Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 20, 2019, 05:34:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>>หลังอย่าง อดิศร และหน้าอย่าง ธีรศิลป์ ยังคงเป็นตัวจริงได้อยู่ไหมฮี่ฮี่ฮี่  (อ่าน 2260 ครั้ง)
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member

คะแนนความรัก: +1146/-880

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 12:49:59 PM »

กับผลงานในสโมสรและฟอร์มส่วนตัวยังไม่กลับมาเหมือนอย่างที่เคยเป็น

แล้วใครหละที่จะเข้ามาแทน. ฮี่ฮี่ฮี่
Mechanical Engineering
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +53/-27

Chonburi fc. Champion Thailand Premier League 2007

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 01:05:32 PM »

ชั่วโมงนี้ต้อง วรชิต กนิตศรีบำเพ็ญ เท่านั้น

Mr.tui Chalamchon_TS321
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +360/-148

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 01:09:02 PM »

หน้าตอนนี้อภิวัฒน์ ptt ต้องมา
15thtouch
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-2

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 01:21:43 PM »

เอามาสำรองได้
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +736/-933

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 01:45:45 PM »

ฮี่ฮี่

โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +345/-437

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 02:04:37 PM »

Scop
Sr. Member

คะแนนความรัก: +150/-149

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 02:17:41 PM »

เอากองหลังก่อนนะครับ อดิศร ส่วนตัวคิดว่าฝีเท้าดร็อปลงไปเยอะ และเนื่องจากมีหลังที่ผลงานและฟอร์มดีกว่าหลายคน เช่น เอเลียส, มานูเอลทอม, พรรษา, สุพรรณ พวกนี้ดีกว่า อดิศร ทุกคน แถมรูปร่างก็ดีกว่าด้วย จึงคิดว่าน่าจะเอานักเตะที่ฟอร์มปัจจุบันดีกว่าเขาติดทีมชาติและลงเป็นตัวจริงแทนจะดีกว่า

ส่วนกองหน้า มุ้ย ก็ดร็อปลงไปเยอะ ไม่ได้โหดเหมือนเดิม เนื่องจากอายุที่มากแล้ว ส่วนตัวมองว่ามีตัวที่ดีกว่า เช่น อภิวัตน์ ศุภโชค ศุภชัย เป็นต้น
x-bangmod
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +70/-133

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 02:20:28 PM »

อภิวัฒน์ เพ็งประโคน

ถ้าโต่ย ไม่เอา ให้ นิชิโนะ ใช้บริการละกัน

โครตฮอต ขนาดนี้ตัดชื่อออกละเอา ไกรสร มาได้ไง 55555+

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +575/-402

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 02:39:40 PM »

นักฟุตบอล  ที่มี Aggression  Stamina   Strength  น่าจะได้แจ้งเกิดในยุคนิชิโน๊ะ

ไม่แน่น่ะ   เจนรบ  สำเภาดี  อาจแทรกโผล่ขึ้นมาได้  หรือไม่ก็  นิชิโนะ อาจใช้ชุดใหญ่ปั้นดาวรุ่ง U23  ศุภโชค  ศุภชัย  เพื่อเสริมแกร่งในชุดโอลิมปิค ก็ได้

อดิศักดิ์  วิ่งเหยาะ ๆ  ธีรศิลป์ ที่กระตือรือล้นน้อย ๆ  มีโอกาสไม่เข้าระบบสูง

จะว่าไปหน้าเป้าเราหายากจริง ๆ  สงสัยต้องได้ลากสังขาร  ธีรศิลป์  ลงเล่นเป็นแน่แท้

etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +142/-144

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 03:06:09 PM »

