้
โค้ชโต้ยแก้ได้ดีแต่นักเตะเราบ้างคนไม่เข้าใจ คนที่ต้องปรับปรุง คือสารัชกับธนบูรณ์ ยืนประกบห่าง
ปล่อยให้กลางเขาเล่นง่ายเกิน เข้าประกบช้า และเวียดนามก็เข้าประกบเร็วมาก
การออกบอลจากแดนหลังของเราหลายจังหวะโดนเพลสซิ่ง หลังเราออกบอลไม่ได้
เพราะกองกลางเราหันหลังไม่พร้อมรับบอลบ่อยครั้ง ทำให้อดิศรต้องเตะทิ้งเป็นประจำ
เวลาโดนเพลสซิ่งหน้ากรอบเขตโทษ กองกลางต้องลงมาช่วยเพื่อเพิ่มตัวเลือกในการออกบอล
และต้องพร้อมเสมอ อ่านเกมส์ตลอด เหมือนชุดที่ เอคโคโน่ทำ หากโดนบีบหน้ากรอบเขตโทษ
กลางต้องลงมาช่วย บ้างครั้งเรามีผู้เล่น 9คนในแดนตัวเองแต่เวียดนามมีแค่ 3คนเขาไล่บีบกองหลังเรา
จนออกบอลไม่ได้ 3คนของเขาจะยืนอยู่ ระหว่างกองหลังเรากับกองกลาง แต่กองกลางเราไม่เข้าไปช่วย

ผมว่านิชิโนะ ทำได้ และน่าจะมีวิธีสอนอธิบาย ให้นักเตะเราเข้าใจหน้าที่ตนเองมากขึ้น
การแก้เพลสซิ่งมี ให้ดูเกมส์ที่ สเปอร์ แก้เพลสซิ่ง ลิเวอร์พูล จะเห็นชัด กองกลางมีบทบาทตลอด
หลังเลยเล่นง่าย การเคาะบอลสั้นเล่นลิงชิงบอล 2-3จังหวะและเปิดบอลยาวออกที่ว่างอีกด้าน จากซ้ายไปขวา
เมื่อโดนเพลสซิ่งสเปอร์จะตั้งโซนรับแบบ ต่ำทันที่เพื่อเพิ่มตัวเลือกออกบอล เป็นการเซตเตรียมสวนทันทีเมื่อออกบอลได้
เอชาญ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +152/-63

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 09:26:34 AM »

น่าจะมีการวางแผนเรียกตัวกลางสัปดาห์ ในช่วงที่ไม่มีแมทย์กลางสัปดาห์ ของไทยลีก
โดยขอความร่วมมือกับสโมสรปล่อยตัวสัก 2-3 วัน เพื่อทำการฝึกซ้อมซักซ้อมความเข้าใจเกมส์และวิธีเล่น
ซักเดือนละครั้ง 2 ครั้ง ก่อนที่จะเรียกเก็บตัวจริงในช่วงก่อนแข่ง
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +575/-404

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 09:44:03 AM »

อย่างน้อยต้องมีเกมส์อุ่นเครื่องแบบปิดเพื่อทดลองระบบ

10 วันก่อนแข่งจริง ถ้าผลงานออกมาดีแสดงว่าฝีมือโค้ชไม่ธรรมดา

ทีมที่เราน่าจะเชิญมาอุ่นเครื่องเป็น  พม่า  น่าจะดี

เพราะเกมส์แรกของ พม่า คือไปเยือน  มองโกเลีย  

ไทยจำลองเกมส์เหย้า   พม่าจำลองเกมส์เยือน    ดู ๆ แล้ว  ผูกมิตรอุ่นเครื่องกับ  พม่า  จะเป็นการดี

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1178/-1046

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 09:57:51 AM »

เป็นเรื่องนิชิโนะ  กับ สมาคม ต้องแก้ไขจัดการเอง เพราะคุณเลือกแล้ว
 นิชิโนะ เลือกรับงานนี้ ก็เป็นหน้าที่ ไปหาวิธีทำงานเอาเอง
สมาคม เลือก นิชิโนะแล้ว ก็ไปหาวิธี ใช้งาน นิชิโนะเอาเอง
ส่วนเราแฟนบอล เลือกที่จะเชียร์ทีมชาติเราแล้ว ก็ไปหาวิธีเชียร์ทีมชาติของเราเอาเอง

ยากมากเลยถ้ามีเวลา เเค่ 9วัน
ตารางบอลลีคก็โคตรเเน่น

ส่วนตัว ผมว่า สมาคมต้องทำโปรเเกรมเก็บตัวใหม่ ถ้าเราหวังจะเข้ารอบสอง ต้องช่วยกัน
จะไปหวังโยนให้ นิชิ หมด เขาเพิ่งมาใหม่ จะทกทีมได้ ดีทันที เป็นไปยากมาก

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
Once is not enough_SR
Full Member
**

คะแนนความรัก: +81/-21

เชียร์บอลไทยมาเป็นสิบปี เข้าบอร์ดนี้ปีแรก ไปอยู่ไหนมา หืม

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 10:15:46 AM »

ยกตัวอย่างคิงส์คัพโค้ชโต้ยก็ทำได้ดีในหลายจังหวะนะครับ
เรามีโอกาศ ยิงจากศุภชัยแต่ชนเสา กับฐิติพันธุ์ยิงข้ามคาน โอกาศจบมีแต่ปิดงานไม่ได้
โค้ชโต้ยแก้ได้ดีแต่นักเตะเราบ้างคนไม่เข้าใจ คนที่ต้องปรับปรุง คือสารัชกับธนบูรณ์ ยืนประกบห่าง
ปล่อยให้กลางเขาเล่นง่ายเกิน เข้าประกบช้า และเวียดนามก็เข้าประกบเร็วมาก
การออกบอลจากแดนหลังของเราหลายจังหวะโดนเพลสซิ่ง หลังเราออกบอลไม่ได้
เพราะกองกลางเราหันหลังไม่พร้อมรับบอลบ่อยครั้ง ทำให้อดิศรต้องเตะทิ้งเป็นประจำ
เวลาโดนเพลสซิ่งหน้ากรอบเขตโทษ กองกลางต้องลงมาช่วยเพื่อเพิ่มตัวเลือกในการออกบอล
และต้องพร้อมเสมอ อ่านเกมส์ตลอด เหมือนชุดที่ เอคโคโน่ทำ หากโดนบีบหน้ากรอบเขตโทษ
กลางต้องลงมาช่วย บ้างครั้งเรามีผู้เล่น 9คนในแดนตัวเองแต่เวียดนามมีแค่ 3คนเขาไล่บีบกองหลังเรา
จนออกบอลไม่ได้ 3คนของเขาจะยืนอยู่ ระหว่างกองหลังเรากับกองกลาง แต่กองกลางเราไม่เข้าไปช่วย

ผมว่านิชิโนะ ทำได้ และน่าจะมีวิธีสอนอธิบาย ให้นักเตะเราเข้าใจหน้าที่ตนเองมากขึ้น
การแก้เพลสซิ่งมี ให้ดูเกมส์ที่ สเปอร์ แก้เพลสซิ่ง ลิเวอร์พูล จะเห็นชัด กองกลางมีบทบาทตลอด
หลังเลยเล่นง่าย การเคาะบอลสั้นเล่นลิงชิงบอล 2-3จังหวะและเปิดบอลยาวออกที่ว่างอีกด้าน จากซ้ายไปขวา
เมื่อโดนเพลสซิ่งสเปอร์จะตั้งโซนรับแบบ ต่ำทันที่เพื่อเพิ่มตัวเลือกออกบอล เป็นการเซตเตรียมสวนทันทีเมื่อออกบอลได้

เห็นภาพ รายละเอียดชัด คือ เราแค่พลาด ไม่ใช่เหงียนมาขย่มแบบเหนือชั้น เราสู้ไม่ได้ ถ้าเต็มๆทีม ใช้ผู้เล่นที่ฟอร์มดีในลีกจริงๆ เราชนะเวียดนามได้แน่
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +530/-460

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 10:30:13 AM »

จัดจ้างตัวบราซิลในลีกและตัวนอกเด่นๆ เอากามามาเป็นโคช ซัดกันสัก สาม quarter
ผมว่า ทำได้ เราเคยทำมาแล้ว ดีด้วย

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +241/-378

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 10:41:33 AM »

เห็นด้วยเรื่องเพิ่มเวลาเก็บตัว
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +211/-1169

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 11:18:40 AM »