ผู้รักษาประตู-ตำแหน่งนี้ไม่ห่วง เรามีศิวรักษ์ไว้ใจได้
เซนเตอร์ - ห่วงพรรษา มีอากาศบาดเจ็บ ไม่รู้หนักมากน้อยเพียงใด
แบ็คซ้าย - มือ1ธีรทร สำรองคง ศศลักษณ์
แบ็คขวา - นฤบดิน ก็ทำได้ดี ใน เอเอฟซี แชมเปียนส์ลีก เปิดเผยสถิตินักเตะที่เข้าบอลแม่นยำมากที่สุดขึ้นแท่นเป็นอันดับ 1
มีสถิตเข้าแท็คเกิลคู่แข่งมากถึง 17 ครั้ง โดก็โดดเด่น ในการเติมเกมส์
กองกลางรับ - แบบ ธนบูนณ์+สารัช ไม่ใช่แบบที่ นิชิโนะ ชอบ กลางรับ นิชิโนะ ชอบแบบ มาโกโตะ ฮาซาเบะ(แฟรงเฟริตส์) กับ กาคุ ชิบาซากิ(ลาคอรุนญา) ใช้ตอนบอลโลกบ่อยมาก
พิฐิวัฒ ณ.ชร.น่าสนใจกว่า ลองยืนคู่ กับ ฐิติพันธุ์น่าจะดี
กลางรุก - หลักๆชนาธิป ส่วนอีกคนเสียดายมาก พีรดนย์เจ็บยาวไม่รู้ฟื้นตัวทันใหม ศิวกรณ์ ก็น่าสนใจ
แดนหน้า - ผมเชียร์ ลีซอ เป็นตัวเลือกอันดับหนึง ในเวลานี้ ดันให้เล่นหน้าเป้าเลย
self discipline
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +95/-104

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 05:37:28 PM »

ผมมั่นใจว่า ธีรศิลป์ ยังดีพอสำหรับนิชิโนะแน่นอน
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +736/-933

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 05:42:29 PM »

เจ้ามุ้ยอาจจะไม่อันตรายที่สุดสำหรับกองหลังระดับอาเซียน
เเต่ผมคิดว่ากองหลังอาเซียนกลัวเจ้ามุ้ยมากที่สุด...โอเคเข้าใจตรงกันนะ

BBLOVETT
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +248/-75

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 05:56:22 PM »

เจ้ามุ้ยอาจจะไม่อันตรายที่สุดสำหรับกองหลังระดับอาเซียน
เเต่ผมคิดว่ากองหลังอาเซียนกลัวเจ้ามุ้ยมากที่สุด...โอเคเข้าใจตรงกันนะ

ผมก็คิดอย่างท่านครับ เเต่อาจจะต้องเเล้วเเต่สถานการณ์ในสนามครับ
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +496/-1086

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 06:26:29 PM »

ต้องบอกว่า ณ เวลานี้ ไม่มีใครครบเครื่องเท่ากับธีรศิลป์ เก็บบอล ครองบอล สร้างโอกาสให้กับทีมได้ ต่อให้มุ้ยฟอร์มดรอปก็ยังดีกว่ากองหน้าไทยที่เหลือ  เห็นเชียร์คนนั้นคนนี้ดีกว่า พอดูสถิติยิงได้เท่ากันบ้างละ บางคนยิงได้น้อยกว่า นี่นะหรอคนที่บอกว่าดีกว่าามุ้ย โคตรตลก

ลีซอนะ ไม่ดีพอสำหรับทีมชาติ หมดไปนานแล้ว เล่นบอลแค่ความมุ่งมั่น ใจเต็ม 100% แค่นี้มันไม่พอ หลังหยุดยุคตุ๊ดรีด ตลอด 10 กว่าปีที่ผ่านมา โค้ชเข้ามาทำทีมชาติกี่คน ทำไมถึงไม่เรียกลีซอติดทีมหรือให้เป็นตัวหลักในทีมชาติ ไม่ว่าโค้ชไทย โค้ชฝรั่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2019, 06:28:43 PM โดย โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล » บันทึกการเข้า

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +153/-153

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 08:04:18 PM »