ถ้าไม่ไหว ไม่กล้ารับงานนี้หรอกครับ ปฏิเสธไปแต่แรกแล้ว

เชื่อเถอะ ว่าญี่ปุ่นมีข้อมูลนักเตะเราครบทุกคน ดีไม่ดีมีทั้งอาเซียนด้วย

งานที่ต้องทำ ก็แค่สเกาท์ยูเออีเจ้าเดียวพอ ง่ายจะตาย

ฮี่ ๆ ๆ
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +172/-248

รักเมืองทอง ชอบบุรีรัมย์

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 11:23:43 AM »

เราควรเลื่อนเกมลีกเป็นเก็บตัวซัก 14-15 วัน

ติดต่อทีมชาติอื่นๆที่แวะเวียนมาแถวนี้หรือต้องแข่งกับทีมอาเซียน ง่ายๆเลยคือ

ติดต่อฟิลิปปินส์หรือพม่า ให้มาเก็บตัวในไทย เพราะมีตัวในไทยลีก หรือแม้กระทั่งทีมชาติลาว ก็ได้

ในนัดอุ่นเครื่องนอกรอบในช่วงระหว่างเก็บตัว
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +250/-592

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 11:28:51 AM »

จะไหวไหม ถ้าเล่นแต่อีหรอบนี้ ตอนนี้ยังดีที่เล่นต่างประเทศแค่3ตัว
ถ้าในอนาคต เราเล่นต่างประเทศยกทีม นี้จบเลยนะ  เก็บตัว3วันตามfifa daysได้อย่างเดียว
ยายทอง
กันตรึม !!!
Hero Member

คะแนนความรัก: +703/-827

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 11:36:11 AM »

ผมไม่กลัวเวียตนามนะแต่ก็อยากให้นิชิโนะได้เวลาเพิ่ม
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 11:54:16 AM »

เห็นภาพ รายละเอียดชัด คือ เราแค่พลาด ไม่ใช่เหงียนมาขย่มแบบเหนือชั้น เราสู้ไม่ได้ ถ้าเต็มๆทีม ใช้ผู้เล่นที่ฟอร์มดีในลีกจริงๆ เราชนะเวียดนามได้แน่
วันนั้นแผน 3-5-2  โค้ชโต่ย สู้ 4-2-3-1  ปาร์ค  ไม่ได้
ความเข้าใจเกมส์  การแก้เกมส์  ของไทยเราสู้เวียดนาม ไม่ได้

แต่สิ่งที่ไทยเราเหนือกว่าเวียดนามวันนั้นคือ  เซ้นต์นักฟุตบอลไทยเรา  ความสามารถนักเตะไทยเรา  สภาวะจิตใจนักฟุตบอลไทยเรา   เหนือกว่าเวียดนามมาก

ผมรอดูแผน 4-2-3-1  โค้ชนิชิโน่ะ  น่าจะมีความแตกต่างจากโค้ชซิโก้ที่ชอบบุกแบบบ้าระห่ำ   และ แตกต่างจากโค้ชราเยวัชที่ปักหลักรับอย่างเดียว

บอกเลยครับ ผมคาดหวังสูงมากกับ นิชิโน่ะ  มากกว่าชัยนะคือรูปแบบการเล่นที่ชัดเจนนี้แหล่ะครับ

ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +440/-294

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 12:00:35 PM »

เวียดนามสำหรับผม ธรรมดามากๆๆ  ที่เอาชนะไทยครั้งก่อนตอนคิงส์คัพ  ผมก็ยังมองว่าไทยมีโอกาสมากกว่าด้วยซ้ำ  ขนาดเราไม่มีเจ  เล่นในบ้านไทย 3 แต้มแน่นอน  แบบใสๆๆด้วย  

boss0202
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-8

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 12:20:49 PM »

เราควรเลื่อนเกมลีกเป็นเก็บตัวซัก 14-15 วัน

ติดต่อทีมชาติอื่นๆที่แวะเวียนมาแถวนี้หรือต้องแข่งกับทีมอาเซียน ง่ายๆเลยคือ

ติดต่อฟิลิปปินส์หรือพม่า ให้มาเก็บตัวในไทย เพราะมีตัวในไทยลีก หรือแม้กระทั่งทีมชาติลาว ก็ได้

ในนัดอุ่นเครื่องนอกรอบในช่วงระหว่างเก็บตัว
อย่าลืมหาทีมในไทยลีค ที่เล่นเพลสซิ่งได้ดี อุ่นเครื่องด้วยนะครับ
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +176/-281

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 12:25:55 PM »

เคยบ่นไปกระทู้ก่อนหน้าแล้วว่า เปลี่ยนโค้ชช้าไป กะตีกินถ้าโต่ยผลงานดีในคิงคัพอาจจะต่อยอดยาวมาถึงคัดบอลโลก แต่พอฟอร์มเละก็รีบเปลี่ยนและเอาใจแฟนๆทันที นิชิโนะไม่ใช่เทวดานะครับ ต่อให้เก่งแต่เวลาที่เหลือผมว่าไม่พอแน่นอน กับการเซ็ตค่าระบบใหม่ ยิ่งมาเจอสไตร์ญี่ปุ่นบอลไทยยากที่จะซึมซับได้ง่ายๆ ไหนจะเรื่องความฟิต พละกำลังและการเข้าใจ  ต่างจากเวียดนามชั่วโมงนี้แค่มาซ้อมกันไม่กี่วันเสริมแทคติคนิดหน่อยเมื่อเจอไทยผมก็ว่าเขาน่าจะพร้อมกว่า ผมละกลัวจริงๆ กลัวผู้เล่นคนสำคัญเจ็บอีก และนักเตะที่เรียกมาไม่เข้าใจระบบ อาจจะโดนเหงียนมาตบในบ้านเบิ้ล2นัดติดเลยก็ได้  คิดเล่นๆนะครับ ถ้าหลังเอเชี่ยนคัพเราเปลี่ยนมาเป็น นิชิโนะเสียตั้งแต่ตอนนั้น คิงคัพเราคงได้ลองทีมลองระบบกับโค้ชใหม่ไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2019, 12:29:51 PM โดย loeienter » บันทึกการเข้า
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +573/-1838

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 12:46:18 PM »

สมาคมหวังฟลุ๊ก หวังจะใช้งานโค้ชโต่ย ยาวๆ
ทั้งที่รู้อยู่แล้วว่าเป็นไปไม่ได้ 
ทำงานหวังน้ำบ่อหน้า

เฮงซัง GetOut !!
siam5
Full Member

คะแนนความรัก: +44/-30

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 12:55:35 PM »

จัดจ้างตัวบราซิลในลีกและตัวนอกเด่นๆ เอากามามาเป็นโคช ซัดกันสัก สาม quarter
ผมว่า ทำได้ เราเคยทำมาแล้ว ดีด้วย

ไอเดียดีครับ ++

siam5
Full Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 12:56:49 PM »

น่าจะมีการวางแผนเรียกตัวกลางสัปดาห์ ในช่วงที่ไม่มีแมทย์กลางสัปดาห์ ของไทยลีก
โดยขอความร่วมมือกับสโมสรปล่อยตัวสัก 2-3 วัน เพื่อทำการฝึกซ้อมซักซ้อมความเข้าใจเกมส์และวิธีเล่น
ซักเดือนละครั้ง 2 ครั้ง ก่อนที่จะเรียกเก็บตัวจริงในช่วงก่อนแข่ง

ทำได้นี่ดีเลย นะครับ แต่ต้องคุยกับ สโมสร
สมาคมลงทุนหน่อยจ่ายค่าเหนื่อยแทนช่วงที่เค้าไม่ได้ทำงานให้สโมสร

siam5
Full Member

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 12:59:53 PM »

อย่าลืมหาทีมในไทยลีค ที่เล่นเพลสซิ่งได้ดี อุ่นเครื่องด้วยนะครับ
ทีม ปลาสลิด (สมุทรปราการ) ไหมท่าน

siam5
Full Member

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 01:05:25 PM »