ต้องบอกว่า ณ เวลานี้ ไม่มีใครครบเครื่องเท่ากับธีรศิลป์ เก็บบอล ครองบอล สร้างโอกาสให้กับทีมได้ ต่อให้มุ้ยฟอร์มดรอปก็ยังดีกว่ากองหน้าไทยที่เหลือ  เห็นเชียร์คนนั้นคนนี้ดีกว่า พอดูสถิติยิงได้เท่ากันบ้างละ บางคนยิงได้น้อยกว่า นี่นะหรอคนที่บอกว่าดีกว่าามุ้ย โคตรตลก

ลีซอนะ ไม่ดีพอสำหรับทีมชาติ หมดไปนานแล้ว เล่นบอลแค่ความมุ่งมั่น ใจเต็ม 100% แค่นี้มันไม่พอ หลังหยุดยุคตุ๊ดรีด ตลอด 10 กว่าปีที่ผ่านมา โค้ชเข้ามาทำทีมชาติกี่คน ทำไมถึงไม่เรียกลีซอติดทีมหรือให้เป็นตัวหลักในทีมชาติ ไม่ว่าโค้ชไทย โค้ชฝรั่ง

องค์ประกอบ แต่ละทีมไม่เหมือนกันนะครับ เพื่อนร่วมทีมมุ้ยกับเพื่อนร่วมทีมอภิวัฒน์ก็คนละคลาสกัน จะให้ยิงเท่ากันได้ไง ฟอร์มตกก็คือฟอร์มตกครับ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +496/-1086

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 10:23:28 PM »

ต้องบอกว่า ณ เวลานี้ ไม่มีใครครบเครื่องเท่ากับธีรศิลป์ เก็บบอล ครองบอล สร้างโอกาสให้กับทีมได้ ต่อให้มุ้ยฟอร์มดรอปก็ยังดีกว่ากองหน้าไทยที่เหลือ  เห็นเชียร์คนนั้นคนนี้ดีกว่า พอดูสถิติยิงได้เท่ากันบ้างละ บางคนยิงได้น้อยกว่า นี่นะหรอคนที่บอกว่าดีกว่าามุ้ย โคตรตลก

องค์ประกอบ แต่ละทีมไม่เหมือนกันนะครับ เพื่อนร่วมทีมมุ้ยกับเพื่อนร่วมทีมอภิวัฒน์ก็คนละคลาสกัน จะให้ยิงเท่ากันได้ไง ฟอร์มตกก็คือฟอร์มตกครับ

ในเมื่อพูดถึงเรื่องฟอร์มปัจจุบันก็ไม่ควรเอาคลาสนักเตะแต่ละทีมมาอ้าง เพราะผลงานของปตท. กับเมืองทอง คือทีมท้ายตารางทั้งคู่
และผมไม่ได้ปฏิเสธเรื่องฟอร์มการเล่น แต่ผมเทียบฟอร์มการเล่นในปัจจุบันแม้จะตกลงไป แต่ประโยชน์ต่อทีมโดยรวมยังดีกว่ากองหน้าคนอื่นๆ เก็บบอล ล้วงบอล เชื่อมเกมได้ มีลูกประสบการณ์

นักเตะไทยที่ยิงเยอะสุดในลีกฤดูกาลนี้อย่าง อภิวัฒน์ ลงเล่น 17 ยิง 6 เทียบกับ ธีรศิลป์ ลงเล่น 16 ยิง 5
ผลต่างประตูห่างแค่ 1  ลูก จากการลงเล่นมากกว่า ลีกยังแข่งไม่จบ สามารถสรุปว่าฟอร์มโดยรวมดีกว่ามุ้ยได้แล้วหรอ