เคยบ่นไปกระทู้ก่อนหน้าแล้วว่า เปลี่ยนโค้ชช้าไป กะตีกินถ้าโต่ยผลงานดีในคิงคัพอาจจะต่อยอดยาวมาถึงคัดบอลโลก แต่พอฟอร์มเละก็รีบเปลี่ยนและเอาใจแฟนๆทันที นิชิโนะไม่ใช่เทวดานะครับ ต่อให้เก่งแต่เวลาที่เหลือผมว่าไม่พอแน่นอน กับการเซ็ตค่าระบบใหม่ ยิ่งมาเจอสไตร์ญี่ปุ่นบอลไทยยากที่จะซึมซับได้ง่ายๆ ไหนจะเรื่องความฟิต พละกำลังและการเข้าใจ  ต่างจากเวียดนามชั่วโมงนี้แค่มาซ้อมกันไม่กี่วันเสริมแทคติคนิดหน่อยเมื่อเจอไทยผมก็ว่าเขาน่าจะพร้อมกว่า ผมละกลัวจริงๆ กลัวผู้เล่นคนสำคัญเจ็บอีก และนักเตะที่เรียกมาไม่เข้าใจระบบ อาจจะโดนเหงียนมาตบในบ้านเบิ้ล2นัดติดเลยก็ได้  คิดเล่นๆนะครับ ถ้าหลังเอเชี่ยนคัพเราเปลี่ยนมาเป็น นิชิโนะเสียตั้งแต่ตอนนั้น คิงคัพเราคงได้ลองทีมลองระบบกับโค้ชใหม่ไปแล้ว
เรามี สามคนที่เล่น ญี่ปุ่น และ สองทีมที่เล่น เพลสดี สมุทรปราการ, บุรีรัม, บุกดี bangkok และ ที่กำลังสร้าง ของโค้ชเตี้ย
ผมว่าอยู่ที่การเลือกนักเตะด้วย โค้ชเก่ง ต้องมองขาด
แต่เวลา น้อยไปนิดเพราะไม่มีเกมส์ ให้ลอง เสียด้ายถ้าได้ลองซัก 2-3 ครั้ง ผมว่าโค้ชน่าจะเอาอยู่
ลุ้นแรกคือเลือกนักเตะนี่แหละ 

self discipline
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +95/-104

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 01:32:28 PM »

สมาคมหวังฟลุ๊ก หวังจะใช้งานโค้ชโต่ย ยาวๆ
ทั้งที่รู้อยู่แล้วว่าเป็นไปไม่ได้ 

ถูกใจ เคยบอกแล้วว่าโค๊ชโต่ยไม่ไหว สมาคมคิดอะไรอยู่ตั้งนาน
nugolf_ab
Hero Member

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 01:32:35 PM »

เคยบ่นไปกระทู้ก่อนหน้าแล้วว่า เปลี่ยนโค้ชช้าไป กะตีกินถ้าโต่ยผลงานดีในคิงคัพอาจจะต่อยอดยาวมาถึงคัดบอลโลก แต่พอฟอร์มเละก็รีบเปลี่ยนและเอาใจแฟนๆทันที นิชิโนะไม่ใช่เทวดานะครับ ต่อให้เก่งแต่เวลาที่เหลือผมว่าไม่พอแน่นอน กับการเซ็ตค่าระบบใหม่ ยิ่งมาเจอสไตร์ญี่ปุ่นบอลไทยยากที่จะซึมซับได้ง่ายๆ ไหนจะเรื่องความฟิต พละกำลังและการเข้าใจ  ต่างจากเวียดนามชั่วโมงนี้แค่มาซ้อมกันไม่กี่วันเสริมแทคติคนิดหน่อยเมื่อเจอไทยผมก็ว่าเขาน่าจะพร้อมกว่า ผมละกลัวจริงๆ กลัวผู้เล่นคนสำคัญเจ็บอีก และนักเตะที่เรียกมาไม่เข้าใจระบบ อาจจะโดนเหงียนมาตบในบ้านเบิ้ล2นัดติดเลยก็ได้  คิดเล่นๆนะครับ ถ้าหลังเอเชี่ยนคัพเราเปลี่ยนมาเป็น นิชิโนะเสียตั้งแต่ตอนนั้น คิงคัพเราคงได้ลองทีมลองระบบกับโค้ชใหม่ไปแล้ว

ฟังข่าวมา สมาคมจีบนิชิโนะ มาเป็นปีแล้วครับ แต่แกไม่มีทีท่าว่าจะมา

แต่เผอิญหลังคิงส์คัพ นิชิโนะยื่นโปรไฟล์มาพอดี ถ้าเรารีบแต่งตั้งโค้ชใหม่ก่อน เราจะไม่ได้ตัวนิชิโนะครับ
nugolf_ab
Hero Member

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 01:33:29 PM »

ถูกใจ เคยบอกแล้วว่าโค๊ชโต่ยไม่ไหว สมาคมคิดอะไรอยู่ตั้งนาน

มุมกลับถ้าเราแต่งตั้งโค้ชก่อน เราจะไม่ได้นิชิโนะนะครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 01:35:53 PM »