หรือลองเทียบผลงานนักเตะทีมแชมป์โลกล่าสุดอย่างฝรั่งเศส  ทั้งสองเล่นในลีกเดียวกันในฤดูกาลล่าสุด
อองตวน กรีซมันน์ (ตัวจริง) จากแอตมาดริด ลงเล่น 37 ยิง 15
วิสซาม เบน เยดแดร์ (สำรอง) จากเซบีญ่า ที่แทบไม่มีโอกาสได้เล่นทีมชาติ ลงเล่น 35 ยิง 18
สถิติเบน เยดแดร์ ดีกว่า ลงเล่นน้อย ยิงมากกว่า คลาสเพื่อนร่วมทีมเซบีญ๋าอ่อนกว่าแอตมาดริด  องค์ประกอบทีมแย่กว่า
แต่ทำไมโค้ชทีมชาติ หรือทีมยักษ์ใหญ่อย่างบาซ่า ถึงเลือกกรีซมันน์ล่ะ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2019, 10:25:22 PM โดย โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล » บันทึกการเข้า

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-65

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 09:11:18 AM »

กองหน้าผมชอบ เจ้าลีซอนะ.ชอบความมุ่งมั่นแกเวลาลงสนาม...
0o*-...matahjang...-*o0
Hero Member

คะแนนความรัก: +111/-130

อยากให้สโมสรจากชุมพรเล่นไทยลีกบ้างอ่ะ

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 10:53:43 AM »

ผมว่านาทีนี้กองหน้าไทยยังไม่มีใครดีกว่ามุ้ยนะ
โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +414/-385

FC-012 คิดถึงพ่อยี

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 11:12:01 AM »

ยังไงนิชิโนะคงต้องใช้มุ้ยก่อนเพราะเคยผ่านเวทีเจลีกมาการเคลื่อนที่ดีกว่าตัวที่เหลืออยู่
MeeMeeMtutd182
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-56

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 05:59:42 PM »

ในเมื่อพูดถึงเรื่องฟอร์มปัจจุบันก็ไม่ควรเอาคลาสนักเตะแต่ละทีมมาอ้าง เพราะผลงานของปตท. กับเมืองทอง คือทีมท้ายตารางทั้งคู่
และผมไม่ได้ปฏิเสธเรื่องฟอร์มการเล่น แต่ผมเทียบฟอร์มการเล่นในปัจจุบันแม้จะตกลงไป แต่ประโยชน์ต่อทีมโดยรวมยังดีกว่ากองหน้าคนอื่นๆ เก็บบอล ล้วงบอล เชื่อมเกมได้ มีลูกประสบการณ์

นักเตะไทยที่ยิงเยอะสุดในลีกฤดูกาลนี้อย่าง อภิวัฒน์ ลงเล่น 17 ยิง 6 เทียบกับ ธีรศิลป์ ลงเล่น 16 ยิง 5
ผลต่างประตูห่างแค่ 1  ลูก จากการลงเล่นมากกว่า ลีกยังแข่งไม่จบ สามารถสรุปว่าฟอร์มโดยรวมดีกว่ามุ้ยได้แล้วหรอ

หรือลองเทียบผลงานนักเตะทีมแชมป์โลกล่าสุดอย่างฝรั่งเศส  ทั้งสองเล่นในลีกเดียวกันในฤดูกาลล่าสุด
อองตวน กรีซมันน์ (ตัวจริง) จากแอตมาดริด ลงเล่น 37 ยิง 15
วิสซาม เบน เยดแดร์ (สำรอง) จากเซบีญ่า ที่แทบไม่มีโอกาสได้เล่นทีมชาติ ลงเล่น 35 ยิง 18
สถิติเบน เยดแดร์ ดีกว่า ลงเล่นน้อย ยิงมากกว่า คลาสเพื่อนร่วมทีมเซบีญ๋าอ่อนกว่าแอตมาดริด  องค์ประกอบทีมแย่กว่า
แต่ทำไมโค้ชทีมชาติ หรือทีมยักษ์ใหญ่อย่างบาซ่า ถึงเลือกกรีซมันน์ล่ะ ?

นั่นละครับ ผมละงงใจกับคนพวกนี้จริงๆ

Hunter99
Full Member

คะแนนความรัก: +68/-25

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2019, 06:22:40 PM »

ทักษะและประสบการณ์ของธีรศิลป์ ยังไงก็จำเป็นกับทีมมาก  เพราะ ทีเหลือไม่มีใครน่าไว้ใจเลย     
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์