เคยบ่นไปกระทู้ก่อนหน้าแล้วว่า เปลี่ยนโค้ชช้าไป กะตีกินถ้าโต่ยผลงานดีในคิงคัพอาจจะต่อยอดยาวมาถึงคัดบอลโลก แต่พอฟอร์มเละก็รีบเปลี่ยนและเอาใจแฟนๆทันที นิชิโนะไม่ใช่เทวดานะครับ ต่อให้เก่งแต่เวลาที่เหลือผมว่าไม่พอแน่นอน กับการเซ็ตค่าระบบใหม่ ยิ่งมาเจอสไตร์ญี่ปุ่นบอลไทยยากที่จะซึมซับได้ง่ายๆ ไหนจะเรื่องความฟิต พละกำลังและการเข้าใจ  ต่างจากเวียดนามชั่วโมงนี้แค่มาซ้อมกันไม่กี่วันเสริมแทคติคนิดหน่อยเมื่อเจอไทยผมก็ว่าเขาน่าจะพร้อมกว่า ผมละกลัวจริงๆ กลัวผู้เล่นคนสำคัญเจ็บอีก และนักเตะที่เรียกมาไม่เข้าใจระบบ อาจจะโดนเหงียนมาตบในบ้านเบิ้ล2นัดติดเลยก็ได้  คิดเล่นๆนะครับ ถ้าหลังเอเชี่ยนคัพเราเปลี่ยนมาเป็น นิชิโนะเสียตั้งแต่ตอนนั้น คิงคัพเราคงได้ลองทีมลองระบบกับโค้ชใหม่ไปแล้ว
เรามี สามคนที่เล่น ญี่ปุ่น และ สองทีมที่เล่น เพลสดี สมุทรปราการ, บุรีรัม, บุกดี bangkok และ ที่กำลังสร้าง ของโค้ชเตี้ย
ผมว่าอยู่ที่การเลือกนักเตะด้วย โค้ชเก่ง ต้องมองขาด
แต่เวลา น้อยไปนิดเพราะไม่มีเกมส์ ให้ลอง เสียด้ายถ้าได้ลองซัก 2-3 ครั้ง ผมว่าโค้ชน่าจะเอาอยู่
ลุ้นแรกคือเลือกนักเตะนี่แหละ  
อย่างน้อยเราบอลเปลี่ยนโค้ชพวกเขาจะจับทางเรายากขึ้น

konkaiban
Sr. Member

คะแนนความรัก: +97/-46

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 01:39:29 PM »

ขนาดในลีกเรามีแค่ 16 ทีมแต่ระยะเวลาเตรียมทีมไม่ต่างตอนมี 18 ทีมเลย การวางแผนเตรียมการสำคัญที่สุด โปรแกรมการแข่งขันแต่ละรายการ
ก็คลอดออกมาก่อนให้เตรียมตัวกัน แต่ไฉนยังไม่ลงตัวซักกะที
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +250/-233

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 01:42:40 PM »

ให้โอกาสนิชิโนะ 6 นัดครับ
Pocharapol
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-0

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 01:52:46 PM »

จะกลัวเวียตนามกันทำไมครับ อย่าลืมว่าเรามี ดัง วาน ลัม อยู่ในทีมเค้า อัดฉีดแกลูกละแสน สองแสน ก็ได้นิ..ปล ขำขำ นะครับอย่าคิดจริงจัง
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 02:22:31 PM »

ชนะ 4 แพ้ 2  และ 2 นัดที่แพ้  ดันเป็นแพ้เวียดนาม   รับได้ไหม 555

PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +250/-233

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 02:53:48 PM »

ชนะ 4 แพ้ 2  และ 2 นัดที่แพ้  ดันเป็นแพ้เวียดนาม   รับได้ไหม 555
ถ้าแพ้เหงียน ผมก็ยอมรับได้นะครับ เพราะปาร์คก็เคยทำทีมแพ้ไทยหลายครั้ง เหมือนกัน จนกระทั่งปรับแต่งทีมจนได้ดี นิชิโนะก็ต้องใช้เวลาสร้างทีมเหมือนกันครับ
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3640/-1545

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 03:25:30 PM »

ไม่ไหวก็ต้องบอกว่าไหว

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Nuttyronal_34
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +267/-91

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 04:34:46 PM »

นัดแรกเห็นว่าใช้สนาม มธ.รังสิต   คงเก็บตัวอยู่ละแวกกรุงเทพนี้

อุ่นกับ สมุทรปราการไหม สนามซ้อมเกียรติธานี  ก็น่าจะได้
หรือกับท่าเรือดี   มาดามแป้ง คนคุ้นเคย คุยกันได้

อย่างน้อยก็เผื่อแกจะได้ 11 คนแรกแบบสมบูรณ์ที่สุด
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +345/-437

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 05:18:48 PM »

มีการบอกให้โอกาส นิชิโน๊ะด้วย แฟนบอลไทยสุดยอดจริงๆ
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +294/-529

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 05:22:26 PM »

จะหนักใจอะไรกันจังครับเจอเวียดนามครับไม่ได้เจอเกาหลีใต้

ขนาดโค้ชโต่ยเรียกตัวซ้อมแค่ 4-5 วัน แถมแฟนบอลยังว่าเลือกนักเตะไม่ดีอีก

ยังบดเวียดนามเจียนไปเจียนมาในครึ่งหลัง  แถมยังไม่มีจอมทัพสร้างสรรค์เกมรุกอย่างเจ้าเจอีก

นิชิโนะ มีเวลาซ้อมตั้ง 10 วัน เน้นการใส่แทคติกและความสัมพันธ์ในทีมผมว่าเหลือๆครับ

งานนี้ ดัง วาน ลัม ได้ปวดหลังแน่ครับ
T_Law_Zoo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +434/-425

Gu LoVe TAK

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 06:56:46 PM »

...เตะอาทิตย์หน้า ผมก็ว่าเหงียนไม่รอด  คราวคิงส์คัพมันแค่อุบัติเหตุ...
ImPao
TimeTel
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +131/-63

ฟุตบอลคือชีวิต แต่ไม่ใช่ทุกส่วนของชีวิต

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 07:40:19 PM »

มีการบอกให้โอกาส นิชิโน๊ะด้วย แฟนบอลไทยสุดยอดจริงๆ
Raktakan
Full Member

คะแนนความรัก: +94/-40

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 07:50:32 PM »

ไหวอยู่แล้วล่ะ
สบม. หายห่วง
😅😅
Papa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-173

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 08:33:33 PM »

เห็นด้วยว่าต้องให้เวลาการเก็บตัวให้มากขึ้น  โดยต้องมากว่าตามกฎของฟีฟ่าด้วย

ไม่เข่นนั้นอาจจะแพ้เวียตนามอีกก็ได้

เห็นด้วยว่าอาจจะต้องมี 1-2 วันในกลางอาทิตย์ทุกอาทิตย์ ให้มาเก็บตัวเพื่อซ้อมทีมทั้ง U23 และทีมชุดใหญ่   ไม่เช่นนั้นจะไม่มีเวลาเพียงพอที่จะซ้อมทีมที่มากเพียงพอที่จะเอาชนะเวียตนามได้

คุณสมยศ ต้องออกมาจัดการเรื่องนี้ เพื่อเตรียมการให้มีเวลาในการซ้อมทีมที่มากเพียงพอได้แล้วครับ
ตองขอร้องเจ้าของทีมสโมสรต่างโปรดให้ความร่วมมือกันในครั้งนี้ด้วย (ทุกทีมไม่มีใครได้เปรียบหรือเสียเปรียบในเรื่องนี้กันอยู่แล้ว ไม่ต้องกงวลกัน) ขอให้ปล่อยตัวนักบอลมาร่วมกันซ้อมทีมกันด้วยครับ  เวลาเหลือน้อยแล้ว
S.Chanathip_14
Thailand Japan Portugal
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-53

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 08:36:35 PM »

จะกลัวอะไรก็แค่เวียดนาม
ไม่ได้ผูกปีแพ้สักหน่อย ไม่เหมือนเวียดนามที่ผูกปีแพ้เรา
10-20ปี แพ้1ครั้ง เป็นเรื่องปกติ ไม่มีทีมไหนชนะได้ตลอดไปหรอก

และนัดต่อไปที่เจอกับเวียดนาม มั่นใจว่าไทยชนะ
จากประสบการณ์เชียร์ทีมชาติไทยมา 20 กว่าปี
Jame Ramirez
ทุ่งหญ้าแห่งความฝัน
Full Member

คะแนนความรัก: +62/-67

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 10:11:29 PM »

อยากทราบสมาคมเอานิจังมามีเป้าหมายถึงรอบไหนถึงจะพอใจ อย่างไร เช่น ต้องเข้ารอบ หากตกรอบไล่ออก หรือเข้า 12 ที ต้องไม่บ๊วย

ไรแว้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์